ผู้เขียน หัวข้อ: อีกทีกับ D-MAX แบบเต็มๆ ก่อนพรุ่งนี้ คิดว่าไง  (อ่าน 19440 ครั้ง)

ออฟไลน์ TaTae Slur

• Jr. Member
  • **
Re: อีกทีกับ D-MAX แบบเต็มๆ ก่อนพรุ่งนี้ คิดว่าไง
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 23:59:06 »
โดยรวมผมว่าดูดีนะครับ แต่ขัดใจกับโลโก้ที่ใหญ่ไป ดูไม่สมส่วนเท่าไร กระจังหน้าก็ดูแปลกๆ เด๋วรอดูตัวจริงละกันครับ

ออฟไลน์ The Coup Channel

• Hero Member
Re: อีกทีกับ D-MAX แบบเต็มๆ ก่อนพรุ่งนี้ คิดว่าไง
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 00:04:07 »
ใจเย็นๆกันนะลูกๆ อีกไม่กี่ชั่วโมงก็จะรู้กันแล้วววว ; )

ไปทายแรงบิดโคโรลาโด้กันต่อดีกว่าเร๊ว

ออฟไลน์ porasit33

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 00:31:10 »
คือ ตอนนี้โฆษณา เชฟโลเลต โคโลราโด ทำยังกะจะเปิดตัววันพรุ่งนี้ 5555555555

ดู พี่ ISUZU ซิ อีกไม่กี่ชั่วโมง ยังไม่มีโฆษณาซักตัวเลย

ตื่นเต้นๆ (ลงนอนดิ้นพรักๆ เมื่อไรมันจะมาเนี่ย 555)

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 00:41:54 »
"ฮัลโหลๆ พ่อ จองเลยมั๊ย?"

ปล.ผมชอบโลโก้ข้างหน้านะ ใหญ่ ดูแข็งแรงดี

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 00:49:50 »
ไฟหน้าหางตามันชี้ขึ้น มันดูทันสมัย
ไฟท้ายก็เชิดขึ้นรับกับไฟหน้าพอดี
ดูแล้วรู้เลยว่ารุ่นใหม่แน่ๆ

แต่ด้านข้าง(จากรูป)มันยังมองไม่ค่อยชัด
ถ้าด้านข้างเส้นสายให้มันเป็นสันเป็นคมมันรับกันล่ะก็ จะสวยมากเลยครับ..

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 00:58:54 »

อีกสองรูปก่อนนอน ฝันดีๆๆๆ
ชอบสีดำจังงง

(ปล.ขอบคุณดีแมคคลับ) อิอิ

ออฟไลน์ Ishida

• Sr. Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 02:14:20 »
มีการทำ Localization แล้ว วู้ววววววววววววววววววววววว

แต่กระบะก็ยังเป็นกระบะเหมือนเดิมไม่เปลี่ยนแปลงจริง ๆ
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

ออฟไลน์ sajaut

• Full Member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 07:35:20 »
สวยครับสิ้นปีเจอกัน ISUZU

ออฟไลน์ toonze

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 07:54:48 »
ท้าย อุบาท นี่แรงนะครับ ผมว่าสวยดีออกนะ แอร์ออโต้สรุปว่าน่าจะมาในรุ่นท็อปนะ ดูจากรูปแล้วเป็น hi-lander สวยมากกก
สรุปแล้ว ผมว่านี่หละสวยสุดในกระบะ  ;D จอภาษาไทยสวดยอด

ใช้แรงนะ มันเป็นเอกลักษของเขาอะ อุบาทตรงไหน

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 07:56:57 »
มาแรงจริงๆ

MID ไทยแรงเลยนะเนี่ย (แต่ไม่แปลก เพราะญี่ปุ่น จีน ไต้หวันก็ทำ MID ภาษาเขาเหมือนกัน)
แอร์เจดีย์ 3 องค์มาเลยนะนั่น!!
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 08:12:34 »
เข้ามาตลึงครับ ...

ขอบอกว่า ภายในสวยมากรวมถึงเรือนไมล์ด้วย อย่างกะรถเก๋งคันละ 1ล้านเลย ... และผมชอบไฟคอนโซลโทนสีแดงๆแบบนี้มากมาย .....

