ผู้เขียน หัวข้อ: /*-*/ 500,000 Hit แล้วเมื่อสักครู่ กับคำถามในใจผม ที่อยากจะถามคุณๆครับ /*-*/  (อ่าน 13636 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
- เมื่อสักครู่นี้ Headlightmag.com ของเรา ก้าวผ่าน 500,000 hit มาได้เรียบร้อยแล้ว
เดือนนี้ ใช้เวลา 20 วัน ถือว่าเดือนนี้ ตัวเลขขึ้นไปได้เร็วมากกว่าที่คาดการณ์ไว้เยอะ

ต้องขอขอบคุณทุกท่านที่เข้าชมเว็บของเรานะครับ ไม่ว่าจะทุกวัน วันเว้นวัน 2 วันครั้ง
หรือสัปดาห์ละครั้ง ก็ตาม ทุกท่านมีส่วนช่วยให้เว็บนี้ เจริญเติบโตไปเรื่อยๆ ในแนวทางที่
เราอยากจะทำให้มันเป็น และในทางที่อยากให้คุณเห็น

- ตอนเย็นที่ผ่านมา มีโอกาสนั่งอ่านนิตยสารเก่าๆ เรื่องเกี่ยวกับการสร้างแบรนด์
อันที่จริง เรื่องนี้ พวกเราเองก็พอจะรู้อยู้ว่า ควรหรือไม่ควรทำอะไร

แต่ ตอนนี้ อยากจะถามคุณๆว่า

1. ถ้าให้เปรียบ Headlightmag.com เป็น มนุษย์ 1 คน คุณว่า เขาจะมีลักษณะทางกายภาพ
ที่คุณมองเห็น ทางความคิด และจิตใจที่คุณมองเห็น ว่าเป็นคนเช่นใด ครับ

2. ถ้าให้เปรียบ Headlightmag.com เป็นอาหารสักจาน คุณว่า มันควรจะเป็นอาหารอะไร
และเพราะเหตุใด

3. Headlightmag.com ในสายตาคุณๆ ทุกวันนี้ บุคลิกของมัน เป็นอย่างไรครับ

อยากฟังจากทุกท่านครับ ไม่ว่าคุณจะโพสต์ในบอร์ดของเราประจำ หรือไม่เคยมาก่อนเลย
หรือจะแค่เคยเอาแต่ "แวะมาดู" ก็ตาม

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ The Coup Channel

ถ้าเป็นมนุษย์ headlightmag.com คือ คุณธนเทพ ธเนศนิรัตศัย ไม่สามารถเป็นใครอื่นนอกจากนี้แล้วจริงๆ นี่คือตัวตนและจิตวิญญาณของเขา เป็นส่วนใหญ่ของเว็บนี้

ถ้าเป็นอาหาร headlightmag.com คือ ส้มตำปูปลาร้าไก่ย่างและข้าวเหนียว หอม แซ่บ เป็นกันเอง ผสมผสาน ให้สารอาหารและอร่อย

headlightmag.com ทุกวันนี้บุคลิกเป็นเหมือนมหาวิทยาลัยที่ เพราะมีผู้คนมากมายจากหลายแห่ง มีสังคมที่ดี มีแต่การให้
ไม่ว่าจะเป็นความรู้ ความสุข คำถาม คำตอบ หรืออย่างอื่น

ออฟไลน์ BnN

มนุษย์ - เป็นคนที่คงจะเรียกได้ว่าเป็น สารานุกรมรถยนต์เดินได้ อารมณ์คล้ายๆกับคนที่เป็นตัวกินดิก(ชันนารี) นั่นแหละ รู้ทุกเรื่องทุกสิ่งอย่าง
            อยากรู้อะไรขอให้ถาม ถ้ายังหาคำตอบไม่ได้ทางเราจะติดต่อกลับไปเมื่อทราบคำตอบ
อาหาร - ยำใหญ่ใส่สารพัด เอาจริงๆคือไม่รู้ว่าจะเปรียบเป็นอาหารชนิดไหนเพราะมันรวมทุกสิ่งทุกอย่าง (อีกแล้ว) เลยคิดว่าชื่อนี้น่าจะเหมาะสุด
บุคลิก - อารมณ์ดี เฮฮา ถ้าถึงเวลาเป็นการเป็นงานก็คือเอาจริงเลย ยังไงดีล่ะ คือจริงๆมีบุคลิกแค่ไม่กี่อย่างหรอกแต่นึกไม่ออก (ฮาาาาา)

