ผู้เขียน หัวข้อ: !!! ติดโลโก้ hybrid synergy drive แล้ว มาดูช่วยหน่อยครับตรงไหนสวย ?  (อ่าน 11190 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
ติดโลโก้ hybrid synergy drive แล้ว  มาดูช่วยหน่อยครับตรงไหน ?

ผมติดแค่ 2 จุดนะครับ 

เอารูปมาให้ดู   ช่วยเลือกช่วยหน่อยครับ

-------------------

แบบที่ 1

----------------------

แบบที่ 2

--------------------

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ฮ่าๆๆ.. ของผมก็เอาไปติดแจ๊ซผมแล้วเหมือนกัน.. เป็น Jazz Hybrid ไปแล้ว  ;D

ผมขอเลือกแบบที่ 2 ครับ. ;)
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Hottest

• Newbie
  • *
แบบ2 สวย

ออฟไลน์ beebird

ถ้าอยากให้มันล้อกับฝั่งซ้ายมือ ก็แบบที่ 1 ครับ

Hybrid นี่ เบนซิน กับ LPG เ้หรอครับ  ;D

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ที่เดียวกับคำว่า VSC ครับ แต่เขยิบใกล้กันชน
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
สำหรับผม

คงต้องขอแนะนำกันตรงๆว่า อย่าติดเลยครับ

เคยเห็นรถที่ติดแบบนี้มา

บอกต่ามตรงว่า เราหัวเราะรถคันนั้นกันอยู่เหมือนกัน ว่าเขาเข้าใจคิดในมุมของเขา

อย่าติดเลยครับ มันดูไม่จืดจริงๆนะ...

แต่ถ้าอยากติด อันนี้ก็แล้วแต่นะครับ ผมคงห้ามไม่ได้

ออฟไลน์ beebird

สำหรับผม

คงต้องขอแนะนำกันตรงๆว่า อย่าติดเลยครับ

บอกต่ามตรงว่า เราหัวเราะรถคันนั้นกันอยู่เหมือนกัน ว่าเขาเข้าใจคิดในมุมของเขา

อย่าติดเลยครับ มันดูไม่จืดจริงๆนะ...

แต่ถ้าอยากติด อันนี้ก็แล้วแต่นะครับ ผมคงห้ามไม่ได้

อยากจะแนะนำแบบนี้อยู่เหมือนกัน แต่กลัวจขกท. จะไม่ปลื้มล่ะครับ

แต่ดูแล้ว คงติดให้เข้ากะไฟท้ายที่เปลี่ยนมาใหม่น่ะครับ ออกแนวล้ำยุค Hybrid

ออฟไลน์ TJA

• Sr. Member
ถ้าติดแล้วมันกินน้ำมันน้อยลงขึ้นมาจริงๆนี่ฮาเลยนะ    ;D

.-_-.

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
สำหรับผม

ถ้าเป็นรถในยี่ห้อเดียวกัน ผมยังพอรับได้นะครับ อย่าง Honda เครื่อง D15 แปะ Type-R หรือ Fortuner แปะ Lexus เนี่ย

แต่ผมไม่ชอบพวกแปะข้ามยี่ห้อ ผมรู้สึกเหมือนกับว่า เราไปลบหลู่บริษัทผู้ผลิต หรือวิศวกร ที่ผลิตรถรุ่นนั้นขึ้นมา รถแต่ละรุ่นใช้เวลาพัฒนาไม่ต่ำกว่า 3 ปี แต่เรากลับพยายามจินตนาการให้มันเป็นรถรุ่นอื่นที่เราอยากได้แทน (เช่น Isuzu แปะตรา Benz หรือ Opel แปะตรา Honda) ผมรู้สึกเหมือนพวกที่กินก๋วยเตี๋ยวแล้วปรุงมั่วซั่วจนรสชาติผิดเพี้ยนไป

ของแบบนี้ห้ามกันไม่ได้ครับ แต่ก็ทำในขอบเขตที่มันจะดูดีแล้วกันครับ

อันนี้เว้ากันซือๆ

กลับมา ถ้าอยากจะแปะ HSD เนี่ย ผมว่าตรงด้านซ้ายตัว V พอดีที่สุดแล้ว แต่ต้องแปะให้ตรงพอดีกับตัว V นะครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ zekoza11

