ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม all new d-max cab 4 ถึงไม่มีรุ่น Z หรือรุ่นท็อปครับ ?  (อ่าน 6093 ครั้ง)

ออฟไลน์ cero5558

• Newbie
  • *
ผมสังเกตราคาและรุ่นจากเว็บ http://www.isuzuclub.com/price.php

cab4 มีให้เลือกแค่ 2 รุ่นเองคือ S กับ L แต่ SPACE CAB หรือ SPARK มีให้เลือกหลากหลายทั้งเครื่องทั้งรุ่น Z แบบทั้งมีหรือไม่มี VGS ด้วย
ยังงี้ถ้าผมจะเล่นรุ่น Z ที่มีออฟชั่นครบต้องข้ามไปเล่น hi-lander เลยเหรอครับ

ปล.คือทางบ้านอยากได้รุ่น cab4 ไม่ยกสูงเพราะมันเกินความจำเป็นในระยะยาวทั้งค่าน้ำมัน ราคารถยังแพงกว่าหลายหมื่น ไหนๆ all new d-max ก็ทำภายในใหญ่นั่งสบายแล้วน่าจะเพิ่มรุ่นไปใน cap4 ให้มากกว่านี้นะครับ  :(

ออฟไลน์ johnlee

• Hero Member
Re: ทำไม all new d-max cab 4 ถึงไม่มีรุ่น Z หรือรุ่นท็อปครับ ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 14:04:11 »
จะเพิ่มให้ตอนปรับโฉมครั้งที่1นะ ยี่ห้อนี้เขามาแบบน้ำซึมๆ ค่อยๆไหล
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ mr.tack

• Newbie
  • *
Re: ทำไม all new d-max cab 4 ถึงไม่มีรุ่น Z หรือรุ่นท็อปครับ ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 08:16:09 »
ขนาด รุ่นที่ติดตั้งแอร์ธรรมดาไม่ใช่ออโต้ ดันไม่มีระบบลมไล่ฝ้ากระจกหน้าเหมือนรุ่นโมเดลเก่า เลย

ออฟไลน์ Northbridge

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 10:39:42 »
ผมเข้าใจว่ากระบะหลายๆยี่ห้อก็เป็นแบบนี้นะครับ มันจะไม่ค่อยมีตัว 4 ประตูไม่ยกสูงแบบออฟชั่นครบๆมาให้ เพราะมันขายไม่ค่อยได้

คนส่วนใหญ่ถ้าไม่ซื้อพวกสองประตูมีแค็บ ก็จะไปเล่นสี่ประตูยกสูง หรือสองประตูยกสูงไปเลย

ออฟไลน์ Tern vtec

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 13:25:33 »
ใช้ครับ  อยากได้ cab4 รุ่น z คับเซงเลยคงต้องไปค่ายอื่นแล้ว แคบโฟรุ่นเก่ายังมีตัวท็อปเลย ผมว่า4ประตูตัวต่ำสวยกว่าตัวสูงกว่าตั้งเยอะ
ทรงตัวดีกว่าแรงกว่าประหยัดกว่า  เพราะผมเคยคับวีโก้ตัวสูงของญาติมาใช้เครื่อง3เหมือนกันแต่อืดกว่าตัวต่ำของเพื่อนชัดเจนแล้วก็ทรงตัวสู้ตัวต่ำไม่ได้เลย