ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อคืนนอนไม่หลับเพราะ Fabia VRS ทำพิษ.....  (อ่าน 13856 ครั้ง)

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
Re: เมื่อคืนนอนไม่หลับเพราะ Fabia VRS ทำพิษ.....
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 17:42:05 »
เห็นแล้วก็เกิดกิเลสจริงๆ ตัว1.2 ที่บ้านก็ดีอยู่แต่ว่ามันยังไม่พอจริงๆ ชอบมีคนมาเล่นอยู่เรื่อย
คุณSignifeR เคยเขี่ยนใว้ว่าการที่เราจะพอเป็นไปใด้ยากเดี๋ยวก็ขยับไปเรื่อย มันเป็นเรื่องจริงแหะ
แต่ก่อนคิดว่าน่าจะจบกับ GTI ก็หรูแล้วแต่หลังจากที่จองไม่ใด้ จนวันนี้รู้สึกว่าดีแล้วไม่งั้นคงใด้ขายอีกแน่ๆ
เพราะคนที่แรงกว่าเรามีเยอะ สำหรับคนที่ชอบความแรงมันหยุดยากจริงๆ ตามที่คุณแพนเขียนใว้นะถูกต้อง
ที่สุดแล้วครับถ้าซื้อต้องสุดๆไปเลยเท่าที่มีกำลังแล้วก็จบกับมัน ไม่งั้นเงินหายไปเฉยๆเลย ผมโดนมาแล้วครับ
เข็ดเลย ตอนนี้ก็มามองว่าเราควรจะจบกับคันใหนดี ซึ่งตัวเลือกก็คล้ายกับ จขกท แหละครับ ก็มี TTS TTRS 350Z 370Z
GTR หรือรุ่นอื่นที่มีราคาและความคุ้มค่าใกล้เคียงกัน และก็ต้องจบไม่งั้นชีวิตจะจบแทน ;D ;D ;D
ตอนนี้ก็เลยมีแพลนใว้และก็เก็บข้อมูลไปเรื่อยๆ อย่าง GTR นี่ญาติกันซื้อมาเกียร์พังไปสองรอบแล้ว ซ่อมไปหลายแสน
เลยต้องหาข้อมูลดีๆก่อน

ยังไงถ้า จขกท มีตัวเลือกใว้ในใจก็บอกกันมั่งนะครับ คันนี้ต้องจบ...เสียงแสบแก้วหูเลย ;D ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2011, 17:45:14 โดย HIGHSEA »

ออฟไลน์ motion

• Full Member
Re: เมื่อคืนนอนไม่หลับเพราะ Fabia VRS ทำพิษ.....
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 19:19:57 »
ฟังจากการวิเคราะห์ของพี่แพนแล้ว เป็นเหมือนหนังชีวิตของผมเหมือน 4 เดือนที่แล้วเลยครับ

อนึงผมขับ x-trail (T30)อยู่ ซึ้งก็ชอบในอัตราเร่งและความคล่องตัวอยู่แลล้ว แต่กลับมาพบรักครั้งใหม่กับ

Skoda Yeti ซึ้งก็ได้จองไปแล้ว หลงมันมาก ทั้งความแรงเล็กคล่องตัว แต่ก็ต้องรบกับที่บ้านอยู่นาน เพราะที่บ้านให้ความเห็นคล้ายพี่แพน

คือรถที่เป็นแบบเดียวจะเอามาทำไม ทำไมไม่หาที่มันแตกต่าง (ที่บ้านผมก็ใช้มาร์ชอีกคัน) จนเราได้สติและคล้อยตาม

สรุป ได้ครอบครอง AUDI Q5 ซะงั้น แรงกว่ามั้ย? แรง ใหญ่กว่ามั้ย? ใหญ่ แตกต่างจากรถที่บ้านทุกคันและทุกแง่มุม(รวมถึงค่าบำรุงรักษาด้วย...เอิ้กก)

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 20, 2011, 20:29:35 »
งานการกุศลประเภทให้ทุนการศึกษา น้องๆ นักศึกษาไง....

