ผู้เขียน หัวข้อ: Chevy Colorado VS D-Max ดี ครับ  (อ่าน 32755 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tern vtec

• Full Member
Re: Chevy Colorado VS D-Max ดี ครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 15:26:16 »
ขอบคุณคับ งั้นก็ต้องลองขับดูก่อนล่ะ ถ้ามันโอเค ก็ดีเลยเพราะผมอยากได้4ประตูตัวต่ำ แล้วดีแม็ค4ประตูตัวต่ำเค้ามีแต่รุ่นถูกอ่ะ

ออฟไลน์ topspeed

• Newbie
  • *
Re: Chevy Colorado VS D-Max ดี ครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 02:00:44 »
ตอบนานไปรึเปล่า เพิ่งจะค้นเจอ

ไม่รู้สิครับ ขับน้องโด้ยกสูงอยู่ เข้าโค้งหนึบมาก สาดได้เลย ไม่รู้สึกเกร็งหรือหนักใจอะไรทั้งสิ้น สบายมากๆ
วิ่ง 120-140 ก็ 12 โลลิตรนะครับ ก่อนซื้อทดลองขับของอีซูซุไฮเลนเดอร์เหมือนกัน ขับเร็วอยู่นะครับ 150 ตอนนั้นรู้สึกว่าเครื่องแรงกว่าของเดิมเยอะ และก็ไปหาลองของเซฟ (บ้านผมอยู่แถวภาคเหนือตัวให้ลองน้อย แต่ถนนโล่งมากเหยียบได้เลย) ปรากฎว่าไม่มีตัวให้ลองจนไปที่ศูนย์แห่งหนึ่งเขาให้ลองได้ เพราะแอบถอดวัดไมล์ออก(อันนี้ก็เป็นเทคนิคของศูนย์นะครับ) เพราะเขาต้องส่งรถคืนบริษัทแม่

ตอนนั้นเท่าที่ลองเชฟแรงกว่าอีซูซุ ถึงผมไม่มีไมค์แต่ก็รู้ได้ว่าแป็บเดียวก็ 150 แล้ว มันทันตีนกว่ามาก การทรงตัวมั่นคงมากและไม่มีอาการโยนตัวย้วยๆแบบอีซูซุด้วย เลยตัดสินใจจองเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 18, 2013, 02:04:31 โดย topspeed »