ผู้เขียน หัวข้อ: ++ ยอดขาย Chevrolet เก๋ง 1,575 คัน Cruze ขายดีแล้วแน่ ๆ ++  (อ่าน 6623 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
ก็น่าเสียดายว่า Honda ไม่ได้นำยอดขาย Chevrolet/Ford  มาเรียงเอาไว้ให้เห็น ๆ

แต่เมื่อดูยอดขายรถเก๋ง Chevy แล้วมันมากถึง 1,575 คัน

เดือนก่อนได้ 1,200 กว่าคัน

แสดงว่ายอดขาย Cruze ก็ไม่ได้เลวร้ายแน่ ๆ ล่ะ คือขายดีตามเป้า

และมันต้องเป็นอันดับ 3 ต่อจาก Civic แบบใกล้ ๆ (นับเฉพาะช่วงสึนามิ เอฟเฟคท์)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Re: ++ ยอดขาย Chevrolet เก๋ง 1,575 คัน Cruze ขายดีแล้วแน่ ๆ ++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 16:08:25 »
พี่ Homy ครับ ไปศูนย์ chevrolet มาล่าสุด ผมคิดว่าเหตุที่ขายดีเพราะส่วนลด 5 หมื่นหรือเปล่า

พ่อผมไปดูมา เขาบอกว่า ลด 5 หมื่นครับ  ;)

ออฟไลน์ Fly to dream

Re: ++ ยอดขาย Chevrolet เก๋ง 1,575 คัน Cruze ขายดีแล้วแน่ ๆ ++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 16:29:23 »
มันสวยครับ มันแต่งขึ้นครับ ง่ายๆเลย เพื่อนผมก็จะออกเหมือนกัน  ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 16:36:04 »
ส่วนหนึ่งอาจเป็นเพราะเพื่อนๆยังไม่มา (โฟกัส/ซิวิค/L12f ส่วนมาสด้าก็มาครึงเดียวแค่ตัว 2.0)

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 19:51:46 »
อาจจะเป็นเพราะว่ายังสดใหม่อยู่ และก็ดูดีไม่แพ้คันอื่นในท้องตลาด

เลยทำให้ยอดขายไม่ย่ำแย่ครับ :)

ออฟไลน์ Cool Runner

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 20:14:38 »
ต้องดูยอด Aveo CNG ก่อนว่ามันแบ่งมาเท่าไหร่

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 21:16:43 »
สงสัยเหมือนกันทำไมหลายคนในบอร์ด เหมือนจะไ่ม่ชอบ honda เลยแฮะ แนวๆแบบว่า ชอบเอาอีกยี่ห้อมาเทียบแล้วประมาณว่า เีนี่ยเห็นไหม มันสู้สีกันแ้ล้วไรเงี่ย

ส่วนตัวผมคิดว่า ตอนนี้รถในระดับ c segment ที่น่าซื้อที่สุดเหลือแค่ cruze กับ altis ซึ่งหลายๆคนที่ไม่อยากเหมือนแท็กซี่ก็หนีมาซื้อ cruze กันหมด ผมว่ายอดขายมันขึ้นก็เพราะสินค้ามันสดใหม่ที่สุดในตลาดนั้นแหละ นอกนั้น
civic กำลังจะตกรุ่นแล้ว แต่ตอนนี้ก็ยังพอเห็นป้ายแดงวิ่งอยู่นะ
Lancer ex รถดีแต่คนไม่ซื้อแฮะแปลก สงสัยการตลาดไม่ดี
tiida ก็กำลังจะไปเหมือนกัน ไม่กลับมาด้วย
Ford focus อันนี้ก็ดีแต่ก็แปลกคนไม่ค่อยซื้อ (ใครวิเคราะห์ให้หน่อย)
altis ยกขึ้นหิ้งไปแล้วเห็นจนเกลื่อน ทั้ง taxi ทั้ง รถบ้าน

ออฟไลน์ buggle01

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 19, 2011, 21:42:38 »
พี่ Homy ครับ ไปศูนย์ chevrolet มาล่าสุด ผมคิดว่าเหตุที่ขายดีเพราะส่วนลด 5 หมื่นหรือเปล่า

พ่อผมไปดูมา เขาบอกว่า ลด 5 หมื่นครับ  ;)

แสดงว่าลดเยอะนะครับ
แต่ดีครับ ครูซ รถดี แต่ราคาแรงไปนิด ติดอย่างที่ผมตัวสูงและต้องก้มเวลาเข้าออกตลอดเวลา
นอกนั้น ทั้งเรื่องการขับขี่ วัสดุ ผมให้ผ่านเลยนะครับ

ปล เดือนที่แล้ว ยังได้แค่ ประกัน ฟิล์ม เบาะหนัง ชุดแต่งเลย ถ้าแบบนี้น่าสนใจครับ

ออฟไลน์ SitdownstrikE

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 00:09:43 »
civic กำลังจะตกรุ่นแล้ว แต่ตอนนี้ก็ยังพอเห็นป้ายแดงวิ่งอยู่นะ
Lancer ex รถดีแต่คนไม่ซื้อแฮะแปลก สงสัยการตลาดไม่ดี
tiida ก็กำลังจะไปเหมือนกัน ไม่กลับมาด้วย
Ford focus อันนี้ก็ดีแต่ก็แปลกคนไม่ค่อยซื้อ (ใครวิเคราะห์ให้หน่อย)
altis ยกขึ้นหิ้งไปแล้วเห็นจนเกลื่อน ทั้ง taxi ทั้ง รถบ้าน

Focus :
คุณลองไปนั่งภายใน เทียบกับทุกตัวที่ว่ามาสิครับ ผมว่า โฟกัสดูเก่าที่สุด (ไม่รวมทิด้านะ)

แล้ว เครื่องเบนซินพลังไม่มากพอ กินน้ำมันกว่าเพื่อน

แต่หลังจากออกโปรฯ โฟกัส สปอร์ตพลัส ผมเห็นโฟกัสออกมาเยอะขึ้นนะครับ (หน้าอพาร์ตเม้นผมตอนนี้ก็มีป้ายแดงสองคัน แต่ครูซมีคันเดียว)

ออฟไลน์ niamo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 08:28:53 »
อาจจะเพราะวันก่อนผมเริ่มเห็นเป็น Taxi แล้วครับสีเหลือง

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 09:37:11 »

Focus :
คุณลองไปนั่งภายใน เทียบกับทุกตัวที่ว่ามาสิครับ ผมว่า โฟกัสดูเก่าที่สุด (ไม่รวมทิด้านะ)

แล้ว เครื่องเบนซินพลังไม่มากพอ กินน้ำมันกว่าเพื่อน

แต่หลังจากออกโปรฯ โฟกัส สปอร์ตพลัส ผมเห็นโฟกัสออกมาเยอะขึ้นนะครับ (หน้าอพาร์ตเม้นผมตอนนี้ก็มีป้ายแดงสองคัน แต่ครูซมีคันเดียว)
เห็นด้วยครับ ภายในยังไม่เวิร์ค