ผู้เขียน หัวข้อ: โดนรถเฉี่ยวมานิดหน่อย มีครีมอะไรใช้ลบรอยสีที่โดนเฉี่ยวและป้ายสีเดิมได้บ้างนะครับ  (อ่าน 10423 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
เมื่อกี้โดนกระบะขับสวนในซอยเฉี่ยวนิดนึง เขาหลบไม่พ้น ป้ายแดงด้วยครับ

ทีนี่มีครีมอะไรบ้างไหมที่ลบรอยเฉี่ยวได้ ไม่ต้องแบบหายครับ เพราะคงไม่หาย แต่เอาแบบจางๆได้ก็ดี ผมเอาน้ำขัดๆลูบๆไปแล้วบางส่วนครับ แต่ไม่หมด เหลือเป็นดำๆนิดนึงครับ

ขอบคุณครับ ;)

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

• Hero Member
ครีมขัดสีถูกๆ พวก Cana ก็พอครับ
แต่ถ้าไม่สบายใจ ยอมจ่ายแพง ก็ Meguiar's Scratch X 

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ครีมขัดสีถูกๆ พวก Cana ก็พอครับ
แต่ถ้าไม่สบายใจ ยอมจ่ายแพง ก็ Meguiar's Scratch X 

ราคาเท่าไรนะครับ Cana

ซื้อได้ที่ไหนนะครับ

ออฟไลน์ osprey

• Jr. Member
  • **
ผมเคยลอง 2 ตัวครับ
    - ตัวแรก Sonax Auto Creme (ครีมขัดสีรถ No.102) กระป๋องขาว/แดง มีฟองน้ำมาให้ด้วยในฝาครอบสีแดงด้านบนกระป๋อง
เป็นครีมเนื้อละเอียดหน่อย ลองขัดสักสองสามรอบน่าจะดีขึ้นครับ  ราคาประมาณร้อยนิดๆ.. อีกตัว..
    - Carglo ขวดพลาสติกสีส้มจ้าวเก่า ตัวนี้เนี้อครีมจะหยาบกว่า เห็นผลเร็วกว่าตัวแรก แต่อาจกินเนี้อสีรถเราบ้างครับ

8) ..ถ้าถามผมคงแนะนำตัวแรกครับ.. 8)

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

• Hero Member

ราคาเท่าไรนะครับ Cana

ซื้อได้ที่ไหนนะครับ

ประมาณ 80-90 ครับ
Tops, food land มีขาย

ออฟไลน์ Jameskungz

• Newbie
  • *
    • http://facebook.com/jameskungz
ใช้ครีม กาน่า แหละครับ ใช้ประจำ ลบสีที่ติดถลอกๆได้ดีมากๆ  ;D
มันเป้นครีมขัดสีรถอยู่แล้ว