ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้า fiesta ยัด เกียร์ MT ให้เจ้า HB 1.4 5d ท่านคิดว่าจะเป็นไงครับ  (อ่าน 6919 ครั้ง)

ออฟไลน์ birdsudyod

• Newbie
  • *
ผมว่าน่าจะขายดีขึ้นมาก

คือ เจ้าเครื่อง 1.4 AT ปัจจุบันที่คนไม่มองกันเพราะมันซดนี่แหละ

ส่วนตัว 1.6 ที่ประหยัดไม่เข้านโยบายรถคันแรกอีก

ที่นี้ฟอร์ดเสียเปรียบเยอะมาก

ผมว่าเจ้า 5Dสวยและ คนอยากได้เยอะนะ แต่ว่ามันติดตรงซดเยอะ

ลองจับยัด MT ที่ประหยัดกว่าเยอะ ผมว่ามีคนหันกลับมาเล่นครับ

โรงงานเปลี่ยนพาร์ท ไม่น่าจะยากนะ เพราะห้องเครื่องเหมือนกันกับ 4 ประตู

ตอนนี้คิดว่าฟอร์ดต้องทำอะไรสักอย่างแล้ว พี่มาสด้า2 โหมการตลาดน่าดู

แต่ฟอร์ดนี่การตลาดอ่อนกว่า มาสด้าเห็นๆ

ท่านคิดว่าไง

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
ุถ้าฟอร์ดคิดได้แค่ว่า จะรอให้พ้นสิ้นปีหน้าไป ผมว่าช้าแล้วล่ะ ปล่อยให้จ้าอื่นค้ายึดส่วนแบ่งตลาด แล้วสุดท้าย มันก็จะวนเข้ามาสู่่วงจรอุบาทเดิมๆ

นี่ยังมีทั้ง T6 กับ Focus รอเปิดตัวอยุ่ ถ้าไม่รีบกระตุ้นน้องเล็ก พี่ใหญ่มาคงตายหยังเขียด

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ผมได้เคยขับ Optra ของเพื่อนไปครั้งนึง

การที่ก้านไฟเลี้ยวมันอยู่ด้านซ้ายมือ (เฟียสต้าก็ซ้ายมือ) แล้วเป็นรถเกียร์ธรรมดาด้วย

เวลาจะแซงจับหัวเกียร์แล้วไปเปิดไฟเลี้ยว สลับไปมาน่ารำคาญเอามากๆเลย  >:(

มันก็อาจมาจากความไม่ชิน ถ้าได้ขับนานๆมันอาจจะชินก็ได้

แต่ Cruze เหมือนก้านไฟเลี้ยวจะมาอยู่ด้านขวาให้แล้วมั้ง  ;)

เป็นผม คงไม่เอาอ่ะครับ.. ต่อให้อยู่ในเฟียสต้าเครื่อง 1.6 ผมก็ยังไม่สนเลย..  :-\
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

เปิดไลน์ใหม่ งบประมาณสูงนะครับ

แล้วถ้าเปิดไลน์ธรรมดามา ขายไม่ได้เลย เขาก็ไม่อยากเอามาขาย
ทั้งๆที่ฟอร์ดในต่างประเทศ MT ดูน่าใช้กว่ากันเยอะ

แต่ถึงอย่างนั้นก็ยังอยากเห็น Fiesta 1.6 กับ Focus MT อยู่ดี

ออฟไลน์ Fly to dream

ตัวส่งออกมีนะครับ 1.4,1.6,1.6 TDCi มีหมดเกียร์ธรรมดา5 ประตู เพียงแต่ไม่ขายในไทย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Sr. Member
  • Spirit of the "R"
ผมได้เคยขับ Optra ของเพื่อนไปครั้งนึง

การที่ก้านไฟเลี้ยวมันอยู่ด้านซ้ายมือ (เฟียสต้าก็ซ้ายมือ) แล้วเป็นรถเกียร์ธรรมดาด้วย

เวลาจะแซงจับหัวเกียร์แล้วไปเปิดไฟเลี้ยว สลับไปมาน่ารำคาญเอามากๆเลย  >:(

มันก็อาจมาจากความไม่ชิน ถ้าได้ขับนานๆมันอาจจะชินก็ได้

แต่ Cruze เหมือนก้านไฟเลี้ยวจะมาอยู่ด้านขวาให้แล้วมั้ง  ;)

เป็นผม คงไม่เอาอ่ะครับ.. ต่อให้อยู่ในเฟียสต้าเครื่อง 1.6 ผมก็ยังไม่สนเลย..  :-\

อาจเป็นเพราะในต่างประเทศเค้าเป็นพวงมาลัยซ้าย เปลี่ยนเกียร์ด้วยมือขวาหรือเปล่าครับ เค้าเลยไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องนี้
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ Northbridge

• Sr. Member
น่าจะเรื่องความเคยชินมากกว่านะ

อังกฤษ ก็ขับพวงมาลัยซ้ายเหมือนเรา มีเฟียสต้า ขายเหมือนเรานี่แหละ แล้วเล่น MT กันเป็นหลักด้วยถ้าเท่าที่ผมเข้าใจ โลกฝั่งยุโรปเค้าน่ะนะ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
การจัดรุ่นย่อยนึกถึง Tiida ยังไงไม่รู้
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
ตัวส่งออกมี tdci 5door MT เอามาขายไทยเถอะครับ ผมคนนึงหละที่จะซื้อ

เรื่องก้านไฟเลี้ยว มันเรื่องเล็ก ฮาๆๆ

ออฟไลน์ caori888

• Newbie
  • *
ตัวส่งออกมี tdci 5door MT เอามาขายไทยเถอะครับ ผมคนนึงหละที่จะซื้อ

เรื่องก้านไฟเลี้ยว มันเรื่องเล็ก ฮาๆๆ

ผมด้วย เอาสีแดงนะ  ;D