ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่องเส้นทางหน่อยครับ พอดีว่าจะไปไหนก็ไม่ได้ น้ำท่วมหมดเลย :"(  (อ่าน 2826 ครั้ง)

ออฟไลน์ ~สาวก_BMW_~

• Full Member
คือ คุณพ่อจะพาครอบครัวไปเที่ยวในอาทิตย์หน้าทั้งอาทิตย์เลย
ตอนแรก วางแผนไว้ว่า จะไปเที่ยวแม่ฮ่องสอนกัน ไปนอนที่ปายสักคืน ห้วยน้ำดัง กับปางอุ๋งกัน
แต่ทีนี้ ผมเพิ่งฟังข่าวว่า น้ำที่แม่ฮ่องสอนกำลังจะท่วม หรือท่วมแล้วก็ไม่รู้ ทำให้ไม่รู้เลยว่าจะไปได้ไหม ทางจะขาดหรือเปล่า
ช่วงปิดเทอมที่แล้วก็ไม่ได้ไปมาทีนึงแล้ว เพราะว่าน้ำท่วมเหมือนกันนี่แหละ
อยากจะรบกวนสอบถามพี่ๆว่า ที่แม่ฮ่องสอนเนี่ย น้ำเริ่มไปถึงไหนแล้วครับ
ภายในอาทิตย์นี้มีท่าทีว่าจะไปได้บ้างไหม บังเอิญว่าว่างแค่อาทิตย์เดียวซะด้วย
แล้วก็ ถ้าเกิดว่าไม่ได้จริงๆ มีที่เที่ยวที่ไหนที่สามารถไปได้โดยปลอดภัยบ้างไหม
อยากเที่ยวทางเหนือหรืออีสานมากกว่าหน่ะครับ
ระยะเวลาก็5วันครับ ไปเหมือนทัวร์กันเองครับ มืดไหนก็นอนนั่น
ต้องขอรบกวนอย่างสูงเลยนะครับ
ตอนนี้ยังหาทางออกไม่ได้เลย
พ่อแม่ก็ลาพักร้อนหมดแล้ว จะได้พักผ่อนกันบ้างหรือเปล่า อยู่ที่น้ำนี่แหละครับ ท่วมเอาๆ เฮ้อ

ขอบคุณทุกๆคอมเม้นครับผม :"))

ออฟไลน์ H.

• Hero Member
ไหงมาเที่ยวกันช่วงนี้ละคร้าบบบ น่าจะยืดออกไปให้ปลายตุลาก่อน
H.