Dr.slum

• บุคคลทั่วไป
มนุษย์ เปรียบได้กับ คนที่มีความสามารถเฉพาะด้านและนำเอาพรสวรรค์ (ขอย้ำว่า พรสวรรค์ มิใช่ พวง.... )
                            ทางด้านดังกล่าวออกมาใช้ประโยชน์ได้อย่างเต็มที่

อาหาร เปรียบได้กับ พวกวิตามินชนิตต่างๆ ที่คอยเป็นตัวช่วยให้ร่างกานมีสารอาการที่ครบถ้วน
                             แม้ว่าบางทีจะกินอาการไม่ครบ 5 หมู่ก็ตาม

บุคลิก  เปรียบได้เหมือน  หนังสือเล่มใหญ่ๆ ซักเล่ม ที่เข้ามาเมื่อไหร่ก็มีแต่เนื้อหาที่ครบถ้วน รูปภาพประกอบสวยงาม
           ชวนให้น่าอ่านอย่างไม่น่าเบื่อ

ออฟไลน์ Vangbank

• Newbie
  • *
มนุษย์ - คงเป็นพิธีกรข่าวอย่างคุณ สรยุทธ ในด้านความตรงไปตรงมา ออกจะห่ามๆนิดๆ มีความรู้ มีการศึกษา รายงานข่าวฉับไว จับประเด็นละเอียด มีการใส่ความคิดเห็นลงไปในข่าวและเรื่องที่นำเสนอ

อาหาร - กระเพาไข่ดาวราดข้าว ง่ายๆเป็นกันเอง คุณค่าทางอาหารครบ ง่ายต่อการบริโภค เหมือนจะทำง่าย แต่จริงๆไม่ง่ายนะถ้าจะทำให้อร่อย

บุคลิก - เฮฮา เป็นกันเอง แต่พอถึงเรื่องงานก็จริงจัง ละเอียดอ่อนในเรื่องงานที่นำเสนอ แบบไม่มีใครเหมือน น่าค้นหา

ออฟไลน์ bankpike

• Jr. Member
  • **
    • https://www.facebook.com/bankpike
มนุษย์: คงจะเป็นคนที่คิดเร็วทำเร็ว มีการวางแผนล่วงหน้าเรียบร้อย ทำได้ไม่ได้อีกเรื่องนึง 55

อาหาร : ก็จะเป็นอาหารหลากเชื้อชาติ ตามแบบของรถยนต์ที่มาจากหลากหลายประเทศ ก็จะมีลักษณะแตกต่างกันไป

บุคลิก : มีหลากหลายอารมณ์ตามสถานะการประจำวัน...

ออฟไลน์ shyboy

• The coup
  • Sr. Member
มนุษย์ : encyclopedia ฉบับภาษาไทย

อาหาร : ส้มตำร้าน แซ่บวัน ศูนย์วัฒนธรรม ที่น้อยร้านมากที่จะทำรสชาติได้แซ่บสุดๆ คนต่อคิวเข้ากิน
             ไม่เผ็ดของเค้า คือมีพริกขี้หนูอยู่ห้าเม็ด ^ ^'''

บุคลิก : แปรเปลี่ยนตามสภาพอากาศ และไวต่อสิ่งเร้าจากรอบข้าง

ออฟไลน์ akkavit

• Full Member

1. ถ้าให้เปรียบ Headlightmag.com เป็น มนุษย์ 1 คน คุณว่า เขาจะมีลักษณะทางกายภาพ
ที่คุณมองเห็น ทางความคิด และจิตใจที่คุณมองเห็น ว่าเป็นคนเช่นใด ครับ

ตอบ   คงเป็นคน ซื่อตรง  มีความคิดมองการไกล  ร่าเริง แจ่มใส   ซุกซน ชอบลองรถคันนั้นคันนี้ฮิฮิ  มีความกันเองมาก  เข้าใจถึงอารมณ์ทุกคน

