ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วง 3 ปีจากนี้ จะมีใครมาแจมรถกลุ่ม D-segment ร่วมกับ Nissan, Toyota, Honda ไหม?  (อ่าน 6557 ครั้ง)

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ก็อย่างที่ทราบกันว่า ตอนนี้ตลาดรถ D-Segment ถูกครอบครองโดย Camry Teana และ Accord แต่พอดีผมสงสัยอ่ะครับ ว่าจะมีใครกล้ามาแบ่งเค้กก้อนนี้จริงๆ จังๆ ไหม (ไม่นับพวก Hyundai Sonata, Skoda Superb, Citroen C5 อะไรแบบนี้นะครับ พวกนั้นไม่ได้หวังยอดขายจริงจังมากนัก เป็น niche มากกว่า)
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ไม่รู้สิครับ ผมว่าก็ไม่น่าจะมีอะไรมาขายอีก เพราะทำไปไม่คุ้มเท่าไร ขายได้น้อย(หลักร้อยคัน)  ;)

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
อาจจะมี New MONDEO แล้วก็ New 6 อ่ะครับ

ออฟไลน์ MystogaN

Mazda หายไปน๊านนาน เคยเห็นแต่ตอนสมัยเด็กๆ ที่มีรถ D-seg - -"

ออฟไลน์ IncarRus

ผมว่า,,, Mondeo น่าจะมีความเป็นไปได้ มากกว่ Mazda 6 นะครับ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

Mazda หายไปน๊านนาน เคยเห็นแต่ตอนสมัยเด็กๆ ที่มีรถ D-seg - -"

ผมติดตาได้กับ  626 Cronos ครับ

methus zaa

ไม่รู้สิครับ ผมว่าก็ไม่น่าจะมีอะไรมาขายอีก เพราะทำไปไม่คุ้มเท่าไร ขายได้น้อย(หลักร้อยคัน)  ;)
หลักร้อย ไม่ใช่น้อยๆเลยนะครับ ต้องเข้าใจครับว่า ราคา และศูนย์บริการ เป็นสำคัญ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

ถ้ามีตลาดส่งออกไปออสเตรเลียเพียงพอ ก็ไม่ใช่ปัญหาใหญ่

ทั้ง Mazda และ Ford ในออสซี่ถือเป็นแบรนด์ที่แข็งแกร่งพอ และต้อนรับรถระดับนี้ไม่ยากเลยครับ
ยิ่งรถออกสปอร์ต ๆ จะยิ่งชอบ

ออฟไลน์ Sappe!

'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ burutrad

ส่วนตัวว่า mondeo ตัวนี้ยังไม่ค่อยสวยเท่าที่ควรผมว่า 6 น่าจะดีครับหรือ sonata ประกอบในไม่เกิน 1.2 ล้านน่าจะดีมากครับ... :)

ออฟไลน์ osprey

• Jr. Member
  • **
  ผมว่า.. ค่ายเกาหลี ก็น่าจับตานะครับ.. ;)

ออฟไลน์ gorilla

Mondena ไม่ค่อยสวยเท่าไหร่ครับ ที่ออสเองก็ขายได้ไม่เยอะเท่าไหร่ คนไปซื้อ Holden commodore หรือไม่ก็ Ford Falcon ครับ

Falcon รถใหญ่จริง รูปลักษณ์ผมว่าไม่สวย ภายในก็เชยๆสไตล์ฟอร์ด มีแต่เครื่องใหญ่ๆทั้งนั้น คนไทยไม่ปลื้มแน่

Mazda 6 สวยจริงๆ ลุคสปอร์ต ภายในก็สปอร์ต ไม่ได้ออกแนวหรู  เครื่องดีเซล 2.2 ก็มี  แต่ขนาดอาจจะเล็กกว่าชาวบ้านเค้า

ส่วนตัว ผมว่า 6 น่าเอามาขาย ขายได้อยู่แล้ว

ออฟไลน์ มึน!!

• Sr. Member
  • -*-
Opel Insignia แอบให้เห็นบ่อยๆๆบนถนนบ้านเรา แต่ไม่มีขาย  เซงจิต
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ lexus

kia optima ก็ไม่เลวนะครับ

GreenG

ขอ Legacy ได้ไหม :)

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
โหวต Mondeo  Ecoboost ครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

มาสด้ารุ่นเล็กกว่าถือว่าสร้างพื้นฐานมาดีพอสมควร ใกล้เคียงกับฟอร์ด น่าจับตาอยู่ครับ

แล้วฟอร์ดไม่ใช่ Fusion ละหรอ