ผู้เขียน หัวข้อ: ล่าสุด! ข้อมูลการคืนมาภาษีรถคันเเรกเเต่ละยี่ห้อ จากกรมสรรพสามิต มาเเล้วครับ  (อ่าน 7105 ครั้ง)

ออฟไลน์ เฮียหลี

• Full Member
หลักเกณฑ์ เเบบฟอร์ม ข้อมูลอื่นดูได้ที่ เว็ปกรม สรรพสามิตครับ
http://www.excise.go.th/  :D

AVEO - VIOS - Yaris

March

city-jazz-brio

fiesta

Mazda

กระบะ

ออฟไลน์ toonze

• Hero Member
อยากให้มี ppv ด้วยจังเลย ตัวที่ราคาไมถึงล้านมีตัวต่ำสุดน่าสนมาก

ออฟไลน์ Xtream@tom

• Sr. Member
อยากให้มี ppv ด้วยจังเลย ตัวที่ราคาไมถึงล้านมีตัวต่ำสุดน่าสนมาก
+1 น่าเสียดายจริงๆ

ออฟไลน์ IncarRus

:D 555+ ถ้าให้ PPV ด้วยนี่เกินไปหน่อยนะครับ

ที่จริง,,, ผมว่า ตั้งราคามาล้านนึงนี่ยังดูเกินไปหน่อยเลย
รถยนต์คันแรก ใช้ทำมาหากิน ของผู้ที่ด้อยโอกาส
มันไม่น่าจะราคาเป็นล้านนะครับ  :-\
7-8 แสน ก็พอม้าง  ;D

NgoH

• บุคคลทั่วไป
:D 555+ ถ้าให้ PPV ด้วยนี่เกินไปหน่อยนะครับ

ที่จริง,,, ผมว่า ตั้งราคามาล้านนึงนี่ยังดูเกินไปหน่อยเลย
รถยนต์คันแรก ใช้ทำมาหากิน ของผู้ที่ด้อยโอกาส
มันไม่น่าจะราคาเป็นล้านนะครับ  :-\

ผมเห็นด้วยกับท่านนี้ 800ล้านครั้ง

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!

เห็นด้วยเช่นกัน

คนที่ซื้อ PPV ส่วนมากจะมีตังค์ในระดับหนึ่ง การลดภาษีให้คนมีตังค์ ไม่มีที่ไหนในโลกเขาทำกันครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ IncarRus

ผมไม่ค่อยเห็นด้วย กับเพดานราคาที่ 1 ล้านนะครับ
แต่ผมก็คงจะจัด กระบะ 4 ประตู คันละเกือบล้านเหมือนกัน 555+

ออฟไลน์ SP

Suzuki Carry ไปไหนอ่ะ ???

ไม่มีของ Nissan Almera เหรอครับ เห็นวันก่อนเรื่องเล่าเช้านี้เอามาให้ดู ผมดูไม่ทัน  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

สำหรับรถคันเเรกเขาเอาฐานข้อมูลการเป็นเจ้าของรถคันแรกนั้นย้อนไปถึงปีพ.ศ.ไหนครับ

lสมมุตินะครับ คนที่จบมาใหม่ๆเมื่อ 20 ปีก่อนและซื้อรถป้ายแดงตอนนั้น  (มีรุ่นอะไนป้างหว่า ?) และได้ขายไปเมื่อปีที่แล้ว
และกำลังจะมาซื้อมาสด้า-2 อีกคันปีนี้ คำถามคือเมื่อครบปีหน้าจะได้เวินคืนแสนนึงมั๊ยครับ

ออฟไลน์ banch

ถ้าเป็นแบบนี้จริง

แสดงว่าราคาที่สรรพสามิตรใช้คำนวนส่วนลด

คือราคาขายปลีก ที่หัก Vat ออก 7%

ไม่ใช่ราคาหน้าโรงงานจริงๆ

ซึ่งผมก็ว่าน่าจะเป็นเช่นนั้น เพราะผู้ผลิตคงไม่อยากให้ลูกค้ารู้ราคาหน้าโรงงาน