ผู้เขียน หัวข้อ: ประกาศขอไฟล์โบชัวร์ เชฟวี่ โคโลราโด ตัวเก่าหน่อยครับ  (อ่าน 16133 ครั้ง)

ออฟไลน์ ayuttawat

• Jr. Member
  • **
  • บี แฟสซิเนต
ขอเป็นไฟล์ pdf นะครับ
มาดีนะคร้บ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
น้องครับ

พี่ขอพูดตรงๆนะครับ

พี่ว่าพี่เริ่มทนน้องไม่ไหวแล้วครับ

• **
น้องครับ

พี่ขอพูดตรงๆนะครับ

พี่ว่าพี่เริ่มทนน้องไม่ไหวแล้วครับ

ผมลืมโหลดครับพี

ผมไม่ได้จะกวน....พี่อะไรมากเลย
มาดีนะคร้บ

โอเค พี่ให้กระทู้ขอโบรชัวร์แบบนี้ กระทู้นี้เป็นกระทู้สุดท้ายนะครับ

ตกลงไหม

• **
โอเค พี่ให้กระทู้ขอโบรชัวร์แบบนี้ กระทู้นี้เป็นกระทู้สุดท้ายนะครับ

ตกลงไหม

โอเคคร้าบ ;D ;D ;D
มาดีนะคร้บ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

http://www.buychevrolet.in.th/wp-content/uploads/downloads/2011/06/Colorado_C-CAB_brochure.pdf

http://www.buychevrolet.in.th/wp-content/uploads/downloads/2011/06/Colorado_S-CAB_brochure.pdf

http://www.buychevrolet.in.th/wp-content/uploads/downloads/2011/06/Colorado_X-CAB_brochure.pdf

วิธีการหาโบรชัวร์ใน Internet นะครับ
1. พิมพ์ www.google.co.th
2. พิมพ์ในช่องที่จะค้นหาว่า "brochure colorado thailand"
3. ลองเปิดทีละ Link ที่ขึ้นบน Google ว่าใช่แบบที่ต้องการหรือไม่
4. ลองเปิดไปเรื่อยๆ เลื่อนไปจนเจอแบบที่ต้องการ
    แล้วก็เปิดlink นั้น (อยู่ในหน้าแรกของ Google)ด้วยซ้ำ หาไม่ยากก็เจอ
5. กดเซฟเข้าสู่คอมพิวเตอร์ของตัวเอง

หมายเหตุ : ทั้ง 5 ขั้นตอนไม่ยากเลยครับ ใช้เวลาไม่ถึง 1 นาที ลองดูนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2011, 17:27:11 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ Pasakorndvm

สนับสนุนให้จัดหนัก เริ่มไม่ไหวแล้ว
'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ Ji.Cl.

• Sr. Member
สำคัญกว่านั้น คือ รถรุ่นไหนที่กำลังจะเปลี่ยน รีบเข้าเว็บหลักไปโหลดมาครับ

เดี๋ยวจะต้องมาตามหากันทีหลัง

D-MAX โหลดหรือยัง

BT-50 โหลดรึยัง

Civic Camry Teana CR-V SpaceWagon TiidaLatio โหลดรึยังครับ??

ส่วนสมาชิกท่านอื่นๆ ผมจำได้ว่าน้องคนนี้เคยมาบอกว่าเขาไม่ปกติ เราอาจต้องเตือนเขาหลายครั้งหน่อยครับ

ตอนนี้ส่วนตัวผมรำคาญนิดๆ แต่ยังไม่รู้สึกว่ามันเกินไปนะครับ

นี่คือครั้งสุดท้ายที่จะเตือนแล้วครับ

มีคราวหน้าอีก แบนสถานเดียวครับ
ไม่สนใจว่าคุณจะป่วยจะไม่สบายจะเป็นอะไรมาทั้งสิ้น

การไม่สบายไม่ใช่ข้ออ้างที่จะทำให้เราลดความเข้มงวดของกฎได้
เพราะเราต้องรักษาให้เป็นมาตรฐานเดียวกัน ไม่มีสองมาตรฐานครับ

ออฟไลน์ Ji.Cl.

