ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามคุณจิมมี่ครับเกี่ยวกับ SUV M class ผลิตในไทยครับ?  (อ่าน 6139 ครั้ง)

ออฟไลน์ neuro

• Full Member
พอดีจะหา suv ซักคันไม่รีบนะครับอาจเป็นปีหน้า ไม่ค่อยชอบหน้าตาเจ้า x3
ไม่กล้าแหยมกับ Q5  จึงรอ M class จึงขอเรียนถามคุณจิมมี่ว่ามีโครงการประกอบในไทยจริงหรือไม่ครับ
และคาดว่าราคาประมาณเท่าไรครับจะได้วางแผนการเงินถูก  ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบนะครับ

ออฟไลน์ waterside

• Newbie
  • *
มีความเห็นทำนองเดียวกับคุณ neuro เลยครับ  ขอทราบข้อมูลด้วยคนนะครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Sykes

เห็นผ่านๆว่าอาจจะ 4 ล้านครับ
"The things you own, end up owning you" - Tyler Durden

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
อย่าลืมว่า M-Class นั้น ตัวถังขนาดใหญ่กว่า X3 นะครับ
ดังนั้น อย่าเพิ่งคิดว่าค่าตัวจะถูกลงเท่า X3 นะครับ นั่นไม่มีทางแน่ๆ

เพียงแต่ว่า ราคาเท่าใดนั้น ผมยังไม่ทราบจริงๆ

ออฟไลน์ templeboy

ไม่แน่ใจนิดนึงว่าทำไมถึง "ไม่กล้าแหยม" Q5 ครับ?

X3 ถ้ามองดีๆก็สวยไปอีกแบบ แปลกตาดีครับ...แต่ยังไงเรื่องการขับขี่นี่สุดยอดจริงๆครับ อยากให้ไปลองดูนะครับ โอกาส "โดน" ใจมีสูง เพราะของเค้าดีจริงๆครับ  ;D
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

PeteFD

• บุคคลทั่วไป
ไม่แน่ใจนิดนึงว่าทำไมถึง "ไม่กล้าแหยม" Q5 ครับ?

X3 ถ้ามองดีๆก็สวยไปอีกแบบ แปลกตาดีครับ...แต่ยังไงเรื่องการขับขี่นี่สุดยอดจริงๆครับ อยากให้ไปลองดูนะครับ โอกาส "โดน" ใจมีสูง เพราะของเค้าดีจริงๆครับ  ;D

น่าจะเป็นเพราะเรื่องบริการหลังการขายรึเปล่าครับ?  ???

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ไม่ลองมอง Volvo XC60 ดูหรอครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ TorTy

น่าจะเป็นเพราะเรื่องบริการหลังการขายรึเปล่าครับ?  ???
ถูกครับ Audi ยังถือว่าอะไหล่แพงและบางชิ้นส่วนต้องสั่งนอกอย่างเดียวถ้าเล่น X3 สบายใจกว่าเยอะครับ BSI 5 ปี

พี่จิมมี่ครับพอจะบอกเดือนที่คาดว่าจะขายจริงๆได้ไม๊ครับพอดีที่บ้านสนใจอยู่จริงๆแต่คุณพ่อใจร้อนจะไม่รอแล้วครับ
ผมจะได้มีข้ออ้างได้ว่าไม่นานนะครับถามมาหลายรอบแล้วผมไม่รู้จะตอบยังไงครับได้แต่บอกว่าปีหน้าครับ
ขอบคุณพี่จิมมี่มากๆครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
คาดว่าน่าจะเป็น กลาง ค่อนปลาย ของปีหน้าครับ

น้องต่อปันใจจาก RX350 แล้วหรอครับ...อิอิ  :D
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ neuro

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ
ยังไงก็คงรอ M class ก่อน เพราะตอนนี้ถึงจอง x3 ก็ต้องรอปีหน้าอยู่ดีครับ

น้องต่อปันใจจาก RX350 แล้วหรอครับ...อิอิ  :D
คุณพ่อนะครับพี่มายพอดีชอบ M-Class มากๆมาตั้งแต่รุ่นที่แล้วแต่ผมบอกให้รอดูตัวใหม่รอไม่ไหวเลยไปมอง RX350 แทนตอนนี้ใช้มีความสุขดีแต่พ่อบอกรถนะดีไม่เถียงแต่ใจยังรักเบนซ์เหมือนเดิมนะครับ
คงเป็นเพราะช่วงอายุด้วยคนวัยคุณพ่อนี่ส่วนใหญ่จะชอบเบนซ์ซะส่วนใหญ่แต่ผมชอบ Lexus มากกว่านะครับเดี่ยวรอดูราคาอีกทีว่าน่าสนใจจริงๆรึเปล่านะครับมีเพื่อนคุณพ่อมาขอซื้อต่อไปแล้วพอรู้ว่าจะขาย
นะครับผมบอกให้คุณพ่อปฏิเสธไปแล้วเดี่ยว M-Class มาจริงๆค่อยว่ากันอีกทีน่าจะดีกว่านะครับ  ;D

คุณพ่อนะครับพี่มายพอดีชอบ M-Class มากๆมาตั้งแต่รุ่นที่แล้วแต่ผมบอกให้รอดูตัวใหม่รอไม่ไหวเลยไปมอง RX350 แทนตอนนี้ใช้มีความสุขดีแต่พ่อบอกรถนะดีไม่เถียงแต่ใจยังรักเบนซ์เหมือนเดิมนะครับ
คงเป็นเพราะช่วงอายุด้วยคนวัยคุณพ่อนี่ส่วนใหญ่จะชอบเบนซ์ซะส่วนใหญ่แต่ผมชอบ Lexus มากกว่านะครับเดี่ยวรอดูราคาอีกทีว่าน่าสนใจจริงๆรึเปล่านะครับมีเพื่อนคุณพ่อมาขอซื้อต่อไปแล้วพอรู้ว่าจะขาย
นะครับผมบอกให้คุณพ่อปฏิเสธไปแล้วเดี่ยว M-Class มาจริงๆค่อยว่ากันอีกทีน่าจะดีกว่านะครับ  ;D

ครับผม...ขอรอดูด้วยคนว่า MBTH จะจัดเต็มขนาดไหน หรือปล่อยให้มีช่องว่าง (ที่กว้างมากๆ) ให้เกรย์โจมตีได้อีก
ปีหน้านี่เรียกได้ว่าแรงมากๆครับ ทั้ง M-class, CR-V, Captiva diesel (น่าจะตั้งแต่ปลายปีนี้) แล้วตลาดซีดานก็ขนมากันเพียบ ทั้ง F30, Camry, Civic, Teanna (ด้วยรึเปล่า) ...น่าลุ้นจริงๆครับ
ปล. ใครได้ RX350 น้องต่อไป...โชคดีสุดๆ เล่นดูแลดีซะขนาดนั้นนะครับ...อิอิ
ว.วชิรเมธี