ผู้เขียน หัวข้อ: // สรุปรายละเอียด Honda City Minorchange ไม่ค่อยเปลี่ยนอะไรเท่าไหร่//  (อ่าน 10983 ครั้ง)

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
โอ้ว โน!!!  เปลี่ยนไปเยอะจัง(ประชด) 555+    :o

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
เฮ้อ...

รถ B Segment ตัวท๊อป ราคาเหยียบ 7แสนแล้ว

อีกหน่อย รุ่นล่างสุดต้องแตะที่ 620k แน่ๆเลย

GreenG

ชัยโย มีไฟ Eco ด้วย  :D

รุ่น V คุ้มค่าที่สุด เพิ่มแค่ 2000 บ. ได้ทั้งปุ่มปรับเครื่องเสียง และไฟ Eco :)

ตัว top ไม่ค่อยคุ้ม เหมือนไม่ได้ปรับอะไรเพิ่มเลยครับ ซื้อตัวเก่ายังดีซะกว่า :-\

ส่วนเรื่องถุงลมนี่ ในรุ่น S ผมว่าแพงจังเลยขึ้นมาตั้ง 25,000 บ. เยอะไปหน่อยครับ :'(

สงสัยว่าเมื่อไรจะ ทำที่วางแขนในรุ่นกลางๆ สักที

แต่ชอบที่รถ City ยังคันใหญ่ พอๆ กับ C-seg ตัวล่างๆเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2011, 14:35:55 โดย SilverG »

ออฟไลน์ H.

ไฟ Eco มีไว้ทำอะไรครับ ?  ???
H.

GreenG

ไว้ขับประหยัดครับ เวลาวิ่งช้าๆคงที่ไฟจะติด ผมว่าดีมากๆเลย เคยไปลอง Brio รู้สึกประทับใจมากๆ ไฟมันติดแทบจะตลอดเลยตอนผมลองรถ :)

ผมรู้สึกว่าเวลาวิ่งแล้วไฟติดนี่รู้สึกถึงความประหยัดเลยครับ และจะพยามยามวิ่งคงที่ตลอดเพื่อให้ไฟติด :)

ออฟไลน์ jane_9090

• Sr. Member
  • ME+MINI=LOVE
ถามสั้นๆ เอาโฉมเดิมไปแปลงได้มั๊ยอ่า

พวกกันชนหน้า หลัง กระจังหน้า

อยากได้ชุดแต่ง Modulo โฉมนี้มาก  ;D
A member of
New Mini Society
Vios-club
Newcitythailand.com
Ampmodelcar.net

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
จะมีมินิรีวิวมั๊ยครับพี่จิมมี่ เอาเฉพาะที่เปลี่ยนแปลงหน่ะครับ พอดีสนใจดูรุ่นนี้พอดีครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ MoLee

มีไว้โชว์เป็นของเล่นทางการตลาดเล่นๆนั้นล่ะครับผม เพราะจริงๆแล้วไฟมันก็มั่วๆ เหมือนที่ ในคลิปลอง บริโอ้MTบอกไว้นั้นล่ะครับ  ;D

ออฟไลน์ H.

มีไว้โชว์เป็นของเล่นทางการตลาดเล่นๆนั้นล่ะครับผม เพราะจริงๆแล้วไฟมันก็มั่วๆ เหมือนที่ ในคลิปลอง บริโอ้MTบอกไว้นั้นล่ะครับ  ;D

ซะงั้นไป  :D
H.

ออฟไลน์ anikuz

• Jr. Member
  • **
สำหรับ MC ผมว่ามันก็เปลี่ยนไปพอตัวแล้วนะครับ คงไม่มี MC ตัวไหนเปลี่ยนได้มากเท่ากับ Altis รุ่นล่าสุดแล้วล่ะ

ออฟไลน์ mayjazza

• Sr. Member
  • .......
 หนังสือพิมพ์ วันนี้ ลงโฆษณาแล้วนะ ดู ไม่ค่อย มีไรใหม่เท่าไหร่

ออฟไลน์ Envil

• Full Member
ถ้ายิ่งเป็นคนไม่ได้ติดตามเรื่องรถ คงไม่คิดว่ามีการMCอะไร [ไม่มีการเปลี่ยนโฉม] =  =

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ชัยโย มีไฟ Eco ด้วย  :D

รุ่น V คุ้มค่าที่สุด เพิ่มแค่ 2000 บ. ได้ทั้งปุ่มปรับเครื่องเสียง และไฟ Eco :)

