ผู้เขียน หัวข้อ: !! (FUll PIC) TOYOTA FORTUNER HYBRID LED DAY And NIGHT  (อ่าน 13434 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
!! (FUll PIC) TOYOTA FORTUNER HYBRID LED DAY And NIGHT
« เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 12:18:05 »
เอาภาพ น้องจูนที่บ้านมาให้เพื่อน ชมกันครับ

หลังจากไปแปลงท้าย   มา

ใส่ไฟท้าย  LED HYBRID   พร้อมด้วยคิ้วโคมเมี่ยมหลังตัว BMC และติดกล้องถอยหลังด้วย

รายละเอียดเแปลงท้ายจูนครั้งนี้

-ใส่ไฟท้าย  LED HYBRID  6,000 บาท ครบชุด
- คิ้วโคมเมี่ยมหลังตัว BMC   1,300  บาท  

รวมเบ็ดเสร็จก็ 7,300 บาทครับ

สวย ไม่สวยยังไง ติชมกันด้วยครับ

สวย ไม่สวยยังไง ติชมกันด้วยครับ

(ภาพที่เห็น  เปิดไฟหรี่ เฉยๆนะครับ

ภาพตอนเหยียบเบรค ไม่มี  เพราะไม่มีคนเหยียบให้   แต่พ่อขับรถไปเมื่อเช้า  เหยียบเบรค  กลางวัน สว่างมากครับ  กลางคืนคงจะสว่างมากเหมือนกัน  หลอก LED น่าจะฝั่งละ เกือบๆ 20 หลอด  สองข้างน่าจะ 40 หลอดได้ครับ )

ชมกันเลยครับ

ภาพกลางวัน (รถลุยฝน มา ยังไม่ล้าง สกปรกหน่อยนะครับ)

ภาพกลางคืน

เทียบกับแบบเดิมๆครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 19, 2011, 15:28:50 โดย thepowermancity »

Chariot

• บุคคลทั่วไป
Re: !! (FUll PIC) TOYOTA FORTUNER HYBRID LED DAY And NIGHT
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 12:31:47 »
เห็นไฟเบรกแล้วสงสารรถคันหลังจังเลย  :-\

ออฟไลน์ vut

• Jr. Member
  • **
Re: !! (FUll PIC) TOYOTA FORTUNER HYBRID LED DAY And NIGHT
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 12:39:01 »
oho   เห็นทีจะค้องซื้อแว่นsuper มาใส่ซะแล้ว
ตามใจปากอาจเป็นหมู
ตามใจจู๋อาจเป็นเอดส์

keanetona

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 12:44:24 »
สวยครับ

ข่าวสืบมาได้ความว่า ค่าใช้จ่ายในการเปลี่ยนด้านหน้าให้เหมือนตัวใหม่อยู่ที่ประมาณ 60000 บาทครับ เปลี่ยนแล้วเหมือนเลย

ออฟไลน์ NUTPOL

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 12:45:24 »
สวยดีครับ เห็นในคลับ Fortuner แต่งไฟท้ายเเนวนี้หลายคันอยู่นะครับ   สวยดีครับ
ดูใกล้ๆ ชัดๆนี่ ไฟดูเเจ่มมากเลยครับ ......แต่ตัวใหม่ที่ผมจองไปคงแต่งเเบบนี้ไม่ได้เเล้วครับ :-\
สงสัยต้องคืนใบจองเเล้วไปสอยตัวนี้มาเเต่งเเทนเเล้วครับ รอก็นานหลายเดือนนนน 5555+  ;D

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 12:48:40 »
เห็นไฟเบรกแล้วสงสารรถคันหลังจังเลย  :-\

เห็นใจเหมือนกันครับ

ภาพที่เห็น แค่เปิดไฟหรี่ เท่านั้นนะครับ

ภาพถ่ายตอนที่เหยียบเบรค สว่างกว่านี้ 2 เท่า

ยังไงก็ ถ้าทำให้ใครเสียตา ขออภัยด้วยครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 12:50:11 »
ขาด Emblem : Hybrid Synergy Drive ครับ จะครบแล้ว

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 12:54:29 »
ขาด Emblem : Hybrid Synergy Drive ครับ จะครบแล้ว

เอาโลโก้ ติดเลยใช่ไหมครับ

เห็นเขาขายอยู่     แต่กลัวติดแล้วไม่สวยอะครับ

รถเครื่องดีเซล  ห้าๆ   

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 12:58:26 »
อยากได้แค่ LED แต่กรอบเดิมได้มั้ยครับ ชอบกรอบเดิม  :-\ :-\ :-\
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ NUTPOL

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 12:59:03 »

