ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยเลือกรถ SUV แบบ Hi-end หน่อยครับ  (อ่าน 15189 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hundredpiper

• Jr. Member
  • **
รบกวนช่วยเลือกรถ SUV แบบ Hi-end หน่อยครับ
« เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 21:53:08 »
ตอนนี้ที่ผมดูอยู่ก็คือ Porsche Cayenne Diesel กับ BMW X6 Diesel
2รุ้นนี้ราคาใกล้เคียงกันมาก ก็เลยไม่แน่ใจว่าจะเลือกตัวไหนดี
Porsche Cayenne Diesel นั้นราคาที่ซื้อกับเกรย์ก็อยู่ในราคา7ล้านในขนานที่BMW X6 ที่ศูนย์ใหญ่อยู่ในราคา 6,699,000 ล้านบาท
และ2คันนี้อัตราการประหยัดน้ำมันเท่าๆกันเลย
เหตุผลที่ผมเลือก SUV ก็คือ ต้องการใช้วิ่งทางไกล ต่างจังหวัดบ่อยๆและใช้งานหลายปีอาจจะถึง10ปีด้วยครับ
ถ้าในระยะยาวค่าซ่อมบำรุงคันไหนจะถูกกว่าและงอแงน้อยกว่า?
ในใจผมก็อยากมี Super Car คันแรกในชีวิตแต่กลัวมันจะซ่อมเยอะและอะไหล่แพง
แต่ BMW นั้นให้ประกันมาตั้ง5ปีกับ100,000กิโลเมตร
ไม่ทราบว่าคันไหนจะคุ้มกว่ากันครับ?

WINKUNG

• บุคคลทั่วไป
Re: รบกวนช่วยเลือกรถ SUV แบบ Hi-end หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 21:58:44 »
ผมเลือก X6 ครับ หน้าตาดุดี

ดีเซลบีเอ็ม ก็น่าหลงใหล

ไปต่างจังหวัดศูนย์ก็หน้าจะเยอะกว่า

ปล. วัยรุ่นแถวนี้เค้าฮิตกันซะด้วย

;D ;D

ออฟไลน์ a-k-e

• Full Member
Re: รบกวนช่วยเลือกรถ SUV แบบ Hi-end หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 21:58:49 »
หากกลัวซ่อมเยอะ และอะไหล่แพง อย่าแหยมกับเกรย์ครับ ถ้าไ่ม่เชี่ยวชาญพอ Cayenne Diesel คงอด
แต่ถ้า Cayenne S Hybrid ประมาณ 7.9 ล้านของ AAS กับ BMW X6 6.7 ล้านออกศูนย์
ข้อแตกต่างคือ Porsche รับประกัน 9 ปี ส่วน BMW มี BSI 5 ปี หากหมดแล้วสามารถจ่ายเงินต่อได้ (1-2 ปีมั๊ง)

หากเป็นตัวผม ใช้แค่ขับทางไกล ออกต่างจังหวัดบ่อย ไม่เก่งเรื่องซ่อม อู่ ฯลฯ ผมเลือก BMW X6 ครับ
ถึงแม้ว่า BMW จะดูหรูหราน้อยกว่า Porsche ... แต่สำหรับผม X6 เป็นข้อยกเว้น

ออฟไลน์ gorilla

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 22:03:20 »
ใช้ยาวออกศูนย์ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 22:24:45 »
ถ้าใช้ขับทางไกล เป็นผมเอา BMW X6 ออกศูนย์ ครับ เพื่อความชัวร์
เรื่องความหล่อ ผมว่า X6 ก็ไม่เป็นรอง Cayenne นะ (มั้ง)

แต่ถ้าจะเอา Cayenne จริงๆ ก็ต้องดูเรื่อง Service อีกทีครับ
ถ้าคิดว่าเกรย์ที่ออก ไว้ใจได้ แล้วดูท่าจะอยู่กะเราได้นานจริงๆ Cayenne ก็น่าสนครับ เพราะตัว Diesel ก็ประหยัดน้ำมันดี เหมาะกะวิ่งทางไกล

แต่ไม่รู้คิดไปเองรึป่าว Cayenne มันดูเหมือนๆจะกว้างกว่า X6 ยังไงก็มะรู ไม่เคยลองนั่ง

ออฟไลน์ hong_G

• Sr. Member
  • I aM HoNG
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 22:34:28 »
เลือกยากนะครับเนี่ย  ชอบ Porsche เป็นการส่วนตัว แต่ BMW X6 รุ่นนี้สวยจริงๆ  ถ้าใช้ยาวๆ คงจำเป็นต้องเลือก BMW ละครับ สบายใจเรื่องศูนย์มากกว่า

