ผู้เขียน หัวข้อ: [สอบถามค่ะ] KIA ไม่ทนความร้อนเหรอคะ  (อ่าน 10809 ครั้ง)

ออฟไลน์ yakizoba

• Newbie
  • *
[สอบถามค่ะ] KIA ไม่ทนความร้อนเหรอคะ
« เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 17:24:25 »
คือตอนนี้สนใจ KIA SOUL อยู่อ่ะค่ะ ชอบดีไซน์มากกกก
แต่ได้ยินมาว่า KIA ไม่ทนความร้อน เวลาเอาไปจอดตากแดดนานๆ ข้างหน้าตรงแผงคอนโซลละลายได้เลย
เหมือนพลาสติกเวลาถูกแดดอ่ะค่ะ ท่านไหนเคยใช้ KIA บ้าง จริงรึเปล่าคะ มันเป็นไปได้ด้วยเหรอที่จะละลาย

ออฟไลน์ BOMBAY

• Jr. Member
  • **
  • "HONDA FAMILY"
Re: [สอบถามค่ะ] KIA ไม่ทนความร้อนเหรอคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 18:35:47 »
ผิดห้องแล้วหรือเปล่า?????

• Newbie
  • *
Re: [สอบถามค่ะ] KIA ไม่ทนความร้อนเหรอคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 18:48:44 »
อ่าว แล้วต้องตั้งที่ไหนคะ

ออฟไลน์ Tan Int

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 19:04:32 »

สอบถามแบบนี้ ควรตั้งในห้อง Discussion Forum ครับ.....

เอ๋..... KIA รึไอศกรีมเนี่ย ไม่ทนความร้อน....
ถ้าเป็นงั้นจริง ก็ควรติดฟิล์มกรองแสงที่ดีๆ ครับ....(เอ รึที่เขาพูดน่ะ เขาไม่ได้ติดฟิล์มกรองแสงกันหว่า..  ;D)
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2011, 19:13:51 »
ขอบคุณค่ะ ไปตั้งห้องนั้นละ

ก็นั่นน่ะสิ นี่รถนะมันละลายได้ด้วยเหรอ หรือของเค้ามันจะเก่ามาก

ออฟไลน์ HYDE--

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 18:39:53 »
ตั้งผิดห้องแล้วครับ ไปตั้งที่ Discussion Forum ดีกว่า

อะ ตอบให้ก็แล้วกัน เมื่อก่อนนู้น ที่บ้านก็เคยใช้ Kia Carnival ตัวแรกครับ ซื้อตั้งแต่ปี 2001 ตอนมันออกใหม่ๆ

ขอตอบเลยว่า รุ่นนั้น ไม่ทนความร้อนจริงๆด้วยครับ ใช้อยู่ 3-4 ปี ฮีทค่อนข้างบ่อยครับ
ในทางตรงกันข้าม Accord G8 ของแม่ ใช้มา 3 ปีแล้ว ไม่เคยมีปัญหาหนักๆเลยครับ ไม่เคยมีปัญหาความร้อนด้วย
แสดงว่า รถที่ใช้มาไม่เกิน 5 ปี ก็ไม่ควรจะมีปัญหาความร้อนครับ ยกเว้นลืมปิดฝาหม้อน้ำนะ -0-

เมื่อไม่นานมานี้ ว่าจะหารถครอบครัวไว้เดินทางสักคัน
ก็ไปดู Kia นี่แหล่ะ         "เซลของ Kia ก็เป็นคนพูดเองเลยครับว่า รุ่นที่ผมเคยใช้ มันไม่ทนความร้อนจริงๆ"
แต่เค้าก็บอกว่า ในรุ่นใหม่ๆ เช่น Grand Carnival ได้มีการปรับปรุงให้เหมาะสมกับการใช้งานในเมืองไทยแล้ว (อากาศที่ร้อนตับแตก ต่างจากเกาหลี)
จริงเท็จประการได ผมก็ไม่สามารถคอนเฟิมได้ครับ

แต่สุดท้ายก็มาจบที่ Hyundai H-1 ครับ ส่วนหนึ่งเพราะกลัวว่าจะเป็นแบบเดิมอีก

ออฟไลน์ Ji.Cl.

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 19:48:01 »
ตั้งผิดห้องแล้วครับ ไปตั้งที่ Discussion Forum ดีกว่า

อะ ตอบให้ก็แล้วกัน เมื่อก่อนนู้น ที่บ้านก็เคยใช้ Kia Carnival ตัวแรกครับ ซื้อตั้งแต่ปี 2001 ตอนมันออกใหม่ๆ

ขอตอบเลยว่า รุ่นนั้น ไม่ทนความร้อนจริงๆด้วยครับ ใช้อยู่ 3-4 ปี ฮีทค่อนข้างบ่อยครับ
ในทางตรงกันข้าม Accord G8 ของแม่ ใช้มา 3 ปีแล้ว ไม่เคยมีปัญหาหนักๆเลยครับ ไม่เคยมีปัญหาความร้อนด้วย
แสดงว่า รถที่ใช้มาไม่เกิน 5 ปี ก็ไม่ควรจะมีปัญหาความร้อนครับ ยกเว้นลืมปิดฝาหม้อน้ำนะ -0-

เมื่อไม่นานมานี้ ว่าจะหารถครอบครัวไว้เดินทางสักคัน
ก็ไปดู Kia นี่แหล่ะ         "เซลของ Kia ก็เป็นคนพูดเองเลยครับว่า รุ่นที่ผมเคยใช้ มันไม่ทนความร้อนจริงๆ"
แต่เค้าก็บอกว่า ในรุ่นใหม่ๆ เช่น Grand Carnival ได้มีการปรับปรุงให้เหมาะสมกับการใช้งานในเมืองไทยแล้ว (อากาศที่ร้อนตับแตก ต่างจากเกาหลี)
จริงเท็จประการได ผมก็ไม่สามารถคอนเฟิมได้ครับ

แต่สุดท้ายก็มาจบที่ Hyundai H-1 ครับ ส่วนหนึ่งเพราะกลัวว่าจะเป็นแบบเดิมอีก

พี่ครับ เขาไม่ได้หมายถึงหม้อน้ำ เขาหมายถึงคอนโซล โดนแดดจัดๆบ่อยๆ แล้วเสียรูปน่ะครับ เป็นทุกยี่ห้อครับ