ผู้เขียน หัวข้อ: รถเป็นสนิม แก้ไขอย่างไรครับ  (อ่าน 4876 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pomy

• Full Member
รถเป็นสนิม แก้ไขอย่างไรครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 18:55:32 »
วันนี้เปิดฝากกระโปรงหน้ารถออกมาดูปรากฎว่าขี้เกลือ + กับ สนิมขึ้นเป็นจุดเล็กจุดใหญ่ประปรายเต็มห้องเครื่องเลยครับ
คาดว่าน่าจะมาจากน้ำแบตทะลัก เบื้องต้นผมได้เอากระดาษทรายขัดในส่วนที่พอจะขัดได้ออกแล้วพ่นสีสเปรย์ทับลงไปแล้ว
แต่ยังมีอีกหลายจุดมากที่ขัดไม่ถึงตามซอกตามหลืบห้องเครื่อง
พี่ๆเพื่อนๆ พอจะมีวิธีแก้ไขบ้างไหมครับ

ออฟไลน์ Wisidsak

• Hero Member
  • My life is HONDA
    • ICONacc
Re: รถเป็นสนิม แก้ไขอย่างไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 20:26:25 »
ถ้ายังไม่กินจนทะลุ

ก็ต้องไปขัดหนัก โป้ว แล้วทำสี แหละครับ

ไม่งั้นมันลามแน่ครับผม = ='
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ CRO

• Sr. Member
Re: รถเป็นสนิม แก้ไขอย่างไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 20:57:32 »
แนะนำลองใช้น้ำยา กัดสนิมพร้อมเคลือบ ครับเอาแปรงชุบน้ำยาไปทาๆ น้ำยาจะกัดสนิมบริเวณนั้นแล้วกลายสภาพเป็นฟีล์มเคลือบไปในตัว
แล้วค่อยเอาสีไปแต้มๆเอาครับ  ;)

ออฟไลน์ vuthtichai

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 23:16:06 »
งานเข้าครับ รีบเข้าอู่ นะครับ