ผู้เขียน หัวข้อ: ไปดู TR Exclusive Limousine กับเพื่อนมาครับ ^ _ ^  (อ่าน 23531 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dominate

• Newbie
  • *
ไปดู TR Exclusive Limousine กับเพื่อนมาครับ ^ _ ^
« เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 01:40:51 »
เริ่ดจริง   หรู   จริง  TR Exclusive Limousine  รถลีมูซีนสัญชาติไทย

มีเพื่อนดีก็อย่างนี้ล๊ะน๊า       อิอิ   เพื่อนชวนไปดูรถ  ก็อย่างว่า ก็ผู้ชายนี่น่า

เรื่องรถ  ชอบอยู่แล้ว ตอนแรกก็นึกว่าชวนไปดูเก๋ง    อะไรประมาณนั้นที่ไหนได้  

มันพาไปดูรถ  “  Limousine ”   ไอ้เราก็เคยเห็นแต่ในหนัง   กับสนามบิน  

ยังไม่เคยนั่งกับเค้าหรอก  หุ หุ  (แสดงว่าวันนั้นเป็นบุญตูดของผมจริงๆ)

นี่รูปรถ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2011, 01:56:02 โดย Dominate »

• Newbie
  • *
Re: เริ่ดจริง หรู จริง TR Exclusive Limousine รถลีมูซีนสัญชาติไทย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 01:53:35 »
ยาวดี  คันที่ไปดู เป็นสีขาวครับ แต่เพื่อนบอกมีสีดำด้วย 

ถามว่าชอบมั้ย   โคตรชอบอ๊ะ สวยดี   แต่ไม่รู้ว่าจะเอามาทำอะไร 5555

มาดูภายในกันดีก่า   นี่ด้านหน้า  สวยดี เบาะกับคอนโซล เป็นสีครีม ตัดกับ

ลายไม้นิดๆ ตรงช่องแอร์ เกียร์ และที่เปิดประตู   ดูหรูหร่า และเป็นโทนเดียวกันดี 

แต่เสียอย่างที่ขัดใจผมนะ  อาจดูเป็นเรื่องจุกจิก แต่ผมรู้สึกอย่างนั้นจริงๆ  ที่เหยียบ

คันเร่ง กับเบรกอ๊ะ    ดูธรรมดา เกินไป เมื่อเทียบกับส่วนอื่นๆ  คือว่า ตรงอื่นดูหรู หรา หมด 

แต่คันเร่งและเบรก ดูธรรมดา มาก อ๊ะ

• Newbie
  • *
Re: ไปดู TR Exclusive Limousine กับเพื่อนมาครับ ^ _ ^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 01:58:03 »
มาดูด้านหลังส่วนของผู้โดยสาร  ส่วนนี้แจ๋ม มากครับ    รู้สึกชอบที่สุดเลย

ลองนั่งแล้ว สบายตูด สบายตัวดี  นี่ถ้ามี ไวน์ด้วยนี่   จะเริ่ดหรูไปไหน อิอิ

ออฟไลน์ 0%

• Hero Member
Re: ไปดู TR Exclusive Limousine กับเพื่อนมาครับ ^ _ ^
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 02:00:46 »
เหมาะกับ กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน เจ้าของโรงสี มากก

ประมาณว่าอัพเกรดจาก fortuner อย่างแท้จริง

:-\

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 02:04:41 »
ส่วนรูปนี้เป็นส่วนท้ายรถครับ   พื้นที่เหลือเยอะมาก คงเอาไว้เก็บสัมภาระอะไรประมาณนั้น  (เยอะไปป่าว ผมว่า)

ความรู้สึกที่ผมรู้สึกโดยรวมนะ   รถคันนี้ให้ความรู้สึกโอ่อ่า หรูหร่า  สวย   ดี   มีความสะดวกสบายครบ  

สำหรับผู้นั่งที่เป็นผู้นั่งนะ ที่ไม่ใช่คนขับ 5555   มี LCD เบาะก็ปรับได้เยอะ  ไม่รู้จะสบายไปไหน

ส่วนเรื่องราคา เข้าใจว่าคันนี้ จะหลายล้าน  ที่ไหนได้ ราคาอยู่ที่ ล้านห้า  เอง      สำหรับผม  

เมื่อเทียบกับสิ่งที่ได้ กับสิ่งที่จ่ายไปผมว่าคุ้มนะ   แต่ก็อย่างว่าผมก็ไม่รู้ว่าผมจะเอารถลีมูซีนมาขับก็คงไม่ใช่

ถ้าผมซื้อมาใช้ที่บ้าน  ผมคงกลายเป็นคนขับรถเลยแหละ  ไม่เอาหรอก เพราะทั้งบ้านผมขับเป็นคนเดียว T T  