ออฟไลน์ Sammy_

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 08:50:30 »
ผมชอบคันสีขาวจัง เหมือนว่าไฟหน้ากับกระจังหน้ามันลงตัวกว่า หรือว่าต้องรอดูตัวจริง

ออฟไลน์ beebird

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 08:52:12 »
ไฟหน้าจะเหมือน Accord ไปไหน๊  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ senal13

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 08:52:39 »
ขออีกได้ไหม โลโก้ เนี้ย หมดยัง  
เหลี่ยมจงหายไป เด็กโหลด คงไม่ค่อยชอบ
เข้าทางคนชอบสูง
 เอามือบังกระจังหน้า เอี้ย.....นี่มัน Champ นี่

ออฟไลน์ anuch

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 09:55:35 »
Champ อยู่แล้วตัวนี้ปล่อยออกมายอดขายคงแซงเจ้า Champ  แน่นอนจัดเต็มซะขนาด :o

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 10:35:03 »
ไฟหน้าโปรเจคเตอร์ ไฟท้าย LED กระบะอะไรนี่ ....

และก็จมูกโตๆ มันไม่มีแล้วหรอ ... ??

ออฟไลน์ Artty_Ray

• -!@#$%
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 10:57:23 »
isusu กะเปิดตัวให้คนตะลึง ว่าแต่ฝากระบะเรียบไปไม่เข้ากันเลย
logo เหมาะเอาไปติดรถบรรทุก  ;D ;D
My impression is Impreza

ออฟไลน์ Brownie_Guy

• **
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 11:00:30 »
เล่นกันง่ายๆแบบนี้เลยหรอครับ ทำไมอีซูซุทำเอกลักษณ์ของตัวเองหายไป

กระจังหน้า+ไฟหน้า  ยังกับFord Ranger
ตัวถัง อวบๆ อ้วนๆ ยังกับ Vigo
ส่วนกระบะหลัง ออกแนว Chevrolet

อีซูซุ คิดอะไรง่ายไปป่าว
ผมว่าทำแบบนี้ ไปเอาHonda Civic มาติดโลโก้ IZUSU ตรงกระจังหน้า แล้วขายอีกซักรอบจะดีกว่านะ (เมื่อมองการไกล)

• **
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 11:02:22 »
ขอแถมนะครับ    ลายล้อแม็กซ์ ตัวเดียวกับVigoชัดเจน แค่ดัดแปลงนิดหน่อย

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 11:03:34 »
เล่นกันง่ายๆแบบนี้เลยหรอครับ ทำไมอีซูซุทำเอกลักษณ์ของตัวเองหายไป

กระจังหน้า+ไฟหน้า  ยังกับFord Ranger
ส่วนกระบะหลัง ออกแนว Chevrolet

ผมว่าทำแบบนี้ ไปเอาHonda Civic มาติดโลโก้ IZUSU ตรงกระจังหน้า แล้วขายอีกซักรอบจะดีกว่านะ (เมื่อมองการไกล)
ก็แรงเกินครับ มองยังไงๆไฟหน้าเหมือน ranger ครับ ไฟหน้าเค้าเจ๋งกว่าใครเพื่อนแล้วครับ vigo ตัวถังจะอ้วนกว่านี้ ใหญ่กว่านี้ครับ กระบะหลังแน่นอนครับ เหมือนเพราะเค้าเป็นฝาแฝดกัน จะให้ไม่เหมือนกันคงยากครับ
ล้อแม็กมันก็คล้ายกันเยอะครับ ดูเหมือนว่าจะใช้ vigo อยู่นะครับเนี่ย

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 11:09:58 »
เปิดตัวกี่โมงเหรอครับ รอดูอยู่
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 11:12:19 »
เปิดตัวกี่โมงเหรอครับ รอดูอยู่
ประมาณสี่โมงครับ ผมรอราคาเหมือนกันครับกับออปชั่น 55

ออฟไลน์ Shun

• **
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 11:18:38 »
คันจริงคงสวยกว่าในรูป   ^^
ไฟท้าย LED กับหน้าจอ MID ภาษาไทย ครั้งแรกกับกระบะในไทย
แถมมีโครเมียมวาบวับรอบคัน เอาใจแฟนคลับชาวไทยกันสุดๆ

รอลุ้นว่าที่พวงมาลัยจะมีปุ่มอะไรมาให้กดเล่นกัน
ว่าแต่โลโก้ Z ท้ายรถ จะตั้งเป็นชื่อรุ่นอะไรดีน้อ   :P

ออฟไลน์ indomethacin2009

• **
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 11:31:19 »
สรุปแล้ว colorado สวยกว่า ทั้งด้านหน้าและหลัง  ส่วนกระบะก็สวยกว่า ลงตัวกว่า ออกแบบคนละอย่างเลย

