โพลล์

ในความคิดเพื่อนๆ เพื่อนๆจะเลือกตัวไหนครับ

Toyota Celica gen7
0 (0%)
Hyundai Coupe
2 (7.1%)
Mazda Mx-5
5 (17.9%)
Mazda Rx-8
3 (10.7%)
Honda Integra
4 (14.3%)
Toyota Mrs
0 (0%)
Nissan 350z
14 (50%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 28

ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่างCelica Gen7 Vs Hyundai coupe ตัวไหนดีกว่ากันครับ  (อ่าน 11997 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zx-III

• Sr. Member
คือพอดีกำลังจะถอยรถมือ2 ที่นี้ ดูอยู่2รุ่น ส่วนตัวชอบความเป็นcoupeอยู่เเล้ว เนื่องจากคงรอgenesis coupeไม่ไหว+เงินไม่อำนวย ทีนี้พอจะมีตัวเลือกไหน ในล้านต้นๆจนถึงล้านกลางๆ บางครับ เเล้วCelica gen7 นี้เข้าอู่ที่ไหนได้บ้างข้างนอกเนี้ย เเล้วถ้าเข้าศูนย์จะโดนchargeหนักมั๊ย ถ้าเป็นรถนำเข้า คือตอนนี้ก็มองอยู่ส่วนนี้ เพราะราคาไม่เกินล้านหรือล้านต้นๆนะครับ ด้านกินน้ำมัน สมรรถนะ การขับขี่ การทรงตัว ตัวไหนดีกว่ากัน เข้าใจว่าgen7รถมันเก่ามากเเล้ว10กว่าปี แต่ผมยังชอบdesign ของมันอยู่ แต่ด้านอื่นๆ นี้ผมไม่ทราบจริง หาอ่านreviewยากมากcelica gen7 ถ้าใครเคยใช้ หรือเคยขับ หรือมีตัวเลือกอื่นก็ช่วยแนะนำทีครับ ในใจผมก็มี2ตัวนี้หลักๆ เเล้วก็ex-8 350z mr-s clkโฉมแรก mx-5 ถ้ามีตัวอื่นนอกจากนี้ก็ช่วยแนะนำทีครับ ขอบคุณครับ ปัจจุบันใช้civic dimensionตาเหยี่ยว rx รถเด้งมากๆ แต่ขับกับเร่งok พอดีพึ่งขับคันแรกนะครับ เลยประสบการณ์ไม่มากนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2011, 20:33:24 โดย Zx-III »

ออฟไลน์ KLANG MR-S

Re: ระหว่างCelica Gen7 Vs Hyundai coupe ตัวไหนดีกว่ากันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 21:41:32 »
ถ้า 2 ตัวเลือกบน ผมคงเล็งไปที่ Celica Gen7 มากกว่าครับ เพราะเรื่องอะไหล่น่าจะหาไ้ด้ง่ายกว่ามาก
ตัวเครื่อง 2ZZ ของ Celica คนนิยมเอามาลงใน Altis เยอะ อะไหล่หลายอย่างน่าจะพอหาเทียบได้

ตัวเลือกอื่น

CLK ดูสวยหรูดีครับ แต่ล้านต้น ๆ น่าจะหาสภาพดี ๆ ยากอยู่ครับ งบเก็บงานก็น่าจะเยอะกว่าของตัวอื่น
RX-8 เพื่อนได้มาไม่ถึงล้านสี่ครับ สภาพดีด้วย ไม่ใช่รถจดประกอบ ตัวรถโอเคเลยครับ ภายในสวย เกาะถนนมากมาย ขับสบาย ติดที่กินน้ำมันมากไปหน่อย (6-7 โลลิตรในเมือง) ของแต่งกับอะไหล่แพงไม่แพ้ Benz ครับ
350Z งบขาดไปเยอะครับ
MX-5 NB ขับดีครับ ถ้าโอเคกับรูปทรงก็เป็นรถที่ขับสนุกมาก ๆ ในราคาที่ไม่ค่อยแพง มีเพื่อนขับในเมืองไทยเยอะพอสมควร มีเว็บคลับคอยช่วยเหลือได้ดีทีเดียว

แนะนำพิเศษ (หาเพื่อนใช้ ;D ;D ;D)

MR-S ลองไปดูข้อมูลเบื้องต้นได้ที่นี่นะครับ เพื่อน ๆ ใช้กันเยอะครับ แต่ติดตรงนั่งได้แค่ 2 ที่นั่ง ไม่ได้ 2+2 นะครับ
มีงบล้านต้น ๆ หารถปี 2000-2002 ประมาณไม่เกิน 1.2 ล้านน่าจะพอหาได้ครับ แล้วหากใช้ไปซักพักเกิดเบื่อแล้วมีงบอีกซัก 2-3 แสน ไปทำชุดแต่งก็สวยดีนะครับ

http://www.mrsthailand.com/forum/index.php/topic,380.0.html

สีฟ้ารถผมเองครับ (เป็นภาพ PS รถจริงยังไม่เสร็จ)

ส่วนอีกคันรถเจ้าของอู่ที่รับทำครับ

;D ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2011, 21:51:18 โดย KLANG MR-S »

Re: ระหว่างCelica Gen7 Vs Hyundai coupe ตัวไหนดีกว่ากันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 23:01:24 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ รถสวยมากครับmr-s

ออฟไลน์ YF-19

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 23:03:52 »
อะไหล่ gen7 เนี่ยนะ หาง่ายกว่ามาก

รถผมเข้าศูนย์ฮุนได อะไหล่เบิกใหม่ได้ทุกชิ้น ขับไปทำงานทุกวัน

ถ้าคุณอยากได้รถแรง มีตำนาน ไปgen7 เลย

ถ้าคุณอยากได้รถสวยๆ ขับไปทำงานทุกวัน ไม่ต้องนอนอู่ ก็เล่น coupe เหมือนผมนี่ ขับมา 2 ปีกว่า 50000+ กม. ละ

อะไหล่เสีย ก็เครมไป ทำพังเอง ก็สั่งเบิก ใช้ทุกวันไม่กังวลอะไรครับ ในเวปนี้มีใช้อยู่ 2 คน ครับ  ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 01:51:09 »
เป็นผม ผมคงเลือกเจ้า Coupe นะครับ เพราะจะว่าไปมันก็รถ Segment เดียวกัน แต่ถ้าเป็น Coupe ก็ได้รถใหม่กว่า Celica และยังไงก็ยังไม่ตกรุ่นเหมือนกัน (อย่างน้อยก็จนกว่า Veloster จะเข้ามาขาย) และที่สำคัญ Coupe นั้น Hyundai Thailand เอาเข้ามาเอง ยังไงก็คงจะดูแลง่ายกว่าในระยะยาว
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 04:27:34 »
อะไหล่ gen7 เนี่ยนะ หาง่ายกว่ามาก

รถผมเข้าศูนย์ฮุนได อะไหล่เบิกใหม่ได้ทุกชิ้น ขับไปทำงานทุกวัน

ถ้าคุณอยากได้รถแรง มีตำนาน ไปgen7 เลย

ถ้าคุณอยากได้รถสวยๆ ขับไปทำงานทุกวัน ไม่ต้องนอนอู่ ก็เล่น coupe เหมือนผมนี่ ขับมา 2 ปีกว่า 50000+ กม. ละ

อะไหล่เสีย ก็เครมไป ทำพังเอง ก็สั่งเบิก ใช้ทุกวันไม่กังวลอะไรครับ ในเวปนี้มีใช้อยู่ 2 คน ครับ  ;D

ผมหมายถึงกรณีอะไหล่ที่เป็นมือสองรวมถึงอะไหล่เทียบน่ะครับ หรือจะเป็นพวกของแต่งต่าง ๆ ผมว่ายังไง Celica ก็ยังมีภาษีดีกว่าอยู่ดี ถ้าดูจากพวก EBay และเซียงกงอ่ะนะ

ส่วนเรื่องเบิกศูนย์นี่ ส่วนตัวผมว่าถ้าเงินถึงเบิกของใหม่ตรงรุ่นได้หมด รุ่นไหนก็ไม่ใช่ปัญหาแล้วล่ะครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 10:09:15 »
คุณ KLANG MR-S พอจะรู้ร้านแต่งพวกชุดแต่ง trdเทียบในไทยหรือเปล่าครับ ผมหาไม่มีเลยซักwebเจอแต่ขายไฟหน้ากับไฟท้ายนะครับ ช่วยแนะนำที อะไหล่นี้ยังไงผมก็คงหาเทียบอยู่เเล้ว ยกเว้นบางตัวเบิกศูนย์

ออฟไลน์ YF-19

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 10:22:19 »
coupe เป็นรถใหม่ครับ อะไหล่เทียบ คงไม่มีหรอก เก่าสุดก็ ปลายปี 07 ล่ะครับ

เรื่องของแต่ง นี่ celica เยอะกว่ามากครับ แต่งสวยๆ แรงๆกันหลายคัน

ส่วนอะไหล่เบิกห้าง อันนั้นผมไม่ทราบครับ ว่ายังเบิกใหม่ได้ ก็ลองเลือกดูครับ ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 15:19:24 »
คุณ KLANG MR-S พอจะรู้ร้านแต่งพวกชุดแต่ง trdเทียบในไทยหรือเปล่าครับ ผมหาไม่มีเลยซักwebเจอแต่ขายไฟหน้ากับไฟท้ายนะครับ ช่วยแนะนำที อะไหล่นี้ยังไงผมก็คงหาเทียบอยู่เเล้ว ยกเว้นบางตัวเบิกศูนย์

ส่ง PM ไปให้แล้วนะครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 30, 2011, 15:55:15 »
ถ้าเลือกตามใจผมเหรอ หึหึ ฝันกลางวันวุ้ย

Celica..ส่วนตัวไม่ค่อยชอบ ตัด
Hyudai รถคันจริงขับดีมาก แต่เอามาคงติดขัดตอนโมเพิ่มพลัง ตัด
RX-8 ส่วนตัวไม่ชอบโร ตัด
MX-5 หึหึ ชอบทุกอย่างยกเว้นพลัง..แต่ไม่ยากอยู่แล้ว..เก็บ
350Z ไม่ต้องคิดมาก เก็บ
CLK รู้สึกว่าถ้าไม่ใช่ตัวที่มันเครื่องแรงมาเลยแล้วโมต่อมันตันเร็วอ่ะ ตัด
MRS รู้สึกเฉยๆ ใจจริงชอบ MX5 มากกว่า ตัด

คิดไปคิดมา อยู่เฉยๆดีกว่า แต่ถ้าเลือกได้จริงๆ ชั่วโมงนี้ขอ 350Z

แต่ก็อยากได้ Supra ตะหงิดๆนะ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 12:48:45 »
คุณ Commander Cheng คิดว่า genesis coupe จะเข้าไทยป่าวครับ พวงมาลัยขวา รอมานานมากเเล้วนะครับ เเล้ว velosterคิดว่าเข้าด้วยมั๊ยครับ

ออฟไลน์ Oat_Oat

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 15:01:49 »
350z คับจัดไปสวยมากๆๆ