ผู้เขียน หัวข้อ: รถพนักงานประมาณ30คันที่บริษัทโดนสีสเปร์ยจากก่อสร้างอะครับ อย่างนี้เราต้องแก้ปัญหายังไงด  (อ่าน 6678 ครั้ง)

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

• Hero Member
พอดีบริษัทคุณพ่อสามารถขอเงินชดเชยจากก่อสร้างได้อะครับ ต้องไปทำพวกcarCareไหมครับผม อยากได้ที่ๆทำบริเวณบางนา อะครับผม แล้วค่าใช้จ่ายจะอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับผม. แล้วประเด็นคือติดรถมาเกือบอาทิตย์แล้วอะครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2011, 15:54:29 โดย TheBestOrNothing »

ออฟไลน์ apinui

รถเยอะขนาดนี้ ...ผมว่าติดต่อ คาร์แคร์เลยครับ

รถ 30 คัน ขัดสี ลบรอยพวกนี้ไม่น่าจะแพง

บอกเค้าว่า มีรถ 30 คันให้ทำ และให้ไปดูงานและตีราคา ... พอตกลงราคากันได้ เดียวคาร์แคร์ก็มาขับรถไปขัดให้เองล่ะครับ

ลองเทียบราคาหลายๆร้านดูครับ ....

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

หรือถ้าไม่ตามคุณข้างบน .. ผมคงให้เจ้าหน้าที่ประกัน เป็นคนไปตกลงกับผู้ที่รับผิดชอบ
ขี้เกียจไปเจรจาเอง นั่งรอประกันเขาออกใบเคลมแล้วไปขัดสีที่อู่ดีกว่า

ที่ตอบแบบนี้ เพราะผมไม่ทราบว่าโดนไปมากน้อยแค่ไหน
ถ้าขอเงินชดเชยได้ เอาไปขัดสีที่คาร์แคร์แล้วเกิดแจ๊คพอตขัดไม่ออก
จะไปเบิกเขาใหม่ มันจะเสียเวลาเราครับ

ออฟไลน์ nuttapatJazz

รถที่บ้านผมก็เคยโดน เข้าคาร์แคร์ลูบดินน้ำมันเลยครับ ออกแน่นอน ค่าใช้จ่ายหลักร้อยครับ

;D ;D
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
บางนา มี 2 ที่ ที่แนะนำ

- ซอลาซาล แมคไกวร์ หน้าร้านข้าวต้ม ถ้ามาจากศรีนครินทร์ จะอยู่ฝั่งว้าย ก่อนถึงโรงเรียนลาซาล ร้านั้น ผมล้างประจำ
- Car Magic ปากวอย แบริ่ง ฝั่งสรีนครินทร์ ตรงข้ามกับอู่เบนซ์ธนันต์ จากศรีนครินทร์ เลี้ยวซ้ายเข้าซอยแบริ่งปุ๊บ อยู่ขวามือ เจอเลย
ที่นี่ล้างดี เจ้าของโอเคครับ

พระราม 4 แถมให้

- Wash Planet ริมถนนใหญ่ เลยอาคารมาลีนนท์ นิดเดียว ถัดจาก Ford Nara อยู่ที่ปั้ม LPG ริมถนน ร้านมีตัวอักษรสีฟ้าๆ

3 ร้านนี้ ผมยืนยันให้ว่าดีจริงๆ

ออฟไลน์ 6162002

ละอองสี ดินน้ำมันลูบออกแน่นอนครับ เพราะผมเคยเอารถเข้าอู่สี แล้วโดนพวกละอองพ่นสี   สีรถแบบว่า สากโคตรๆ แต่ลูบก็หายครับ ทำนานจนหลับแล้วหลับอีกเลยทีเดียว

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
เคลือบแก้วไปเลยครับ   :o เอาให้บริษัทก่อสร้างร้องดังๆๆ เป็นปาล์มมี่ไปเลย  ;D ;D

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

• Sr. Member
เคยโดนเหมือนกันตอนฝึกงานครับ ละอองสีลอยมาจากสะพานพระราม 9 ที่กำลังทาสีอยู่ - -"

เลยเอาไปขัดสีรอบคันชุดใหญ่ หมดไป 4200 บาท เบิกบริษัทได้เต็มจำนวนเลย ไม่คิดว่าเขาจะให้เด็กฝึกงานเบิกได้เยอะขนาดนี้ 555+

โดนมาประมาณอาทิตย์นึงไปขัดก็ยังพอได้อยู่นะครับ เพื่อนที่ฝึกงานด้วยกันก็โดนพร้อมกันนี่แหละ ทิ้งไว้เกือบเดือน ไปขัดออกมาก็โอเคครับ

