ผู้เขียน หัวข้อ: K jimmy มาแก้ต่างให้ด้วยครับ  (อ่าน 7556 ครั้ง)

ออฟไลน์ dopepa

• Newbie
  • *
K jimmy มาแก้ต่างให้ด้วยครับ
« เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 23:35:48 »
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,15645.0.html

ตามที่ K jimmy ได้มาแก้ไขข้อความ ทำให้เข้าใจข้อมูลกันผิดพลาด ช่วยออกมาชี้แจงด้วยครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hero Member
  • Hi!!!!
Re: K jimmy มาแก้ต่างให้ด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 26, 2011, 23:51:55 »
ควรจะส่งข้อความไปถึงพี่เค้าดีกว่าไหมครับ ไม่เห็นความจำเป็นต้องตั้งกระทู้ให้เปลืองพื้นที่นะครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: K jimmy มาแก้ต่างให้ด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 00:38:15 »
มันอะไรกันครับ?

แค่นี้ถึงขั้นต้องมาตั้งกระทู้ใหม่เลยหรือ?

มันจะเปิดวันไหน ก็อีกไม่กี่วันข้างหน้ากันแล้ว

สเป็กก็อยุ่ในมือผมหมดแล้ว แต่ยังไม่บอก ยังไม่เปิดเผยอะไรทั้งสิ้น จนกว่า Isuzu จะเปิดสเป้กของเขาออกมาอย่างเป็นทางการ

และผมจำเป็นต้องแก้ไขข้อความของคุณ เพราะ มันเข้าข่ายออกแนวเหมือนโฆษณาแฝง ซึ่งผิดกฎของบอร์ด
ดังนั้น ผมจึงมีสิทธิ์ที่จะแก้ไขข้อความใดก็ได้ เพราะผมเป็นเจ้าของเว็บ

แล้วมีอะไรต้องแก้ต่างตรงไหน? ไม่เข้าใจ?

รอบสื่อ กับรอบประชาชนทั่วไป มีสิทธิ์ที่จะเปิดไม่ตรงกัน ก้เป็นเรื่องปกตินี่ครับ ไม่เห็นตจะแปลกอะไรตรงไหนเลย

อะไรกันนักหนา?

ออฟไลน์ templeboy

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 01:01:41 »
อยู่ด้วยกันก็มักระทบกระทั่งกันบ้าง เป็นเรื่องปกติ...ค่อยๆอะลุ้มอะหล่วยกันนะครับ

อยากเห็นบรรยากาศ และมิตรไมตรีจิตที่ดีต่อกันของเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ  ;D
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 01:02:49 »

แค่นี้ถึงขั้นต้องมาตั้งกระทู้ใหม่เลยหรือ?

มันจะเปิดวันไหน ก็อีกไม่กี่วันข้างหน้ากันแล้ว

สเป็กก็อยุ่ในมือผมหมดแล้ว แต่ยังไม่บอก ยังไม่เปิดเผยอะไรทั้งสิ้น จนกว่า Isuzu จะเปิดสเป้กของเขาออกมาอย่างเป็นทางการ

และผมจำเป็นต้องแก้ไขข้อความของคุณ เพราะ มันเข้าข่ายออกแนวเหมือนโฆษณาแฝง ซึ่งผิดกฎของบอร์ด
ดังนั้น ผมจึงมีสิทธิ์ที่จะแก้ไขข้อความใดก็ได้ เพราะผมเป็นเจ้าของเว็บ

แล้วมีอะไรต้องแก้ต่างตรงไหน? ไม่เข้าใจ?