ส่วนขนาดของ isuzu ไม่ใหญ่ขึ้นมาก เท่า ๆ เดิม เพราะคาดว่าน่าใช้โครงเดิม ที่ดูใหญ่กว้างขึ้นเพราะว่าทำซุ้่มล้อใหญ่ ( เคยสัมผัส colorado มา กระจกบังลมหน้ากับกระจกหลังขนาดดูเหมือนเท่าเดิม ก็ไม่รู้ว่าใช้ของเดิมหรือเปล่า เลยทำให้คิดว่า ตัวรถเองน่าจะเท่าเดิม )

ต่างจาก colorado ออกแบบโป่งข้างและฝากระโปรง รวมทั้งทำกระบะใหม่

ก็คงต้องรอดูของจริงต่อไป  กำลังจะซื้อใหม่อยู่ รอเห็นตัวจริง ไปถามที่ศูนย์ก็ยังไม่มาซักที

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 11:33:12 »
16.30-17.00 รอบสื่อมวลชน
17.30-18.00 ....รอบ....

แล้วก็มีทานอาหารเย็นร่วมกัน
ชุดสากล สุภาพ

ว่าแต่ รอตั้งแต่เช้าแล้ววววน่ะเนี่ยยยย 555 นึกว่าจะมีอะไรหลุด โฆษณาสักตัวยังไม่มีเลย หุหุ
ปล. ไปสอบและ ตอนเย็นเจอกัล น่ะ อิอิ

• **
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 11:34:34 »

กระจังหน้า+ไฟหน้า  ยังกับFord Ranger

ก็แรงเกินครับ มองยังไงๆไฟหน้าเหมือน ranger ครับ ไฟหน้าเค้าเจ๋งกว่าใครเพื่อนแล้วครับ vigo ตัวถังจะอ้วนกว่านี้ ใหญ่กว่านี้ครับ กระบะหลังแน่นอนครับ เหมือนเพราะเค้าเป็นฝาแฝดกัน จะให้ไม่เหมือนกันคงยากครับ
ล้อแม็กมันก็คล้ายกันเยอะครับ ดูเหมือนว่าจะใช้ vigo อยู่นะครับเนี่ย

คร้าบป๋ม  ปกติแล้ว อีซูซุ จะไม่ใช้ยางแก้มหนาขนาดนี้นะครับ และดูเหมือนว่าจะยกสูงกว่ารุ่นๆก่อนด้วยซ้ำ อีกอย่าง เกือบลืม อีซูซุย่อขนาดกระแค็ปด้านข้าง แล้วดีไซด์มายังกับ Vigo จิงๆนะเนี่ย (อันนี้ผมก็วิจารณ์ไปก่อน ยังไม่เห็นของจริงเลย  อิอิ  คัดค้านผมได้นะครับ กลัวสาวกD-max เหมือนกัน)

ออฟไลน์ Aphutylfc

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 12:02:53 »
สวยมากครับ...แล้ว MU-7 จะมาตอนไหนหรอคับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 12:28:57 »
ชอบจัง display ภาษาไทยตรง dashboard เนี่ย

แสดงให้เห็นถึงความสำคัญของประเทศไทย ที่มั่นแห่งสุดท้ายของรถยนต์พานิชย์ขนาดเล็กของ Isuzu บนโลกใบนี้ (พูดยังกะเขาจะเจ๊งแล้วงั้นแหละ 555)
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 12:35:55 »
คิดว่า Isuzu คงจะเป็นรถกระบะที่มีมาตรวัดสวยที่สุในประเทศไทย ณ ขณะนี้ MID ภาษาไทยไฮโซได้อีก !!

ว่าแต่ฟอนต์ D-MAX นี่ไม่คิดจะออกแบบใหม่เลยหรอครับ ??
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ WinniE

• Sr. Member
  • TO THE WORLD BEST...K5
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 13:19:46 »
http://www.facebook.com/media/set/?set=a.236796769703629.55211.161913027192004

อันนี้ไม่รู้เผยแพร่ได้หรือยังครับ ดูแล้วขัดใจกับพวงมาลัย(เอาของChevมาแปะดื้อกันเลย :P), คอนโซลกลางและล้อรุ่น Cab 4 มาก >:(
2003 Honda Accord 2.4 E
2007 Nissan Frontier Navara King Cab 2.5 SE