โพลล์

จากภาพที่เห็น ณ วินาทีนี้ ถ้าต้องตัดสินใจซื้อ คุณจะเล

Isuzu All new D-max
Toyota Hilux Vigo Champ
Nissan Frontier Navara
Mitsubishi Triton Plus
Ford New Ranger
Mazda New BT-50
Chevrolet new Colorado
Tata Xenon

ผู้เขียน หัวข้อ: 8 ยี่ห้อ กระบะเมืองไทย ณ ตอนนี้ คุณจะเลือกใคร?  (อ่าน 27509 ครั้ง)

ออฟไลน์ FyGI

• Hero Member
Re: 8 ยี่ห้อ กระบะเมืองไทย ณ ตอนนี้ คุณจะเลือกใคร?
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 09:12:05 »
ยังไม่เห็นตัวจำหน่ายจริง บางตัวเลยไม่สามารถสรุปได้

ขอเลือก นาวาร่า ก่อนละกัน

ออฟไลน์ redsun

Re: 8 ยี่ห้อ กระบะเมืองไทย ณ ตอนนี้ คุณจะเลือกใคร?
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 09:17:35 »
ถ้าเอา Colorado ไปซ่อมที่ศูนย์ Isuzu ได้นะ  !!แจ่ม !! ..

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 09:22:38 »
ถ้าเอา Colorado ไปซ่อมที่ศูนย์ Isuzu ได้นะ  !!แจ่ม !! ..

รุ่นเก่าที่ตกรุ่นไปแล้วทำได้จริงๆนะ เพราะผมลองมาแล้วแต่ต้องเป็นศูนย์ตามตจว.นะครับในกรุงเทพเขาไม่รับ ส่วนผมถึงจะช้ำใจกับเชฟมาบ้างก็ยังคงต้องเลือกมันอยู่ดี

ออฟไลน์ templeboy

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 09:44:36 »
จัด Ford Ranger ใหม่งามๆครับ...สำหรับผมมันเหมือนกระบะพรีเมี่ยมยังไงไม่รู้
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 11:14:10 »
ชอบ BT-50ที่สุดครับ เพราะสไตล์สปอร์ตของมันล้วนๆ แต่ก็ลังเลพี่บึ้กRanger และหน้าสวยๆเท่ๆอย่างCororado   แต่ยังไงขอรอดูบททดสอบทุกคันก่อนดีกว่า

ออฟไลน์ Thanawat Ton

• Full Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 11:20:17 »
ผมชอบ d-max มากกว่าคับ  เพราะ concept เขาบอกอยู่ว่า แนวคิดการออกแบบ เพื่อคนไทยโดยเฉพาะเป็นต้นแบบ เพราะคนไทยใช้กระบะ ทั้งงานราฎษ์ งานหลวง งานไร่ งานฯลฯ (ผมเป็นพ่อค้าคับ ฮ่าๆๆ)เกี่ยวกันมั้ย  ยังจำ...กันได้มั้ย ต่อไปนี้
   d-max ---> พ่อค้า แม่ขาย
   vigo  -----> กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน ข้าราชการ
  nissan  -----> รถขนผักตลาดไท
ฯลฯ  จำไม่ได้ล่ะ ฮ่าๆๆ

ออฟไลน์ diow_1991

• Sr. Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 11:40:45 »
New Isuzu D-max ครับ สวยดี

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 11:44:56 »
ผมเลือกที่จะเอา isuzu ครับ บริการดี จริงใจสุดๆ
กระทืบไลค์เลยครับ ^^
อีกอย่างที่เอาเพราะตัวรถทันสมัยสุดๆ ออปชั่นจัดเต็ม ขาดแค่ cruise control ถามว่าจำเป็นมั้ยไม่ครับ เพราะรถเค้าค่อนข้างออกแบบมาให้อย่างสะดวกสบายแล้วครับ แถมราคาก็ไม่แพงอย่างที่คิดด้วย
rangerที่4 บอกเลยว่าภายนอก สวยจริง แต่ไฟหน้าก็เป็นฮาโลเจนธรรมดาๆ ไฟท้าย led หรือเปล่าจะไม่รู้กล้องด้านท้าย จะมีหรือเปล่า อีกอย่างตัวถังใหญ่เกินผมไม่ชอบเลย ภายในผมเฉยๆ เพราะออปชั่นที่ให้มามากจริงแต่จะสู้ d-max เราได้หรือเปล่า จอก็ไม่มี มีแต่จอเล็กๆ 3.5 นิ้ว เบาะนั่งก็สีเดิมๆ เบาะนั่งไฟฟ้าใครๆก็มี ออปชั่นเห็นว่าบางส่วนจะถูกตัดออกไปด้วย เลยไม่เอา

bt-50 อันนี้ที่5 บอกเลยว่ามันจะพยายามให้เหมือนรถเก๋ง โอเคสวยดีแจ่ม แต่ไฟท้ายอุจาจตามาก ถ้าตัดติ่งออกแล้วจัดเรียงไฟท้ายให้สวยกว่านี้มาคุยกัน ภายในถ้ายังมีเบาะผ้าในรุ่นท็อปก็ยังไม่ต้องคุยกัน

colorado ผมให้ที่ 2 ที่ไม่ให้ที่หนึ่งเพราะยังไม่มั่นใจบริการของเค้า ตัวรถยอมรับเลยสวยกว่า d-max อีก แต่ภายในผมให้ d-max เอ่อ และเห็นว่ารุ่นนี้ไม่มีจอด้วย ถ้ามีจอด้วยก็ดี ออปชั่นจะจัดเต็มเหมือน d-max หรือเปล่ามาดูกันต่อไป
navara
ผมให้ที่ 3 ภายนอกดูแกร่งจริงๆ แต่ด้วยรุ่นนี้รุ่นเก่าแล้ว รอดูรุ่นไมเนอร์เชนจ์ค่อยว่ากันอีกที
ที่ 6 triton ให้มันเพราะมันยังมีความดีอยู่บ้าง คือนั่งสบายที่สุดในกลุ่ม แรงที่สุดในกลุ่มในตอนนี้ ไม่นับ colorado bt-5o ranger ที่จะมาใหม่
ที่ 7 vigo เอาแบบจัดเต็มเลยนะ รุ่นใหม่ออกมาหน้าสวยมาก ไฟท้ายโอเค แต่เอา vsc trc ba ebd ออกทำไม ขายไม่ดีหรอ ผมเห็นออกเยอะนะรุ่นเก่าเนี่ย แล้วตัดออกแล้วแทนที่จะลดราคาให้เหลือ 950000 เพิ่มไปอีก 30000 เพื่ออะไร เครื่องยนต์ก็เหมือนเดิมเข้าใจว่าลดต้นทุน แต่ทำอย่างนี้ไม่ต่างจาก brio เลย เอา vsc trc ba ebd กลับมาทะลุล้านช่างมัน เพราะเดี๋ยวจะมีรถราคาทะลุล้านมาอยู่แล้ว แล้วdvd ใส่มารุ่น smart cab เหอะ แล้วก็ได้โปรดเปลี่ยนแม็กรุ่น smart cab ด้วย เอารุ่นแรกสุดไป ตลกที่สุดใส่ air auto มาด้วย  พอแระ อย่าคิดว่า เป็นโตโยต้าแล้วจะขายได้เยอะ เดี๋ยวนี้ผมคนนึงแหละที่จะไม่ซื้อเพราะดูถูกเกินไป
ที่ 8 tata xenonครับ

นี่ก็เป็นความคิดเห็นส่วนตัวของผมครับ ใครว่าไม่เหมาะสม จะรีบแก้ให้ครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 02, 2011, 11:46:43 โดย Tan Everything Beyond »

ออฟไลน์ boyddii

• Bunny
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 12:16:37 »
ถ้าเป็นตอนนี้คงเลือก New D-Max ครับ ชอบมาก ดูจะลงตัวไปซะหมดทุกอย่างเลย เพอร์เฟค

อีกใจหนึ่งก็อย่างได้ New Ranger ด้วย

แต่ ณ วันนี้ใช้วีโก้อยู่ครับ ใช้มา 3 ปีแล้วก็ยังไม่เจอปัญหาอะไร ,,เพราะฉะนั้นก็ใช้ต่อไป  ;D

ออฟไลน์ Ishida

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 14:55:04 »
ถ้าจะซื้อกระบะผมเลือก BT-50 เลือก Mazda เพราะวิถีการทำรถ การออกแบบมันลงตัว (ถึงไฟท้ายจะแปลก ๆ )

ผมไม่ได้เอารถไปลุยหนัก ๆ ใช้ในชีวิตประจำวัน แบกของนิดหน่อย Design ภายในจึงเป็นส่วนที่สำคัญเพราะเราจะอยู่กับมันตลอด ความสะดวกสบาย เรื่องของภายนอกเราก็แค่เห็นมันตอนจะเดินไปขึ้นรถเท่านั้น
พระเจ้าก็เป็นมนุษย์เหมือนกับเรา เพียงแต่ทำได้ในสิ่งที่คนธรรมดาอย่างเราทำไม่ได้

promt

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 16:01:34 »
ชอบ Ford Ranger ครับ

GreenG

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 16:07:41 »
สรุป ไม่มีใครเอา TaTa เลยครับ

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 16:09:49 »

รุ่นเก่าที่ตกรุ่นไปแล้วทำได้จริงๆนะ เพราะผมลองมาแล้วแต่ต้องเป็นศูนย์ตามตจว.นะครับในกรุงเทพเขาไม่รับ ส่วนผมถึงจะช้ำใจกับเชฟมาบ้างก็ยังคงต้องเลือกมันอยู่ดี

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

ออฟไลน์ decskong

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 16:56:40 »
ถ้าชั่วโมงนี้ดีแม็กครับ  แต่ไม่ลืมไทรทันใช้อยู่   แจ่มที่สุดที่วิ่งตามถนน ณ วันนี้

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 17:14:11 »
ผมค่อนข้างจะแปลกใจในผลโหวตเล็กน้อย ที่ 1 เป็น Isuzu D-max
จากที่อ่านในเว็บบอร์ด เห็นส่วนใหญ่ชอบ Colorado กับ Ranger

สรุปคร่าวๆ ที่ 1 คือ Isuzu All new D-max
ที่ 2 และ 3 มาโดยไล่เลี่ยกัน คือ Ford Ranger และ Chevy Colorado
(ที่ยังกินกันไม่ขาดเนื่องจาก ข้อมูลต่างๆที่ยังมาไม่ครบ)

สาเหตุส่วนนึงอาจจะมาจาก บริการหลังการขาย
ต้องขอบอกว่า Isuzu เค้าดีมากจริงๆ
ค่าเซอร์วิสต่างๆไม่แพงเลย รถไม่ค่อยมีปัญหา
ประหยัดน้ำมัน และแรงพอตัว รวมถึงราคาไม่ตก
(มีแต่ D-max ล๊อตแรกๆที่อุปกรณ์จะเปราะไปนิดนึง
โดยเฉพาะ Grill แอร์หักง่่ายมาก)

ไว้หลังจากข้อมูลทุกอย่างของทุกยี่ห้อมาแล้ว
ผมจะทำโพลล์อีกรอบเพื่อดูว่าความเห็นเปลี่ยนไปมั้ย
สำหรับกระบะ 8 ยี่ห้อในเมืองไทย

ออฟไลน์ Zardus

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 19:01:14 »
ไม่สนมาก่อนเลยครับกระบะเนี่ย

แต่ตอนนี้สนใจฟอร์ดมากครับ
บุหรี่ เป็นภัยต่อสังคม

เราจะเป็นฮีโร่

ดูด ให้มันหมดโลกไปซะ

keanetona

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 19:33:04 »

ท่านไม่ลองหน่อยหรือครับ แถวๆโรงงานผม มีช่วงนึงวิ่งกันบ่อยกว่าแลนเซอร์ EX อีกนะ

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 19:49:26 »
ผมว่า วีโก้ ภายในดูไฮโซ และเหมือนรถเก๋งหรูที่สุดแล้วครับ ดีแม๊ก ก็สวยอยู่

ford กับ mazda เหมือนกว่า 100 เท่า  ;D

ออฟไลน์ RaKuRa

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 21:34:00 »
                 ผมขอเลือก Isuzu All new D-max ละกันคับเพราะคันเก่าที่ขายไปก็ Isuzu (ตัว 87 แรงม้า) ใช้มา 15 ปี ก็ไม่พังไม่เสีย และได้รับการผ่านร่างจาก ผบทบ (แฟน) และทางผ่านบริหารสูงสุด (ทางบ้านผมเอง) แล้วว่าให้เอาแต่ก็ชอบอยู่แล้วรอ หลังวันที่ 14 จะได้ดูตัวเป็นๆ ว่าจะเป็นยังไง ^^
                 อันดับ 2 ขอให้กับ โคโรร่าโด คับชอบรูปทรงมันดู เท่และแข็งแรงดี (คนที่ออฟฟิตก็บอกให้ใช้อยู่ แต่ชอบ Isuzu มากกว่า) ส่วนอันดับอื่นๆก็คงเป็น ฟอร์ด นาวะร่า ไททัน BT-50 วีโก้ และทาทา (อันอื่นใช้ว่าไม่ดีนะคับ ^^)

ออฟไลน์ banch

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 22:40:33 »
ผมชอบ BT-50

แต่ให้ซื้อคงเป็น Ranger 2.5 L  ติด LPG

ออฟไลน์ Tern vtec

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2011, 23:36:11 »
เปนผมคงเลือก new Bt-50 แน่นอนเพราะปกติผมชอบรถเก๋งอยู่แล้วและ BT50 เปนกระบะที่รูปทรงสปอตที่สุดภายในผมว่ามันดูสปอตมากๆๆรถสปอตบางรุ่นยังอาย
สังเกตดูคอนโซลรถกระบะจะตั้งชันมันทื่อๆไงไม่รู้แม้กระทั่ง โครโรลาโดใหม่ ดีแม็กใหม่ เรนเจอใหม่ มันชันไป คอนโซลที่ผมชอบก็ ไทรทัน แต่ บีที50 ใหม่นี้โดนสุดๆๆ
มันเปนความชอบส่วนตัวอ่ะคับ แหะ แหะ

ออฟไลน์ Qvixote

• **
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 10:35:16 »
กระบะที่ยังมีจมูกบนฝากระโปรงหน้า เหลือ Vigo champ อยู่รุ่นเดียวซะแล้ว
ต่อไป fashion จมูกบนฝากระโปรงจะ out แน่นอน หรือปล่าว ?!?!  ;D

GreenG

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 10:36:45 »

ท่านไม่ลองหน่อยหรือครับ แถวๆโรงงานผม มีช่วงนึงวิ่งกันบ่อยกว่าแลนเซอร์ EX อีกนะ

Oh.....No..Way ;D

ออฟไลน์ youngbear

« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 17:40:57 »
 ;D ;D ;D..........ชอบไทรทันครับ  เกาะถนนดี 8)

yogibear

ออฟไลน์ หงส์จำปา

• **
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 18:00:55 »
จากที่อ่านๆดูมีคนเลือกvigo น้อยมาก แต่ความจริงทำไมขายมากสุด??? แสดงให้เห็นว่าคนที่ซื้อรถโดยศึกษาข้อมูลก่อนจากเว็บน้อยมาก การซื้อคงซื้อจากการแนะนำ,แรงเชียร์ของคนรอบข้างและกระแสชื่อเสียงความนิยมเดิมๆของคำว่า "ซื้อง่าย ขายคล่อง ราคาไม่ตก ไม่ต้องซ่อม...."

ออฟไลน์ sajaut

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 20:16:07 »
All New Isuzu D-max
ครับ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 12:25:09 »
จากที่อ่านๆดูมีคนเลือกvigo น้อยมาก แต่ความจริงทำไมขายมากสุด??? แสดงให้เห็นว่าคนที่ซื้อรถโดยศึกษาข้อมูลก่อนจากเว็บน้อยมาก การซื้อคงซื้อจากการแนะนำ,แรงเชียร์ของคนรอบข้างและกระแสชื่อเสียงความนิยมเดิมๆของคำว่า "ซื้อง่าย ขายคล่อง ราคาไม่ตก ไม่ต้องซ่อม...."

คิดว่าคงเป็นที่ตัวแบรนด์โตโยต้าด้วยครับ
ที่ทำให้รถขายดี

ในความเห็นส่วนตัวคิดว่า โตโยต้า ทำรถออกมากลางๆ
คือไม่ดีที่สุด แต่ก็ไม่ได้แย่ขนาดรับไม่ได้
และมีการใช้งานที่ง่าย เป็นมิตรกับผู้ใช้งาน

เช่น อัตราเร่งดี รถใหญ่พอสมควร ไม่จุกจิก
รูปทรงหน้าตา โอเค

ส่วนเรื่องช่วงล่างที่เป็นประเด็นนั้น
ถ้าแค่ทดลองขับช่วงสั้นๆ ก่อนซื้อ
ไม่น่าจะวัดอะไรได้ คนที่ซื้อส่วนใหญ่จึง
แยกไม่ได้ว่า อันไหนคือช่วงล่างดีหรือไม่ดี

แค่นั่งแล้วไม่กระด้างก็นับว่าโอเคแล้ว

ออฟไลน์ Thanawat Ton

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 22:56:15 »
อีซูซุ มีเครื่องตัวใหม่มาแน่ แต่ไม่ใช้ตอนนี้ น่าจะอีกซักพัก (วงในบอกมา ว่าพัฒนาเครื่องไว้แล้ว)