ออฟไลน์ THUIO

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 22:47:18 »
ไม่สนใจ Land Rover Discovery4 เหรอคับ ราคาก็พอๆกันเลยไม่ค่อยมีใครขับด้วยคับ เท่ดี

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 23:00:54 »
ใจจริงผมอยากได้ Porsche มากๆเลยติดตรงซ่อมบำรุงระยะยาวเนียและ2จิต2ใจอยู่และราคาก็เกือบจะเท่ากัน

ขอสอบถามไรหน่อยครับ ผมเห็นว่า Porsche มีระบบถุงลมหรือ Air suspension นั้นจะทำให้รถนิ่มกว่า BMW X6 ไหมครับ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2011, 16:23:29 โดย Hundredpiper »

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 23:08:51 »
BMW X6

เท่านั้น รถถัง
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ Gamo

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 23:10:30 »
ตอนนี้ที่ผมดูอยู่ก็คือ Porsche Cayenne Diesel กับ BMW X6 Diesel
2รุ้นนี้ราคาใกล้เคียงกันมาก ก็เลยไม่แน่ใจว่าจะเลือกตัวไหนดี
Porsche Cayenne Diesel นั้นราคาที่ซื้อกับเกรย์ก็อยู่ในราคา7ล้านในขนานที่BMW X6 ที่ศูนย์ใหญ่อยู่ในราคา 6,699,000 ล้านบาท
และ2คันนี้อัตราการประหยัดน้ำมันเท่าๆกันเลย
เหตุผลที่ผมเลือก SUV ก็คือ ต้องการใช้วิ่งทางไกล ต่างจังหวัดบ่อยๆและใช้งานหลายปีอาจจะถึง10ปีด้วยครับ
ถ้าในระยะยาวค่าซ่อมบำรุงคันไหนจะถูกกว่าและงอแงน้อยกว่า?
ในใจผมก็อยากมี Super Car คันแรกในชีวิตแต่กลัวมันจะซ่อมเยอะและอะไหล่แพง
แต่ BMW นั้นให้ประกันมาตั้ง5ปีกับ100,000กิโลเมตร
ไม่ทราบว่าคันไหนจะคุ้มกว่ากันครับ?

Cayenne ไม่ใช่ Supercar นะครับ ถ้าเป็น Porsche ระดับ supercar ต้อง 911 หรือไม่ก็พวก Carerra GT ครับ  ;)

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 23:16:31 »
ตัว Cayenne ราคา 7.9 ล้านจาก AAS นีเป็นตัว Base เลยนะครับ ไม่มี option อะไรเลย แบบซื้อมาให้คนดูแต่ภายนอกน่ะครับ ถ้าจะเอาแบบมี option ต่างๆ พอใช้ได้ ก็น่าจะ 8-9 ล้านบาทครับ ถ้าจะออกเกรย์ แนะนำให้ออก BMW กับ ศูนย์ดีกว่าครับเพราะ Porsche ไม่สามารถเปิดเครื่องหรือเกียร์ออกมาซ่อมได้ครับ แล้วหาอู่นอกซ่อมได้ยากกว่า เข้าใจว่า AAS ยังให้เบิกอะไหล่ได้อยู่แต่ไม่รับซ่อม ราคาอะไหล่ถ้าเป็นรถเกรย์ ก็ + เพิ่มไป 20 - 30% ครับ

BMW X6 มี Air suspension เหมือนกันครับ แต่มีคู่หลังครับ Air Suspension ของ Cayenne ก็นิ่มดีครับ แต่คิดว่าจุดประสงค์ไม่ใช่เพื่อแต่ความนิ่มครับ เพราะตัวรถเองเป็นรถใหญ่และหนักอยู่แล้วยังไงช่วงล่างก็ไม่กระด้าง แต่จุดของ air suspension น่าจะเป็นเรื่องของการปรับระดับสูงต่ำ พร้อมกับระบบ auto level มากกว่าครับ ยังไงก็ลองดูนะครับ

ในนี่มีเพื่อนใช้ทั้ง X6 และ Cayenne อยู่หลายคน คงมีใครมาให้คำตอบได้เพิ่มเติมครับ

ถ้าอยากออก supercar สักครั้งในชีวิต แนะนำ 911 หรือพวก Ferrari ดีกว่าครับ เพราะระดับ Cayenne ยังไม่ถือว่าเป็น supercar ครับ แม้แต่ Cayman หรือ Boxster ก็ยังถือว่าเป็นแค่ sport car ครับ  ;D