ก็ต้องไม่ได้นั่งเบาะหลังสบายๆอยู่แล้ว   แล้วก็ไม่ได้รวยถึงขนาดว่ามีคนขับรถให้ซะด้วยสิ   แต่ถ้าใครที่มีธุรกิจ

ที่จำเป็นต้องมีรถพวกนี้ไว้บริการ เช่น โรงแรม ก็ลองมองตัวนี้ดูก็ได้ครับ    ผมว่าเป็นทางเลือกที่ดีเลยทีเดียว

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 02:06:15 »
@คุณtriclosan    ก็น่าจะเหมาะกับคนใหญ่คนโตครับ  ผมว่า  5555+

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 02:10:32 »
ได้กลิ่นโฆษณาแฝงลอยเข้ามาฉุนจมูกมากๆ
สัปดาห์ที่แล้ว ก็ไทยรุ่ง ก็อปปี้ ฮัมเมอร์มาคันนึงแล้ว
วันนี้เปผ้นลีมูซีน
พรุ่งนี้เอาแกรนด์แอดเวรเจอร์ด้วยเลยดีไหม

อย่าให้จับได้นะ เจอดีแน่ๆ!!

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 02:16:35 »
@คุณJ!MMY    ไม่ใช่แน่นอนครับ  รับรองได้    :)

ออฟไลน์ Ishida

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 03:12:52 »
ถ้าอยู่ห้อง User's Voice จะไม่น่าสงสัยครับ 555555

ปล. ฝากผ่าน Agency ไปบอกผู้บริหารด้วยนะครับ ถ้า Thairung ยังเป็นแบบนี้ ยังโตไม่ได้หรอกครับ พึ่งใบบุญราชการซื้อไปแค่นั้น ตลาด consumer แทบไม่ได้อะไรเลย ก็ไม่ต่างอะไรก็องค์กรราชการครับ

Innovative Design
Friendly User Interface
Neat
Resonable Price

แค่นี้ ก็สบายแล้วครับ ยังไงก็รอด เพราะตอนนี้มันแทบไม่มีจุดสนใจให้ซื้อเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2011, 03:22:03 โดย Ishida »
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ DArkMaster

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 03:33:23 »
ไม่ใช่อย่างโง้นอย่างงี้นะ ผมว่าเหมือนมาโฆษณาเลยอ่ะ(ผมคงคิดไปเอง ;D)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 04:02:09 »
ถ้าไม่ใช่ต้องขออภัยด้วยนะครับ

สำนวนการเขียนของคุณ เหมือนพวกเขียนโฆษณาตจามเว็บมากหนะครับ
ช่วงนี้ เราอยู่ในโหมดระวังตัวกันอยู่ กับพวกโฆษณาแฝง

ไทยรุ่งนี่ บอกตรงๆว่า ยังต้องการ ทีมออกแบบที่ทำงานได้ดีกว่านี้
และเปิดกว้าง รับแนวทาง หรือรสนิยมใหม่ๆ ของตจลาดที่เปลี่ยนไปด้วย ถึงจะอยุ่รอด

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 07:21:16 »
อยากให้ลองไปดูรถ Limousine แท้แท้ว่าเป็นยังไงครับ
แล้วจะพอทราบได้ว่า TR คันนี้ "หลุด" และอย่างห่างไกลมาก

ทีมออกแบบน่าจะหารถ Limousine แท้มาดูสักคัน
แล้วแกะออกมานั่งวิเคราะห์ว่า อะไรทำให้มันหรูหรา อะไรคือส่วนสำคัญ
นี่เหมือนจำจำมาจากหนัง แล้วก็ยัดทุกอย่างที่จำได้เข้าไป ออกมาแปะป้ายเป็น Limousine
ทั้งทั้งที่ นั่งแล้วคงรู้สึกเหมือนนั่งรถตู้เตี้ยเตี้ย ไม่ได้สะดวกสบายอะไรเลย

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 07:28:47 »
จะยาวไปไหน  - -"

รู้สึกว่าไม่ชอบครับ

ยาวขนาดนี้ ความยาวจริงๆมาจากห้องเก็บของเท่านั้น
กลับทำให้รถขับยากขึ้นไปอีก คิดถึงเวลาเลี้ยวเ้ข้าซอย ต้องตีวงขนาดไหน

PKS8

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 07:47:57 »
ส่วนตัวผมดูแล้วเหมือกระบะตอนยาวยังไงไม่รู้ ไม่ได้หรูเหมือนลิโมจริงๆอ่ะครับ

ออฟไลน์ Excellion

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 07:49:14 »
อยากให้ลองไปดูรถ Limousine แท้แท้ว่าเป็นยังไงครับ
แล้วจะพอทราบได้ว่า TR คันนี้ "หลุด" และอย่างห่างไกลมาก

ทีมออกแบบน่าจะหารถ Limousine แท้มาดูสักคัน
แล้วแกะออกมานั่งวิเคราะห์ว่า อะไรทำให้มันหรูหรา อะไรคือส่วนสำคัญ
นี่เหมือนจำจำมาจากหนัง แล้วก็ยัดทุกอย่างที่จำได้เข้าไป ออกมาแปะป้ายเป็น Limousine
ทั้งทั้งที่ นั่งแล้วคงรู้สึกเหมือนนั่งรถตู้เตี้ยเตี้ย ไม่ได้สะดวกสบายอะไรเลย

เห็นด้วยกับคุณเนยครับ ผมไม่เห็นว่ามันจะดูเริ่ดหรูอะไรดังที่คุณ จขกท. โฆณษา + +
แค่รถมันยาวแค่นั้นหละครับ หรูๆแนะให้ไปดูภาพยนตร์ดังๆเอานะครับว่าหรูๆเป็นเยี่ยงไร  :D

ออฟไลน์ buggle01

• Full Member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 07:51:09 »
ผมเอาใจเชียร์ไทยรุ่งนะ อย่างน้อยก็เป็นคนไทยที่มีความมุ่งมั่นทำงาน
อยากจะเป็นกำลังใจให้ครับ

รับฟังลูกค้า ดูความต้องการตลาด และพัฒนาตัวสินค้า จะเป็นแนวทางที่ดีที่สุดครับ

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 08:35:27 »
ผมเอาใจเชียร์ไทยรุ่งนะ อย่างน้อยก็เป็นคนไทยที่มีความมุ่งมั่นทำงาน
อยากจะเป็นกำลังใจให้ครับ

รับฟังลูกค้า ดูความต้องการตลาด และพัฒนาตัวสินค้า จะเป็นแนวทางที่ดีที่สุดครับ
ผมเองแทบจะไม่รู้จักรถของไทยรุ่งเลยนะ
แต่ก็ขอเปนกำลังใจให้ทีมงานคนไทยพัฒนากันต่อไป

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 25, 2011, 08:47:46 โดย oatkaru »
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 08:48:56 »
คันนี้ถ้าดูแค่หน้ากับหลังจะไม่รู้เลยว่า มันคือลีมูซีน ต้องทำให้ตัวสินค้าชัดเจนกว่านี้ครับ
ภายในก็เฉยๆ Hyundai H1 ตัวแต่ง หรู ยังดูดีกว่าเลยครับ ไม่ได้ไม่ชอบของไทยนะ แต่คันนี้ควรปรับปรุงจริงๆ ปกติผมเป็นคนอนุรักษ์ของไทยมากนะ

เห็นด้วยว่าควรซื้อ ลีมูซีน มานั่งดู แล้วค่อยทำออกมาใหม่ก็ยังไม่สายนะครับ
และควรทรงไปทดสอบการชนด้วยนะครับ เพราะมันดูไม่ปลอดภัยเอาเสียเลยครับ

ออฟไลน์ Maman_Haheinz

• Full Member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 09:44:40 »
บอดี้หน้า เชฟวี่
ภายใน อีซูซุ
ชอบแค่ทีวีจอใหญ่ๆ ติดเพลย์ 3 เข้าไปละเหมาะเลย
 ;D ;D
โห ยี้ โห ยี้ โหยยยยย
หิววววววววว!!!!!!

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 09:56:08 »

"อาเม่งฮวย ค่าแชร์ ล่าย ยางงงงงงงง"

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 10:21:24 »
จากประสบการณ์ที่ผมเคยได้นั่งคันนี้มาครั้งนึงในชีวิต

บอกได้เลยว่า เจ้า TR คันนี้มันไม่ใช่แน่นอน

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 10:27:02 »
ภายในคันที่ดำมะกี้ก้อประมาณนี้เลยจริงๆ
บังคับเลี้ยว4ล้อ วงเลี้ยวแคบแบบไม่น่าเชื่อ

ออฟไลน์ mckyparty

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 10:29:16 »
รถทำออก ขายดีหรือไม่ดี การตัดสินอยู่ที่ผู้บริโภค ผู้บริโภคไม่ซื้อ รถไทยก้อไม่เจริญ ทัศนคติ ต่อรถไทย มันเปลี่ยนยากแล้ว อย่างถ้าผมจำเป็นต้องซื้อรถคันเดียวในบ้าน ก้อคงไม่เลือกรถไทย
แม้ว่า การช่วยกันซื้อ มันจะเหมือนเป็นการต่อยอดพัฒนาไปเรื่อยๆ แม้ว่าเราจะเป็นแค่ยุคบุกเบิกก้อตาม

