ผู้เขียน หัวข้อ: ความคิดเห็นฮุนได Starax VIP  (อ่าน 5632 ครั้ง)

ออฟไลน์ ouine

• Newbie
  • *
ความคิดเห็นฮุนได Starax VIP
« เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 10:45:54 »
 :o  ฮุนไดรุ่นนี้เป็นยังไงบ้าง ขอให้เพื่อน ๆ ช่วยแสดงความคิดเห็นหน่อยค่ะ

ออฟไลน์ mandize

• Full Member
Re: ความคิดเห็นฮุนได Starax VIP
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 10:57:33 »
แพงดีครับ  แต่ก็แลกกับได้รถป้ายดำ เพราะคันนี้จดทะเบียนเป็นรถยนต์นั่งส่วนบุคคล ปล.สีขาวมันสวยมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ผมว่าเอา H-1 ไปแต่งเบาะ VIP ก็ได้นะ

แต่ถ้าโดนตำรวจโบกก็เสียค่าปรับกันไป เพราะ H-1 เป็นป้ายน้ำเงิน

ออฟไลน์ JIRATH

• Hero Member
Re: ความคิดเห็นฮุนได Starax VIP
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 11:15:18 »
ผมว่าออกแนวแพงไปหน่อย

แต่ชอบมากครับสวยมาก ส่วนตัวชอบล้อมาก เป็นอะไรที่ลงตัวกับรถมาก
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ vuthtichai

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 11:25:32 »
ซื้อตัวรอง ป้ายน้ำเงินไปครับ แล้วแต่ง vip ตำรวจไม่ได้โบกคุกครั้ง และไม่ได้เจอ ทุกวัน คุ้มกว่าครับ

ออฟไลน์ N'droid

• Sr. Member
  • แฟนพันธุ์แท้ android
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 11:52:54 »
ผมว่าเป็นรถตู่ที่สวยเอาเรื่องเหมือนกันนะครับ แต่ผมไม่ค่อยชอบคอลโซลซักเท่าไร
รีวิวแรกในชีวิตครับ /////รีวิว Toyota hilux vigo smart cab ///// รีวิวตามภาษาเด็กอายุ 14
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,16817.0.html

//// รีวิว isuzu grand adventure "รอเวลานี้มานาน”
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,17338.0.html

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 13:02:04 »
ผมว่าราคาแพงไปนิดครับ
แต่ถ้าเป็นคนไม่ชอบแต่งรถ ชอบใช้รถเดิมๆ เจ้านี่เป็นตัวเลือกที่ดีครับ

ออฟไลน์ nuch n14

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 14:44:26 »
ราคาแพงกว่าเพราะเสียภาษีป้ายดำ เอารุ่นธรรมดามาแต่งให้เหมือน
จะได้วัศดุหรือยี่ห้อที่ดีกว่า ตามต้องการแต่เสียเวลาตบแต่งและจ่ายสด
เรื่องป้ายทะเบียน ถ้ากลัวมีปัญหาก็จดเป็นไม่เกิน 7 ที่นั่งได้แต่เสียภาษีเพิ่ม
ถ้าใช้ป้ายฟ้า ทำที่นั่งตรงคอนโซลอีก 2 ที่ก็ไม่ผิดกฎหมายแล้วครับ
ถ้าชอบตบแต่งพร้อมจากโรงงานเลยก็ซื้อได้ครับ เพราะมีประกันด้วย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 16:25:59 »
รีวิวในเว็บ มีอยู่แล้วครับ
แต่เป็นรุ่น H-1 งานวิศวกรรมเหมือนันหมด แทนกันได้ครับ

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 18:40:49 »
ความจริงถ้าคิดว่า จะเอาทั้งด้านสมรรถนะ แล้วก็ที่นั่งอาจจะนั่งสบายสู้VIPไม่ได้แต่ก็สบายเหมือนกันแนะนำเป็นตัวธรรรมดาก็พอแล้วครับ

แต่ถ้าคิดว่าชอบแนวหรูๆ เบาะใหญ่ๆบรรยากาศติดหรูหรา(ไม่ต้องการแต่งเพิ่มเดิมๆ) VIPคุ้มสุดแล้วครับ ผมไม่เทียบกับVenturyเพราะรายนั้นเคยนั่ง

แล้วไม่ค่อยประทับใจสักเท่าไรครับ

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 23:28:12 »
แพงกว่า H-1 ประมาน 4 แสนบาท

ใน 4 แสน คือ ได้เบาะ VIP เค้าเตอร์ เครื่องเสียง แล้วก็ ภาษีรถป้ายดำ อุปกรณ์ตกแต่งภายนอกอีกนิดหน่อย
เรื่องการขับขี่ เบรค ช่วงล่าง ความนุ่้มนวล เครื่องยน ความแรง อัตราิ้สิ้นเปลือง เกียร์ การตอบสนอง เหมือน H-1 เปี้ยบบ ทุกประการ ไม่มีการปรับแต่งไดๆทั้งสิ้น

ก็ต้องถามตัวเองครับว่า คุ้ม หรือ ไม่ แต่พักนี้ ก็เริ่มเห็นคนออกกันเยอะขึ้นนะครับ
ที่แน่ๆ ได้ความชัวร์ว่า ไม่โดนตำรวจจับแน่ๆ ตอนต่อทะเบียนก็ไม่มีัปัญหา

แต่ถ้าเราเลือกซื้อ H-1 รุ่น Maesto Executive แล้วเอาส่วนต่างไปแต่ง น่าจะทำได้เยอะ หรูกว่านะครับ ที่สำคัญ เลือกได้ตามใจชอบ
มีอยู่วันนึง เอารถไปเข้าศูนย์เช็คที่ศูนย์ฮุนไดรัชโยธิน เราก็แอบไปด้อมๆมองๆรถคนอื่นเค้า
ก็เห็นภายนอก เดิมสนิทเลยครับ ไม่เปลี่ยนแมก ไม่ติดเสกิท แต่พอมองเข้าไปข้างใน โอ้วววววแม่เจ้า อะไรมันจะหรูขนาดน้านนนน
เล่นบุกระจกกั้นระหว่างแถวหน้าสุด กะ ห้องโดยสารตอนหลังเลยหรอเนี่ย หรูแบบว่า Caravelle Alphard Vito ค้อนขวับเลยทีเดียว
นี่่ผมหมายถึง H-1 นะ ไม่ไช่ Grand Starex

วิธีป้องกันตำรวจง่ายๆเลยก็คือ ติดฟิล์มทึบๆเข้าไว้ ให้เหมือนรถของบรรดา นักการเมือง และผู้มีอิทธิพลทั้งหลาย
เท่สุดๆ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 07:05:14 »
คนที่คอนโด ผมเคยถามเค้าเกี่ยวกับH-1 โดยรวมแล้วดีใช้ได้เลย เค้าใช้คู่กับ อัลพาร์ด อีกเดือนนิดๆเค้าซื้อ Starax มาเพิ่ม  ;D ;D ;D

ถ้าเท่าที่เคยนั่งH-1 ของญาติมาเทียบกับตู้ VIP อื่นๆ ผมชอบ H-1 พอๆกับอัลพาร์ดนะ ถึงจะเทียบกับไม่ได้อัลพาร์ดก็เถอะ  แต่ถ้าเป็น Starax คงสูสี
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

WINKUNG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 07:11:23 »
เอา H-1 ไปแต่ VIP เหอะครับ

ส่วนตัวคิดว่า Starax  กระจังหน้ามันแปลกๆ