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 23:34:21 »
X6 5 ที่นั่งมาแล้วนะครับ
แต่ผมชอบ Cayenne มากกว่าลองดูหลายๆที่ครับราคาไมเท่ากันสักที่ยังไงเรื่องบริการหลังการขายเป็นเรื่องสำคัญ
ดูความพร้อมด้วยครับ

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 23:39:04 »
ไม่สนใจ Land Rover Discovery4 เหรอคับ ราคาก็พอๆกันเลยไม่ค่อยมีใครขับด้วยคับ เท่ดี
Land Rover ในไทยได้รับความนิยมน้อยลงเรื่อยๆฝรั่งแซวกันว่าตู้เย็นเคลื่อนที่ได้ปัญหาที่จะตามมาคือราคาขายต่อสุดช๊อคครับ
แต่ของแบบนี้ก็แล้วแต่ชอบเนอะ

ออฟไลน์ Mammoth

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 23:50:07 »
เอา X6 ครับ  ใส่ท่อแซ่ด ยิงตรงลงหน้าเพลา แล้วก็พ่วงกล่องด้วย   ::)   อันหลังล้อเล่นนะครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 00:15:45 »
จริงๆแล้ว X6 30d เรามีทำรีวิวอยู่ครับ
แต่ว่ายังไม่คลอดเสียที

จะบอกว่า รถจะอุ้ยอ้ายสักหน่อยนะครับ ตามประสา SUV ร่างยักษ์ ล้อโต แทบทุกคันจะอุ้ยอ้ายหมด

X6 เป็นยานแม่ คันหนึ่ง ในโลกมนุษย์ ประหยัดน้ำมัน ระดับวิ่งทางไกล มี 12 กิโลเมตร/ลิตร ได้อยุ่
ที่ความเร็ว 110 ดังนั้น ไม่ใช่ปัญหา

คำถามก็คือ ถ้ารอได้ รอดู M-Class ประกอบในประเทศในปีหน้าไหมครับ?

แต่ถ้าต้องรีบใช้รถ X6 น่าสนใจดี แต่ Cayenne ก็จะมีห้องโดยสาร ซึ่ง น่าสนใจกว่านิดนึง

Jack_8899

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 00:39:43 »
 เป็นผมเลือก BMW X6 ออกศูนย์น่าจะดีกว่าครับ เพราะใช้รถ 10 ปี ถ้ามีปัญหาเข้าศูนย์ได้สบาย

แต่ถ้า Porsche Cayenne ออกเกรย์ ก็แล้วแต่ท่านครับ ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องเกรย์เท่าไหร่ อิอิ

ปล. เป็นผมก็เลือกไม่ถูกเหมือนกันครับ 55 ต้องไปลองขับถึงจะดี ^^

ออฟไลน์ templeboy

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 01:07:27 »
ได้ไปลองขับ X6 รึยังครับ....ถ้ายังผมอยากให้ไปลองนะครับ แล้วจะตัดสินใจเลือกได้ไม่ยากเลยครับ
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ TJ_NARAK

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 02:30:34 »
เลือก X6 สบายใจกว่าครับ ถ้ายิ่งใช้นาน ออกรถกับศูนย์ เถอะครับ
CAR IN MY DREAM -> BMW X3 F25 + BMW 320d + MINI COOPER S COUNTRYMAN ALL4 + GOLF Gti

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 11:10:53 »
โดยส่วนตัวผมชอบ Cayenne นะ
แต่ถ้า BMW ออกจากศูนย์มันจะสบายใจกว่าอะครับ
แต่ผมไม่เคยนั่งสองคันนี้ด้วยละสิ เลยไม่ขอตอบไรมากครับ 8)

PeteFD

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 11:45:37 »
ไม่ว่าจะออกคันไหน ออกรถศูนย์ดีกว่าครับ สบายใจกว่า รถคันนึงไม่ใช่ถูกๆ แล้วเราก็ใช้งานหลายปีด้วย ซื้อรถต้องจ่ายเพื่อความสบายใจด้วย เห็นบางคนเน้นเท่ห์อย่างเดียว ยอมซื้อรถนอกแบบไม่เอาออฟชั่นอะไรเลยแล้วออกับเกรย์อีก ไม่รู้ใช้ไปนานๆ จะเป็นไง เห็นบ้างก็บอกว่าเกรย์บริการดี กลัวว่าจะแค่ดีตอนซื้อ แล้วพวกเกรย์นี่บางทีบอกว่าประกัน 2 ปีบ้าง ปีนึงบ้างนี่ ประกันแค่เกียร์กับเครื่องนะครับ ช่วงล่างหรืออะไรอื่นๆ เสียนี่ก็ตัวใครตัวมันไปว่าเค้าก็ไม่ได้ด้วยเพราะได้มีการบอกไว้ก่อนแล้ว