2. ถ้าให้เปรียบ Headlightmag.com เป็นอาหารสักจาน คุณว่า มันควรจะเป็นอาหารอะไร

ตอบ  แกงเผ็ดเป็ดย่าง  เพราะมันหลากรส(แต่ก็รสจัดกว่านี้ได้ก็ชอบนะ)   นอกจากความฮา ความสนุกจากอ่านรีวิว ความอยากรู้อยากเห็น ผมมองด้วยว่าเดียวนี้ คุณจิมพยายามหา สาระเนื้อหาที่น่าสนใจมากขึ้นมาใส่ในรีวิวมากกว่าเมื่อก่อนนะ  เช่น ประวัติความเป็นมาว่ามันเกิดขึ้นได้อย่างไร   เจาะตลาดแนวไหน  การทำงานต่างๆของกลไกรถยนต์โดยมีภาพประกอบ  และมีการพยายามเปรียบเทียบ เวอร์ชั่นๆต่างๆของรถ บลาๆ จนเดียวนี้ รีวิวรถรุ่นหนึ่งสามารถเอามาทำรายงานเป็นเล่มหนาได้เลยละ      ซึ่ง มันทำให้เราสามารถ ก็อสซิป บอกต่อให้ใครต่อใครได้ตาโตจ้องมองฟังเราพูด แล้วทุกคนจะร้องว่า พระเจ้า คุณรอบรู้ในเรื่องรถมาก  มันเท่สุดๆ  ฉันรักคุณ  (อิอิ)

3. Headlightmag.com ในสายตาคุณๆ ทุกวันนี้ บุคลิกของมัน เป็นอย่างไรครับ
ตอบ  สารานุกรมรถยนต์ที่มีชีวิต ที่ทำงานมุ่งมั่น ครับ และเป็นคนที่ยังต้องการอะไรมากกว่าเป็นอยู่นี้ หรือง่ายๆคือ อับเดทข้อมูลสารานุกรมตลอดเวลา  เพื่ออนาคตเล่มจะหนากว่านี้

ปล แล้ว เว็ปนี้จะมีมีตติ้งบ่างไหมครับ  อยากให้เพิ่มคอลลั่มป์ขายของด้วยก็ดีนะครับ อาจจะไม่ต้องเกี่ยวกับรถก็ได้  คือชอบดูแต่ไม่มีตังซื้ออ่าครับ   และผมชอบ ทริก ดีดีในการใช้รถนะครับ พวกคำแนะนำต่างๆ   อย่างเรื่องเกีย cvt เป็นความรู้ที่ดี และเปลี่ยนนิสัยการขับรถที่ผิดของผมได้ด้วยเลยนะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2009, 00:20:39 โดย akkavit »

ออฟไลน์ ??...?????

• Newbie
  • *
เป็นเว็ปที่ทำให้เกิดกิเลศคับ ;D
เฮ้อ...ต้องใช้ อริยสัจ4 เข้าช่วย
สาธุ...

ออฟไลน์ Gimmy

• Newbie
  • *
 ;D ติดตามเวปนี้อย่เรื่อยๆครับ พอดีไม่ได้มีความรู้เรื่องรถเลย แต่หัวข้อนี้สนุกสนานครับ

ผมว่า เปรียบเป็นแนวนักฟุตบอลน่าจะเห็นภาพดีครับ
คงเป็นนักฟุตบอลที่มีพื้นฐานการเล่นดีเยี่ยม ออกแนวรุก สร้างสรรค์เกมส์ด้วยตัวเอง อีโก้สูง
มีความคล่องตัวสูง แล้วก็ไม่ใช่นักฟุตบอลหน้าใหม่ซะทีเดียว เรียกว่า กำลังอยู่ในวันสร้างชื่อเสียงดีกว่าครับ
การเล่นฟุตบอลของเค้า คือเค้าเล่นกับมันจริงๆ คือสนุกไปกับมัน ใช้ชีวิตไปกับมัน
ภาพในหัวผมเห็นเป็นคริสเตียโน่ โรนัลโด้ เล่นฟุตบอลไป ยิ้มไปด้วย อะไรเทือกๆนั้น  ;D
 ส่วนเกมส์รับ นักฟุตบอลคนนี้แทบจะไม่มีส่วนร่วมเลย อาจจะน้อยมาก เพราะมัวแต่มองไปข้างหน้าอย่างเดียว
จะเห็นได้จากการรีวิวรถยนต์ ที่ไม่เน้นระบบป้องกันการโจรกรรม แต่มุ่งไปที่สมรรถภาพรอบด้านมากกว่า

