ผู้เขียน หัวข้อ: 1st time in HK  (อ่าน 3097 ครั้ง)

ออฟไลน์ Giorgio Chanchaya

• Newbie
  • *
1st time in HK
« เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 22:23:15 »
กระผมได้มีโอกาสมีทำงานที่ฮ๋องกง และพบว่าหลายยี่ห้อที่เรานานๆเหนที ที่นี่เหนจนเบื่อ รถหรูๆ รถหายาก วิ่งกัน โดยเผลอไปพบ New Civic จอดอยู่แต่ไม่สามารถถ่ายรูปมาให้ชมกันได้ ใครเคยมามีอะไรแนะนำ ช่วยบอกด้วยนะคับ โดยเฉพาะของกิน ^^ ขอบคุนครับ

ออฟไลน์ k.seng

• Sr. Member
  • C230 AV V6 2.5
Re: 1st time in HK
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 22:55:14 »
กระผมได้มีโอกาสมีทำงานที่ฮ๋องกง และพบว่าหลายยี่ห้อที่เรานานๆเหนที ที่นี่เหนจนเบื่อ รถหรูๆ รถหายาก วิ่งกัน โดยเผลอไปพบ New Civic จอดอยู่แต่ไม่สามารถถ่ายรูปมาให้ชมกันได้ ใครเคยมามีอะไรแนะนำ ช่วยบอกด้วยนะคับ โดยเฉพาะของกิน ^^ ขอบคุนครับ

cafe de coral ไงครับ .. อร่อย มีอยู่ทั่วฮ่องกง

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
Re: 1st time in HK
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 11:35:25 »
ไหว้พระใหญ่ที่์Ngong Ping ครับ ได้บุญๆ นั่งกระเช้า cabin ที่เป็นCrystalด้วย ได้อีกฟิลเสียวดี

เช้าๆหาโจ๊กกิน แล้วก็เส้นใหญ่ม้วนๆๆราดซอส กินแล้วเช็งๆมากๆชอบๆ ไปฮ่องกงทุกปีครับ

เบื่อๆก็จองห้องที่Agoda แล้วก็บินไปเลย ไปง่ายครับสบายๆ แต่อยู่ได้2วันก็เบื่อแล้ว ไปทีนึงก็ตะลุยไหว้พระไหว้เจ้า

ขอบุญขอพรอย่างเดียวครับ