ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งรู้ว่า Prius มันทำแบบนี้ได้ด้วย (ใช้มา7เดือนเพิ่งจะรู้)  (อ่าน 21315 ครั้ง)

ออฟไลน์ T1k

• Sr. Member
    • T1K
อปกติ มันปด Lock ได้เอง (Auto)ถ้าเดินไปใกล้ๆๆระยะ
แต่จะถ้าจะ Lock ผมต้องใช้รีโมทกด
เคยถาม sale มันก็บอกว่าต้องใช้รีโมท sale ที่Buzz บอกอย่างหนักแน่น (ไอ้เราก็งง ทำไมต้องกดรีโมททุกครั้ง ลำมากมาก) :(

แต่เพิ่งจะรู้ว่าแค่แตะ เจ้าบากๆๆ อันนี้ก็ Lock ได้เองแล้ว Oh no บื่อมา7เดือน :o

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า sale มันไม่ค่อยจะรู้เรื่อง มันจะขายอย่างเดียว :-\ :'(

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
Prius นี่ใกล้กัน ยิ่งพบอะไรแปลกๆครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ของผมเซลล์บอกตั้งแต่วันรับรถเลยครับ  ;D
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

ถ้าคุณสละเวลาอ่านคู่มืออย่างละเอียด ก็คงไม่ต้องมากดปุ่มที่รีโมตตั้งแต่ซื้อรถแล้ว :D

ออฟไลน์ Nikle_pk

ผมไม่เคยเชื่อเซลเลยครับ

เซลความรู้น้อยครับเพราะแค่ขายๆๆๆ

เรื่องรายละเอียดปลีกย่อยไม่รู้อะไรเลย

แต่ถ้าเรื่องดอกไฟแนนท์ล่ะแม่นนัก5555
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Pluem_411

เซลล์ไม่ฉลาดเรื่อง Keyless
ไม่แน่บางคนอาจนึกว่า prius กระจกมองข้างพับไฟฟ้า เซลล์ไม่บอก ซื้อไปชิบหายเลย
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

วันที่ผมรับรถเซลล์ไม่รู้รายละเอียดของรถรุ่นนี้เลยครับ

ดีที่ก่อนรถออกอาศัยดูคลิปจาก ToyotaUSA ในยูทูป เลยรู้วิธีเปิด-ปิดประตู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2011, 16:41:11 โดย BestHuafoo »

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Sales ก็งี้แหละครับ บางคน บางเรื่องเกี่ยวกับตัวรถยังไม่รู้เลย  ;)

ออฟไลน์ diow_1991

เซลล์บางคนก็ขายเป็นอย่างเดียว แต่ไม่รู้เรื่องรถเลย

ออฟไลน์ Eddy5659

ฮ่าๆ เซลล์เขาไม่ค่อยมีเวลามาศึกษาคู่มือหรอกครับ

วันจันทร์ที่แล้วน้องเซลล์ยังโทรมาปรึกษาเรื่อง rain sensor อยู่เลย แบบว่าลูกค้าอยากลองแต่มันกลับไม่ทำงาน
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ shando

มันไม่ได้ปลดล็อคเมื่อเราเดินไปใกล้ๆนะครับ ขืนเป็นงั้นจริง คงได้มีรายการรถหายไม่ก้ของหายเพราะรถปลดล็อคโดยเจ้าของไม่รู้ตัวแน่ๆ

มันปลดล็อคเมื่อเราดึงมือจับประดูต่างหากครับ

ลองอ่านคู่มือให้จบดูนะครับ ได้ประโยชน์มากๆ โดยเฉพาะระบบบลูทูธที่ดูใช้ยากๆ แต่ถ้าใช้เป็นจะสะดวกมากๆครับ

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

เซลล์ผมก็บอกนะครับ    แต่บอกแค่พอประมาณ

อ่านในคู่มือแล้ว บางทีก็ไม่เข้าใจ

เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ THUIO

• Full Member
ถ้ากดลงไป2ครั้งมันจะล็อค2ชั้นนะคับ เป็นระบบdouble lockของพี่โตเค้า

ออฟไลน์ Oslan

เรื่องปกติครับ เวลาผมไปซื้อของในศูนย์ยังต้องจด Part Number ไปเองเลยครับ  ;D

ออฟไลน์ Sammy_

เซลก็แบบนี้แหละครับ เอิ๊กๆ
ของทุกๆอย่างผมจะอ่านคู่มือก่อนใช้เสมอครับเพราะคู่มือจะบอกทุกสิ่งที่อุปกรณ์เราทำได้ครับ ;)

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
คุณ จขกท. ไม่ต้องกลัวครับ
หลายคันที่ผมเคยเห็น เจ้าของก็ยังใช้กดรีโมทล็อคเอาอยู่เลยครับ ผมละงงจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2011, 21:27:16 โดย AVANTGARDe' »

ออฟไลน์ yod artstu

เดือนที่แล้วผมอ่านคู่มือ camry hybrid อยู่ทั้งคืน เพื่อที่รุ่งเช้าจะได้มาเล่าให้คุณพ่อฟังว่ามันทำอะไรยังไงบ้าง
จนป่านนี้เค้ายังไม่เข้าใจศัพท์เทคนิคบางคำเลย ยังนึกอยู่ว่าคิดผิดป่าวหว่าที่ซื้อรถ hybrid เป็นของขวัญให้เค้า

ปล. คู่มือ prius น่าจะมีระบบต่างๆมากกว่า camry นะครับ
: )

ออฟไลน์ Ruksadindan

เป็นบากหรอกเหรอ ต่างจากเพื่อนที่เป็นปุ่มดำนะครับ

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

โทษเซลส์อย่างเดียวคงไม่ได้
ต้องอ่านคู่มือเองด้วยนะครับ

รถสมัยนี้ทำอะไรได้มากกว่าแต่ก่อนเยอะ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ถามนิดเดียวนะครับ

ใน Prius ของคุณๆ เขามี DVD มาให้ไหมครับ

ถ้าได้ดู จะรู้และเข้าใจการทำงานของมันครับ
เพราะฟังก์ชันนี้ มีอยู่ใน DVD แผ่นที่แถมมาให้กับรถด้วยครับ

ขอ copy เสียงน้องผู้บรรยายเขามาหน่อยนะครับ

"โปรดศึกษารายละเอียดเพิ่มเติม ได้จากคู่มือประจำรถ ค่ะ"

ออฟไลน์ Archman12

• Jr. Member
  • **
รถรุ่นต่อไปจะเป็นระบบสัมผัสหมดแล้วคับ ไม่ได้เป็นปุ่มกดอีกต่อไปแล้ว ;)

ออฟไลน์ T1k

• T1K
ถามนิดเดียวนะครับ

ใน Prius ของคุณๆ เขามี DVD มาให้ไหมครับ

ถ้าได้ดู จะรู้และเข้าใจการทำงานของมันครับ
เพราะฟังก์ชันนี้ มีอยู่ใน DVD แผ่นที่แถมมาให้กับรถด้วยครับ

ขอ copy เสียงน้องผู้บรรยายเขามาหน่อยนะครับ

"โปรดศึกษารายละเอียดเพิ่มเติม ได้จากคู่มือประจำรถ ค่ะ"
แถมครับ ผมอ่านเกือบทุกอย่าง ยกเว้นประตู เพราะเชื่อ Sale T T

ออฟไลน์ power2002

• ประหยัดได้ด้วยเท้าตัวเอง!

รถติดก็นั่งอ่านครับ  ;)

อันนี้ถ่ายจากรถของเพื่อนนะครับ ไม่ได้มีเป็นของตัวเอง :'(