ผมมองว่าเหมือน เส้นเล็กต้มยำ เป็นอาหารจานหลักที่ทานได้ง่าย ย่อยง่าย ไม่เบื่อไม่เอียน ทานเบิ้ลซักสองจานยังพอไหว
ออกแนวเผ็ดจัดจ้าน คนที่ลิ้นไม่แข็งพออาจจะรับไม่ได้ กับรสชาดตรงไปตรงมา ทานไปอาจจะแลบลิ้นไป
แต่ทำยังไงได้ ก็มันอร่อยนี่หน่า ก็เลยติดใจ แต่ที่แน่ๆ เล็กต้มยำร้านนี้ ขาดรสชาดหวานไปนิดนึง ออกแนวเผ็ดเปรี๊ยวเค็ม และความมันของถั่วซะเยอะ
      และน้ำเยอะ คนชอบซดน้ำแบบผมจะชอบ คล่องคอดี แต่ถ้าบางคนชอบเนื้อๆเน้นๆ ขลุกขลิกก็อาจจะขัดใจเล็กน้อย

จากการเปรียบเทียบด้านต้น ผมว่าทั้งสองข้ออธิบายบุคลิกของเวปไปเรียบร้อยแล้วครับ  ;D

Chariot

1. ผมว่าคล้ายๆ Will Hunting ในหนังเรื่อง Good will hunting น่ะครับ ยังเป็นหนุ่มน้อยในโลกไซเบอร์ เป็นคนที่มีพรสวรรค์ดี ในลึกๆก็เคยมีบาดแผลจากการถูกกดขี่โดยผู้ใหญ่ มีนิสัยลึกๆที่ออกแนวโรคจิต(เกี่ยวกับรถอ่ะนะ) และต้องการคนรอบข้างที่เข้าใจและให้คำแนะนำไปพร้อมๆกับการเติบโตของเขา

2. เปรียบเหมือนยาน้ำสำหรับเด็กประมาณนั้นอ่ะครับ ข้างนอกดูมีสีสัน รสชาติหวาน เหมือนกับเว็บที่ดูสนุกสนาน ครึ้นเครง แต่ภายในยานั้นเต็มด้วยวิตามินและแร่ธาตุเกี่ยวกับรถยนต์มากมาย

3. บุคลิก ดูเป็นหนุ่มน้อยรักสนุก ชอบปาร์ตี้ ดูบ้าบอไร้สาระ แต่เวลาสอบออกมาได้เกรดเฉลี่ย 4.00  :D

ออฟไลน์ simcity

1. สุภาพ อ่อนโยน มีการศึกษา มีความรู้ที่ดี  (อาจจะใส่แว่น ออกแนว เด็ก nerd หน่อยๆ 555)

2. Buffet นานาชาติ  ที่มีอาหารมากมายหลายชนิด รวมกันอยู่ 

3. แหล่งรวมผู้คนมากหน้า หลายตา ที่มี background ที่แตกต่างกัน แต่มีความชอบที่เหมือนกันอยู่อย่างนึง ก็คือ "รถยนต์"

ออฟไลน์ SUN-PS

เอาภาพรวมเลยก็แล้วกัน
เป็นชายหนุ่มอายุ20ปลายๆถึง30ต้น
ร่าเริงแจ่มใส ใฝ่รู้ กวนๆนิดๆ
แต่ถ้าจะจีบหญิงล่ะก็ มันทุ่มเกินร้อยไปเยอะเลย

ออฟไลน์ Nut_K

มนุษย์ - วัยรุ่นที่มีความกระตือรือร้น กระปรี้กระเปร่า และกระฉับกระเฉง

อาหาร - ต้มยำ ไม่ก็อาหารที่มีรสจัดจ้าน

บุคลิก - ขี้เล่น แต่จริงจัง และอัดแน่นไปด้วยข้อมูลที่เต็มหัว

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
รู้สึกว่า หลายคนมอง ว่า เป็นต้มยำ แหะ.....

งั้น ผมมีคำถามอีกอันนึงครับ

มันดู พรีเมียม หรือ หรู ไหม?