• Full Member
ขวาติด Hybrid
ซ้ายติด LPG

โคตรประหยัดกันเลยทีนี้

ออฟไลน์ tommaris

ในชีวิตนี้ปวดตับที่สุด นอกจากติดโลโก้ Acura กลับหัวกันเต็มบ้านเต็มเมืองสมัยซีวิคตาโต
ก็คงต้องยกให้แลนเซอร์ท้ายเบนซ์ใส่ชุดแต่งเสมือนอีโว5รอบคัน มาพร้อมโลโก้ท้าย Scion

อ่อ ยังมีฟอร์จูนเนอร์ หรือไทรทันนี่แหล่ะจำไม่ได้ เพราะไม่อยากจำ
ติดท้ายรถแบบจัดเต็ม ทั้ง ทีอาร์ดี แรลลี่อาร์ต และไม่ใช่แค่หนึ่ง โลโก้ละ 3-4 อัน
โอ้ยยย เห็นแล้วเครียดแทน

ออฟไลน์ n

สำหรับผม คิดเหมือนคุณจิมมี่เลยครับ อย่าติดเลยครับ รถมันไม่ใช่ ก็คือไม่ใช่ ยิ่งติดไป ยิ่งเลอะ แค่เปลี่ยนไฟท้ายแบบนี้ ผมว่าก็ดูไม่เข้าท่าแล้ว บางทีการแต่งรถของแต่ล่ะคน มันสามารถบ่งบอกได้เลยครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ขอเลือก 2 ครับ  :)

ออฟไลน์ vuthtichai

ชอบการแต่งแบบนี้นะครับ ไม่เวอร์ เกิน ติด ตัว hybrid เท่ๆ ขำๆ ให้งง เล่น ติดออกมา แล้วก็เข้ากับไฟท้ายด้วยครับ

โหวด แบบ 2

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
จุดประสงค์ของการติดของผม ก็เพื่อให้เอาฮานี่แหล่ะครับ.
ไม่ได้เอาจริงเอาจังอะไรเลย.. ก็เหมือนทีคุณจิมมี่เจอ แล้วอยากหัวเราะนั่นแหล่ะ
อย่างน้อยมันก็เรียกรอยยิ้มหรือความสนใจได้ระดับนึงแหล่ะ..  :D

แล้วการติดข้ามยี่ห้อของผมก็ไม่ได้มีเจตนาที่จะลบหลู่อะไรกับค่ายอื่นนะครับ..
ที่บ้านผมก็มีรถไฮบริดของป้ายค่ายนั้นด้วยอยู่แล้ว
แต่อยากเอามาติดให้มันคู่กันเล่นๆเฉยๆน่ะ ...

มุขไม่ฮา พาผมเครียดเลยนะเนี่ย  :-\
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ srattha

ก็ดูดีนะ แต่ไม่ดูจะดีกว่า

ล้อเล่นครับ ผมก็เคยเอามาติดท้ายแจ๊สเหมือนกับครับ
ขับไปก็อายๆชอบกล ตอนนี้เลยเอาออกแล้วครับ
ว่าจะเอาไปติดตู้เย็นอยู่เหมือนกัน

ออฟไลน์ YenChar

ติดขำๆก็โอเคครับ
อย่างน้อยๆ ไฟท้ายเราก็สีฟ้าแล้ว ฮาาา

อย่างผม
ขับวีออสรุ่น E ปี2007
ก็ไปหา รุ่น G Limited มาติด
เอากระจังหน้า+ไฟท้าย รุ่น 2010 มาติด

เนียนไป ขับรุ่นท๊อป ตัวMC ซะด้วย ฮ่าๆๆ

ออฟไลน์ redsun

ถ้าติดรถ Retro ฮากระจายยยยย...น่ะ

ออฟไลน์ Nikle_pk

อย่าติดเลยครับตามพี่จิมมี่ว่า
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

PeteFD

• บุคคลทั่วไป
สำหรับผม

+1 ครับ กำลังจะเข้ามาทักแบบเดียวกันเลย เห็นคุณจิมมี่ทักก่อนเลยขอเห็นด้วยแล้วกันครับ  ;D

ออฟไลน์ IncarRus

"อีแก่" ของผม ติดนานและครับ 555+

ปล. ติดเอาฮาหนะพอได้ แต่ถ้าจะติดเอาเท่ห์ ผมว่าลองคิดดูดีๆ นะครับ

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
V6 ซะด้วย  ;D ;D

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ Aun Noi

• aAuN
    • http://www.oknation.net/blog/lifecar
ติดแบบนี้ไปเลยครับ ให้รู้กันไป ว่าตรูโตโยต้านะเฟร้ย!!!

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

ขอเป็นแบบที่ 3

ถอดตัว V ทิ้ง แล้วแทนที่ด้วย logo Hybrid  ;D

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
แกะโลโกอื่นๆ ออกก่อนครับ เหลือแค่ Toyota Fortuner แล้วติดให้บาลานซ์กันสองข้าง ในระนาบเีดียวกับฝั่งซ้าย

(ดูจากรูปที่ 3 เขยิบมาตรงกลางระหว่างสองป้ายนั้น) และควรเปลี่ยนกรอบป้ายกันน้ำ TRD ออกครับ

มันดึงความสนใจหลายจุดจนเกินไป ไม่งั้นจะ "เยอะ"

ออฟไลน์ LimitedEdition

ผมไม่ค่อยฮาเท่าไหร่
แต่ถ้าอยากติดแนะนำว่า

ให้แกะออกให้เรียบเลยครับ Toyota Fortuner Full-Time 4WD อะไรเนี่ย
ดูเลอะเทอะมากตั้งแต่ออกจากโรงงานเลยทีเดียว ที่คิ้วโครเมียมก็มี Fortuner ตั้งเบ้อเร่ออยู่แล้ว

แล้วเอา Hybrid Synergy Drive แปะตรงตำแหน่ง VSC ใต้ตัว V ครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ไว้ข้างล่างมั้งครับ แต่ก็แปลกดี

อย่าลืมไปทำไฟเลี้ยวแดงล่ะครับ ไม่ผิดกฎหมาย และถ้าดูไปดูมาจะรู้ว่ามันก็เจ๋งกว่านะ

ออฟไลน์ Chris Evn

ผมว่ามันจะรกมาก เป็นผมแกะเอาคำว่า Fortuner กับ Full time 4WD ออก ให้เหลือแค่ Toyota กับ V พอ
Hybrid ไม่ต้องเอาไปใส่ เพราะใครๆก็รู้ว่ามันไม่มีหรอก

ออฟไลน์ TorTy

สำหรับผม

ถ้าเป็นรถในยี่ห้อเดียวกัน ผมยังพอรับได้นะครับ อย่าง Honda เครื่อง D15 แปะ Type-R หรือ Fortuner แปะ Lexus เนี่ย

แต่ผมไม่ชอบพวกแปะข้ามยี่ห้อ ผมรู้สึกเหมือนกับว่า เราไปลบหลู่บริษัทผู้ผลิต หรือวิศวกร ที่ผลิตรถรุ่นนั้นขึ้นมา รถแต่ละรุ่นใช้เวลาพัฒนาไม่ต่ำกว่า 3 ปี แต่เรากลับพยายามจินตนาการให้มันเป็นรถรุ่นอื่นที่เราอยากได้แทน (เช่น Isuzu แปะตรา Benz หรือ Opel แปะตรา Honda) ผมรู้สึกเหมือนพวกที่กินก๋วยเตี๋ยวแล้วปรุงมั่วซั่วจนรสชาติผิดเพี้ยนไป

ของแบบนี้ห้ามกันไม่ได้ครับ แต่ก็ทำในขอบเขตที่มันจะดูดีแล้วกันครับ

อันนี้เว้ากันซือๆ

กลับมา ถ้าอยากจะแปะ HSD เนี่ย ผมว่าตรงด้านซ้ายตัว V พอดีที่สุดแล้ว แต่ต้องแปะให้ตรงพอดีกับตัว V นะครับ
ตรา Opel ผมว่าก็สวยอยู่แล้วนะสายฟ้าแปะตรา honda มีจริงๆหรอครับจริงๆขับรถเยอรมันก็น่าจะดีอยู่แล้วนะหรือว่าโดนขโมยหาเปลี่ยนไม่ได้แปะฮอนด้าซะเลย

ออฟไลน์ HYDE--

ผมว่านะ แบบ 2 ครับ

แต่ด้านซ้าย น่าจะเอาคำว่า Fortuner หรือไม่ก็คำว่า Fulltime 4WD สักอันออกอะครับ

ผมว่าเอา Fortuner ออกดีกว่า เพราะมีอยู่บนคิ้วคาดแล้ว

ถ้าจะเอาเจ๋งๆ เปลี่ยน V เป็น Q ดูสิครับ