ถ้าพี่คิดว่าเตือนมาเต็มที่แล้ว ก็ไม่คัดค้านครับ ถ้ามีอีกก็จัดการไป

ปล.ที่ผมพูดเมื่อกี๊นี้ ไม่ได้หมายถึงว่าจะยอมให้เขาทำอะไรก็ได้นะครับ เพียงแต่ว่า

ส่วนตัวผมถ้ารู้ว่าใครไม่ปกติ จะให้โอกาสมากครั้งขึ้นนิดหน่อย แต่ก็จะหมดความอดทนอยู่ดีถ้าพูดไม่รู้เรื่องมากๆ

ต้องขอโทษพี่จิมก่อนนะครับ

พี่ลองนึกถึงภาพคนยืนตะบี้ตะบันเถียงกับเด็ก หรือคนพิการ หรือเปรียบเทียบเกินจริงกว่านั้น...ยืนเถียงกับลิงลพบุรี ดูครับ

ถึงจะเป็นสังคมออนไลน์ ไม่เห็นตัว ไม่รู้ตัวตน แต่ถ้ายังไม่ถึงที่สุด อย่าให้เกิดจะดีกว่าครับ

ปล.ซ้อนปล.ผมไม่ได้เข้ามาดูบ่อยนัก ดังนั้น จำนวนครั้งที่พี่เตือนอาจมากกว่าที่ผมรู้ อาจถึงที่สุดของความอดทนแล้วก็ได้

ดังนั้น ผมขอแสดงความคิดเห็นในเรื่องนี้เพียงเท่านี้ครับ แล้วแต่ว่าพี่จะเห็นอย่างไร และจะเคารพการตัดสินใจของพี่ครับ

ด้วยความเคารพ

ขอบคุณครับ
อันที่จริงก่อนหน้านี้ก็มีเรื่องไม่แพ้กับเคสอื่นครับ
เพียงแต่จะมาในออฟไลน์ ไม่ได้โผล่ในบอร์ดเท่าไหร่หนะครับ

และขอบคุณในความเป็นห่วงครับ. ที่นี่เราทำอะไรเราคิดกันเยอะและคิดกันมากหนะครับผม
เพื่อพยายามให้สังคมยังคงความน่าอยู่มากที่สุดเท่าที่ทำได้หนะครับ

ออฟไลน์ Naow27

• อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
Re: ประกาศขอไฟล์โบชัวร์ เชฟวี่ โคโลราโด ตั
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 19:07:11 »
นี่คือครั้งสุดท้ายที่จะเตือนแล้วครับ

มีคราวหน้าอีก แบนสถานเดียวครับ
ไม่สนใจว่าคุณจะป่วยจะไม่สบายจะเป็นอะไรมาทั้งสิ้น

การไม่สบายไม่ใช่ข้ออ้างที่จะทำให้เราลดความเข้มงวดของกฎได้
เพราะเราต้องรักษาให้เป็นมาตรฐานเดียวกัน ไม่มีสองมาตรฐานครับ

เห็นด้วยกับกฎพี่จิมครับ เพราะผม พี่แทน และใครหลายๆคนก็เตือน(ด้วยการยำ!)แล้ว
แต่เด็กคนนี้เหมือนพูดไม่รู้เรื่องครับ ต้องเล่นอย่างนี้ครับ ถึงจะสงบ
แม้บอกจะมาดี มาเกรียนอะไรเถอะ แต่การอยู่ที่นี้มีกฎเราต้องทำตามกฎไม่ใช่ไว้แหก

อีกหนึ่งคือเรื่องขอโบรชัวร์เนี้ย ถ้ามันหาไม่เจอก็หยุดครับ ไม่ต้องขอคนอื่นแล้ว หยุดไว้เท่านั้น
ถ้าหา Google ไม่เจอก็ไม่ต้องขอคนอื่น หยุดไว้เท่านี้ครับ แล้วไม่ต้องขอคนอื่น อีกอย่างคือเวลาตอบกระทู้
ตอบรวดเดียวครับ ไม่ต้องตอบซ้ำแล้วซ้ำอีก มันเปลืองพื้นที่

