ผู้เขียน หัวข้อ: เลือกระหว่าง E200CGI ele กับ E250 CGI av  (อ่าน 3552 ครั้ง)

ออฟไลน์ Guts

• Newbie
  • *
เลือกระหว่าง E200CGI ele กับ E250 CGI av
« เมื่อ: กันยายน 17, 2011, 23:52:05 »
เลือกระหว่าง 2 รุ่นนี้ครับ ได้อ่านดูทดสอบที่คุณ Jimmy กับ Commander Cheng ทำไว้ต้องขอชมว่าละเอียดถึงแก่นดีมากครับ ได้ข้อมูลมาช่วยประกอบการตัดสินใจได้มาก ก่อนจะไป test อยากรบกวนปรึกษาว่าที่เข้าใจนี้ถูกต้องหรือไม่ทั้ง 2รุ่นใช้กล่องecu เหมือนกันต่างตรงตั้ง แรงอัดเป็น bar ต่งกันไม่แนใจว่าตัวที่ตั้งสูงกว่าจะโทรมไวกว่าและเปลืองนำ้มันมากกว่าไหมครับซึ่งหมายรวมถึงค่าดูแลรักษาหลังหมดประกันด้วย อัตราเร่งดูว่าจะพอสูสีกันในช่วง 0 - 140 ถ้าขับเร่งไม่เกิน180 ตัวE200 น่าจะพอไหวใช่ไหมครับ จะขับรถเองไม่มากในแต่ละวันและขับในกรุงเทพเป็นส่วนใหญ่นานออกต่างจังหวัด. ค่าตัวที่แตกต่างกัน 400 K ถ้าต้องมาทำเองภายหลังเช่น led , ele > av คงทำไม่ได้และไม่คุ้มทำบางอย่างใช่ไหมครับ รบกวนมากหน่อยครับเพราะเป็นรถคันสุดท้ายที่จะชื้อแล้วครับและมันก็หลายตังค์

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
Re: เลือกระหว่าง E200CGI ele กับ E250 CGI av
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 06:56:28 »
ถ้าขับเฉพาะในกรุงเทพฯ หรือออกต่างจังหวัดบ้าง และไม่ได้ขับเร็ว E200 ก็พอแล้วครับ จริงๆ นะ
ยังไงคุณไปลองขับดูก่อนดีกว่าครับ ว่าชอบหรือไม่ชอบ กับความแรงของ E200 ครับ

ส่วนการอัพเกรด เช่น Daylight ทำได้ครับ แต่ถ้าจะให้เหมือนตัว AV จริงๆ ต้องเปลี่ยนชายล่างใหม่ด้วยครับ ไม่งั้นมันเข้ากันไม่ได้
แต่ผมเห็นว่า อัพเกรด ภายนอกทั้งที เป็นชุดแต่ง AMG งามๆ สักชุดดีกว่าไหมครับ?
แต่ภายใน ถ้าซื้อกับ MBTH สีไม่ค่อยเลือกได้เหมือนเกรย์ครับ แต่ผมว่าสีและลายไม้ของตัว EL ของ MBTH ก็หรูๆ ดีนะครับ แต่มันจะสกปรกง่ายเท่านั้นเอง ถึงดูแลรักษามันเท่าไหร่มันก็ยังดำอยู่ดี

คุณใช้นาน ผมแนะนำให้ออกกับ MBTH นะครับ อุ่นใจกว่าในระยาวครับ

ยังลองเข้าไปศึกษารายละเอียดในนี้ก่อนนะครับ mercedesmania.com ไปดูของปัญหาของรถคันนี้ ไปดูชุดแต่งในห้องซื้อ-ขาย ครับ
ขอให้ได้รถที่ถูกใจครับ  :)