ออฟไลน์ maimai

• Newbie
  • *
ยินดีด้วยคับพี่จิม เฉพาะผมคนเดียว ก็เข้าวันละ2-3ครั้งแล้ว 555 ;D

1. ผมว่า เป็นคนที่เรียบง่าย ธรรมดาๆ แต่ดูดีมีความรู้ความสามารถ และที่สำคัญเป็นคนเปิดกว้าง
ยอมรับสิ่งใหม่ และก้าวทันโลกด้วยคับ

2.อาหาร- ผมว่าน่าจะเป็น ขนมจีนแกงเขียวหวาน นะคับ เป็นขนมจีนที่อร่อยจนคนทุกระดับต้องดั้นด้นไปกินกัน
กินกันได้ทุกเพศทุกวัย ใครๆก็อยากกิน :P(เหมือนจะไม่ค่อยเกี่ยว แต่ผมคิดอย่างงั้นอ่ะ 555)

3.บุคลิก เหรอคับ ผมว่า เป็นคนที่ ร่าเริง สนุกสนาน แต่ จริงจัง และ "มุ่งมั่น" เข้าได้กับทุกเพศทุกวัยด้วยคับ
ใครคุยด้วยแล้วก็อยากคุยอีก

สุดท้าย  ผมติดตามพี่มานานแล้วคับ ชอบการรีวิว และวิธีการต่าง ผมว่าอ่านรีวิวของพี่ครั้งนึงกับรถคันนั้นๆ ผมไม่จำเป็นต้องไปหาหนังสือรถอื่นอ่านเพิ่ม เพื่อหาข้อมูลเพิ่มเติมอีกเลย **และผมชอบการวิจารณ์ที่ตรงไปตรงมาของพี่ด้วยคับ รักษาอันนี้เอาไว้นะคับพี่**  เป็นกำลังใจให้คับผม ;D

ออฟไลน์ gateaux

1. เป็นคนหนุ่ม กล้าคิด กล้าแสดงออก กล้าที่จะยืนบนทางของตนเอง 
    จุดดีคือ สร้างสรรค์สังคมได้  สร้างแนวทางใหม่ๆ ประเทศเราต้องการคนแบบนี้เยอะๆครับ จุดด้อยคือ อุดมการณ์มันกินไม่อิ่ม เลี้ยงตัวเองลำบากหน่อย  สู้ต่อไปนะ ทาเคชิ

2. อาหารบำรุงจำกัดกลุ่ม หากินยาก แต่ดีกับสิ่งที่ต้องการบำรุง มองง่ายๆ ก้อพวก รังนก หูฉลาม ลูกสำรอง ไวอะกร้า พวกนั้น
    จุดดี ก้อกินแล้วบำรุงอย่างที่ต้องการ ร้านหาไม่ง่าย ก้อเท่ากับสกรีนคนไปในตัว  พวกมั่วๆ ไร้สาระ ก้อมาไม่นาน ไม่น่ารำคาญเหมือนร้านดาดๆ
    จุดด้อย คือหากินยากไม่เหมือนของตลาดดาดๆ แต่ในยุคทุนนิยม ไม่รู้เจ้าของร้านจะขายได้นานแค่ไหน

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
มนุษย์-คนโรคจิต
อาหาร-ลูกสูบผัดขิง แคมชาฟต้มยำ น้ำมันเครื่องคั้นสด
บุคคลิค-บ้า แต่น่ารัก

:-*

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ ฮิ ฮิ้วววว!!~~~

• Full Member
คน : เหมือนเป็นกลุ่มคนที่มีความเหมือนๆกัน ในมุมมองของคนจากภายนอก อาจจะมองว่า "บ้า" อยากรู้เรื่องรถ ถามมัน มันรู้...
        เป็นเหมือนกลุ่มคนที่ใช้เวลาว่างวันๆนึง หลังเลิกกงาน หรือวันหยุด มานั่งคุยกันในสวนหลังบ้านเรื่องที่เกี่ยวกับ "รถ" พร้อมกับการหาของมานั่งกินกันระหว่างคุยด้วย

อาหาร : เป็นของกินประเภทที่คล้ายๆกับมันฝรั่งพริงเกิ้ล คือ... หากคุยได้กินไปสักสองสามชิ้น คุยจะรู้สึกว่าอยากจะหยุด แต่มันหยุดไม่ได้ รสชาดมันยังติดอยู่ที่ลิ้น
             ยังไงมันก็อยากกินอีก สุดท้ายก็ต้องกินจนอิ่มกันไปข้างนึง