ต่อมาผู้ชายคนนี้ชอบแจกเบอร์และอีเมล์ใน facebook ผมจะบอกว่าอย่าทำพฤติกรรมแบบนี้เลยครับ
มันออกแนวสาวไส้ให้กากินคือเอาอะไรที่เป็นข้อมูลลับไปโพสต์ไว้ มันไม่ดีอย่างรุนแรงครับ
คือถ้าใครเห็นนี้จะคิดว่า"แจกเบอร์ทำไมกรูไม่เอา......โพสต์ทำไมเปลืองเนื้อที่"ทำแบบนี้ไม่ใช่เรียกร้อง
ความสนใจแล้ว เหมือนเรียกให้โดนด่าซะมากกว่า ฉะนั้นเลิกพฤติกรรมแบบนี้เถอะครับ

ก่อนที่คนอื่นจะหมดความอดทนครับ

หากมีอะไรรุนแรงไป ขออภัยด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2011, 01:27:36 โดย Naow27 »
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ Tan Int

พี่ครับ...
ลองหาไปเถอะครับ แต่ว่ารีบหน่อยนะ.....เดี๋ยวจะไม่เหลือแล้ว..

อ้อ..โบรชัวร์ Cruze น่ะ โหลดที่เว็บไซต์ก็ได้ครับ นี่นะ..
เพราะผมไม่มีเวลาส่ง...
ตามนี้นะครับ--->http://www.chevrolet.co.th/help-center/download-brochure.html

มันเหมือนๆ กันกับอันที่ผมมีน่ะแหละ...
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

ทำไมต้อง save เก็บโบรชัวส์กันอ่ะครับ (สงสัยจริงๆครับ)

ตอนสมัยปวช.ผมเรียนช่างยนต์ โอเคตอนนั้นผมต้องตระเวนไปตามศูนย์เพื่อขอโบรขัวส์(แมนน่วล)มาส่งอาจารย์ประจำ shop
แต่ตอนนี้สงสัยเฉยๆอ่ะครับว่าขอไปทำไมกัน สะสม ? .. หรือว่าน้องๆเค๊าทำงานทางด้านสื่อรถยนต์ ต้องคอยเก็บ specification ไว้อ้างอิงเพื่อตอบปัญหาเผื่อมีใครสงสัยภายหลัง ?

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
คุณปริ้นท์ ผมจะพูดครั้งสุดท้ายนะครับ ขอร้องเลิกทำแบบนี้เถอะนะครับ เดี๋ยวพอได้อันนี้ ก็เอาใหม่อีก เราก็มีมือมีเท้า เหมือนคนอื่น มีสมองดีๆ ทำไมไม่หัดใช้บ้างครับ พึ่งคนอื่น อย่าคิดว่าจะดีเลยครับ มันจะเคยตัวนะ ขอร้อง นายโตแล้วนะอายุตั้ง 16 17 แล้ว อยากได้ไรจำไว้ครับ google มีแหล่งเยอะแยะครับ จะพูดครั้งสุดท้ายแล้วนะ แล้วอย่ามายุ่งกะพวกพี่อีก

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ใครจะว่าอย่างไรไม่รู้นะ

แต่เรื่องบางเรื่อง..มันก็ให้อภัยกันได้ ผมไม่ได้คิดว่าคุณนักขอโบรชัวร์จะไปด่าใครหรืออะไร
ซึ่งแสดงว่าไม่ใช่เป็นคนไม่ดี แต่ลักษณะสิ่งที่เขาทำมันจะเป็นภัยกับตัวเขาเองตรงที่ว่า
ไม่ใช่ทุกคนจะสามารถตอบสนองเขาในสิ่งเดียวกันได้

บางคนก็คิดว่าเขาเป็นเด็กธรรมดาคนนึง
บางคนก็รำคาญ เพราะลักษณะคุณเธอมาแบบมึนมาก ประมาณว่าขอโบรชัวร์ได้ไหมครับ
ไอ้ให้หาโบรชัวร์โหลดเอาเองตามเว็บนี่...หาได้ตามเว็บไซต์รถยนต์ทั้งนั้นเลยนะ
แล้วไม่ใช่ว่าไม่มีใครใส่ใจจะบอก หนาว กับ แทน กับคนอื่นๆสอนไว้หมดแล้ว

แต่ไอ้ที่มึนมากคือมาขอโบรชัวร์ที่เป็นกระดาษเป็นเอกสาร แถม..."ส่งให้ผมหน่อย"

What am I? Santa and a red-nose reindeer?