ทุนมื้อดึกมั้งเนี่ยครับ  ;D (ล้อเล่น)

อยากรู้ว่า แมวแปลงเป็น WRX ยากไหมครับ แล้วมี เกียร์ AT ไหม? (เผื่ออนาคตจะมีบุญได้ขับ)
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 08:51:47 »
งานการกุศลประเภทให้ทุนการศึกษา น้องๆ นักศึกษาไง....

ทุนมื้อดึกมั้งเนี่ยครับ  ;D (ล้อเล่น)

อยากรู้ว่า แมวแปลงเป็น WRX ยากไหมครับ แล้วมี เกียร์ AT ไหม? (เผื่ออนาคตจะมีบุญได้ขับ)

ถ้าแปลงเป็น WRX ไม่ยากมากนะครับ เพราะยังคงพื้นฐานยังใกล้เคียงกับแมว 1.5 2.0 ครับ ต่างกันพวกพาร์ท เครื่อง
ช่วงล่างเบรก เราทำได้หมดครับ

ส่วนตัวตอนนี้ หลังจากคุยกับเซลล์ มอเตอร์อิมเมจ พบกว่า อิมรุ่นใหม่ ราคาน่ากลัวกว่าัคันผมมาก ยังไงผมก็จะเก็บอิมไว้ครับ
เพราะรุ่นต่อจากนี้จะหาซื้อยากแล้ว และตั้งเป้าหมายตามเดิมครับ คือ ทำงานเก็บเงิน แล้วสองปีค่อยว่ากันเรื่องรถคันใหม่
เรื่องรายละเอียดอิมรุ่นใหม่ รอทางศูนย์เปิดตัวแล้วกันครับ ผมทราบข้อมูลมาหมดแล้วหล่ะ....

ตอนนี้มองๆ พวก กอล์ฟ อาร์ ไม่ก็ ทีทีเอส ไม่ก็เซียรอคโค ไว้ครับ ยังไงก็จะเล่นรถในแบรนด์ VW ครับ จะได้ไม่ซ้ำกับรถที่มีตอนนี้น่ะ....

เล่นรถมันไม่มีคำว่าสุดหรอกครับจริงๆ นะ อยากได้ตลอดเวลา ทีนี้ต้องหาโปรเจคอื่นที่เราสามารถมุ่งมั่นกับมันได้มากกว่ารถ ก็จะช่วยบรรเทา
อาการแบบนี้ได้บ้างครับ ถึงแม้จะได้เฟอร์รารี่มาขับ แต่สุดท้ายแล้วพอมีรุ่นใหม่ก็อยากขายซื้อใหม่ จริงมั๊ยครับ มันเป็นเรื่องของกิเลสน่ะ อิอิอิ
สำหรับท่านที่ถาม A1 เดี๋ยวผมตอบให้ทาง PM ละกันครับ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 12:51:09 »
Requirement ของอาร์ทมันมีข้อจำกัดอยู่ที่ไม่ตัดแต่งเติมต่อรถเดิม ดังนั้นเมื่อข้อจำกัดต่อรถ 1 คัน
มันเยอะ หนทางขยานประสบการณ์จึงมีแค่การเปลี่ยนรถคันใหม่ ตรงนี้ล่ะที่ลำบาก

ถ้าเป็นอย่างเรา ซื้อรถคันนึงที่สามารถทำต่อได้เยอะ และทำได้หลายแบบ รถมันจะอยู่ (และแดรกเงิน)
เราไปอีกนาน อย่าง BC5 ที่เราซื้อมานั้นในตอนแรกวางแผนไว้ว่าจะใช้มันเดิมๆก่อนสักสองปี
อย่างมากก็ทำให้ม้าแตะ 260-280 หลังจากนั้นค่อยซื้อท่อนล่าง GT-B มา ขึ้นเทอร์โบใหม่ TD06-20G
เดินอินเตอร์หน้า กล่อง DTA เปลี่ยนยกเกียร์ 6 สปีดใส่ นี่ก็หวังม้าที่เครื่องราว 400 ตัวแล้ว

แต่ไม่รู้ว่าอะไรมันจะทันก่อนกันระหว่าง BC5 แตะ 400 กับตัวเราเองแตะชีวิตครอบครัว
เพราะถ้ามีครอบครัวได้ อย่าหวังว่าแม่หรือเมียจะยอมให้แตะรถแบบนั้น แต่ถ้าเขายอม ไม่แน่..

เอาวะ ช่วงนี้ก็ให้รถมันสอนเราไปก่อน อาจจะอีก 2 ปี ขาย Tiida ขาย BC5 รวมกันไปดาวน์ L12F
หรือ Teana แล้วก็พยายามคว้ารถในฝัน คือหน้าหมูให้ได้สักคัน

5 Year Roadmap ในชีวิตรถของเราก็มีประมาณนี้ ก็คงไม่พ้นที่จะเปลี่ยนรถเหมือนอาร์ทนั่นแหละ
แต่ความจนมันดึงเราเอาไว้ ถ้าเรามีสัก 4-5 ล้าน มีเหรอ BC5 จะอยู่
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 16:59:48 »

ถ้าเรามีสัก 4-5 ล้าน มีเหรอ BC5 จะอยู่

คุณแพนอย่าให้เจ้า BC5 ได้ิยินนะครับเดี๋ยวมันเสียใจ แล้วงอน มากขึ้นนะครับ  555 :D

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 24, 2011, 04:11:28 »
Requirement ของอาร์ทมันมีข้อจำกัดอยู่ที่ไม่ตัดแต่งเติมต่อรถเดิม ดังนั้นเมื่อข้อจำกัดต่อรถ 1 คัน
มันเยอะ หนทางขยานประสบการณ์จึงมีแค่การเปลี่ยนรถคันใหม่ ตรงนี้ล่ะที่ลำบาก

ถ้าเป็นอย่างเรา ซื้อรถคันนึงที่สามารถทำต่อได้เยอะ และทำได้หลายแบบ รถมันจะอยู่ (และแดรกเงิน)
เราไปอีกนาน อย่าง BC5 ที่เราซื้อมานั้นในตอนแรกวางแผนไว้ว่าจะใช้มันเดิมๆก่อนสักสองปี
อย่างมากก็ทำให้ม้าแตะ 260-280 หลังจากนั้นค่อยซื้อท่อนล่าง GT-B มา ขึ้นเทอร์โบใหม่ TD06-20G
เดินอินเตอร์หน้า กล่อง DTA เปลี่ยนยกเกียร์ 6 สปีดใส่ นี่ก็หวังม้าที่เครื่องราว 400 ตัวแล้ว

แต่ไม่รู้ว่าอะไรมันจะทันก่อนกันระหว่าง BC5 แตะ 400 กับตัวเราเองแตะชีวิตครอบครัว
เพราะถ้ามีครอบครัวได้ อย่าหวังว่าแม่หรือเมียจะยอมให้แตะรถแบบนั้น แต่ถ้าเขายอม ไม่แน่..

เอาวะ ช่วงนี้ก็ให้รถมันสอนเราไปก่อน อาจจะอีก 2 ปี ขาย Tiida ขาย BC5 รวมกันไปดาวน์ L12F
หรือ Teana แล้วก็พยายามคว้ารถในฝัน คือหน้าหมูให้ได้สักคัน

5 Year Roadmap ในชีวิตรถของเราก็มีประมาณนี้ ก็คงไม่พ้นที่จะเปลี่ยนรถเหมือนอาร์ทนั่นแหละ
แต่ความจนมันดึงเราเอาไว้ ถ้าเรามีสัก 4-5 ล้าน มีเหรอ BC5 จะอยู่

มันไม่ได้เรียกว่าความจนเว๊ยมึง มันเรียกว่า ความอยากไม่มีที่สิ้นสุดมากกว่าว่ะ 5 5 5
วันนี้เย็นกินข้าวกันหน่อย...
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011