ผู้เขียน หัวข้อ: ** คู่แค้นแสนรัก 3-Series น๊อคเอาท์ C-class ; Teana ชนะ Accord ***  (อ่าน 13696 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
มาดูรถรุ่นใหญ่กัน
เดือนสิงหา

C-class = 54

BMW 3 = 56

อิอิ

คู่สอง

Accord = 408

Teana = 494

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Re: ** คู่แค้นแสนรัก 3-Series น๊อคเอาท์ C-class ; Teana ชนะ Accord ***
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 15:46:51 »
ทำไม Benz แพ้ 3 ได้ ไม่เข้าใจเลย

หรือว่าคนรุ่นใหม่เน้นที่คุณภาพ

หรือว่า Gray ขายเยอะกว่าเลยมาแย่งยอดจาก MBTH

---------------------------------------------------------

Teana โปรดีกว่า เลยขายได้เยอะกว่าหรือเปล่านะครับ

ชอบ option Accord 2.0 มากเลย คุ้มค่ากว่าทุกค่าย แต่ Teana 2.5 นะ option คุ้มกว่า Accord

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Re: ** คู่แค้นแสนรัก 3-Series น๊อคเอาท์ C-class ; Teana ชนะ Accord ***
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 15:47:58 »
หืมม C มีตัว low option มาแล้ว ก็ยังไม่ช่วยหรือ?
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ nonp

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 15:50:10 »
ยอด C นี้น่าจะตัวก่อนไมเนอร์นะครับ เพราะปกติมันไม่ได้น้อยขนาดนี้
คงเป็นเพราะคนรอออกไมเนอร์มากกว่า

รอดูเดือนนี้ดีกว่า

ส่วน Accord รอให้พ้นเดือนต.ค. หลังจากกลับมาเดินกำลังการผลิตเต็ม
ว่ายอดจะขึ้นหรือไม่

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 15:52:05 »
C-class นี่ สด ใหม่ กว่า 3-series ใช่ไหมครับ  :-\
3-series นี่ปลายอายุขัยแล้วนะ เครื่องก็เก่า
C-class ได้เครื่องใหม่ แต่ไหงสู้ไม่ได้หว่า  ???

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 15:56:22 »
หวยพลิกหรือครับ อิอิ ;D

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 16:04:42 »
Teana มาแล้ว = ='
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ The Coup Channel

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 16:11:23 »
แล้วทำไม MB สมควรจะขายได้มากกว่า BMW หรอครับ? ด้วยรสนิยมของผู้ที่ซื้อรถระดับนี้ซึ่งมีหลากหลายกันมากขึ้น
ใครจะขายได้มากกว่ากันมันก็แล้วแต่รสนิยมเลยจริงๆ และอันที่จริงแล้วยอดขายก็ห่างกันในหลักหน่วย แค่ 2 คันเท่านั้น
ซึ่งก็ถือว่าไม่ได้ทำให้ต้องตกใจอะไรกันขนาดนั้น

Teana กับ Accord เนี่ยสิ ที่ทำให้น่าตกใจนิดหน่อย เพราะว่าห่างกันเป็นหลักสิบ ค่อนไปเกือบร้อยคัน แสดงว่าผู้บริโภค
เริ่มเห็นและเริ่มรู้สึกอะไรบ้างอย่างแล้วล่ะ ถึงทำให้มองตัวเลือกที่ไม่ใช่ 2 เจ้าตลาดกันมากขึ้น เริ่มเห็นเค้าลางว่าผู้บริโภค
เปิดใจกับนิสสันมากขึ้น ซึ่งถ้า Almera เปิดตัวออกมาและสร้างภาพลักษณ์ด้านบวกในใจผู้บริโภค ก็จะปูทางให้ L12F
ประสบความสำเร็จเหนือ Civic ได้ไม่ยากเลย

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 16:34:19 »
ข้อมูลเพิ่มเติม

BMW แซง Benz c-class มาประมาณ 2-3 เดือนแล้ว

ส่วน Nissan Teana ทำสถิติแซง Accord ได้ เกือบ 12 ครั้งแล้ว แม้ไม่ต่อเนื่อง
ที่ตลาดอเมริกาสถานภาพ Acoord เองก็ไม่แข็งแกร่งเหมือนกับไทยเช่นกัน

