ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับ กระจกรถแตก  (อ่าน 4270 ครั้ง)

dogclubs

• บุคคลทั่วไป
ช่วยด้วยครับ กระจกรถแตก
« เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 21:21:28 »
กระจกรถแตกครับ จะไปเปลี่ยนพรุ่งนี้เช้า

เรื่องฟิล์มอะครับ ทำไงดีครับ ฟิล์มที่ติดมากับรถเป็นยี่ห้ออะไรไม่รู้ ยี่ห้อsure

อยากให้ประกันเปลี่ยนให้เป็น lamina จะได้้ไหมครับ แตกเฉพาะบานหน้า
 ต้องทำอะไรบ้างครับ ให้เซลทำใบรับประกันฟิล์มเป็น lamina ให้ได้ไหมครับ

ที่โดนยังไม่รู้สาเหตุเพราะแตกยังไง แตกตอน1ทุ่มในวัด คงลูกมะพร้าวตกใส่แหละครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2011, 21:28:35 โดย dogclubs »

ออฟไลน์ TorTy

• Hero Member
Re: ช่วยด้วยครับ กระจกรถแตก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 21:32:42 »
ผมว่าจ่ายส่วนต่างเพิ่มน่าจะเป็นวิธีที่ดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Nioka

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 21:33:21 »
ถ้าฟิล์มหาไม่ได้ ประกันเค้าก็เปลี่ยนฟิล์มตลาดให้ไม่งอแงหลอกครับ

ถ้าเค้าไม่ยอม คุณก็บอกประกันไปว่า งั้นไปหาฟิล์มมา รุ่นเดิมทุกอย่างเดิมถ้าเค้าหาได้เราก็ยอม

โชคดีนะมีประกัน ^^

เอออีกเรื่องครับนี่ Jazz หรือป่าว ถ้าใช่ แนะนำให้เคลมกระจกเป็นของศูนย์เท่านั้นนะครับ

อย่าใช้ของเทียบ เพราะ จากประสบการณ์ผม ของเทียบ คุณภาพกระจกจะสู้ของศูนย์ไม่ได้ ครับ

dogclubs

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 21:38:12 »
honda city ครับ  ประกันก็ถามว่า จะติดกระจกของร้านหรือติด0เลย
 ตอนนั้นรถไปจอดอยุ่ร้านเขาแล้วเลยติดที่ร้านนั้นเลยครับ เขาบอกกระจกตัวเดียวกัน

อยากได้ฟิล์ม lamina

ออฟไลน์ Nioka

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 21:42:55 »
honda city ครับ  ประกันก็ถามว่า จะติดกระจกของร้านหรือติด0เลย
 ตอนนั้นรถไปจอดอยุ่ร้านเขาแล้วเลยติดที่ร้านนั้นเลยครับ เขาบอกกระจกตัวเดียวกัน

อ้อครับลืมมองกระจกหูช้างมองแต่ที่ปัดน้ำฝน

ว่าแต่ประกันอู่หรือประกันศูนย์อะครับ

ถ้าประกันศูนย์คราวหน้าแนะนำเคลมศูนย์นะครับ เพราะ เค้าเปลี่ยนพวกยางขอบกระจกใหม่ด้วย

ถ้าไปทำอู่เค้าจะเอาของเดิมมาใส่ใหม่ แต่อู่ทำ 1-2 ชมเสร็จ ศูนย์รอ 1 วันเต็มๆ ไม่รู้รอไรนักหนา

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 21:45:14 »
ต้องถามเซลล์ครับ ว่าตอนออกรถ ได้แจ้งฟิล์มลงไปในรายการประกันภัยหรือเปล่า

ถ้าไม่แจ้ง "เคลมไม่ได้ครับ" จ่ายส่วนต่่างดีกว่า ได้สิ่งที่ถูกใจด้วย

ปล. อย่ายึดติดกับยี่ห้อนี้ครับ

dogclubs

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 18:55:38 »

อ้อครับลืมมองกระจกหูช้างมองแต่ที่ปัดน้ำฝน

ว่าแต่ประกันอู่หรือประกันศูนย์อะครับ

ถ้าประกันศูนย์คราวหน้าแนะนำเคลมศูนย์นะครับ เพราะ เค้าเปลี่ยนพวกยางขอบกระจกใหม่ด้วย

ถ้าไปทำอู่เค้าจะเอาของเดิมมาใส่ใหม่ แต่อู่ทำ 1-2 ชมเสร็จ ศูนย์รอ 1 วันเต็มๆ ไม่รู้รอไรนักหนา

ขอบคุณมากครับ  เราทำอู่ อ่ะครับ เลยไม่ได้ยางใหม่เลย ไม่เอาไรมารองกันรอยหน้ารถด้วย