ผู้เขียน หัวข้อ: จากนโยบายรถคันแรก เราจะได้เห็นการขยับปรับโปรโมชั่น ราคา ของแถม จากค่ายรถบ้างครับ  (อ่าน 6125 ครั้ง)

ออฟไลน์ 0%

• Hero Member
เชื่อว่าต้องมีแน่ๆ โดยเฉพาะพวกรถที่ไม่เข้าข่าย รถต้องขายนิ ราคาแพงกว่าตั้งแสนนึง

และ อนาคต รถที่จะออกใหม่จะเบียนเบน ให้เข้านโยบายนี้ให้ได้รึเปล่า

คิดว่าไงกันครับ

ออฟไลน์ Nuttie

• Sr. Member
สำหรับผม ผมว่าช่วงนี้ยังตัดสินอะไรไม่ได้มากนัก เพราะนโยบายเพิ่งจะออกมาได้ใช้กันไม่เท่าไหร่

ผมเชื่อว่าหลายส่วน ยังคอยจับตามองพฤติกรรมของผู้บริโภคในช่วงนี้สักระยะ

ก่อนที่จะตัดสินใจปรับเปลี่ยนอะไรน่ะครับ   :)

ต้องรอดูครับ  8)

ออฟไลน์ Seatar

• Full Member
ส่วนตัวคิดว่าถ้ารถขนาดไม่เกิน1500CCและรถที่อยู่ในเกณฑ์ อาจมีโปรเพิ่มอีกเล็กน้อยเท่านั้นแต่ถ้าหวังว่าจะให้ลดราคาแบบกระหน่ำ
ไม่มีทางเป็นไปได้เพราะการแย่งชิงลูกค้าไม่จำเป้นต้องอาศัยกลยุทธ์การลดราคาเสมอไป

ออฟไลน์ Nikle_pk

ตอนนี้ที่ห่วงคือรถมือสองมากกว่าครับ

ราคาร่วงกราวทั้งซื้อเข้าและขายออก
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ north

ตอนนี้ที่ห่วงคือรถมือสองมากกว่าครับ

ราคาร่วงกราวทั้งซื้อเข้าและขายออก

อยากกด Like สัก ล้านครั้งคับ

ออฟไลน์ ratikorn

ส่วนตัวผมคิดว่า fiesta 1.6 น่าจะมีอะไรใหม่ๆ ให้เห็นกันบ้างละ
ขอเดา เป็น ครูสคอนโทรล กันแอร์ออโต้ ในรุ่น 5d S  ย้ำนะครับ ผมแค่เดา

ออฟไลน์ sajaut

แถวปราจีนมีขยับโปรโมชั่นแล้วครับเช่นดาน์ต่ำเกือบเท่าๆๆรถมือสองดาว์น

ออฟไลน์ Oslan

รู้สึกว่าเดี๋ยว Fiesta จะออกรุ่นพิเศษมา แต่ว่าผมว่าน่าจะได้แต่ก้มหน้ารับชะตากรรม  :-[

ออฟไลน์ IncarRus

Fiesta 1.4 MT 5drs Titanium FULL OPTION !!! (ขำๆ นะครับ  ;D)

ออฟไลน์ K.pawat

• Newbie
  • *
ตอนเช้าได้ข่าวมาจาก รมช.(รอก่อนไม่ชัวว์) หากได้รับความสนใจจากประชาชนเยอะ อาจขยับเป็น1.6ครับ

ออฟไลน์ aRhaha

• Jr. Member
  • **
  ผมกำลังทำใจพยายามยอมรับสภาพ  "คงต้องใช้รถให้คุ้มค่า  แล้วค่อยเปลี่ยน " คงจะใช้ความอยากเหมือนแต่ก่อนไม่ได้
เพราะสงสัยจะต้องโดนกดราคาจากปรกติแล้วที่เข้าใจได้   คงจะต้องโดนกดราคาลงไปอีกจากเดิม  จากเหตุผลของเจ้าของเต้นท์รถว่า  "ให้ราคาได้เท่านี้จริงๆ  เพราะรัฐสนับสนุนรถใหม่ หาคนซื้อยาก" ... 
แล้วมิหน่ำซ้ำตัวเราเอง "ก็ยังไม่มีสิทธิ  ในการได้ลดภาษีอีกตั้งหาก  ทั้งๆที่เราก็เสียภาษีเหมือนกัน "
  ปล.ขอโทษด้วยนะครับที่บ่น  เพราะพึ่งโดนมาสดๆร้อนๆ   และคิดเล่นๆ ทำไมรัฐไม่สนับสนุนตรงการเสียภาษีป้ายวงกลมแทนนะ
จะได้ไม่กระทบวงกว้าง อืม..... แย่จริงๆ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ตอนเช้าได้ข่าวมาจาก รมช.(รอก่อนไม่ชัวว์) หากได้รับความสนใจจากประชาชนเยอะ อาจขยับเป็น1.6ครับ

คง รมช จริงๆนั่นแหละครับ 555 ถ้าเป็นจริงก็คงขยับจาก ซิตี้ วีออส 2 แจ๊ส มาเป็น ทีด้า เฟียสต้า อัลติส โฟกัส (มั้ง) แต่เอเหมือนไม่ค่อยเข้ากับแนวทางช่วยคนรายได้น้อยเลยแฮะ แต่เผอิญผมมีแผนที่จะเปลี่ยนรถในช่วงปีหน้าอยู่แล้ว หวังว่า L12F จะมาทันด้วยนะครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

GreenG

• บุคคลทั่วไป
แต่ที่รู้ชัดเจน คือ ราคารถมือ 2 ตกแน่นอน

ออฟไลน์ wiszard

และที่แน่ๆ ตอนนี้ ดอกเบี้ยไฟแนนซ์ ปรับขึ้นเป็นที่เรียบร้อยแล้ว...จบข่าว