ซึ่งผมก็ขี้เกียจด่า การด่าบางครั้งด่าลงฝังดินแล้วจบไม่ต้องปล่อยออกมาหรอก
ผมก็นิ่งเฉยเสียก็เท่านั้น

แต่ที่จริงจะเฉยไปก็ห่วง ห่วงตรงที่ว่า ทุกคนก็จะพากันรำคาญเขาไปหมด
ก็อยากให้เขาลองอัพเกรดประสบการณ์สังคมกับตัวเขาเองบ้าง ไอ้เรื่องโบรชัวร์
ก็เพลาๆลงบ้าง คุยกันเรื่องอื่นบ้างก็ได้ แต่ตอนนี้กลายเป็นว่าถึงคุยเรื่องอื่น บางคน
ก็ไม่ได้อยากคุยกับเขาอยู่ดี

รู้มั้ย พวกบ้าโบรชัวร์ทั้งหลายเอ้ย ว่างๆเดี๋ยวบ้านใหม่ฉันสร้างเสร็จ ก็จะหาๆเอาพวกโบรชัวร์
ที่มีซ้ำๆแยกเอาไว้ แล้วจากนั้นเชิญมานั่งจิบชาเขียวกัน เอาโบรชัวร์อันที่มีซ้ำมาแลกกัน
ไม่แลก ก็ขายขำๆแผ่นละบาทก็แล้วแต่หัวหอมหัวมันไป ตาปรินท์จะมาเอาก็ได้นะ แต่กรุณา
เดินทางมาเอาเอง ไม่มีบริการ DHL ฟรีนะฮะ

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

methus zaa

พี่แพนอย่าคิดว่ามันจะมาเอาเองเด็ดขาดพี่ ล่าสุดมันใช้ผมส่งไปรษณีย์ไปให้มัน ผมบอกว่ายังไม่ว่าง มันจิกผมเป็นเดือนๆ ไม่เลิก จนผมต้องบล็อกเฟสมันไม่พอ ยังมายุ่งในเวปhlm อีก ผมไม่รู้จะทำอย่างไรแล้วครับ แล้วสมาชิกใหม่ที่เพิ่งมาก็โดนอีก แล้วก็เอ็มมาปรึกษาผมอยู่ ผมเชื่อว่าเจ้าเนี่ยมันไม่หยุดแค่นี้แน่ๆครับ

อันที่จริง หลังไมค์ข้าพเจ้าจะเจอน้องคนนี้มาเนืองๆ ด้วยประโยคเดิมๆ

พี่ครับ มีโบรชัวร์ ....... บ้างไหมครับ ส่งให้ผมด้วยครับ

เค้าจะมาประมาณนี้ เรื่อย และข้าพเจ้าตัดสินใจที่จะไม่ตอบกลับ

นี่ถึงขั้นต้องแฉเลยทีเดียว เพราะว่ามากันหลายครั้ง มากไปแล้ว

methus zaa

หา พี่จิมก็โดนเหมือนกันหรอครับ เนี่ย

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

ผมก็  โดน มาเหมือนกัน    แรกๆก็คุยดีด้วยนะ

แต่หลังๆชักจะไม่ไหวแล้ว  มาถามอะไรนักหนาไม่รู้ แถม จะให้ผมไปเอาโบวชัวร์ที่โชว์รูม    

จนหลังๆทักมา  ออฟไลน์หนีเลย
เหมือนคนไม่ค่อยเต็มเลยนะ  
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

ออฟไลน์ Tan Int

เอ่อ.....ชักจะรุ่นแรงขึ้นทุกทีๆ นะครับ..  ;D

ยุติๆ กันเถอะนะครับ ถือซะว่า"คุณแม่ขอร้องงง..."(ทำเสียงให้เหมือนต้นตำรับด้วยนะ)
แล้วเราก็มาลองดู ว่าเขาจะทำอย่างนี้เป็นครั้งสุดท้ายจริงมั้ย...นะๆๆ(ถ้ามีอีก ผมไม่รู้ด้วยนะ..)

ไม่อยากให้มาคิดมาก เสียจิตกันเปล่าๆ
ผมก็  โดน มาเหมือนกัน    แรกๆก็คุยดีด้วยนะ

แต่หลังๆชักจะไม่ไหวแล้ว  มาถามอะไรนักหนาไม่รู้ แถม จะให้ผมไปเอาโบวชัวร์ที่โชว์รูม   

เอ่อ....โดนเหมือนผม แล้วทำเหมือนผมเป๊ะเลยนะครับ.....
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ *Zatan_p2*

เอ่อ.....ชักจะรุ่นแรงขึ้นทุกทีๆ นะครับ..  ;D

ยุติๆ กันเถอะนะครับ ถือซะว่า"คุณแม่ขอร้องงง..."(ทำเสียงให้เหมือนต้นตำรับด้วยนะ)
แล้วเราก็มาลองดู ว่าเขาจะทำอย่างนี้เป็นครั้งสุดท้ายจริงมั้ย...นะๆๆ(ถ้ามีอีก ผมไม่รู้ด้วยนะ..)

ไม่อยากให้มาคิดมาก เสียจิตกันเปล่าๆ
ผมก็  โดน มาเหมือนกัน    แรกๆก็คุยดีด้วยนะ

แต่หลังๆชักจะไม่ไหวแล้ว  มาถามอะไรนักหนาไม่รู้ แถม จะให้ผมไปเอาโบวชัวร์ที่โชว์รูม   

เอ่อ....โดนเหมือนผม แล้วทำเหมือนผมเป๊ะเลยนะครับ.....

มันไม่เท่านั้นนะชิ      มันถามผมด้วยผมทำงานที่ไหน    แล้วถามว่าแถวบ้านมัน ใช่ งานของที่ทำงานผมป่าว  ผมไปทำที่นั่นด้วยไหม   

ผมอยากจะด่า....ชิบหาย
เก่งแกมดีเป็นศักดิ์เป็นศรีกว่าเก่งแกมโกง

methus zaa

มันไม่เท่านั้นนะชิ      มันถามผมด้วยผมทำงานที่ไหน    แล้วถามว่าแถวบ้านมัน ใช่ งานของที่ทำงานผมป่าว  ผมไปทำที่นั่นด้วยไหม   

พี่ด่าไปเลย ผมจัดเต็มมาหลายชุดแระ มันถึงเงียบไม่คุยกับผมเลย
ส่วน tan ครับ ไม่ต้องห่วง มันทำอีกแน่ๆ มันเคยสัญยาว่าจะทำตามที่พี่บอก พอสองวันก็หนักขึ้นกว่าเดิม พี่เลยตัดขาดจากมันตลอดกาล

ออฟไลน์ Naow27

• อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th

พี่ด่าไปเลย ผมจัดเต็มมาหลายชุดแระ มันถึงเงียบไม่คุยกับผมเลย
ส่วน tan ครับ ไม่ต้องห่วง มันทำอีกแน่ๆ มันเคยสัญยาว่าจะทำตามที่พี่บอก พอสองวันก็หนักขึ้นกว่าเดิม พี่เลยตัดขาดจากมันตลอดกาล

ผมก็จัดหนักแบบดราม่าซีเรียสไปแล้วหลายรอบ
บอกได้เลยว่า"พูดไม่รู้เรื่อง"
ต่อให้คำแก้ตัวไปแล้ว แต่เด็กคนนี้ก็ยังมีนิสัยเหมือนเดิมครับ
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control

ผมก็จัดหนักแบบดราม่าซีเรียสไปแล้วหลายรอบ
บอกได้เลยว่า"พูดไม่รู้เรื่อง"
ต่อให้คำแก้ตัวไปแล้ว แต่เด็กคนนี้ก็ยังมีนิสัยเหมือนเดิมครับ
ผมก็จัดไปแล้วส่วนหนึ่งครับ

ตอนแรกๆแค่ถามว่ามีอะไรบ้าง แต่ไม่จบ ขออย่างนั้นอย่างนี้
(ยังดีที่ไม่รับ M และ FB ไม่งั้นอยู่ไม่สุขแน่ มีแต่อะไรไม่รู้)

แถมให้ผมออนเอ็มอีก ยังกะเราเป็นขี้ข้าซะงั้น
และคุยอยู่เรื่องเดียว เรื่องโบรชัวร์นี่แหละ

แต่พอเยอะขึ้นเลยไปจัดเลย (ถึงขนาดบอกว่าเป็น...เลยทีเดียว)
แต่สุดท้ายก็ไม่มีอะไรดีขึ้น
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