รอบสื่อ กับรอบประชาชนทั่วไป มีสิทธิ์ที่จะเปิดไม่ตรงกัน ก้เป็นเรื่องปกตินี่ครับ ไม่เห็นตจะแปลกอะไรตรงไหนเลย

ทีี่ต้องมาตั้งใหม่เพราะว่า
-คุณมาแก้ไขข้อความของผม และได้ใส่ข้อมูลมั่วๆของคุณลงไปในกระทู้ของผม ทำให้คนอื่นเข้าใจผิด

แค่นี้หวังว่าน่าจะเข้าใจนะครับ ;D

ออฟไลน์ oun

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 01:35:14 »
 :o

ออฟไลน์ Envil

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 01:36:51 »

-คุณมาแก้ไขข้อความของผม และได้ใส่ข้อมูลมั่วๆของคุณลงไปในกระทู้ของผม ทำให้คนอื่นเข้าใจผิด

แค่นี้หวังว่าน่าจะเข้าใจนะครับ ;D
ก็เค้าบอกอยู่ว่า มันคล้ายๆกับการโฆษณา เลยลบออกหรือแก้ไขใหม่
ตกภาษาไทยหรือเปล่า? อ่านอะไรตรงไหนไม่เข้าใจ??

แล้วในเมื่อคุณตั้งกระทู้เข้าข่ายผิดกฏ เจ้าของเว็ปไซต์ก็มีสิทธิแก้ไข หรืออาจลบทิ้งไปเลยก็ได้

หรือคุณเป็นประเภทแมงหวี่ตัวน้อยๆไม่รู้มาจากไหน จงใจมาป่วนเจ้าของเว็ปไซต์?

เพราะล่าสุดที่คุณพิมพ์มาค่อนข้างจะใช้คำพูดไม่สมควรอยู่นะ??

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 01:42:56 »

ก็เค้าบอกอยู่ว่า มันคล้ายๆกับการโฆษณา เลยลบออกหรือแก้ไขใหม่
ตกภาษาไทยหรือเปล่า? อ่านอะไรตรงไหนไม่เข้าใจ??

แล้วในเมื่อคุณตั้งกระทู้เข้าข่ายผิดกฏ เจ้าของเว็ปไซต์ก็มีสิทธิแก้ไข หรืออาจลบทิ้งไปเลยก็ได้

หรือคุณเป็นประเภทแมงหวี่ตัวน้อยๆไม่รู้มาจากไหน จงใจมาป่วนเจ้าของเว็ปไซต์?

เพราะล่าสุดที่คุณพิมพ์มาค่อนข้างจะใช้คำพูดไม่สมควรอยู่นะ??

ลบออกเข้าใจได้ครับ แต่ไม่ใช่ ใส่ข้อมูลมั่วๆเข้าไปในความเห็นของคนอื่น ;D :D

ออฟไลน์ SitdownstrikE

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 02:07:59 »
ขออภัย ที่ออกความเห็นกับทุกฝ่ายนะครับ

คุณ dopepa - ผิดกฎบอร์ดจริง เพราะเข้าข่ายโฆษณา พี่ JIMMY มีสิทธิ์แก้ไขข้อความ เพราะเป็นผู้ดูแลเว็บไซต์แห่งนี้
แต่โดนเพิ่มเติมคำว่า "รอบประชาชน" เข้าไป ใช่ไหมครับ ที่ทำให้ต้องออกมาบอกให้พี่ JIMMY แก้ต่าง

พี่ JIMMY - ผมเข้าใจว่าพี่จิมมี่ อยากเพิ่มความเห็นเข้าไปตามที่ตัวเองรู้มา ว่าเป็นรอบประชาชน ซึ่งจริงๆแล้วเป็นรอบ VIP
แต่ด้วยเนื่องจากเว็บบอร์ดไม่มีระบบแสดงว่า ข้อความไหนคุณ dopepa เป็นคนพิมพ์ และข้อความไหนพี่จิมมี่ เป็นคน Edit
เลยทำให้ดูเหมือนคุณ dopepa ให้ข่าวผิดๆ

ผมว่า กรณีนี้ มันเป็นเรื่องเล็กมากๆ ถ้ายอมความกันหน่อยก็จบ โดยการ
1. คุณ dopepa ยอม = เข้าไปกระทู้ตัวเองอีกครั้ง แก้ไขให้เป็นรอบ VIP ในโพสต์แรก (เพราะเห็นว่าด้านล่างได้เม้นแก้ไขไปแล้ว ตัวแดงๆ)
2. พี่ JIMMY ยอม = เข้าไปกระทู้ดังกล่าว แก้ไขให้เป็นรอบ VIP และแจ้งว่าคราวก่อน Edit ผิดพลาด