บุคลิก : สั้นๆ ง่ายๆ "บ้า" (รถจังเลยไอ้พวกนี้!!)  ^_^

มันไม่ได้ดูพรีเมี่ยมหรือหรูนะครับ แต่มันเหมือนกับเพื่อนเล่าให้เพื่อนฟังซะมากกว่าครับ
Master Degree of Science Program in Animal Science
Department of Animal Production Technology
Faculty of Agricultural Technology
King Mongkut’s Institute of Technology Ladkrabang (KMITL)

ออฟไลน์ DENTE

• ชายใจสะออน
ตอบรวม ๆ แล้วกัน...

คุณเคยนึกถึงคนที่ช่างพูด  คุยเสียงดังฟังชัด  แต่มีความจริงใจ

ไม่โกหกหลอกลวงผู้อื่น  เป็นเพื่อนที่น่าไว้ใจ  และเป็นตัวตลก

ยามเพื่อนเหงาไหมครับ   นั่นแหละลักษณะของ website นี้

ส่วนอาหารให้คุณนึกถึงผัดเปรี้ยวหวานครับ  มันครบทุกรสชาติ

ถึงแม้บางคนไม่ชอบทานเพราะผักมันเยอะ  แต่ถ้าค่อย ๆ กินจะรู้ว่า

มันมีวิตะมิน  และประโยชน์ครบถ้วนครับ
ตังมีไม่มาก  แต่อยากขับรถดีดี

ออฟไลน์ YenChar

1  คนธรรมดาๆคนนึง ที่มีความรู้ด้านใดด้านนึงแบบสุดขั้ว แต่ด้านอื่นๆก็ไม่ได้แย่(ในรีวิวทีด้าของคุณจิมมี่ "ไอ้ติ๋ม")
    เป็นคนเรียบร้อย พูดจาสุภาพ มีเหตุผล มีหลักฐานประกอบการตัดสินใจ

2  เหมือนแคปซูล  กินง่ายๆ กินทีเดียว ได้สารอาหารครบ และไม่มีผลเสียต่อร่างกาย

3  บุคลิก ที่รวมตัว ของคนใช้รถ(บ้ารถ) และไม่ได้ขับเป็นอย่างเดียว ต้องมีความรู้เกี่ยวกับรถด้วย

jaesz

---- เป็นคนตัวเล็ก คิดยังไม่มีกรอบ ไม่มีแนวทางชัดเจน(หน้าแรก หมวดหมู่เยอะ แต่ยังไม่รู้จะเน้นอะไรให้มีคนอ่าน) และเป็นคนใจกว้างมาก (อ้างจากเว็บบอร์ด)

--- เหมือนน้ำจิ้ม Salsa  บางครั้งคนปรุงได้ถึงรส หวาน เค็ม มันเผ็ด กำลังดี บางที ก็ ปรุงออกมาเปรี้ยวไปนิด เผ็็ดไปหน่อย หวานไปบ้าง แต่ไม่ว่าจะรสชาติอย่างไร ก็มีทั้งน้ำ และเนื้อมะเขือเทศที่ให้วิตามินครบ ถึงกระนั้น ก็ต้องการ Tortilla chip มากินคู่เพื่อให้ได้ความหนักแน่นอิ่มท้อง

--- หน้าเว็บ มันมีตัวตนที่ยังค้นหาตัวเอง แต่เปลี่ยนแปลงปรับไปตามสภาวะบ้าง มีแฟชั่นที่ยากต่อการเสพอยู่ระดับนึง และยังไม่เปิดตัวต่อชาวโลกมากนัก

อยากฟังจากทุกท่านครับ ไม่ว่าคุณจะโพสต์ในบอร์ดของเราประจำ หรือไม่เคยมาก่อนเลย
หรือจะแค่เคยเอาแต่ "แวะมาดู" ก็ตาม

--- เจตนาในการทำดี ผมเชื่อว่า ไม่ใช่แค่คน แวะมาดู แต่จะมีสมาชิกถาวรเยอะกว่านี้ครับ

ออฟไลน์ Vaio man

• **

-เป็นวัยรุ่นที่เรียนเก่งและทำกิจกรรมไปพร้อมๆกัน

-เป็นข้าวผัดยี่หร่าทะเล (อันนี้ผมก็ชอบกินมันสะด้วย)