GreenG

ดูท่าทางน้องๆพี่ๆเพื่อนๆ โดนกันเยอะมาก

ผมว่าถ้าเราไม่มีปัญหาเอง ทั้งที่มันมี load ใน web ก็อย่าไปขอชาวบ้านเขาดีกว่านะครับ

;)

ออฟไลน์ johnlee

ล่าสุด ผมโดน ครับ

ขอโบรชัวร์ดีแม๊กซ์ ผมก็นึกว่าเขาใช้รุ่นนี้จะเอาไปเป็นข้อมูลอะไร

ก็ส่งให้ไป

แต่ไม่จบ ขอเพิ่มอีกตลอด แบบนี้มันไม่ใช่แล้ว

วันเดียวส่งเมล์มาเป็น 10+ น่ารำคาญอ่ะ

แล้วมาแบบไม่นอบน้อม มาแบบกดดันเราอีก

บ้าเหรอ คนเขาทำงานทำการนะ

เดาได้เลยว่าที่บ้านเขาเลี้ยงเด็กคนนี้มายังไง ทุกวันนี้ไม่ทราบว่ายังป้อนข้าวให้หรือเปล่า

น่าเป็นห่วงเวลาที่เขาเติบโตไปในอนาคต
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Lim

• Newbie
  • *
เอาวะ นานๆจะตอบซักที ;D

หุหุ ไม่นึกว่าชาว HLM จะเจอน้องคนนี้ทำแบบนี้กันไปเยอะแฮะ
อ่านในกระทู้ เห็นพี่จิมมี่ กับหลายคนก็บ่นๆเป็นเสียงเดียวกัน

ผมเองก็เจอเหมือนกัน น้องเค้ามาขอให้ผมถ่ายรูปโบรชัวร์นู่นนี่ ส่งไฟล์รูปไปให้ดู
ผมก็ทำงาน ไม่ได้มีเวลาว่างเหมือนตอนเรียน มารื้อโบรชัวร์เก่าๆนู่นนี่ ถ่ายรูปให้ดู
แถมมีบอกให้ส่งให้ด้วยอีกนะ น้าน! แต่ดีหน่อยที่น้องเค้าเงียบไปแล้ว หลังจากข้าพเจ้าตะคอกไปหนึ่งดอก
เฮ้ย! ข้าพเจ้าไม่ใช่เซลล์ขายรถ ไม่ใช่โชว์รูมรถยนต์นะ ต้องบริการส่งให้ด้วยหรอเนี่ย?

ถ้าน้องอ่าน พี่จะบอกน้องว่า โบรชัวร์ที่ผมอยากได้ มันก็มีมากมายเหลือแสนเหมือนกันครับ
แต่ผมว่า น้อง "เก็บเท่าที่มี" จะดีกว่านะครับ ไม่งั้นมันจะเป็นความต้องการที่ไม่มีวันสิ้นสุด
ได้อันนี้มา อยากได้อันนั้น อั้นนู้นเพิ่ม ถ้าน้องมีความสามารถหาเองได้ ก็ไม่มีใครว่าน้องหรอก
แต่ไปรบกวนพวกพี่ๆเค้าด้วยวิธีแบบนี้ พี่ว่ามันไม่สมควรนะครับ

คนที่เค้าอยากให้โบรชัวร์น้องก็มี แต่ตอนนี้พี่ว่าเค้าคงรำคาญ กับการทำตัวของน้องแบบนี้หมดแล้วมั้ง
น้องลองคิดดู ถ้าน้องมีคนมา "ล้ำเส้น" มาจิก กัด เหวี่ยง วีน ตื้อ ในชีวิตส่วนตัวของน้อง จะรู้สึกรำคาญบ้างไหมเอ่ย?
LIM-CATALOGUE เชิญชมได้นะครับ

http://www.facebook.com/Lim.Catalogue

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ดีนะครับที่ผมไม่เคยโดน ไม่งั้นคงรำคาญแย่ ที่ส่งเมล์ขยะก็รำคาญใจพอสมคารแล้ว
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

GreenG

อายุน้องเขาเท่าน้องผมเลย

ผมว่าเราดำเนินการจากเบาไปหาหนักดีกว่าครับ

ตอนแรกก็บล๊อกไป จากนั้นก็ค่อยๆไปที่บ้าน :) ถ้าไม่ไหวจริงๆ