ผู้เขียน หัวข้อ: FORD FIESTA ECO-BOOST มีแนวโน้มจะมาทัน นโยบายรถคันแรกไหมครับ  (อ่าน 8487 ครั้ง)

ออฟไลน์ RUKTOOKKHON

• Sr. Member
FORD FIESTA  ECO-BOOST มีแนวโน้มจะมาทัน นโยบายรถคันแรกไหมครับ

หากมา เครื่องยนต์ตัวนี้มีอะไรน่าสนใจ และราคาจะอยู่ประมาณไหน

ออฟไลน์ IncarRus

• Hero Member
Ecoboost สำหรับ Fiesta ตอนนี้น่าจะมีแต่เกียร์ธรรมดามั้งครับ
บ้านเรา คงไม่เอามาขายหรอกครับ ต้องรอดูเรื่องเกียร์หนะครับ  ;)

ออฟไลน์ Oslan

• Sr. Member
มันจะมาเหรอครับ = ='' (ไม่ได้กวนนะครับ)

ให้ผมเดา มันไม่มาหรอกครับ หวังเรื่องนำเข้า หรือวางเครื่องเอง น่าจะมีหวังมากกว่า

หรือถ้ามันมาจริง เห็นข่าวว่าจะ เริ่มผลิต ในเดือนมีนาคม 2012 ครับ ลองคิดเอาเองว่าจะเข้าไทยเมื่อไหร่  = ='' (นโยบายอยู่ถึงแค่สิ้นปี 2012)

อีกอย่าง ราคาอาจจะโดดขึ้นด้วยครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

ผมว่าไม่มีสิทธิเลยล่ะครับที่จะมา มีลุ้นแค่โฟกัสเท่านั้น
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เลิกหวังไปได้เลยครับ

ไม่มา ครับ

จบ!

ผมว่าไม่มีสิทธิเลยล่ะครับที่จะมา มีลุ้นแค่โฟกัสเท่านั้น

รู้สึก,,, Ecoboost ของ Focus ก็จะมีแต่เกียร์ธรรมดานะครับ
ผมว่า,,, ก็น่าจะยากอยู่ดีแหละครับ  :-\

ออฟไลน์ PAN

กว่าจะมาสงสัยพรรคอื่นมาบริหารแทนไปแล้วมั้งครับ = =" :D

ออฟไลน์ 6162002

อยากได้โฟกัส Ecoboost เกียร์ธรรมดา หุหุ คงมันส์น่าดู

รู้สึก,,, Ecoboost ของ Focus ก็จะมีแต่เกียร์ธรรมดานะครับ
ผมว่า,,, ก็น่าจะยากอยู่ดีแหละครับ  :-\

มีครบครับ ใน US ใช้ Powershift 6 สปีดนะครับ 1.6 ecoboost มี +- ด้วย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ผมว่า,,, ก็น่าจะยากอยู่ดีแหละครับ  :-\

มีครบครับ ใน US ใช้ Powershift 6 สปีดนะครับ 1.6 ecoboost มี +- ด้วย

ผมดูจากตรงนี้ ไม่เห็นมี Ecoboost คู่กับ Powershift นะครับ
http://www.ford.com/cars/focus/specifications/engine/

ท่านเจอจากที่ไหน รบกวนขอแหล่งอ้างอิงด้วยครับ
ผมจะได้เอาไปลงใน Focusclub เหมือนจะบังไม่มีใครรู้เลยนะครับ  ;)

แก้ไข : เพิ่มเติม ลองดูกระทู้นี้ reply ของน้าตั้ม U9WS เทพตำนาน Powershift TDCI ดูครับ
http://www.fordfocusclub.com/forum/index.php/topic,12936.0.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 18, 2011, 22:27:20 โดย IncarRus »

ออฟไลน์ joesamui

• Full Member
Re: FORD FIESTA ECO-BOOST มีแนวโน้มจะมาทัน นโยบายรถคันแรกไหมครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 18, 2011, 23:05:43 »
ทำไมคนไทยไม่มีโอกาศได้ใช้เครื่องยนต์ดีๆ ออฟชั่นดีๆแบบชาติอื่นกันบ้างนะครับ

ทั้งๆที่รถก็ผลิตและประกอบในประเทศของตัวเอง แต่รถส่งออกดันมีออฟชั่นดีกว่ารถที่ขายให้คนในประเทศใช้

Re: FORD FIESTA ECO-BOOST มีแนวโน้มจะมาทัน นโยบายรถคันแรกไหมครับ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 01:00:19 »
โทดทีครับน้า incarus ตอนแรกลืมไปไม่ใช่โฟกัสที่มีแล้ว แต่เป็น     Volvo V60 T4 6sp powershift  เครื่อง 1.6 Ecoboost 180 ps โฟกัสนี่แหละ  ;D ;D ;D