ไม่งั้นเถียงกันไป ยืนตรรกะฝั่งตัวเอง ยังไงก็ไม่จบครับ มีแต่เรื่องจะแรงขึ้นด้วย
เอาแรงไปสู้ หรือช่วยกันดูแล เว็บจากพวกโฆษณาแฝง ปตท. กะ โตต้า(และ/หรือ อื่นๆ) ดีกว่า

ปล. คุณ Envil ผมไม่เห็นด้วยกับคำว่า แมงหวี่ตัวน้อย มากๆ พี่จิมเป็นเจ้าของเว็บไซต์ ถูก แต่พวกเราเป็นสมาชิก เป็นคนอุดหนุน
อะไรเราทำผิดกฎเราก็ยอมรับ แต่อย่าเปรียบเปรยกันขนาดนี้เลยครับ

ปล.2 ขออภัยจริงๆ กลัวจะดราม่ากันมากกว่านี้ ฝันดีครับ  ;)

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 02:18:55 »
ขออภัย ที่ออกความเห็นกับทุกฝ่ายนะครับ

คุณ dopepa - ผิดกฎบอร์ดจริง เพราะเข้าข่ายโฆษณา พี่ JIMMY มีสิทธิ์แก้ไขข้อความ เพราะเป็นผู้ดูแลเว็บไซต์แห่งนี้
แต่โดนเพิ่มเติมคำว่า "รอบประชาชน" เข้าไป ใช่ไหมครับ ที่ทำให้ต้องออกมาบอกให้พี่ JIMMY แก้ต่าง

พี่ JIMMY - ผมเข้าใจว่าพี่จิมมี่ อยากเพิ่มความเห็นเข้าไปตามที่ตัวเองรู้มา ว่าเป็นรอบประชาชน ซึ่งจริงๆแล้วเป็นรอบ VIP
แต่ด้วยเนื่องจากเว็บบอร์ดไม่มีระบบแสดงว่า ข้อความไหนคุณ dopepa เป็นคนพิมพ์ และข้อความไหนพี่จิมมี่ เป็นคน Edit
เลยทำให้ดูเหมือนคุณ dopepa ให้ข่าวผิดๆ

ผมว่า กรณีนี้ มันเป็นเรื่องเล็กมากๆ ถ้ายอมความกันหน่อยก็จบ โดยการ
1. คุณ dopepa ยอม = เข้าไปกระทู้ตัวเองอีกครั้ง แก้ไขให้เป็นรอบ VIP ในโพสต์แรก (เพราะเห็นว่าด้านล่างได้เม้นแก้ไขไปแล้ว ตัวแดงๆ)
2. พี่ JIMMY ยอม = เข้าไปกระทู้ดังกล่าว แก้ไขให้เป็นรอบ VIP และแจ้งว่าคราวก่อน Edit ผิดพลาด

ไม่งั้นเถียงกันไป ยืนตรรกะฝั่งตัวเอง ยังไงก็ไม่จบครับ มีแต่เรื่องจะแรงขึ้นด้วย
เอาแรงไปสู้ หรือช่วยกันดูแล เว็บจากพวกโฆษณาแฝง ปตท. กะ โตต้า(และ/หรือ อื่นๆ) ดีกว่า

ปล. คุณ Envil ผมไม่เห็นด้วยกับคำว่า แมงหวี่ตัวน้อย มากๆ พี่จิมเป็นเจ้าของเว็บไซต์ ถูก แต่พวกเราเป็นสมาชิก เป็นคนอุดหนุน
อะไรเราทำผิดกฎเราก็ยอมรับ แต่อย่าเปรียบเปรยกันขนาดนี้เลยครับ

ปล.2 ขออภัยจริงๆ กลัวจะดราม่ากันมากกว่านี้ ฝันดีครับ  ;)

