ผู้เขียน หัวข้อ: ...//บรรยายกาศเล็กน้อยของงาน Headlightmag Meeting//...(VDO)  (อ่าน 15910 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: ...//บรรยายกาศเล็กน้อยของงาน Headlightmag Meeting//...(VDO)
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 03:10:10 »
อยากขอบคุณคุณผู้อ่านทุกท่าน ที่มาร่วมงานในวันนี้นะครับ

ขอบคุณเป็นพิเศษกับคุณโต และคุณตี้ MTM Thailand  / Skoda
ที่มาร่วมงานแบบ สบายๆ เสียดายที่พรุ่งนี้จะต้องบินไปเยอรมัน
เลยอยู่ต่อได้ไม่นานนัก คราวหน้าเจอกันใหม่ครับ
และขอบคุณมากๆ สำหรับแก้วรูปรถ Skoda ที่นำมาแจกทุกท่านในวันนี้
(ซึ่งดูเหมือนมีบางท่านที่รีบกลับไปก่อน และเราก็ลืมไปสนิท..ดังนั้น อด! ฮ่าๆๆๆๆ)

และขอบคุณเป็นพิเศษ กับคุณน็อต ที่ช่วยเป็นธุระในการจัดการจองสถานที่
รวมทั้งห้อง และส่วนลดต่างๆ และทำให้งบไม่บานปลายไปจากที่ประมาณกันไว้
คือถ้าไม่ได้น็อตมาช่วย ผมตายแน่ครับ ช่วงนี้ งานเข้าเยอะมากๆ

(ปล. Tot เอ้ย Cyclone วาง JZ หนะ เลิกคิดเหอะ! ได้โปรด! ฮ่าๆ)

ขอบคุณ กล้วย ตอยด์ เอก กอฟท์ หน่อย และ HOMY DEMIO ที่มาร่วมสร้างบรรยากาศครื้นเครงในค่ำคืนนี้

(ใครมีรูป HOMY ขอความกรุณาอย่าโพสต์นะครับ ไม่อยากให้เจ้าตัวมีปัญหาในหน้าที่การงานครับ)

ขอบคุณทุกท่าน อาจจะไม่ได้ไล่เรียงกันตามลำดับนะครับ

ตา Art Signifer วันนี้ขอโทษเน่อ ที่กลับลำกระทันหัน แหะๆๆๆ แต่เราว่าเราตัดสินใจถูกแล้วละวันนี้

Arado Kung สำหรับการมาถึงก่อนเวลานัด แต่มาตามหลังข้าพเจ้า เพียงแค่เฉียดเส้นยาแดงผ่าแปด

น้องแตงโม และคุณพ่อ Eddy ที่มาร่วมกิจกรรมกับเราอย่างสม่ำเสมอ

พี่ Batyboy สำหรับ การให้ยืมคอมพิวเตอร์ ตัวเล็ก ที่อย่างน้อย ช่วยทำให้สิ่งที่น้องๆเตรียมมา ได้ใช้งานจริง

ตา Boydii ที่อุตส่าห์ มาไกลจาก เชียงใหม่ เพื่องานนี้โดยเฉพาะ

น้อง Bomb ทีหลังนะ ถ้ารู้ว่า ใกล้ร้าน Hap de nous ขนาดนั้น นัดเจอกันได้สบายๆเลย!

Boykung งวดนี้สิวเยอะขึ้นกว่าเดิมหรือเปล่าหว่า?

ตาเบิ้ม Birm@productive ขอบคุณมากๆ ที่มาเน่อ แล้วเราเจอกันที่ร้าน Wash Planet!

ตาเอก PKdiamond สำหรับความเสมอต้นเสมอปลายที่มีมาให้ตลอด (ปล ช่วงนี้ผอมลงไป ตอนนี้ ดูดีมากกว่าทุกครั้งที่ผ่านมาๆ)

ตาไม้ (ปธ Swift Club) กับ เพื่อน (ชื่อวุ้น) ขอบคุณที่มาเน่อ อาจต้อนรับไม่เต็มที่ ไว้ พ.ย. นี้เราเจอกัน!! จุ๊ๆๆๆๆๆ (ไม้ เมื่อไหร่ อัลบั้มจะเสร็จ?)