ออฟไลน์ YenChar

ล้าง+ลูบดินน้ำมัน
ขัดหยาบด้วยเครื่อง
ขัดละเอียด Cleaner แล้วปิดด้วยเคลือบ

หายหมดครับ รถเงาใส

ออฟไลน์ Nioka

แนะนำว่าควรคัดเคลือบสีเต็มระบบดีกว่าครับคันละ2,000-3,000 แล้วแต่ขนาดรถ

แต่30คันผมว่าตกลงราคาง่ายครับ 30คันทำวันละคันเลยไม่ต้องเร่งร้าน งานจะได้เนียนหน่อย

อย่าลูบแต่ดินน้ำมันครับมันออกไม่หมดหลอก อ้อหาร้านดีๆด้วยนะครับ

ลองไปถามเวป ไทยวอชเชอคาคลับ พิมอิ้งในอากู๋นะครับ ก็ได้นะ ผมว่าร้านในคลับมีดีหลายร้านเลย

ออฟไลน์ 6162002

แนะนำว่าควรคัดเคลือบสีเต็มระบบดีกว่าครับคันละ2,000-3,000 แล้วแต่ขนาดรถ

แต่30คันผมว่าตกลงราคาง่ายครับ 30คันทำวันละคันเลยไม่ต้องเร่งร้าน งานจะได้เนียนหน่อย

อย่าลูบแต่ดินน้ำมันครับมันออกไม่หมดหลอก อ้อหาร้านดีๆด้วยนะครับ

ลองไปถามเวป ไทยวอชเชอคาคลับ พิมอิ้งในอากู๋นะครับ ก็ได้นะ ผมว่าร้านในคลับมีดีหลายร้านเลย
ถ้าไปเคลือบเต็มระบบ 2-3พันแบบนั้น มันก็จะไปเคลือบละอองสีไปด้วย ทีนี้สากเป็นกระดาษทราย เอาออกยากกว่าเดิมด้วยครับ

การลอกละอองสีด้วยดินน้ำมัน ไม่อยู่ในแพคเกจเคลือบสี 2-3พันบาท  แต่ต้องจ่ายต่างหากครับ หรือถ้ามีก็อาจเป็นแค่ Semi-Coating ครับ

เพราะค่าลอกละอองสีด้วยดินน้ำมัน ผมไปใช้บริการ Carlack ก็ 1500 บาทละครับ แต่ลอกแล้วผิวเรียบลื่นมากๆครับ ส่วนจะหมดไม่หมด อยู่กับร้านที่ทำแล้วล่ะครับ

ส่วนค่าเคลือบเต็มระบบ (อ้างอิงจาก Carlack ที่ผมใช้บริการ 2200บาทครับ)  แต่ผมไม่ได้ทำ เพราะขัดไปมากๆ สีบางลง เลยนานๆทำทีน่ะครับ

ออฟไลน์ Nioka

ถ้าไปเคลือบเต็มระบบ 2-3พันแบบนั้น มันก็จะไปเคลือบละอองสีไปด้วย ทีนี้สากเป็นกระดาษทราย เอาออกยากกว่าเดิมด้วยครับ

การลอกละอองสีด้วยดินน้ำมัน ไม่อยู่ในแพคเกจเคลือบสี 2-3พันบาท  แต่ต้องจ่ายต่างหากครับ หรือถ้ามีก็อาจเป็นแค่ Semi-Coating ครับ

เพราะค่าลอกละอองสีด้วยดินน้ำมัน ผมไปใช้บริการ Carlack ก็ 1500 บาทละครับ แต่ลอกแล้วผิวเรียบลื่นมากๆครับ ส่วนจะหมดไม่หมด อยู่กับร้านที่ทำแล้วล่ะครับ

ส่วนค่าเคลือบเต็มระบบ (อ้างอิงจาก Carlack ที่ผมใช้บริการ 2200บาทครับ)  แต่ผมไม่ได้ทำ เพราะขัดไปมากๆ สีบางลง เลยนานๆทำทีน่ะครับ

ขออภัยพิมผิด ขัดเคลือบสีเต็มระบบ

หรือศัพท์ที่เค้าเรียกกัน คือทำ  PCS.  Paint Care System ไม่ใช่เคลือบสีอย่างเดียวครับ - -"

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
แนะนำ car magic อีกเสียงครับ ของเค้าดีจริง เจ้าของคุมงานเองใช้บริการที่นี่มา 6-7ปีแล้ว
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

ผมล้างประจำมีแต่แม็กไกวแฟรนไชส์เล็กๆ แถวบ้าน หลบอยู่ในหลืบ

รองรับรถได้ไม่มาก แต่คิวยาวโคตร