ตัว top ไม่ค่อยคุ้ม เหมือนไม่ได้ปรับอะไรเพิ่มเลยครับ ซื้อตัวเก่ายังดีซะกว่า :-\

ส่วนเรื่องถุงลมนี่ ในรุ่น S ผมว่าแพงจังเลยขึ้นมาตั้ง 25,000 บ. เยอะไปหน่อยครับ :'(

สงสัยว่าเมื่อไรจะ ทำที่วางแขนในรุ่นกลางๆ สักที

แต่ชอบที่รถ City ยังคันใหญ่ พอๆ กับ C-seg ตัวล่างๆเลย

นอกจากถุุงลมสองใบแล้ว

ยังได้เข็มขัดนิรภัยแบบผ่อนแรง และดึงกลับอัตโนมัติด้วยครับ
พวงมาลัย ปรับ 4 ทิศทาง
เบาะคนขับ ปรับสูงต่ำได้ครับ

ออฟไลน์ zekoza11

ดูเหมือนจะเริ่มหมดยุคของ เทรนขาว แล้วซินะ
Vios We Love ก็ออกสีแนว ๆ นี้

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

ขอบคุณสำหรับบทความครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ส่วนที่ดูแล้วชอบคือไฟท้าย ถ้าผมมีรุ่นเก่าอยู่ จะเบิกไฟท้ายมาใส่ซะ
แล้วก็สวิทช์แอร์กับหน้าปัด ดูเข้าท่าขึ้น

ล้อ..ผมว่ารุ่นจิมมี่น่ะสวยสุด
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ mini_freak

• ไอ้บ้ารถ mini / AWD หัวรุนแรง / Save the MT
ทำไมมันเหมือนรู้สึกเดจาวูกับคำว่า "นาโนเชนจ์" นะ (กับตอนเปอร์โยต์ 505)

แต่ยอมรับว่าไฟท้ายสวยดี
เสพติด AWD แถมโดน BC5 ของใครบางคนแถวนี้ยั่วกิเลส.... ยั่วซะต้องสอยมาสักคัน
Twitter @z2bbgr

ออฟไลน์ mothsan

เท่าที่รู้ เอากันชนหน้า ไฟท้าย กับไฟท้ายตัวใหม่แปลงใส่ตัวเก่าไม่ได้ครับ แต่กระจังได้อยู่

ออฟไลน์ Tan Int

นิดนึง แต่ดีขึ้นจริงๆนะ
เอ่อ....ซับคอมแพ็กนี่ชอบมาสีนี้จังเนอะ ไล่ตั้งแต่ Vios , Fiesta สี Phantom blue , City MC

เห็นที่บ้าน ขึ้นโชว์รูมแล้ว~~~เร็วจริงๆ
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ shando

เชนจ์ไปงั้นๆจริงๆ แต่รถมันดีอยู่แล้วนี่นะ ไม่รู้จะเปลี่ยนมากทำไม :-\

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
สรุป CNG ไม่มีใช่ป่ะครับ?
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
เปลี่ยนครับพี่จิม เพิ่งไปมุดมา

รูปอื่นๆ http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,15549.msg231755.html#msg231755
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2011, 20:32:06 โดย 5thAvenue »

ออฟไลน์ Cross MPV

ผมไม่อยากเรียกว่าสวย แต่อยากเรียกว่าเท่ขึ้นครับ
Find a vacuum and fill it.

ออฟไลน์ Summerboy

• Newbie
  • *
ผมไม่ชอบไฟท้ายเอาซะเลย กระจังหน้าก็ไม่ชอบ ชอบแค่ล้อแม็กซ์

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

ที่ S MT/AT แพงขึ้น 25K อย่าแปลกใจ เพราะเขาเพิ่มถุงลมคู่หน้ามาให้

ออนไลน์ Nut_K

วันนี้เห็นคันจริงแล้วครับ

คันจริงก็สวยดีนะ

ผมว่าสวยกว่าในรูปอีกอะ

civicferio

type z=ศัลยกรรมหนังหน้า
Zx=ดึงหน้า เสริมจมูก
Mc 2012=ใส่เหลกดัด เติมแป้ง
จะสวยกว่านี้ ถ้าหมอโม(ดูโล) โมหนังหน้าอีกนิด -..-