-เป็นหนังสือพิมพ์ คม ชัด ลึก

ออฟไลน์ sas001

• **

-เป็นคนที่มีความฝัน และมุ่งมันทำความฝันนั้นไปไม่ย่อท้อ และกำลังทำฝันของเขาให้เป็นจริง(หรือเป็นจริงยิ่งกว่านี้)

-ขนมจีน ซึ่งมัทั้งน้ำยา แก่งไก่ น้ำยาป่า พร้อมทั้งมีเครื่องที่เป็นผักมากมาย ก็ได้เรื่อยๆ ก็เหมือนHeadlightmag.com ซึ่งมีทั้งเนื่อหา และสาระ
ต่างๆมากมาย

เหมือน นกน้อยที่ออกจากรังแล้ว และมันพร้อมแล้วที่จะโบยบินไปกับพักพวกของพวกมัน

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK

เป็นคนหนุ่มแต่งตัวเรียบร้อย เท่ห์ๆ หน่อย เป็นคนที่ภายนอกดูขรึมๆ แต่ภายในเป็นคนตลกน่ารัก เฮฮา แต่เวลาทำงานก็จริงจังเหมือนลักษณะการแต่งกาย
ปราณีต ไม่ค่อยสุภาพเท่าความขรึมที่เห็น คนประเภทนี้ส่วนมากต้องเข้ามาสัมผัส(จิมมีคุณอย่าคิดลึก) คือต้องเข้ามาพูดคุยบ่อยๆ แล้วจะสื่อสารได้
เป็นคนเอาจริงเอาจังกับงาน แต่ก็มีอารมณ์ขัน อีโก้ แฝงอยู่ในงานที่ทำ มันสัมผัสได้ในจุดนี้

เหมือนอาหารไทยที่มิกซ์กับอาหารต่างประเทศ ถ้าให้เลือกเป็นชนิดอาหาร คงเป็น ข้าวยำไก่แซบ KFC คือมันมีสไตล์ มีความเป็นโมเดิ้ล แต่ก็มีความเป็นไทย
ที่สำคัญ ผมโคตรชอบ คือกิน KFC ทีไร ก็กินแต่ ข้าวยำไก่แซบ

เหมือนข้อแรก คงไม่ต้องอธิบายเพิ่มเติม แต่ด้วยบริบทของกลุ่มผู้ใช้ ทำให้เวปดูเป็นกลาง ดูลดความแข็งกระด้างของเสื้อผ้าที่ใส่ลง เพราะมีสีสันจากเพื่อนๆ เข้ามาแต้ม ถ้าถามผมว่าเป็นนี้ ดูหรูมั๊ย คงไม่หรู ดูติดดินไม่ก็ไม่ใช่ มันดูเท่ห์ๆ มากกว่า สำหรับผมนะ

เหมาะกับคนเท่ห์ๆ แนวๆ อย่างผมเลยหล่ะ !!!!!!!!!!!!!  :D
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ remontage

1.ลักษณะทางกายภาพ ความคิด
      -หนุ่มรุ่นอายุ 27 -29 ทำงานชอบนุ่งยีนส์ เสื้อยืดหลากสีบางทีก็สวมสูททับสบายๆ เข้าออฟฟิศ  มีสไตล์
        ชอบลองแนวทางใหม่ไม่จำเป็นต้องพึ่งเครื่องไม้เครื่องมือให้วุ่นวาย แต่ได้งานมาตรฐาน  ชอบพิสูจน์
        อารมณ์ร้อนบางเวลา ขบถนิดๆ แต่ก็ยอมรับผู้อื่น เพื่อนเยอะ

2.ถ้าเป็นอาหารสักจาน
      - เป็นอาหารนี่นึกไม่ออกครับ   อะรู้แล้ว.. ต้มข่าไก่ ครับ   
        ผมอยากให้ headlight เป็นร้านอาหารฟิวชั่นแบบ
         Papa Pond    นั่นแหละ แต่ให้มีเมนูนี้ติดร้านนะ

3. ทุกวันนี้ บุคลิกของมัน
      - หนุ่มในข้อ 1 ที่วิ่งโหมงาน เริ่มจะสร้างตัว เสื้อเลยยับนิดหน่อย แต่ก็ได้งานดี

