ผู้เขียน หัวข้อ: กราฟแท่งราคาในหน้าเลือกรุ่นรถยนต์ของ www.toyota.co.th ดูแล้วงง ๆ นะครับ  (อ่าน 5230 ครั้ง)

jaesz

• บุคคลทั่วไป
จาก

http://www.toyota.co.th/th/product_index.htm

ผมดูแล้วไม่เข้าใจว่าเขาจะสื่ออะไรในเรื่องกราฟแท่งแนวนอนที่แสดงถึงราคาเริ่มต้นของรถแต่ละรุ่น

ผมสะดุดตรง Camry ที่เขียนตัวเลขราคาเริ่มต้น ไว้ 1,224,000 บาท แต่ตัวกราฟแตะไม่ถึงเส้น 1,200,000 บาทนี่่ล่ะ

หรือจริงๆ ราคารุ่นเริ่มต้นไม่ถึงกันแน่นะ ?
หรือ เขาทำเว็บผิด ?

หรือ อะไรกันแน่นะ ?

ไร้สาระนิดนึง แต่งงครับ

ออฟไลน์ zekoza11

• Full Member
ไม่รู้ว่าเป็นราคาของปีไหนครับ
คงไม่ได้ Update ราคาล่าสุด

ออฟไลน์ euro

ลากไปคลิกที่รูปก็จะมีราคาบอกครับ

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
555 เพิ่งจะสังเกตตอนที่จขกท. ตั้งเนี่ยแหละครับ สงสัยเป็นกลยุทธ์ของโตโยต้า ทำให้แคมรี่ดูถูกลง โดยการใช้ราคาเมื่อปีไหนก็ไม่รู้ >_<

ออฟไลน์ I-Am-Mixx

• Jr. Member
  • **
มันเป็นกราฟราคาเริ่มต้นของรถยนต์ในแต่ละรุ่นไงคับ

ออฟไลน์ ratikorn

ดูเหมือน altis จะเป็น ด้วนนะครับ  จขกท.

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ดูเหมือน altis จะเป็น ด้วนนะครับ  จขกท.

ALTIS เหมือนจะโอเคนะครับ เริ่มต้น 751,000 กราฟก็เลยเส้น 700,000 จริง ๆ

ถ้าแบ่งเส้นด้วยสเกลของเขา ครึ่งหนึ่งก็ 8 แสน กราฟแท่งนั้นอยู่ระหว่างนั้นจริง ๆน่ะครับ

แต่ของ CAMRY เส้นแบ่ง กับ กราฟ มันไม่สัมพันธ์กันจริง ๆ ราคาเริ่มต้น ล้านสอง แต่กราฟยังไม่ถึงล้านสองครับ

ผมว่างไปไหมนี่ 555

ออฟไลน์ ratikorn

ออ ใช่ครับ ผมดูผิด โทษทีคับ   ;D

งั้นขอแก้ตัวใหม่ เป็น Alphard แล้วกันครับ ที่แปลกๆ  :D