ผู้เขียน หัวข้อ: }>- เหลืออีก 2 วันสำหรับรถรุ่นใหม่ของโลก -<{  (อ่าน 9723 ครั้ง)

Chariot

• บุคคลทั่วไป
กำหนดการเปิดตัววันที่ 29 เหลืออีก 2 วันเท่านั้น..

แทบไม่มีข้อมูลหรือภาพอะไรหลุดมาเลย

จำได้ว่า คราวก่อนที่เปลี่ยนจาก Dragon Eye มาเป็น D-Max นี่มีรูป 3D เสร็จสรรพ พร้อมข้อมูลจนสามารถเขียนคอลัมน์ได้ 2 หน้า

แต่คราวนี้ปิดเงียบยิ่งกว่าข่าวเซเลบซะอีกนะครับ

สุดยอดมากๆ รถกระบะหรือสายลับวะเนี่ย...  ;D

ถามหน่อยครับ หลังจากงานเปิดตัวรุ่นใหม่แล้ว ยังมีดีแมคซ์รุ่นเก่าสต็อกอยู่มั้ยครับ เผื่อใครเห็นแล้วชอบทรงรุ่นเก่ามากกว่า (ผมว่ารุ่นเก่ามันดูเป็นคาดิลแล็คดี)

ขอบคุณภาพจาก thaispyshot

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• Hero Member
  • My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
Re: }>- เหลืออีก 2 วันสำหรับรถรุ่นใหม่ของโลก -<{
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 11:49:08 »
ช่วยไปลดขนาดโลโก้ได้มั้ยครับ มันใหญ่เกิ๊นน T^T
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2011, 11:52:57 โดย Satino 사티노" [HD] »
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

GreenG

Re: }>- เหลืออีก 2 วันสำหรับรถรุ่นใหม่ของโลก -<{
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 11:52:04 »
เกือบลืมไปเลย  ;)

ออฟไลน์ porasit33

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 11:54:00 »
รุ่นเก่า น่าจะมีแต่ส่วนใหญ่จะขายให้บริษัท
ตอน โกลซี่รี่ออก แล้วถามราคา รุ่นใหม่ของโลก (งงมั้ย รุ่นมันเยอะ 55+)
ราคา ลด 50000 แต่ แม่บอกชอบสีสอบ เลยเอารุ่นใหม่ไป

ประมาณนั้น แต่ตอนนี้ไม่รู้ยังไงน่ะครับ
ปล. (ไว้อาลัยให้กับ D-MaX 2002-2011) ทุกคัน (เป็นล้าน) ที่กำลังจะตกรุ่น อย่างจริงจัง ในอีกสองวัน อิอิ ^^

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 11:58:48 »
ภาพ SpyShot สวยใช้ได้เลย..

ในความคิดผม ผมว่าสวยกว่าเชฟเลย..

ไฟหน้าสวยดี โปรเจคเตอร์ด้วย.. ;D

แต่เห็นแล้วนึกถึง D-Max รุ่นแรกๆ.. :-\
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 12:02:23 »
สวยๆๆๆๆๆ น่าเปลี่ยนกระจังนิดนะ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 12:46:11 »
เมื่อวานยังเห็นโฆษณาอยู่เลย พ่อผมบอกว่าถ้าผมไม่บอกว่าจะเปลี่ยนรุ่นใหม่เนี่ย ไม่รู้เลยล่ะ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 12:53:26 »
สวยดีครับ ถ้าเทียบกับรุ่นเก่า

แต่ถ้าเทียบกับคู่แข่ง อืม.......

ดูก่อนดีก่า
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 12:56:46 »
โป่งล้อหน้าใหญ่ไปหรือเปล่าครับ ถ้าใส่ล้อซัก 20 นิ้ว น่าจะเต็มซุ้ม สวยลงตัวกว่านี้มาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2011, 13:01:02 โดย suwwitt »

ออฟไลน์ sajaut

• Full Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 13:07:54 »
เมื่อวานยังเห็นโฆษณาอยู่เลย พ่อผมบอกว่าถ้าผมไม่บอกว่าจะเปลี่ยนรุ่นใหม่เนี่ย ไม่รู้เลยล่ะ

ช่วงใหนครับเดียวจะตั้งตารอดูฮิๆๆๆ

ออฟไลน์ Mighty-X

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 13:33:23 »

ช่วงใหนครับเดียวจะตั้งตารอดูฮิๆๆๆ

ผมว่าเป็นโฆษณารุ่นเก่าอยู่นะครับ
เพราะช่วงนี้ออกถี่มากเจ้า ไทเทฯ เนี่ยะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2011, 15:38:57 โดย Mighty-X »