ตาเมย์ ขอบคุณมากนะ ที่มาเจอกันวันนี้ และขอบคุณมากสำหรับเรื่องราวที่มาบอกเล่าสู่กันฟัง แฮปปี้มากๆ และขอบคุณที่บอกเน่อ

คุณ ยิปซัม ขอบคุณครับ ยังไม่มีใครเอาชื่ผมไปใส่ Wikipedia ซึ่งนั่นดีแล้ว มันรู้สึกแปลกๆถ้ามีคนทำแบบนั้นให้ ;P

น้อง Kwan สำหรับข้อมูล E85

คุณ Cross_MPV ขอบคุณมากๆเลยครับ สำหรับความห่วงใย และดีใจที่ชอบเว็บเรา เกาะติดทุกวันละ!

คุณ Jo ขอบคุณครับ สำหรับ ประสบการณ์ ใน 370 Z ที่ทำให้ผมคิดว่า เรื่องเสียงรบกวน น่าจะยังคงเหมือน 350Z เดิมที่เคยขับ

น้องกาว 5thAvenue ขอบคุณที่มานะ ครั้งนี้ยังไม่ค่อยพุดเท่าไหร่ แต่เดี่ยวคราวหน้า คงไฟแลบเอง

น้องเต้ (ธรรมศาสตร์) เกร็งอารายขนาดน้านนนน สบายๆ บอกแล้ว พวกพี่ไม่กัด ^^

พี่ตุ๊บตั๊บ วันหลัง ถ้าไป SB เฟอร์นิเจอร์ ที่บางนา เดี๋ยวโทรบอกครับ ^^

พี่ที่ใส่แว่น และนั่งข้างพี่ตุ๊บตั๊บ ขออภัยนะครับ วันนี้เรายังไม่ค่อยได้คุยกันเท่าไหร่ แต่คิดว่าน่าจะได้รับอะไรต่อมิอะไรจากตาแพนไปเยอะ

คุณ Yen (ใช่ป่าวหว่า ที่นั่งข้างน้อง Bomb) ขอบคุณที่มานะครับ ยังไม่ค่อยได้คุยกันเลย

คุณ Boom อย่างน้อย เราเคยร่วมชะตากรรมเดียวกัน คือ น้ำท่วมบ้าน!

ตา เกรท ขอบคุณมากเน่อที่มา แม้ว่าหน้าตาจะบอกยี่ห้อว่า ง่วงหนักก็ตาม

คุณ Tkub กลับถึงบ้านแล้ว โปรดบอกด้วย อย่าไปต่อจนเพลินเชียวละ หุหุ (จะว่าไป ชื่อล็อกอินนี้คุ้นๆนิดนึง เหมือนเจอในบอร์ดอื่น)

คุณโมโม่ ขอบคุณมากสำหรับ Q5 ไว้คราวหน้า นัดกันอีกทีดีกว่าเน่อ ^_^

คุณล่ง สำหรับไอเดีย ในการให้ถ่ายรูปกุญแจรถ ใน msn ที่ทำให้ผม ใช้มาจนถึงทุกวันนี้

คุณไก่ ขอบคุณมากครับที่ติดตามมาโดยตลอด วันหลัง นัดมีทติ้งแถวสีลมได้เลย ทั้งตากอล์ฟ กับตาเอก ทำงานแถวนั้น อิอิ

คุณเต้ Silver G ขอให้ม่ีความสุขกับ March นะครับ และขอบคุณมากสำหรับคู่มือ Corolla AE101 หายากมาก อยากได้พอดี เย้ๆ

น้อง Tan Methus วันนี้เราคุยกันน้อยไปนิดนึงนะ แต่ไม่ว่ากันนะ วันนี้โอเคมะ?

ตกหล่นท่านใดไป ขออภัยด้วยนะครับผม

และอะไรก็ตาม ที่เราพุดคุย บอกเล่ากันให้ท่านได้ดู ได้ชมกันไป
บางเรื่อง โปรดอย่าเพิ่งนำมาแพร่งพรายบนเว็บนะครับ สงวนไว้เฉพาะผู้มาร่วมมีทติ้งเท่านั้น ฮ่าๆๆๆๆๆ

วันนี้ มีความสุขมากที่สุดวันหนึ่งของปีนี้เลยทีเดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 19, 2011, 00:47:23 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ Tongkutsu

• Newbie
  • *
  • Moving Forward
Re: ...//บรรยายกาศเล็กน้อยของงาน Headlightmag Meeting//...(VDO)
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 03:31:56 »
ไม่มีงานเลี้ยงไหนที่ไม่มีวันเลิกลา...แต่งานมีทติ้งของพวกเราชาวHeadlightmagนั้นเต็มไปด้วยความสุข เสียงหัวเราะ ความเป็นกันเองของทุกๆท่าน