แต่หากมีก้าวแรก ก้าวต่อๆไป ย่อมตามมา

ท่านๆคงจำได้ กับรถ Proton มาเลย์ หรือ Hyundai เราได้เห็นกันมาตั้งแต่รุ่นแรกๆเค้า ที่เอาเทคโนโลยี ยี่ห้อมิตซูมาใช้ ตอนแรกๆ คนไม่ยอมรับ แต่เชื่อมั้ย คนประเทศนั้นๆเค้าอุดหนุนกันอย่างดี อย่างว่ารัฐเค้าช่วยดันด้วยล่ะ
ดูเอาเถิด วันนี้เค้าไปถึงดาวอังคารแล้ว
เรายังล้าหลังเค้ามากมาย

ถ้ารัฐเราไม่สนับสนุนจริงจัง รถไทยไม่ได้เกิด ต้องเป็นทาส ต่างชาติ ชั่วกัปชั่วกัลป์

ออฟไลน์ Sammy_

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 10:47:48 »
รถทำออก ขายดีหรือไม่ดี การตัดสินอยู่ที่ผู้บริโภค ผู้บริโภคไม่ซื้อ รถไทยก้อไม่เจริญ ทัศนคติ ต่อรถไทย มันเปลี่ยนยากแล้ว อย่างถ้าผมจำเป็นต้องซื้อรถคันเดียวในบ้าน ก้อคงไม่เลือกรถไทย
แม้ว่า การช่วยกันซื้อ มันจะเหมือนเป็นการต่อยอดพัฒนาไปเรื่อยๆ แม้ว่าเราจะเป็นแค่ยุคบุกเบิกก้อตาม

แต่หากมีก้าวแรก ก้าวต่อๆไป ย่อมตามมา

ท่านๆคงจำได้ กับรถ Proton มาเลย์ หรือ Hyundai เราได้เห็นกันมาตั้งแต่รุ่นแรกๆเค้า ที่เอาเทคโนโลยี ยี่ห้อมิตซูมาใช้ ตอนแรกๆ คนไม่ยอมรับ แต่เชื่อมั้ย คนประเทศนั้นๆเค้าอุดหนุนกันอย่างดี อย่างว่ารัฐเค้าช่วยดันด้วยล่ะ
ดูเอาเถิด วันนี้เค้าไปถึงดาวอังคารแล้ว
เรายังล้าหลังเค้ามากมาย

ถ้ารัฐเราไม่สนับสนุนจริงจัง รถไทยไม่ได้เกิด ต้องเป็นทาส ต่างชาติ ชั่วกัปชั่วกัลป์

ชอบจัง

ออฟไลน์ lexus

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 10:58:17 »
ในสายตาผมมันไม่หรูเลยแฮะ

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 11:03:03 »
อีผุผุ + เซฟ เพิ่มความยาว ฮาๆ + +

ออฟไลน์ Tonaka

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 11:04:56 »
ตราบใดที่ บริษัท นี้ยังคิดโตแบบเดิมๆ อยู่   ผมว่าคงแย่ลงครับ
阿蘇山

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 15:55:39 »
@คุณIshida  ขอโทษครับ สงสัยผมคงโพสผิดห้อง ผมคงอ่านเข้าใจผิดครับ  เรื่อง รีวิว  ขอโทษอีกครั้งครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 16:02:41 »
@คุณJ!MMY ไม่เป็นไรครับ  ผมอยากลองเป็นนักเขียนเหมือนคนที่เค้ามารีวิวกันอ๊ะครับ ที่ผมเคยอ่าน
เค้าเขียนสนุกดี  ก็เลยลองเขียนบ้างอยากให้ได้ถึงอารมณ์ และความสนุกเหมือนที่ผมเคยอ่าน   
แต่คงจะเขียนได้ไม่ดีเท่าไหร่ T T  เลยโดนว่าเลย   แต่ไม่เป็นไรครับจะได้ปรับปรุงตัว   

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 25, 2011, 16:13:00 »
@คุณ Excellion  ถ้าตัวอื่นเป็นแบบ ภาพภายในที่คุณ PapaRo@ch~* เอามาให้ดู   มันก็คนละสไตล์คนละแบบเลยครับ
เหมือนในภาพของคุณ PapaRo@ch~* นั่งได้หลายคน   แต่ตัว TR Exclusive Limousine นั่งได้แค่ 2 คน