ยังไงก็ลองคิดดูดีๆ นะครับ ออกเกรย์ได้ถ้าคุณเป็นพวกใช้รถปี หรือ สองปีแล้วเปลี่ยน แต่ถ้าใช้นานออกรถศูนย์เถอะครับ ช่วยชาติจ่ายภาษีครบๆ ด้วย

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 12:23:37 »
เรื่องรับประกัน9ปีนี่ ไม่ได้รวมทุกอย่างเหมือนกับ BSI หรือ MBTH นะครับ  หมายถึงการรับประกันตัวรถเช่นพวกสนิมขอบยาง ไม่เกี่ยวกับเครื่องยนต์นะครับผม

Free service ที่ให้จริงๆ คือ 4ปี ครับ  อันนี้ผมก็ได้รู้ความจริงตอนไปถามกับ sale ของ AAS นี่แหละครับ

เลือกรถที่เราชอบเลยดีกว่าครับ เพราะเราต้องอยู่กับมันอีกนาน    หรือลองคำนวนดูครับว่าส่วนต่างราคากับเกรย์และศูนย์ต่างกันมากไหม ถ้าอยู่ในขอบเขตที่เรา ok ก็ตัดสินใจได้เลยครับ   เพราะตัวผมเองหลังจากที่ใช้รถศูนย์มาตลอด ตอบได้เลยว่า พอหลังจากหมดประกันแล้ว  ก็หาศูนย์ซ่อมเองครับ เพราะสู้ราคาไม่ไหวเลย ^^"

X6 ก็ ok ครับ   แต่พอดีไปลอง Test มาแล้วไม่ชอบ Style การขับขี่เท่าไหร่ครับ กระด้างมากไปบ้าง  ส่วน ML ก็โยนตัวมากไป     เลยเพิ่งจะมาดูที่ Cayenne นี่แหละครับ

ค่อยๆศึกษาเป็นข้อมูลเพิ่มขึ้นเรื่อยๆครับผม จะได้ข้อคิดต่างๆมา +- กันได้    ฟังหูไว้หูก็ดีครับ   เพราะบางทีโฆษณาจากรูปภาพมันหลอกเราให้เข้าใจผิดได้ครับ  ถ้าไม่ได้ถามรายละเอียดเกี่ยวกับข้อมูลให้ดีก่อนบอกกล่าวครับ

ออฟไลน์ แป้งอ้วน

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 14:47:01 »
ไม่ชายตามามองดู TOYOTA LAND CRUISER VX200 บ้างหรือครับ

เพื่อนผมใช้อยู่ ตอนขับไป ตจว.ด้วยกัน มันนั่งสบายมากจริงๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2011, 15:09:48 โดย magnic »
ขับสี่ TURBO จาเอาอารายอีก

ออฟไลน์ Zardus

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 15:50:32 »
แนะนำให้ลองดู 5 Series GT ครับ แต่ไม่แน่ใจว่าจะเข้าข่ายของเจ้าของกระทู้หรือเปล่านะครับ

แต่2ตัวด้านบนนี่ ผมว่า ถ้าคุณภาพแล้ว Porsche ก็คือ Porsche วันยันค่ำ มันดีของมันอยู่แล้ว

แต่ BMW เท่าที่ผ่านมากับ X3 ที่ใช้อยู่นี่ บอกตรงๆว่า "ชีช้ำ" กับค่าซ่อมเวรตะไลนี่จริงๆ (ขออภัยที่ไม่สุภาพ)

จริงๆผมก็มอง X1 อยู่ แต่ BMW ก็คือ BMW ครับ ผมไม่ค่อยจะเชื่อใจ ยิ่งใช้เป็น10ปีนี่ไม่แนะนำครับ

Porsche เรื่องความทนทานนี่ เค้าว่า ถ้าMaintainance ตามอายุตามกิโลแล้ว "ถึก+ทนเป็นคูโบต้า" เลยนะครับ
บุหรี่ เป็นภัยต่อสังคม