4.พรีเมียม หรู ไหม
     -  ยังครับ ถ้าจะเป็นอาจเพิ่มอะไรอีกสักนิด แต่ผมก็ไม่รู้นะว่าคืออะไร นั่นสิ

ออฟไลน์ uncle jing

• Newbie
  • *
ผมอ่าน Headlightmag.com มาตั้งแต่เปิดตัววันแรก แต่แสดงความเห็นครั้งแรกครับ

(ก่อนนี้ส่งความเห็นไม่เป็นครับ เพิ่งรู้วิธีโดยบังเอิญ เพราะกดเมาส์ผิด เลยเข้าถูก คนรุ่นเก่าก็อย่างนี้ละครับ ค่อนข้างไม่ฉลาดเรื่องเทคโนโลยีใหม่ๆ ถ้าผู้ดูแลระบบจะกรุณาเขียนคู่มือแนะนำการใช้งานเวป ให้คนรุ่นเก่าแบบผมก็จะดีนะครับ)

1.   ผมเห็น Headlightmag.com เป็นเหมือน จูล่ง ครับ เก่ง ซื่อตรง ไม่ก้มหัวให้ความไม่ถูกต้อง ไม่ยอมคน(ไม่ดี)

2.   ถ้าเป็นอาหารก็เป็น ไข่(ต้ม ตุ๋น ทอด เจียว ฯลฯ) ครับ อร่อยกินได้ทุกวัน

3.   บุคลิกของ Headlightmag.com เป็นเหมือนข้อหนึ่งครับ เก่ง ซื่อตรง ไม่ก้มหัวให้ความไม่ถูกต้อง ไม่ยอมคน(ไม่ดี) เชื่อถือได้

4.   มันดูไม่หรูครับ แต่ดูเป็นมิตร ไม่ทำให้สมาชิกใหม่รู้สึกกลัว

ลุงจิ้ง

Chariot

มันไม่ดูพรีเมี่ยมเลยครับ แต่มันก็ไม่ติดดิน เรียกว่ามีฐานะแต่ไม่แสดงออก 555+

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
คน : เป็นคนที่ค่อนข้างจิตใจดี ชอบช่วยเหลือคนอื่น และผ่านประสบการณ์ร้ายๆ มาเยอะ แต่ก็ฟันฝ่ามันมาได้ และเป็นคนที่สนุกสนาน เฮฮา (แต่อาจไม่เต็มบ้างในบางเวลา 55+)
อาหาร : เป็นพิซซ่าที่ค่อนข้างอร่อย ที่เผ็ดจี๊ดด้วยซอสพริกฮาบาเนโร่สีแดงแจ๋ ไม่ก็สปาเก็ตตี้ปลาเค็มที่ผสมเข้ากันได้อย่าง ลงตัว   
บุคลิก : เป็นคนเดียวกันกับข้อแรก ที่ดูขรึมในบางเวลา และบ้าเป็นบางครั้ง ขี้งอนเป็นบางวัน และทำฝันให้เป็นจริง(สำเร็จแล้วครับ )
หรูหรามั้ย : ดูเรียบๆ ไม่หรูหรา แต่มีความเป็น Friendly มากกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2009, 17:16:51 โดย W h i [ Z ] d o M »
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

- ก็คงเป็นคนช่วงวัยหนุ่ม-สาวที่มีความสามารถหลายๆอย่าง ทั้งเรียน ทำงาน กีฬา เ้ข้าสังคม ศิลปะ ฯลฯ

- ถ้าเป็นอาหารก็คงเป็นอาหารที่มีรสชาติกลมกล่อม มีส่วนประกอบหลายๆอย่างที่เข้ามารวมคลุกเคล้ากันจนอร่อย

- เป็นเหมือนเครื่องบินที่กำลังบินอยู่บนฟ้า มีผู้โดยสารที่มีความแตกต่างกันมาอยู่รวมกันได้อย่างสงบสุข เรียบร้อย มีกัปตันที่เก่ง มีสจ๊วตและแอร์โฮลเตสที่พร้อมและเต็มใจให้บริการ

ความจริงผมมีความรู้สึกต่้่อเว็บนี้อีกมากมายแต่มันก็ไม่สามารถเขียนเป็นคำบรรยายได้ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 21, 2009, 18:20:15 โดย อันตัวข้าฯนี้มีนามว่า"หมู" »