ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่ทราบว่าใครพอจะรู้บ้างครับว่าหาซื้อสเปรย์กันสนิม undercoat ได้ที่ไหนบ้างครับ?  (อ่าน 26733 ครั้ง)

ออฟไลน์ iKrit

• Hero Member
  • Blue. Just BLUE.
สืบเนื่องจากกระทู้นี้ที่หล่นหายไปกับหน้าสอง แล้วกำลังจะไปหน้าสามแล้ว
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,15821.0.html
ทำให้ผมได้ทราบว่าสีที่มันหลุดลอกหนาๆ นิ่มๆ นั้นคือน้ำยากันสนิมที่ถูกพ่นทับด้วยสีครับ
แต่ด้วยที่ความไม่รู้ว่ามันเรียกน้ำยากันสนิมแบบหนาๆ นิ่มๆ นั่นอะไร
จึงทำให้ผมซื้อมาผิดเป็นน้ำยากำจัดสนิมกับสีรองพื้นซะงั้น (หมดไปเกือบพัน เอาไปฉีดล้อประตูบ้านก็ได้ฟะ T-T)
อย่างน้อยก็ยังดีที่กันไว้ระดับหนึ่งได้ก่อน :D
ต่อมาผมเลยมาค้นในอากู๋ดูอีกครั้งถึงรู้ว่าที่ผมต้องการคือ undercoat
แล้วทีนี้เจ้า undercoat ที่ว่านั้นผมยังหาไม่เจอกับยังไม่รู้แหล่งที่ซื้อครับ
เพราะข้อมูลที่ผมค้นจากอากู๋เขาบอกแค่ว่าซื้อตามห้าง เลยไม่รู้ว่าห้างอะไร
ที่ผ่านมาผมก็แวะทั้ง โฮมโปร โรบินสัน บิ้กซี เทสโก้ เซ็นทรัลลาดพร้าว ก็ยังหาไม่เจอ(หรือเพราะหาแต่ห้างใกล้บ้านหว่า?)
ดังนั้นผมจึงขอความช่วยเหลือกับเพื่อนสมาชิก HLM หน่อยนะครับว่าหาซื้อได้ที่ไหนบ้าง
จะขอบคุณเป็นอย่างสูงเลยครับ (T/\T)

ปล. ผมได้แนบภาพตัวอย่างจาก civicfdthailand และเว็บของ 3m ให้ด้วยนะครับ พ่นแล้วจะเป็นยางเหนียวๆ เกาะติดโลหะแบบเดียวกับที่โรงงานพ่นมาให้เลย
ปล.2 เห็นบางเว็บมีขายของ 3m แต่ไม่กล้าสั่งซื้อครับ ไม่มั่นใจพอ แถมร้านเขาอยู่ต่างจังหวัดด้วย
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

โฮมโปรที่เรียบทางด่วนรามอินทรา และที่แฟชั่นไอซ์แลนหาไม่ได้เลยครับ มีแต่สเปรย์กันสนิมแบบสีรองพื้นตัวเดียว อย่างเดียว และยี่ห้อเดียวเลยครับ - -"
ส่วนเรื่องร้านขายสีหรือร้านอุปกรณ์ช่างนี่ไม่ทราบมาก่อนว่ามีเลยครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมลองหาดูแถวบ้านดูอีกที
ว่าแต่ร้านตัวแทน 3M นี่ร้านเดียวกันกับที่ติดฟิล์มรถใช่ไหมครับ?
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• Sr. Member
  • freed korat
โฮมโปรที่เรียบทางด่วนรามอินทรา และที่แฟชั่นไอซ์แลนหาไม่ได้เลยครับ มีแต่สเปรย์กันสนิมแบบสีรองพื้นตัวเดียว อย่างเดียว และยี่ห้อเดียวเลยครับ - -"
ส่วนเรื่องร้านขายสีหรือร้านอุปกรณ์ช่างนี่ไม่ทราบมาก่อนว่ามีเลยครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมลองหาดูแถวบ้านดูอีกที
ว่าแต่ร้านตัวแทน 3M นี่ร้านเดียวกันกับที่ติดฟิล์มรถใช่ไหมครับ?
ผมว่าไม่น่าจะใช่นะครับ ควรจะเป็นร้านที่เป็นตัวแทนพวกน้ำยาเคมี
แผงสะท้อนแสง  ซึ่งจะมีสเปรย์พวกนี้ขาย
ซึ่งผมก็ไม่ได้ใช้ เพราะใช้บริการแถมฟรีมาจากศูนย์อยู่แล้ว
ส่วนตัวนี้ นานมาแล้วผมเคยเจอที่โลตัส ตรงอุปกรณ์ช่าง(ไม่ใช่ตรงประดับยนต์ครับ)
ลองหาตามร้าน ที่เป็นตัวแทนสินค้าพวก paint & hardwware
ในส่วนของเคมีภัณฑ์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2011, 23:31:59 โดย freedスプーン3300 »

ออฟไลน์ nutsumae_6

• Newbie
  • *
ซื้อที่ lotus ครับ เจออยู่ตลอด กระป๋องดำตามรูปเลยครับ

ออฟไลน์ osprey

• Jr. Member
  • **
  :)  ลองสอบถามตามศูนย์พ่นกันสนิมรถ หรือร้านขายอะหลั่ยใหญ่ๆดูครับ อาจพอมีครับ  ;)

ออฟไลน์ toonze

กระป๋องดำใช้ดีครับ ดีกว่าของที่แถมฟรีจาก0อีกครับ ผมใช้พ่นที่ชุ่มล้อครับ

อ๋อ...มีไปซ่อนอยู่ตรงอุปกรณ์ช่างด้วยนี่เอง ก็ว่าผมหาไม่เจอเลย(ไม่ได้เดินไปดูตรงนั้น) ขอบคุณมากครับ (>/\<)

เจอแล้วววววว ขอบคุณมากคร้าบบบบบ (T/\T)