Chariot

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 13:59:50 »
ขนาดรุ่นใหม่จะออกอยู่รอมร่อแล้ว อีซูซุยังเสียเงิน 2-3 แสน เพื่อโฆษณารุ่นเก่าอยู่เหรอครับเนี่ย ?  :o

Jack_8899

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 15:24:31 »
สวยมากครับ ^^

ออฟไลน์ sajaut

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 16:20:04 »

ผมว่าเป็นโฆษณารุ่นเก่าอยู่นะครับ
เพราะช่วงนี้ออกถี่มากเจ้า ไทเทฯ เนี่ยะ

นั้นซิสงสัยระบายรถเก่า

ออฟไลน์ TABO9

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 17:48:52 »
จากรูป ดูแล้ว Chevrolet สวยกินขาดครับ แต่ เรื่องคุณภาพต้องว่ากันอีกเรื่องครับ

WINKUNG

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 19:01:27 »
วันนี้ ไปซุ่มดู โชว์รูม อิซูซุแถวบ้าน

พบว่า รถที่โชว์จาก อาทิตย์ก่อน มียุ 7-6 คัน

วันนี้ เหลือ 3 คันแล้ว  ;D ;D

ออฟไลน์ 911turbo

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 19:06:27 »
เพราะคนวงนอกไม่รู้นะสิครับ ว่ารุ่นใหม่จะเปิดตัว

ช่วงนี้ใช้โฆษณาเร่งระบายรถเต็มที่
ยอมเสีย 2-3 แสน แต่ระบายรถหมด ดีว่า มาลดราคาคันละ แสน มั๊งครับ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 19:29:37 »
ถ้าผมเป็นลูกค้าคงจะเจ็บใจแย่เลย ออกรถใหม่ป้ายแดงยังไม่ทันได้ป้ายขาวก็ตกรุ่นซะล่ะแล้วก็ต้องวางเงินมัดจำเยอะอีกตังหากเพราะเซลคงกลัวเราเห็นตัวใหม่แล้วทิ้งเงินจองไปซะดื้อๆ ต่อให้ชอบโฉมเก่าพอตัวใหม่มาโฉมเก่าน่าจะลดเยอะมาก ถึงแม้จะมีเหตุผลอยู่บ้างก็ตามเพราะมีขายแค่กระบะ แต่การทำอย่างนี้ผมไม่คิดว่าจะดีต่อระยะยาวนักหรอกครับ

อย่างฮอนด้า โตโยต้าก็รับจองตัวใหม่ล่วงหน้าหลายเดือน ใครอยากได้ตัวเก่าก็จองได้ถึงวันที่เท่านั้นเท่านี้ ก็ไม่ค่อยเห็นมีใครบ่นนักเรื่องตัวเก่าตกรุ่น แต่อาจเป็นเพราะตัวใหม่เปลี่ยนไม่มากแล้วก็เพิ่มราคาอีกตังหากมั้ง
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 21:06:22 »
รุ่นเก่า น่าจะมีแต่ส่วนใหญ่จะขายให้บริษัท
ตอน โกลซี่รี่ออก แล้วถามราคา รุ่นใหม่ของโลก (งงมั้ย รุ่นมันเยอะ 55+)
ราคา ลด 50000 แต่ แม่บอกชอบสีสอบ เลยเอารุ่นใหม่ไป

ประมาณนั้น แต่ตอนนี้ไม่รู้ยังไงน่ะครับ
ปล. (ไว้อาลัยให้กับ D-MaX 2002-2011) ทุกคัน (เป็นล้าน) ที่กำลังจะตกรุ่น อย่างจริงจัง ในอีกสองวัน อิอิ ^^
R.I.P. ด้วยคนครับตกรุ่นทีเป็นล้านคันเลยมันไม่มีอะไรยั่งยืนจริงๆเหมือนรถเกาหลีเดี่ยวนี้มาแรงมาก
ได้เวลาฝรั่งตามหลังคราวนี้แหละ

ออฟไลน์ =TUM=

• Sr. Member
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 27, 2011, 21:14:22 »
คิดเหมือนผมเลยครับ รุ่นเก่ามันดูเป็นคาดิแลคดี ล่าสุดผมไปถามที่โชว์รูมแถวบ้าน เซลล์บอกว่ามีแต่คนเข้ามาถามหารุ่นเก่า พี่แกบอกล๊อตสุดท้ายจะเข้ามาโชว์รูมต้นเดือนตุลานี้ แต่หวังว่าซื้อรถกำลังตกรุ่นจะได้ส่วนลดเยอะๆ ดอกเบี้ยถูกๆ ไม่เลยครับ ดอก 2.65 แหนะ