กดไลค์ไปเลย
ผมก็ลืมไปว่าเข้าไปแ้ก้ไข ข้อความอันแรกได้ เพราะเห็นว่าคนแก้ไขเป็นเจ้าของเว็บ เลยกลัวว่าจะแก้ไม่ได้
เอ แต่ถ้าผมเข้าไปแก้ จะไม่เป็นเรื่องไปมากกว่านี้หรอ ;)

อ้อ ปล. ผมไม่ได้มีความเกี่ยวข้องกับ GM แต่อย่างใด ที่มาบอกเพียงแค่จะเปิดตัวเร็วกว่าที่คิด ใครช่วยบอกผมหน่อยว่าถ้าคนอื่นรู้เรื่องนี้จะมีประโยชน์อะไรกับ GM บ้าง ผมไม่รู้จริงๆ ที่อยากบอกเพราะเผื่อมีใครได้ไปงานจะได้เอาข้อมูล มาฝากผมบ้าง เท่านั้นเองเด้อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2011, 02:28:22 โดย dopepa »

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 02:25:53 »
อย่ามาดราม่า ตอน ตี 2 กว่า

ผมเขียนแก้ไขทุกอย่าง ทุกบรรทัด ตามรูปที่คุณใส่มาตอนแรก "เป๊ะ ไม่มีผิดเพี้ยน"

แต่ผมเข้าใจผิด ในเรื่อง รอบประชชน หรือรอบธรรมดา
และได้เข้าไปขออภัยในกระทุ้นั้นแล้ว

น่าจะจบได้แล้ว

แล้วถามหน่อย

ไอ้รอบวันจะผิดนี่ มันเรื่องเล็กน้อยมาก ทำไมจะต้องเอามาเป็นประเด็นกันมากขนาดนี้?
ผมไม่ใส่ใจเลยด้วยซ้ำ ว่ามันจะเปิดวันไหนยังไง มันเป็นเรื่องเล็กน้อยมากๆ
แต่คุณกลับมาถึงขั้นหาว่าผม มั่ว ทำไมครับ ผมมั่วมาก ผมทำผิดต่อคุณมาก
และเลวมากถึงขั้นต้องประหารชีวิตผมทิ้งเตายห่าทั้ง 7 ชั่วโคตร เลยใช่ไหม?
เอาให้สาแก่ใจคุณเลยใช่ไหม?

อย่ามาหาเรื่องกัน!

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2011, 02:43:02 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 02:41:47 »
จริงจริงไม่ต้องพูดถึงว่าพี่ jimmy เป็นเจ้าของเวบหรือไม่
สมมติว่าเป็นคนธรรมดา สมาชิกเล่นเวบเรากันปกติเนี่ยแหละ

ถ้าเกิดมีการเข้าใจกันผิด และไม่ได้ต้องการจะให้เป็นเรื่อง
การแก้ปัญหาที่ดีก็คือพูดคุยกันออฟไลน์ ผ่านช่องทางการติดต่อมากมาย
แล้วออกมาสรุปโครมเดียวก็จบครับ หรือจะคุยผ่านที่เวบบอร์ดก็ได้
เพียงแต่กริยาที่คุณทำมันส่อไปในทางต้องการหาเรื่องมากกว่า
ผมคิดว่า ถ้าคุณตั้งต้นเดินมาทางนี้แล้ว คงจะหวังให้คนอื่นและคู่กรณีปฏิบัติดีกับคุณได้ยากครับ

หวังว่าคงจะเข้าใจเช่นกันครับ

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 02:43:55 »
กดเข้าไปดูมา พี่จิมก็เขียนแก้ไว้ข้างล่างแล้วนี่ครับ อยากให้จขกท. ลองมองในแง่ดีด้วยครับ ผมว่าดีกว่า พี่จิมเข้าไปแก้โพสคุณบ่อยๆ

การเขียนขออภัยไว้ด้านล่าง เทียบกับการที่โพสผิดแล้วเข้าไปแก้เฉยๆเลย   ผมว่าที่พี่จิมทำตอนนี้ก็ให้เกียรติจขกท.แล้วนะครับ ขณะที่จขกท. ก็พูดไม่ค่อยดีด้วย (ผมอ่านนี่รู้สึกได้ชัดเจนมากเลยครับ)  
เรื่องแค่นี้เอง ผ่านๆไปเถอะครับ เดี๋ยวข้อมูลก็มีคนเก็บมาฝากแน่นอนครับ ^^"