ที่ได้เดินทางมาพบปะและพูดคุยกันในวันนี้..จึงทำให้ไม่ค่อยอยากจะกลับบ้านกันเลยทีเดียว555..แต่ถ้าไม่กลับคงหลับคาสี่แยกไฟแดงเป็นแน่..อิอิอิ

ต้องขอขอบคูณ พี่จิมมี่ผู้น่ารักที่เป็นประธานของงานมีทติ้งในวันนี้ พี่แพนที่ตอบคำถามและให้คำแนะนำน้องชายตัวแสบของผมเป็นอย่างดี รวมถึงน้องกล้วยกับน้องตอย

ที่เป็นพิธีกรที่มีความฮาใช้ได้เลยทีเดียว555 และขอบคุณทุกๆคนที่มาพบกันในวันนี้ที่ทำให้วันเสาร์ธรรมดาๆวันหนึ่งกลายเป็นวันเสาร์ที่สุดแสนจะชื่นมื่นและอิ่มท้องไปพร้อมๆ

กันนะครับ...

โอกาสหน้าเจอกันใหม่นะครับ...สวัสดีครับ

ออฟไลน์ JIRATH

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 05:27:24 »
น่าไปจริงอะไรจริงครับ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 06:28:46 »
ไปไหนกันไม่เห็นชวน :P

ออฟไลน์ nick007

• Sr. Member
  • ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 08:26:17 »
งานมิตติ้งคงจะสนุกน่าดู  ฮู้ฮูอดไป  หุหุหุ
อยากเห็นหน้าท่าน HOMY DEMIO จังเลยคับ   ;D ;D ;D

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 08:42:32 »
งานมิตติ้งคงจะสนุกน่าดู  ฮู้ฮูอดไป  หุหุหุ
อยากเห็นหน้าท่าน HOMY DEMIO จังเลยคับ   ;D ;D ;D

เขาเป็นสายลับครับ 5 5 5

ขอบคุณสำหรับงานนี้สนุกสนานเฮฮา  พนักงานขายอาหารญี่ปุ่น(ชุดสีฟ้า) น่ารักมาก......

เมื่อคืนฝันว่า ได้ขับ SKODA....
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 09:06:29 »
กลับมาแล้วครับ ;)

ออฟไลน์ อ้วนซ่า

• Full Member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 09:14:47 »
อยากไปแต่วันจันทร์สอบ+ไม่รู้จักใครเลย T_T

ออฟไลน์ YF-19

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 09:37:59 »
ไม่ว่างซักงานเลยปีนี้ 8)
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ boyddii

• Bunny
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 09:48:59 »
ขอขอบคุณสำหรับงานมิตติ้งครับ ทำให้ได้เจอเพื่อนๆสมาชิก แม้ว่าจะไม่ได้คุยกับทุกคนก็ตาม อย่างน้อยก็ได้เห็นหน้าเห็นตากัน อาหารอร่อยมาก และบรรยากาศเป็นกันเองดีครับ ใครที่พลาดงานด้วยประการทั้งปวงใดๆไม่ต้องเสียใจนะครับ เชื่อว่าในปีหน้าคงมีโอกาสได้มางานแบบนี้แน่ๆ

สุดท้ายนี้อยากขอบคุณทีมงาน และเพื่อนๆสมาชิกที่ทำให้มีความรู้ในเรื่องเกี่ยวกับรถมากขึ้นในหลายๆด้าน ขอให้เว็บเจริญก้าวหน้า และประสบความสำเร็จขึ้นอันดับหนึ่งในด้านข่าวสารวงการรถยนต์ และเป็น HLM ในใจของทุกคนตลอดไป

ส่วนวันนี้ผมขอเที่ยวสักหน่อย ก่อนกลับเชียงใหม่พรุ่งนี้เช้า ,,ไปละครับ ชะแว๊บบบบบ !!! อิอิอิ

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 09:58:50 »
น่าไปจริงอะไรจริงครับ

ไว้ปีหน้ามาอยู่เมืองไทยยาวกว่าปีนี้เลย  ^^

หวังว่าปีหน้าคงว่างไปงานแล้วนะ

ออฟไลน์ the_bunz

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 12:25:34 »
ผมนั่งฟังกิจกรรมในงานไป นั่งดู AF ไป 555

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 15:37:11 »
ไม่เคยรู้มาก่อนเหมือนกันว่าพี่จิมมี่มานั่งเล่นแถวบ้านผมด้วย 555+

