ผู้เขียน หัวข้อ: /#-#/ นี่คือยอดขายรถใน US 20 อันดับ ประจำเดือนสิงหาคม :  (อ่าน 5161 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
หลายคนชมแต่ยอดขายญี่ปุ่น 30 อันดับ

วันนี้เราดูยอดขายรถอเมริกัน 20 อันดับกันดีกว่า

เพื่อน ๆ วิเคราะห์กันเล่น ๆ ละกันครับ

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=3149:-20--2011&catid=47:worlds-news&Itemid=55
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 05, 2011, 23:36:55 โดย HOMY_DEMIO »

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

ฮุนไดเข้าป้ายสองรุ่นแน่ะ .. แล้วพวก benze / bmw / volvo etc พวกรถค่ายยูโร ไม่ติด top twenty เลยหรอ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

สังเกตรถที่คนบนเน็ตด่ามากที่สุด

คือ

2012 Nissan Versa < เป็นรถที่คนบนเน็ตด่ามากที่สุด แต่ยอดขายทิ้งห่างรถ B-segment คู่แข่งเป็นเท่าตัวซะงั้น
2012 Honda Civic < รุ่นนี้โดนกระแสบนเน็ตและ CR ถล่ม ยอดขายลดลงนิด ๆ หล่นอันดับหน่อย
2011 VW Jetta < คันนี้อาการหนักคือโดน consumer report แจงซะไม่มีชิ้นดี และคนบนเน็ตชอบบ่นว่าน่าเบื่อ  กลับขายดีซะงั้น อิอิ

ออฟไลน์ KrisTop

• Full Member
  • Ingenious
เหอะๆ ของ GM เข้าโผมา 6 รุ่น... รวมกันได้แสนกว่าคันเดือนเดียว
มากไปปะเนี่ย?

GreenG

• บุคคลทั่วไป
เป็นประเทศที่รถใหญ่ขายดีจริงๆครับ รถเล็กไม่ติดเลย ต่างจากญี่ปุ่นที่รถเล็ก รถ MPV ติดเพียบ อันนี้มีแต่เก๋งกลางใหญ่ และกระบะ

มีแค่ Versa(almera) บ้านเราเท่านั้นเอง ที่ขึ้นมาได้ แต่มันก็คันใหญ่พอๆกับ altis นี่นา ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2011, 08:17:32 โดย SilverG »

ออฟไลน์ Valkilrey

• Sr. Member
ถ้าผมไปอยู่ USA ก็คงมองรถระดับ c และ d เช่นกันครับ เพราะประเทศเค้าใหญ่มาก ยิ่งเดินทางข้ามรัฐนี่ใช้เวลานาน รถควรจะมีกำลังพอควรและกว้างนั่งสบาย จุของได้เยอะ

ออฟไลน์ reyeshenry

ฮุนไดเข้าป้ายสองรุ่นแน่ะ .. แล้วพวก benze / bmw / volvo etc พวกรถค่ายยูโร ไม่ติด top twenty เลยหรอ

ผมคิดว่า พวก benze / bmw / volvo etc  รถระดับ เป็นรถอีกระดับ หรือรถหรูนั่นแหละครับ

คนที่จะมีกำลังซื้อ ต้องทีตังค์พอสมควร

ออฟไลน์ Ruksadindan

รถกระบะก็ยังขายดีสุดเหมือนไทยนะครับ แต่เป็นกระบะใหญ่มโหฬารมากๆ
ส่วนรถจากทางเอเซียก็แข่งขันกันมันไม่ผูกขาดเหมือนไทย

ผมคิดว่า พวก benze / bmw / volvo etc  รถระดับ เป็นรถอีกระดับ หรือรถหรูนั่นแหละครับ

คนที่จะมีกำลังซื้อ ต้องทีตังค์พอสมควร
ราคา เบาๆมากครับ หากเทียบกับรายได้

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
รถกระบะก็ยังขายดีสุดเหมือนไทยนะครับ แต่เป็นกระบะใหญ่มโหฬารมากๆ
ส่วนรถจากทางเอเซียก็แข่งขันกันมันไม่ผูกขาดเหมือนไทย

ราคา เบาๆมากครับ หากเทียบกับรายได้

แต่ค่าภาษี ค่าประกัน มันก็วิ่งมาตามราคารถอยู่ดีนี่ครับ

สุดท้าย รถยนต์ก็แบ่งแยกกับตามฐานะอยู่ดี

คนทั่วไป ก็เล่นแต่รถ mass
JDM เท่านั้น จะครองโลก!