เราจะเป็นฮีโร่

ดูด ให้มันหมดโลกไปซะ

• **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 21:52:46 »
แนะนำให้ลองดู 5 Series GT ครับ แต่ไม่แน่ใจว่าจะเข้าข่ายของเจ้าของกระทู้หรือเปล่านะครับ

แต่2ตัวด้านบนนี่ ผมว่า ถ้าคุณภาพแล้ว Porsche ก็คือ Porsche วันยันค่ำ มันดีของมันอยู่แล้ว

แต่ BMW เท่าที่ผ่านมากับ X3 ที่ใช้อยู่นี่ บอกตรงๆว่า "ชีช้ำ" กับค่าซ่อมเวรตะไลนี่จริงๆ (ขออภัยที่ไม่สุภาพ)

จริงๆผมก็มอง X1 อยู่ แต่ BMW ก็คือ BMW ครับ ผมไม่ค่อยจะเชื่อใจ ยิ่งใช้เป็น10ปีนี่ไม่แนะนำครับ

Porsche เรื่องความทนทานนี่ เค้าว่า ถ้าMaintainance ตามอายุตามกิโลแล้ว "ถึก+ทนเป็นคูโบต้า" เลยนะครับ

ถูกใจ comment นี้จริงๆเลย "ค่าซ่อมเวรตะไล" เพื่อนพ่อผมก็บอกอย่าเอา BMW เลยเพราะค่าซ่อมเนียและ งอแง มากๆซ่อมไม่หาย ไม่รู้รุ่นใหม่จะเป็นหรือป่าว
ไม่ทราบว่า Porsche จะเจอแบบนี้หรึอป่าวเนีย น่ากลัวจัง และอะไหล่ Porsche จะแพงกว่า อะไหล่ BMW หรือป่าวครับ? หรือครวจรอBenz M Class ใหม่ดี?
ขอบคุณสำหรับหลายๆความคิดเห็นนะครับ ^_^

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 14:51:44 »

ถูกใจ comment นี้จริงๆเลย "ค่าซ่อมเวรตะไล" เพื่อนพ่อผมก็บอกอย่าเอา BMW เลยเพราะค่าซ่อมเนียและ งอแง มากๆซ่อมไม่หาย ไม่รู้รุ่นใหม่จะเป็นหรือป่าว
ไม่ทราบว่า Porsche จะเจอแบบนี้หรึอป่าวเนีย น่ากลัวจัง และอะไหล่ Porsche จะแพงกว่า อะไหล่ BMW หรือป่าวครับ? หรือครวจรอBenz M Class ใหม่ดี?
ขอบคุณสำหรับหลายๆความคิดเห็นนะครับ ^_^

โดยรวม อะไหล่ที่ไม่ใช่พวกสิ้นเปลืองของ Porsche แพงกว่าครับ อย่าลืมว่าอะไหล่ของ Porsche ต้องสั่งจากนอกทั้งหมดนะครับ ไม่มีอะไหล่ทำในประเทศเลยและส่วนใหญ่หาซื้อนอกศูนย์ไม่ได้ ต้องเบิกศูนย์อย่างเดียวหรือไม่ก็ต้องสั่งจากนอกเองครับ ถ้าคิดจะใช้ Porsche ก็ต้องเผื่อใจตรงนี้ไว้บ้าง  ;)

PKS8

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 15:03:27 »
ผมชอบ Cayenne มากๆ แต่ไม่รู้จะไปซ่อมที่ไหน แต่ถ้า X6 เป้นตัวเลือกแล้ว

ผมแนะนำ X6 ครับ ยิ่งใช้นานๆยิ่งน่าใช้กว่าครับ แต่ผมกลับมองตรงกันข้ามนะ

ผมจะออก Grey แทนครับ เพราะผมมีอู่นอกที่ไว้ใจได้ ซ่อมถูกกว่าศูนย์อย่างน้อยต้องมีครึ่งนึง แล้วงานซ่อมกับการรับประกันอะไหล่ดีกว่าศูนย์ งานเรียบร้อยกว่าเยอะ

E60 ที่ว่า แล็คพวงมาลัยแพงๆ ผมจบได้ไม่เกิน 7 หมื่น คอมแอร์ที่ว่าแพงๆผมจบมาไม่เกินหมื่นครับ ยังไงลองดูครับ ถ้าไม่มีอู่นอกที่เก่งๆ คบศูนย์ไว้ก็สบายใจแต่ไม่สบายกระเป๋าครับ