ออฟไลน์ warez

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 16:49:24 »
C ใหม่กว่าจะส่งมอบก็ปลายเดือน ตุลาคม ครับ ต้องดูยอดช่วงๆนั้นครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 17:13:05 »
คนรอตัวไมเนอร์มากกว่าครับเบนซ์น่ะ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 17:28:20 »
ถ้าเอายอดขาย IS ของ L มาเทียบ
MB จะชื่นนนนนน ใจ ขึ้นอีกเยอะ

ออฟไลน์ EKA

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 17:35:25 »
ผมว่าไม่แปลกนะที่ 3 จะขายได้มากกว่า C เพราะคนที่ซื้อรถระดับนี้แล้วส่วนมากอายุก็ไม่ได้เยอะเท่าไหร่นะครับ แล้วส่วนมากผมก็เจอ 3 บ่อยกว่าอีก

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 17:37:31 »
Teana มาแล้วๆ
สงสัยจะขายดีกว่าแบบยาวๆแล้วล่ะ :)

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 17:50:36 »
ผมว่า C-class legroom ที่นั่งด้านหลังน้อยไป (มว๊ากกกก) คนที่จะซื้อเบนซ์เลยไปซื้อ E coupe กันหมด  ;)

แต่ 3-Series มีพิ้นที่มากกว่า พอสมควรเลยแหละคับ

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 18:26:00 »
เห็นยอดขายอย่างนี้แล้วนะ
ทำให้คิดว่า ถ้า Mazda เอา Mazda6 มาขาย น่าจะสะเทือนตลาดได้เลยนะเนี้ย
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 18:32:36 »
เห็นยอดขายอย่างนี้แล้วนะ
ทำให้คิดว่า ถ้า Mazda เอา Mazda6 มาขาย น่าจะสะเทือนตลาดได้เลยนะเนี้ย

ตัวใหม่ต้องขอตัวถังใหญ่ด้วยนะเออ

แต่กลัว mazda 6 จะขอหรูเนี่ยล่ะสิ กลัวเอาใจตลาดมากเกินไป
ถ้ามาหรูขึ้นก็จะทับไลน์กับ Sonata กับ Accorda, Teana โฉมใหม่แน่ ๆ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 19:03:48 »
C-classน่าจะเป็นรุ่นก่อนปรับโฉมมากกว่าครับ เพราะรุ่นใหม่ออกกลางๆเดือนสิงหาคม กว่าจะส่งได้คง เดือนนี้ หรือ ตุลา หละครับ
โว้ว เทียน่า แซงมาหลายครั้งแล้วนะครับเนี่ย ผมไม่แปลกใจเลยที่เทียน่านับจะเยอะมากกว่าแคมรี่ทุกวัน บอกตรงๆนะครับ ผมเจอมากกว่าไฮบริดซะอีก ;D

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 19:14:27 »

Teana โปรดีกว่า เลยขายได้เยอะกว่าหรือเปล่านะครับ

ชอบ option Accord 2.0 มากเลย คุ้มค่ากว่าทุกค่าย แต่ Teana 2.5 นะ option คุ้มกว่า Accord

ตัว 2.0 ของ Accord option เยอะก็จริง แต่ราคาก้ขึ้นไปเยอะเลยนะครับรู้สึก
ยิ่งตัว 2.0 EL NAVI แพงกว่า 200XL ของ Teana ไปไกล
และจากที่ติดตามมาระหว่า D-Segment ของ3 ค่ายนี้
Teana นำ Accord มาหลายครั้งแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2011, 19:17:42 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 19:28:49 »
ไม่แปลกใจนะครับที่ BMW ขายได้เยอะกว่า MB ให้คลาสนี้
ถ้าเอาความเป็นเมอร์เซเดสออกไป คลาสนี้ผมว่า 320d กินขาดทุกรุ่นย่อยของ C Class ก่อน MC ครับ
แต่ยอดหลัง MC ของ C Class ก็น่าจะเยอะอยู่พอควรนะครับ

ออฟไลน์ Lertvarit

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 19:57:11 »
ทีนี้หละเป็นลางดี HONDA เอ๊ยยยย  หุหุ

FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 19:58:40 »
หลังจากเดือนนี้ไป benz จะเยอะกว่าครับ แต่ปีหน้าช่วงหลังกลางปีขึ้นไป BMW เอาคืนแน่นอน (ขอแสดงความเสียใจกะคนที่ซื้อ benz กะเกร์ยก่อนหน้าที่ mbth จะประกาศนโยบายมาเด้อ โดยเฉพาะ c180 coupe หุหุ หลายคนเป็นลมไปเลยพอเจอมาแบบนี้ )

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 20:09:24 »

เอ่อ......ถ้าแบ่งยอดขาย 3-series มาให้ C อีกคันเดียว จะเท่ากันละนะ.....

แต่ Accord คงต้องรอปาฏิหารย์หรือเวลาที่เหมาะสมแก่การปรับ(หรือเปลี่ยน)แล้วละนะ......
เพราะคงจะแตะ 5-6 ร้อยคัน/เดือนยากแล้วละ(เดี๋ยว Camry มาอีก เจอหนักเลย..)

ง่ายสุด: เรียก Mazda 6,Ford Mondeo,Toyota Mark X มา
คงจะตื่นเต้นได้อีก
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ devilwingzx

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 20:25:05 »
มันก็มีผลัดกันขึ้นลงนี่ละครับอย่าไปซีเรียสอะไรกันมากระหว่าง bmw - benz เพราะแผนการตลาดในการปรับรุ่นปรับโฉมมันก็ไม่ได้ตรงกันจนทำให้เห็นความต่าง ผมว่าแล้วแต่คนชอบอะครับ เพราะถึงแม้จะเป็นแบรนหรูเหมือนกันแต่โดยลึกๆแล้วเจาะตลาดคนละกลุ่มกัน สาวก benz ก็รอไมเนอร์ สาวก bmw ก็รอ mc  แต่คู่หลังนี่สิครับ ฟัดกันมานานละลุ้นมันดี ส่วนตัวเชียร์เทียน่ามากกว่านิดนึง -..-

ออฟไลน์ 12345678910

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 20:35:52 »
ทำไม Benz แพ้ 3 ได้ ไม่เข้าใจเลย

หรือว่าคนรุ่นใหม่เน้นที่คุณภาพ

หรือว่า Gray ขายเยอะกว่าเลยมาแย่งยอดจาก MBTH

---------------------------------------------------------

้ทียน่าแซงแอคคอร์ดปีนี้4เดือนติดกันแล้ว รวมปีก่อนด้วยก็ตามที่คุณ HOMY_DEMIO  12ครั้งได้

ออฟไลน์ KrisTop

• Ingenious
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 21:03:13 »
ยอดขายรวมทั้งปี Benz ก็สู้ BMW ไม่ได้ครับ ไม่ใช่แค่ไม่กี่เดือน... มันเปลี่ยนไปแล้วครับตอนนี้

ออฟไลน์ burutrad

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 22:34:31 »
teana ผมรู้สึกว่าเห็นบนถนนเยอะกว่า accord g8 จริงๆครับ... ;) ;)

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 22:43:55 »

C ตอนนี้ไม่ค่อยโดนใจเท่าไหร่ครับ เมื่อเทียบกับ E

ออฟไลน์ mckyparty

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 16, 2011, 23:02:21 »
สำหรับรถหรู ยอดอย่างเปนทางการส่วนหนึ่ง
ส่วนยอดการใช้จริงบนถนนก้ออีกส่วนนึงครับ
Grey เพียบ ยิ่ง Benz TH ประกาศกร้าว Grey ยิ่งได้ใจ อัดโปรกระหน่ำแถมไม่กลัวเรื่องศูนย์อีกแล้วด้วย

ออฟไลน์ มึน!!

• -*-
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 01:39:05 »
ดูไตรมาส สุดท้ายของปี  อาจจะมันและมึนกว่านี้ เยอะ!!

C-class อาจได้เปรียบจากสดและใหม่กว่า  เรื่องเกร์ยมาร์เกต ไม่น่าจะส่งผลกระทบใดๆๆ เน้น ขาย E-class มากกว่า
3-series ทำยอด ลด แจกแถม ก่อน F30 จะมา 

ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก