ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครได้รับรถ Benz C200 รุ่น standardแล้วบ้างรึยังคะ  (อ่าน 10275 ครั้ง)

ออฟไลน์ monphat

• Newbie
  • *
อยากทราบโฉมที่แท้จิงมากๆค่ะว่าเป็นยังไงบ้างคะ ข้างในแต่งเป็นลายไม้รึป่าวคะ(ไม่อยากได้ลายไม้เลยค่ะ)หรือมีoptionอะไรเพิ่มมาบ้างไม๊คะ รบกวนนิดนึงนะคะ ตื่นเต้นๆ ลุ้นอยู่ว่าตัวจิงออกมาแล้วจะเป็นยังไง อิอิอิ ;D

ออฟไลน์ BrownCony

• Sr. Member
Re: มีใครได้รับรถ Benz C200 รุ่น standardแล้วบ้างรึยังคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 23:06:21 »
ไม่มีลายไม้ครับ
ไม่มี presafe ลองดูในโบนชัวได้ครับ
ไม่มี ATTENTION ASSIST
ไม่มี parkronic

และอื่นๆ

ลองดูคัวเลือกอื่นน่าจะดีกว่าครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2011, 23:08:53 โดย Lookmoo+ »

• Newbie
  • *
Re: มีใครได้รับรถ Benz C200 รุ่น standardแล้วบ้างรึยังคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 23:17:10 »
ไม่มีลายไม้ครับ
ไม่มี presafe ลองดูในโบนชัวได้ครับ
ไม่มี ATTENTION ASSIST
ไม่มี parkronic

และอื่นๆ

ลองดูคัวเลือกอื่นน่าจะดีกว่าครับ

พอดีว่าจองไปแล้วอ่ะคะ แต่ไม่แน่ใจว่าที่เซลล์บอกจะตรงกับของจริงรึป่าว ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากนะคะ ;D

ออฟไลน์ templeboy

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 00:58:37 »
ผมไปลองขับมาแล้วครับ แต่ไปลองตัว C200 AV ครับ...บอกตามตรงว่าผิดหวัง!!!

ได้ยินมาว่าเซ็ทช่วงล่างมาคล้ายซีรี่ย์ 3 แต่เอาเข้าจริงๆยังห่างชั้นครับ เบรคก็ไม่หนึบเลย ต้องเรียนตามตรงว่าสำหรับผมมันได้ฟิลลิ่งรถญี่ปุ่นดีๆคันนึงเท่านั้นเองครับ ไม่เหมือนรถยุโรปที่ควรจะมาพร้อมกับความรู้สึกหนึบแน่น และช่วยให้เกิดความมั่นใจ...ตรงนี้มันหายไปครับ

C200 จะดีกว่าซีรี่ย์ 3 ก็ตรงพวงมาลัยเบากว่า แต่ก็ต้องเฉพาะซี่รี่ย์ 3 ตัวทีไม่มี servotronic นะครับ เพราะตัวที่มี...C200 ก็สู้ไม่ได้อีก ก็พวงมาลัยมันเล่นเบาแบบไม่มีแรงต้านอะไรเลย แต่ของซีรี่ย์ 3 จะมีแรงต้านเบาๆอยู่เสมอแม้ที่ความเร็วต่ำ...ให้ความรู้สึกมั่นใจดีมากๆ

ท่านที่จะจอง C200 อยากให้ไปลอง E90 ดูด้วยนะครับ อาจมีเปลี่ยนใจได้....เปลี่ยนใจไปรอ F30 แทนครับ  ;)
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 08:27:02 »
ผมไปลองขับมาแล้วครับ แต่ไปลองตัว C200 AV ครับ...บอกตามตรงว่าผิดหวัง!!!

ได้ยินมาว่าเซ็ทช่วงล่างมาคล้ายซีรี่ย์ 3 แต่เอาเข้าจริงๆยังห่างชั้นครับ เบรคก็ไม่หนึบเลย ต้องเรียนตามตรงว่าสำหรับผมมันได้ฟิลลิ่งรถญี่ปุ่นดีๆคันนึงเท่านั้นเองครับ ไม่เหมือนรถยุโรปที่ควรจะมาพร้อมกับความรู้สึกหนึบแน่น และช่วยให้เกิดความมั่นใจ...ตรงนี้มันหายไปครับ

C200 จะดีกว่าซีรี่ย์ 3 ก็ตรงพวงมาลัยเบากว่า แต่ก็ต้องเฉพาะซี่รี่ย์ 3 ตัวทีไม่มี servotronic นะครับ เพราะตัวที่มี...C200 ก็สู้ไม่ได้อีก ก็พวงมาลัยมันเล่นเบาแบบไม่มีแรงต้านอะไรเลย แต่ของซีรี่ย์ 3 จะมีแรงต้านเบาๆอยู่เสมอแม้ที่ความเร็วต่ำ...ให้ความรู้สึกมั่นใจดีมากๆ

ท่านที่จะจอง C200 อยากให้ไปลอง E90 ดูด้วยนะครับ อาจมีเปลี่ยนใจได้....เปลี่ยนใจไปรอ F30 แทนครับ  ;)

ผมก็รอ F30 อยู่ครับ
เบนซ์รุ่นนี้แค่มองครับ แต่ยังห่างไกลความสนใจ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ book350

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 09:54:27 »
เรื่องลายไม้ ถ้าจำไม่ผิดตัวล่างจะให้เป็นพลาสติกเงาๆสีดำครับ เรียกว่า High gloss หรือ piano black อะไรซักอย่างเนี่ยแหละ ฟังดูดีกว่าที่เป็น

ถ้าไม่ได้ชอบขับรถผมว่าเบนซ์ดีกว่านะครับ รถมันก็ดีพอประมาณ แพงค่าแบรนด์ไปนิด แต่วัสดุภายใน การเก็บเสียง แล้วก็ตราดาวหน้ารถนี่มันเปิดที่จอดรถให้ได้จิงๆ (ยามรีบวิ่งมาเปิดให้ตลอด)

ส่วนหากชอบขับรถ ชอบความเร็ว BMW กินขาดครับยิ่งเบนซ์ตัวล่างด้วยอะไรก็ทำให้สบายยวบยาบไปหมด ฟีลเวลาขับเร็วๆไม่ค่อยดีครับ ต่อให้เป็น Avantgarde ก็ไม่เท่าไหร่

หากต้องการยี่ห้อ Benz ดีครับ
หากต้องการการขับ BMW ดีครับ
ส่วนผม หนีไปเล่น VW แล้ว 555
Way to Itasha!
Honda Accord CM6 (Inspire) V6 3.0L 240HP - K&N - MUGEN - LENSO
VW GTI mk6 2.0L 330HP - APR K04 - VWR - Neuspeed - Defi - Forge - Sendai

ออฟไลน์ Mach

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 10:50:41 »
ไปลองที่ศูนย์ไหนครับช่วยแนะนำหน่อยครับ อยากไปลองบ้าง  ::)

ท่านที่จะจอง C200 อยากให้ไปลอง E90 ดูด้วยนะครับ อาจมีเปลี่ยนใจได้....เปลี่ยนใจไปรอ F30 แทนครับ  ;)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2011, 11:21:18 โดย Mach »

ออฟไลน์ st_citroen

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 10:51:01 »
ลองเข้าที่เวป mercedesmania ครับ
อาจจะมีคนถ่ายรูปมาโชว์แล้วก็ได้ครับ รุ่นนี้เอาไปแต่งสวยครับ

ออฟไลน์ poramasuan

• Jr. Member
  • **
  • โตขึ้น หนูจะเป็น E-Coupe ^^
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 15:45:24 »
รู้สึกว่าจะเริ่มส่งมอบล๊อตแรก (คนที่จองตั้งแต่ กรกฎาคมครับ) ช่วงปลายเดือนนี้ล่ะครับ

เด๋วคงเริ่มเห็นกันตามท้องถนน

เพราะรุ่นนี้ขายดีมากอ่ะครับ  จองกันเยอะมาก

ตัว standard with coomand online หมดไปแล้วครับ ตอนนี้ต้อง waiting list ครับ

ผมจองไปต้นกันยายน  ได้รับรถต้นเดือนมกราคมแน่ะครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 20:37:22 »
รู้สึกว่าจะเริ่มส่งมอบล๊อตแรก (คนที่จองตั้งแต่ กรกฎาคมครับ) ช่วงปลายเดือนนี้ล่ะครับ

เด๋วคงเริ่มเห็นกันตามท้องถนน

เพราะรุ่นนี้ขายดีมากอ่ะครับ  จองกันเยอะมาก

ตัว standard with coomand online หมดไปแล้วครับ ตอนนี้ต้อง waiting list ครับ

ผมจองไปต้นกันยายน  ได้รับรถต้นเดือนมกราคมแน่ะครับ

ถามเซลล์เค้าก็บอกคล้ายๆกันครับผม แต่ไม่เชิง Waiting list นะครับ...เค้าบอกประมาณ MBTH เห็นว่าคนที่ต้องการรุ่น 2.179 มีจำนวนมาก ก็เลยจะผลิตเป็นล็อตที่ 2 ครับ ตอนนี้รับรถได้ก็ประมาณไตรมาสแรกปีหน้าครับผม แต่ก็ยังไม่ 100% นะครับ

รวมถึงท่านใดจะซื้อตัว EL และ AV เซลล์ก็แนะนำว่าให้ชะลอไว้ก่อนครับ เพราะจะมีการปรับใส่ Comand online ให้เป็นมาตรฐานทุกรุ่นแล้วครับผม แต่ราคาอาจจะเพิ่มขึ้นไปประมาณ 30,000 บาท เหมือนกับตัว Standard ครับ
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 20:47:03 »
ไปลองที่ศูนย์ไหนครับช่วยแนะนำหน่อยครับ อยากไปลองบ้าง  ::)

ผมไปลองที่ตลิ่งชันครับผม บริการดีมากๆครับ แต่ไม่ถูกใจตัวรถครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2011, 20:49:44 โดย templeboy »
ว.วชิรเมธี

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 19:20:50 »
เรื่องลายไม้ ถ้าจำไม่ผิดตัวล่างจะให้เป็นพลาสติกเงาๆสีดำครับ เรียกว่า High gloss หรือ piano black อะไรซักอย่างเนี่ยแหละ ฟังดูดีกว่าที่เป็น

ถ้าไม่ได้ชอบขับรถผมว่าเบนซ์ดีกว่านะครับ รถมันก็ดีพอประมาณ แพงค่าแบรนด์ไปนิด แต่วัสดุภายใน การเก็บเสียง แล้วก็ตราดาวหน้ารถนี่มันเปิดที่จอดรถให้ได้จิงๆ (ยามรีบวิ่งมาเปิดให้ตลอด)

ส่วนหากชอบขับรถ ชอบความเร็ว BMW กินขาดครับยิ่งเบนซ์ตัวล่างด้วยอะไรก็ทำให้สบายยวบยาบไปหมด ฟีลเวลาขับเร็วๆไม่ค่อยดีครับ ต่อให้เป็น Avantgarde ก็ไม่เท่าไหร่

หากต้องการยี่ห้อ Benz ดีครับ
หากต้องการการขับ BMW ดีครับ
ส่วนผม หนีไปเล่น VW แล้ว 555

จิงๆอยากได้X1ค่ะ ชอบโฉม แต่อ่านรีวิวคนที่ใช้รวมถึงเพื่อนขับแล้วบอกว่าลมเข้าเหยียบ140เสียงหวีดน่ากัวมาก และเป็นเกือบทุกคัน เลยตัดใจทั้งๆที่ชอบ ที่สำคัญคิวยาวถึง Q2แล้ว เลยรอไม่ไหวอ่ะคะ ฮือๆ ไม่มีวาสนาเปนคู่กัน :'(

ออฟไลน์ st_citroen

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 01:40:43 »

ผมไปลองที่ตลิ่งชันครับผม บริการดีมากๆครับ แต่ไม่ถูกใจตัวรถครับ
ถ้าไปตลิ่งชันลองติดต่อคุณโอ๋ดูครับ

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 06:42:48 »
X1ไม่น่าเล่นครับวัสดุLook Cheapมากครับ เพื่อนผมซื้อมาเดือนเดียวขายทิ้งด้วยความผิดหวังครับ
BMW 750E M SPORT