ปล. BMW นี่ผมเก้บไว้ตั้งแต่ E34 E39 E38 ซึ่งซ่อมก็ตามอายุไม่ได้จุกจิก ซ่อมมาก็จบ ผมว่ามันแต่คนว่าเอาเข้าซ่อมที่ไหนมากกว่ารถมันจุกจิกเองครับ

ออฟไลน์ carera4

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 10:17:19 »
ดูภายในยังครับ
เบาะหลัง X6 เป็นที่นั่งนะครับ
เด็กๆ นอนราบระหว่างสองเบาะไม่ได้...
ผมก็ลังเลเลยพอเจอเบาะหลัง

แต่ไม่ไปcayann เพราะ มี 911 อยู่แล้ว
X6 ก็ยังไม่ลงตัว เลยลงมาหา Q5 สบายตัว สบายใจ...

ออฟไลน์ Zardus

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 18:39:51 »
แจ้งนิดนึงครับ

สำหรับ BMW มีประกัน 5ปีให้นั้น หลายๆท่านบอกว่าน่าตื่นเต้น

เอ๊ะแต่เดี๋ยว

ถ้าท่านติดต่อ AAS Auto ที่เป็น Authorise Dealer ของปอเช่แล้ว

รับไปเลยระยะประกันสูงสุด 9ปีเต็ม

*หมายเหตุ* อันนี้ผมศึกษามาจากเพื่อนใน Porsche 911Club เลยไม่ได้รู้อะไรละเอียดมากมายนะครับ เห็นว่าสูงสุดเท่านั้น แต่ว่ามีแยกย่อยรายละเอียดอะไรก็ตามศึกษาหรือสอบถามเองนะครับ เบอร์ติดต่อ 02-xxx-xxxx (แบบว่าไม่รู้ ลองหาในเน็ตแล้วกันครับ)

ปล. ถ้าทุกอย่างเฟิม ผมว่าจะได้จบๆไอ้เรื่องที่จะอวด BSI 5 ปี ของ BMW ซะที
บุหรี่ เป็นภัยต่อสังคม

เราจะเป็นฮีโร่

ดูด ให้มันหมดโลกไปซะ

• **
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 22:10:07 »
เรื่องรับประกัน9ปีนี่ ไม่ได้รวมทุกอย่างเหมือนกับ BSI หรือ MBTH นะครับ  หมายถึงการรับประกันตัวรถเช่นพวกสนิมขอบยาง ไม่เกี่ยวกับเครื่องยนต์นะครับผม

Free service ที่ให้จริงๆ คือ 4ปี ครับ  อันนี้ผมก็ได้รู้ความจริงตอนไปถามกับ sale ของ AAS นี่แหละครับ

เลือกรถที่เราชอบเลยดีกว่าครับ เพราะเราต้องอยู่กับมันอีกนาน    หรือลองคำนวนดูครับว่าส่วนต่างราคากับเกรย์และศูนย์ต่างกันมากไหม ถ้าอยู่ในขอบเขตที่เรา ok ก็ตัดสินใจได้เลยครับ   เพราะตัวผมเองหลังจากที่ใช้รถศูนย์มาตลอด ตอบได้เลยว่า พอหลังจากหมดประกันแล้ว  ก็หาศูนย์ซ่อมเองครับ เพราะสู้ราคาไม่ไหวเลย ^^"

X6 ก็ ok ครับ   แต่พอดีไปลอง Test มาแล้วไม่ชอบ Style การขับขี่เท่าไหร่ครับ กระด้างมากไปบ้าง  ส่วน ML ก็โยนตัวมากไป     เลยเพิ่งจะมาดูที่ Cayenne นี่แหละครับ

ค่อยๆศึกษาเป็นข้อมูลเพิ่มขึ้นเรื่อยๆครับผม จะได้ข้อคิดต่างๆมา +- กันได้    ฟังหูไว้หูก็ดีครับ   เพราะบางทีโฆษณาจากรูปภาพมันหลอกเราให้เข้าใจผิดได้ครับ  ถ้าไม่ได้ถามรายละเอียดเกี่ยวกับข้อมูลให้ดีก่อนบอกกล่าวครับ
ประกันจริงๆ4ปีเองครับไม่คุ้มอย่างแรง+ศูนย์มีแค่ที่เดียวเอง
http://www.thairath.co.th/content/life/205217 <<<< ศูนย์ใหญ่มีหนาว

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 22:46:30 »
Cadillac Escalde มั้ยคับ  ;D ;D

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango