ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผู้รู้(อีก) ทำไมแอคคอร์คตัว 3.5 v6(mc) ไม่มีปุ่มควบคุมเครื่องเสียงบนพวกมาลัย  (อ่าน 10341 ครั้ง)

ออฟไลน์ karn5811

• Sr. Member
 งงอีกอะครับ รถตัง 2.9ล้าน ไม่มีปุ่มควบคุวเครื่องเสียงบนพวงมาลัยมีแต่ควบคุมความเร็ว

แล้วก็คววบคุมเครื่องเสียงดันย้าย ไปที่วางแขนตรงกลางด้านหลังซะงั้น ขนาดคัมรี่ยังมีไห้หมดเลยอะ ทั้งหน้าและหลัง

ใรพอทราบเหตุผลช่วยตอบผมทีครับ

ปล.ช่วงนี้มีเรื่องสงสัยบ่อยนิดนึงนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2011, 23:20:58 โดย karn5811 »

ออฟไลน์ nuttanva

• Jr. Member
  • **
มันมีไม่ใช่หรอครับ

ดูจาก ที่นี่ http://www.one2car.com/HONDA_ACCORD/D01110620

หรือว่าตัว MC มันเปลี่ยนไปแล้วหว่า??

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เดี๋ยวนะครับ

รถรุ่นไมเนอร์เชนจ์หรือเปล่า?

เพราะถ้าก่อนไมเนอร์เชนจ์ละก็ ยืนยันครับว่า มันมีแน่ๆ
ทำรีวิวมากับมือเมื่อ 3 ปีก่อน

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
คาดว่าคงลดตุ้นทุนมั้งครับ
ไม่งั้นคงต้องออกแบบกันให้วุ่นวาย เดี๋ยวปุ่มข้างหน้ากับข้างหลังตีกันอีก

ปล. ตอนแรกเห็นในแคตาล็อกผมก็อึ้งเหมือนกัน

เดี๋ยวนะครับ

รถรุ่นไมเนอร์เชนจ์หรือเปล่า?

เพราะถ้าก่อนไมเนอร์เชนจ์ละก็ ยืนยันครับว่า มันมีแน่ๆ
ทำรีวิวมากับมือเมื่อ 3 ปีก่อน

ไม่เนอร์เชนครับ เพราะผมดูอุปกรณมาตรฐานเมื่อวานอะมันไม่มี แล้วก็รูบไนโปรชัวมันก็ไม่มีด้วย

พี่ลองไปดูในเว็บ ฮอนด้าเลยครับ

ออฟไลน์ Nut_K

รุ่น minorchange ไม่มีแล้วครับ

เพราะย้ายปุ่มควบคุมเครื่องเสียงไปไว้ที่ที่วางแขนของเบาะหลังแทน

ออฟไลน์ udis

keanetona

• บุคคลทั่วไป
เวรกรรม แอกคอร์ดเขาออกแบบมาสำหรับคนขับ แต่กลับตัดปุ่มออกกลายเป็นพวงมาลัยครึ่งซีกซะงั้น (ถึงแม้ว่าผมเอื้อมมือไปกดและบิดบ่อยกว่ากดที่พวงมาลัยก็ตาม)

เขาคงจะตั้งใจออกแบบมาเพื่อ ผู้บรหารจริงๆๆแต่ว่า แอคคอร์ดน่าจะเป็นคนที่ขับรถเองมากกว่านะ แล้วที่สำคัญรถราคาตั้ง

2.9ล้านบาท ใส่ให้มาสมราคาหน่อยก็ดีนะคร๊าบบบบบบ ถึงจะตั้งใจเพื่อผู้บริหารก็เถอะ แค่คนที่เขาขับรถเองก็มีเห็นบบนี้แล้ว

ดูรถไม่สมราคาเลย เหมือนตัวต่ำสุดอะ  แล้วทำไมคัมรี่เขามีมาให้ครบได้หละครับ (ไม่ได้เข้าข้างคัมรี่นะขอเป็นกลาง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
OK กระจ่างครับ

คำถามเดียว

ใครกันวะที่ตัดมันออกไป?
เอาอะไรคิดเนี่ย? ถามจริงๆนะ?

OK กระจ่างครับ

คำถามเดียว

ใครกันวะที่ตัดมันออกไป?
เอาอะไรคิดเนี่ย? ถามจริงๆนะ?

เห็นด้วยจริงๆๆครับบบบ พี่จิม

WINKUNG

เป็นการกระทำ ที่ทำให้ สิ่งดีๆ ดูจางหายไป  >:(

ปล. เทคโนโลยีดุจอากาศยาน ใหม่ all new isuzu d-max พบกัน 14 ตุลาคม -.-
เหอะ ฟังแล้วแปลกๆ "เทคโนโลยีดุจอากาศยาน" 555555555 เดะจับไปทุกปาร์มเลย  ;D

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
เอาภาพมายันให้ครับ  ;D

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
สรุป จะเ้้น้นขับ หรือเน้นนั่ง ปุ่มอยู่ข้างหลัง ลายไม้ อยู่ข้างหน้า 

โอ๊ย!

ออฟไลน์ 6162002

เหอะๆ 2.9ร้าน พวงมาลัยสภาพอย่างนั้น  ไปซื้อ Sonata Hybrid ให้เกรย์นำเข้ามาให้รู้แล้วรู้รอดเลยดีกว่า เอิ๊ก

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
เห็นแล้วกลุ้ม

อ่อ Civic อินเดียก็มีครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ MoLee

เพลียกับhondaจริงๆวุ่ย! :-\

gunz13096

เอาออกทำไม  ไม่เข้าใจ   เหนื่อยใจ

ออฟไลน์ Pluem_411

ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ srad

• Jr. Member
  • **
ไปติดเอง หลังจากซื้อรถได้ไหมครับ ตามร้านแต่งมีไหมครับ

methus zaa

หวังว่ารุ่นที่จะปรับออปชั่นใส่มาให้ด้วยนะ แปลกดีแหะ ลดต้นทุนแต่ราคาเพิ่มตั่ง 30000 แต่ตัดปุ่มออกเห้อ คิดได้ไงเนี่ย และได้โปรดเลย ซุ้มล้อรุ่นต่อไปขอแข็งๆ ปุ่มสตาร์ทเอามาด้วย แพงกว่าชาวบ้าน ของน้อยกว่าคนอื่นอีก วู้ๆ

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
//เป็นลมตายหน้าคอม คร่อก
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ !LiLo!

แคมรี่ 3.5 ดีกว่าแบบนี้เหอะๆ 2.9ล้านแต่เหมือนมีแต่อะไรก็ไม่รู้
Toyota Prius 2nd GEN : ถึงหน้าผมจะไม่หล่อ แต่หัวใจผม"หล่อมาก!"

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/

ออฟไลน์ jAk`CS

ทักทายกันได้ครับ > http://www.facebook.com/tangkuangheng

2016' >>> BMW X1 ปลายปีนะเก็บตังแพร๊บ Y_Y
2015' >>> Peugeot 207CC
2014' >>> Attrage GLS Ltd.
2013' >>> Alphard 2.4 Sport
2012' >>> Fiesta 1.5 Sport
2008' >>> Camry ACV40
2005' >>> Wish 2.0 Q-Limited
2000' >>> Soluna Minor' 1.5 GLI

GreenG

ออฟไลน์ PREM

ที่ Honda บอกว่ารุ่น 3.5 เป็นรถผู้บริหาร
ผมคงไม่จ่าย 2.9 ล้านซื้อรถ 275 แรงม้ามานั่งหลัง ให้โชเฟอร์กระแทกคันเร่งเล่นๆ หรอกครับ ซื้อ 2.0 หรือ 2.4 ก็พอแล้ว
รถแรงแบบนี้มันต้องขับเอง

ทางที่ดีที่สุดควรจะมีให้ทั้งที่พวงมาลัยและที่ท้าวแขน
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

keanetona

ที่ Honda บอกว่ารุ่น 3.5 เป็นรถผู้บริหาร
ผมคงไม่จ่าย 2.9 ล้านซื้อรถ 275 แรงม้ามานั่งหลัง ให้โชเฟอร์กระแทกคันเร่งเล่นๆ หรอกครับ ซื้อ 2.0 หรือ 2.4 ก็พอแล้ว

ทางที่ดีที่สุดควรจะมีให้ทั้งที่พวงมาลัยและที่ท้าวแขน

ออฟไลน์ SP

เห็นด้วยครับ ถึงจะซื้อมาแล้วนั่งหลัง มีคนขับให้ แล้วอีกอย่างรถราคา 2.9 ล้าน

ก็ควรมีได้แล้ว