ออฟไลน์ SitdownstrikE

• Sr. Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 03:02:38 »
เป็นอันจบเถอะครับ  ถ้าต่อเรื่องเป็นคนของ GM เดี๋ยวไม่จบอีก

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 03:06:18 »
ที่ไม่ตั้งใหม่ และเลือกลบรูปนั้นทิ้งไป
เพราะไม่อยากให้ต้องตั้งกระทู้ซ้ำวุ่นวายเลอะเทอะเต็มบอร์ดไปหมด
เดี๋ยวจะหาว่า ลบกระทู้คุณทำไม เดี๋ยวหาว่าไม่ให้เกียรติกันอีก
ผมคิดอยู่พักใหญ่ ถึงลบรูปนั้นทิ้งไป

ในเมื่อคุณบอกว่า คุณเคยทำงาน GM มาก่อน
ดังนั้น การนำรูปใหญ่โตแบบนั้นมาโพสต์ ต่อให้บอกว่า มีเจตนาแค่แจ้งข่าวให้คนอ่านรับรู้
แต่จะโยงเข้าไปหาเว็บ Cruzethailand ทำไมกัน? เจตนาลึกๆของคุณคืออะไร?

ผมไม่สนใจว่าคุณจะทำงานที่ไหนมาก่อน
แต่ ในเมื่อคุณจะเข้ามาเล่นที่นี่ ในเมื่อผมให้เกียรติคุณ
และพยายามระมัดระวังการกระทบกระทั่งมากที่สุด
แต่คุณก็ยังใช้วาจาแบบนี้กับผม

แบบนี้ จะหมายความว่าอย่างไรกัน?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2011, 03:12:23 โดย J!MMY »

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 03:11:54 »
ตายห่า จบครับๆ เดี๋ยวลบข้อความข้างบนก่อนง่วงแล้ว ผมจะไม่แสดงความเห็นรถใหม่อีกแล้ว ใครอยากซื้อไปลองขับเองนะจ้ะ แต่รถกระบะ อยากให้รอให้ออกมาให้ครบก่อน เพราะโมเดลนึงใช้กัน10ปีแน่นอน

ไม่ได้ทำGM ครับ เป็นแค่บริษัทเล็กๆที่เกี่ยวข้องแค่นั้น Cruzethailand คือที่ๆผมไปเจอมา เลยต้องให้เครดิตเขาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2011, 03:17:49 โดย dopepa »

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 03:27:20 »
ผมไม่สนใจว่าคุณจะทำงานอะไรที่ไหนยังไงมา
จะเกี่ยวข้องอะไรกับ GM หรือไม่อย่างไร ผมไม่แคร์ ไม่สนใจ

แต่ทีหลัง โปรดพูดจากับผู้อื่น ดีๆ
มีอะไร ถ้าสงสัย อะไรกับใคร ก็ช่วยส่งข้อความส่วนตัว ไปเคลียร์กับคนคนนั้น
ส่วนใหญ่ คนเหล่านั้น จะตอบกลับคุณดีๆ ขอโทษขอโพยดีๆ แล้วเรื่องจะจบดีๆ

มาตั้งกระทู้แบบนี้ คุณซวยมาก ที่มาเจอผมตอนอารมณ์ขุ่นมัวอย่างหนักอยู่
ก้เลยเจอผมในโหมดแบบนี้เข้าไป

มาถึงเล่นกล่าวหาว่าคนอื่นเขามั่วไปหมดแล้ว แล้วคุณหนะ รู้จริงที่สุดในโลกแล้วหรือ? ก็เปล่า

ทีหลังอย่าทำแบบนี้กับใครอีกนะครับ มีอะไร พุดจาให้เกียรติคู่สนทนากันบ้าง

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 03:30:10 »
ไม่ลบครับ

แต่จะล็อกกระทู้ไว้ จะได้ไม่มีใครมาตอบอะไรต่อไปอีก