ผู้เขียน หัวข้อ: มีวิธีเช็ด พัดลมหม้อน้ำเเละพัดลมเเอร์ &  (อ่าน 5490 ครั้ง)

ออฟไลน์ plus

• Sr. Member
พอดีว่า ตอนนี้ jazz gd idsi  04 cvt  มีปัญหา ตรงที่ เเอร์ คับ 
  ลองเปิดเครื่อง  เปิดเเอร์เเล้วดูตรงตาเเมว  มีฟอง  เเล้วได้สังเกตุ   ที่ทางพัดลมฝั่งคนนั่งติดตลอกหมุนเเรง ขณะเปิดเเอร์ เเต่ พัดลมฝั่งขวา ต้องใช้มือเเตะเเล้วถึงหมุน เเบบเบาๆ ช้าๆ คับ
เลยขับไปให้อู่ดูเเถวๆ วังหิน เเล้วช่างบอกว่า พัดลมเเอร์คอยร้อนเสียฝั่งคนนั่ง เเละ พัดลมระบายความร้อนฝั่งคนขับ เสียเเละหม้อน้ำต้องเปลี่ยนใหม่ เเละน้ำยาเเอร์ขาด มีวิธีไหนเช็ดบ้างคับผมก็เลยบอกช่าง ยังไม่ต้องทำเลย ขอ กลับมาถามความเห็นก่อนคับ     หม้อน้ำ ไม่รั้วไม่ซึบ คับ  กลัวโดนอู่ฟัน  คับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2011, 18:05:53 โดย plus »

ออฟไลน์ dunghill

• Full Member
Re: มีวิธีเช็ด พัดลมหม้อน้ำเเละพัดลมเเอร์ &
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 22:52:03 »
เอาเข้าศูนย์ให้เค้าเช็คดีกว่ามั๊ยครับ...แบบไม่ต้องทำอ่ะ เช็คเฉยๆ ศูนย์ H เค้าเช็คให้อยู่แล้ว พร้อมประเมินราคา... ถ้าเป็นแค่พัดลม ซื้อเซียงกงเปลี่ยนเองก็ได้...ตัวไม่กี่ร้อยเอง
HondaCity 03'
Mazda 323 Astina 91'
HondaCity 12'

ออฟไลน์ plus

• Sr. Member
Re: มีวิธีเช็ด พัดลมหม้อน้ำเเละพัดลมเเอร์ &
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 07:40:13 »
เอาเข้าศูนย์ให้เค้าเช็คดีกว่ามั๊ยครับ...แบบไม่ต้องทำอ่ะ เช็คเฉยๆ ศูนย์ H เค้าเช็คให้อยู่แล้ว พร้อมประเมินราคา... ถ้าเป็นแค่พัดลม ซื้อเซียงกงเปลี่ยนเองก็ได้...ตัวไม่กี่ร้อยเอง
ขอบคุณคับ 
เดี่ยว ตอนสายๆจะเข้าไปดูคับ

ออฟไลน์ redsun

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 11:52:59 »
เรื่องพัดลม
รีบตรวจสอบนิดหนึงก็ดีครับ
ปล่อยไว้เดี๋ยวกลายเป็นเรื่องใหญ่ครับ..