ออฟไลน์ a_mad45

• **
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 16:23:52 »
;D เมื่อคืนผมก็ไปมาแต่...ไม่ได้เข้าไปในห้องกับเขาหรอก เพราะติดงาน meeting เลี้ยงส่งเพื่อนซึ่งบังเอิญ ดันเป็นห้องตรงข้ามกับ งาน meeting ของ headlightmag พอดี แต่ก็ดีใจมากที่ได้เห็นทีมงาน headlightmag ที่ผมเคยเห็นใน web และที่ดีใจอีกก็คือ ได้ พูดคุยกับ พี่แพน Commander CHENG ช่วงที่พี่ออกมาผ่อนคลายหน้าห้อง โดยผมเข้าไปทักทายสวัสดีพี่ก่อน  และพี่เขาก็คุยเป็นกันเองมากครับ หวังว่า พี่แพน คงจำผมได้นะครับ  ;D หลังจากที่คุยกับพี่แพนได้ไม่นานผมก็ขอตัวเข้าห้องน้ำ และกลับมา ปรากฎว่าผมได้เจอกับพี่ Jimmy ดีใจมากครับ ผมเข้าไปสวัสดีทักทายกับพี่เขา และพี่ jimmy ก็คุยกันอย่างเป็นกันเองมากครับ ถึงแม้จะเป็นเพียงเวลาสั้นๆ แค่นี้ผมก็ดีใจมากแล้วครับ หวังว่าคราวหน้าถ้ามีโอกาสคงได้เจออีกครับ  :)

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 18:33:30 »

เขาเป็นสายลับครับ 5 5 5

ขอบคุณสำหรับงานนี้สนุกสนานเฮฮา  พนักงานขายอาหารญี่ปุ่น(ชุดสีฟ้า) น่ารักมาก......

เมื่อคืนฝันว่า ได้ขับ SKODA....

ว้า... ผมไม่ทันสังเกต เสียดายจัง
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ FirstZ77

• บาน
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 20:31:20 »
แง ๆ อดไป เลย

ออฟไลน์ Cross MPV

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 20:56:48 »
ผมนั่งฟังกิจกรรมในงานไป นั่งดู AF ไป 555
55555
Find a vacuum and fill it.

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 22:02:40 »

ปีหน้าไม่พลาดแน่  ;D

ออฟไลน์ littlebit

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 09:34:12 »
อยากไป แต่อยู่เชียงราย  :'( :'(

ออฟไลน์ YAmodels

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 10:04:29 »
เสียดายปีนี้ไม่ได้ไป ปีหน้าจะไ่ม่ให้พลาดอีก ;D

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 10:19:24 »
พี่จิมมี่ครับ เปลี่ยนมาจัดมีทติ้งสัญจรที่เชียงใหม่มั่งสิ ผมจะได้ไปได้ :-*

ออฟไลน์ wiszard

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 15:11:31 »
ใครก็ได้ช่วยอธิบายรูป Brio ใน ipad ให้ฟังที ว่าคุยกันยังไง

...ถ้าเป็นความลับ ก็ไม่เป็นไรนะครับ

เอาไว้โอกาสเหมาะๆ จะไปร่วมงานด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ the_bunz

• **
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 16:03:39 »
ใครก็ได้ช่วยอธิบายรูป Brio ใน ipad ให้ฟังที ว่าคุยกันยังไง

...ถ้าเป็นความลับ ก็ไม่เป็นไรนะครับ

เอาไว้โอกาสเหมาะๆ จะไปร่วมงานด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

อ๋อ รถเพื่อนผมเองครับ โดนชนท้าย กระจกแตกยกแผงครับ แต่อาการไม่ได้หนักมาก
คนไม่ได้เป็นอะไรครับ เผอิญคันหลังชนกระจกพอดีครับ

ออฟไลน์ wiszard

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 01:18:43 »

ขอบคุณครับ

อ๋อ รถเพื่อนผมเองครับ โดนชนท้าย กระจกแตกยกแผงครับ แต่อาการไม่ได้หนักมาก
คนไม่ได้เป็นอะไรครับ เผอิญคันหลังชนกระจกพอดีครับ

โอ้ว ขอบคุณมากครับ อยากเห็นรูปบ้างจัง คงเสียวน่าดู อิอิ

ออฟไลน์ shyboy

• The coup
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 13:41:37 »

ขอบคุณครับ

ที่เห็นเป็น Galaxy Tab 10.1 ครับ หาใช่ iPad แต่อย่างใด ><
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2011, 13:44:20 โดย shyboy »