เอาโลโก้ ติดเลยใช่ไหมครับ

เห็นเขาขายอยู่     แต่กลัวติดแล้วไม่สวยอะครับ

รถเครื่องดีเซล  ห้าๆ   

Diesel Dimondtech Hybrid Synergy Drive คันเเรกของโลกเลยป่าวครับ  ;D

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 13:31:13 »
แนะนำให้เอา Full Time 4WD กะ V ออกครับ ก่อนติด HSD จะได้ไม่รก

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 13:41:57 »
อ่อๆ แถมโลโก้พท้นน้ำเงินด้วยครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 13:45:12 »
อ่อๆ แถมโลโก้พท้นน้ำเงินด้วยครับ

หมายถึงโลโก้ โตโยต้า ด้านหลัง  น่ะเหรอครับ

หรือตัวไหนครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 13:50:41 »

หมายถึงโลโก้ โตโยต้า ด้านหลัง  น่ะเหรอครับ

โลโก้โตโยต้านะครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 14:00:31 »

โลโก้โตโยต้านะครับ

ผมว่าจะใส่ ไฟโลโก้สีแดง  ให้มันเข้ากับ สีไฟท้าย LED  มันจะเข้ากันไหมอะครับ

ว่าแต่  เราใสสีไฟน้ำเงิน แดง  แบบนี้ มันผิกกฎหมาย หรือเปล่าว

Chariot

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 14:21:06 »

เห็นใจเหมือนกันครับ

ภาพที่เห็น แค่เปิดไฟหรี่ เท่านั้นนะครับ

ภาพถ่ายตอนที่เหยียบเบรค สว่างกว่านี้ 2 เท่า

ยังไงก็ ถ้าทำให้ใครเสียตา ขออภัยด้วยครับ

แนะนำว่า ลองเดินคลองถม หาซื้อสติ๊กเกอร์ฝ้าแบบไม่มีลาย มาแปะเฉพาะส่วนพื้นที่ไฟ LED

จะช่วยกระจายแสงออกไปไม่ให้ทิ่มตาคันหลังมากน่ะครับ ม้วนนึงร้อยกว่าบาทเอง

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 15:18:21 »
สวยดีครับ
ผมเห็นเริ่มมีคนติดเต็มเลยไฟท้าย Hybird เนี่ย
สว่างดีๆ ;D

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 16:47:47 »
ว่าแต่ไม่ใส่เสื้อผ้าก่อนถ่ายเหรอค๊าบ ::)

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 17:54:58 »
ผมคนนึงล่ะที่มองว่า พวกโคมใส ไม่มีความสวยเลย

เหมือนของแต่งใต้หวัน อะไรทำนองนั้นนะครับ

ถ้าต้องซื้อพวกนี้จริงๆ สงสัยต้องติดฟิล์มดำ อย่างน้อยก็ไม่ให้มันใสปิ๊ง

ทำแล้วดูดีมีอยุ่เจ้าเดียว Mazda3
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ Lertvarit

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 19:18:11 »

ต้องลองขับตามหลัง mini cooperS 2011 ดูครับ
เบรคทีนึงตาพร่าเลย
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ pongsaat

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 19:49:04 »
สวยงามมากครับ  สงสัยต้องจ่ายเงินแน่งานนี้

ออฟไลน์ pongsaat

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 19:52:14 »
ต้องเปลี่ยนโฉมข้างหน้าด้วยครับ คราวนี้ก็แจ่มไปเลย สุดยอด

ออฟไลน์ FirstZ77

• Full Member
  • บาน
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 21:11:44 »
อยากได้ แบบนี้คับ !!! ชอบสี Smoke มากกว่า กูอย่างงี้เหมือนมันซี้ด ๆ

ปล.จขกท ติดที่ พี่เบียร์หรอคัฟ เปิดในคลับ Vigo แล้วไปเห็น คิคิ

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 21:18:52 »
ว่าแต่ไม่ใส่เสื้อผ้าก่อนถ่ายเหรอค๊าบ ::)

ว่าจะไม่เอ่ยถึงละนะ มีคนเห็นเหมือนกันแฮะ  ;D

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 09:27:09 »
เมื่อคืนจอไฟท้ายฟอร์จูนเนอร์แบบนี้แถวสะพานนวรัฐ ฝนตกพรำ
ไฟท้ายมันอยู่ระดับตาผมพอดี เบรกปุ๊บ ตาพร่าทันที T-T
กลางคืนก็สวยดี แต่มันแยงตามากกกกกกกกกกกกกก

ออฟไลน์ jAk`CS

• Sr. Member
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 00:55:15 »
สวยมากครับ ราคาถูกกว่าไฟท้ายcamry HV อีกนะเนี่ย

ยังไม่เคยเห็นของจิงเรย
ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI