ผู้เขียน หัวข้อ: ทุกคนคิดยังไงกับไฟท้าย altis หลัง mc มั่งคับ  (อ่าน 10666 ครั้ง)

ออฟไลน์ VIRICIDE

• Jr. Member
  • **
ผมว่ามันแสบตามากถึงมากที่สุด มองไม่ได้เลยอ่ะ ก่อนหน้าmc ยังพอว่า ผมว่าแบบนั้นอ่ะโอเคแล้ว เมื่อเทียบกับ civic fd ผมว่าไฟท้าย led เหมือนกันแต่ civic มันสวยกว่าเยอะเลยอะ ไม่แสบตาด้วย

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
Re: ทุกคนคิดยังไงกับไฟท้าย altis หลัง mc มั่งคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 20:02:57 »
โคมใสกับการกระจายแสงมันชวนแสบตาจริงๆให้ตายสิ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ Satanic za'

Re: ทุกคนคิดยังไงกับไฟท้าย altis หลัง mc มั่งคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 20:07:01 »
จัดเต็ม

LED โคมใส + ตัดหมอกหลัง + ตัดหมอกหน้า 5555

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 20:11:31 »
ผมว่ามันแสบตามากถึงมากที่สุด มองไม่ได้เลยอ่ะ ก่อนหน้าmc ยังพอว่า ผมว่าแบบนั้นอ่ะโอเคแล้ว เมื่อเทียบกับ civic fd ผมว่าไฟท้าย led เหมือนกันแต่ civic มันสวยกว่าเยอะเลยอะ ไม่แสบตาด้วย

CIVIC FD ไม่เคยมี LED ครับ มันเป็นหลอดธรรมดา แต่ทำโคมให้สะท้อนลำแสงเหมือน LED ลองสังเกตการกระพริบแสงของมันก็ได้ครับ ไม่เหมือน LED เลย

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 20:13:48 »
จัดเต็ม

LED โคมใส + ตัดหมอกหลัง + ตัดหมอกหน้า 5555

รุ่นนี้ไม่มีตัดหมอกหลังครับ รอดตัวไป
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ VIRICIDE

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 20:17:05 »
ผมรุ้สึกมีอคติกับโตโยต้าจัง

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 20:19:24 »
รถติด เหยียบเบรคค้าง แสบตา ลงไปเคาะ บอกว่า พี่เปลี่ยนเป็นชุดโคมของเวอร์ชั่นเมกาเหอะ
เป็นแบบรีเฟลคเตอร์ครับ

ดังนั้นถ้าเวลากลางคืนอาจต้องเปลี่ยนเป็นเกียร์ N ด้วยความเกรงใจคันข้างหลัง

ออฟไลน์ Pluem_411

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 20:21:29 »
ตัวก่อน MC สวยกว่าเยอะ
หลอด LED ที่ห้อยมาใต้ไฟถอยเปิดได้ไหมไม่รุ
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 20:37:27 »
ตัวก่อน MC สวยกว่าเยอะ
หลอด LED ที่ห้อยมาใต้ไฟถอยเปิดได้ไหมไม่รุ
มันไม่มีหลอดครับ มีไว้หลอกเฉยๆ ;D

ออฟไลน์ hellbz

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 20:42:40 »
ถ้าไม่มีติ่งใต้ไฟถอยน่าจะสวยกว่านี้นะ

ออฟไลน์ north

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 21:26:29 »
ถ้าเอาแค่โคมไฟ ผมว่ามันดูหรูหรา ดูดีและสวยกว่าตัวก่อน Minor มากมายเลยคับ

ออฟไลน์ karn5811

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 21:34:31 »

CIVIC FD ไม่เคยมี LED ครับ มันเป็นหลอดธรรมดา แต่ทำโคมให้สะท้อนลำแสงเหมือน LED ลองสังเกตการกระพริบแสงของมันก็ได้ครับ ไม่เหมือน LED เลย

ใช่ๆๆครับ civic fd ไม่มี LED มันหลอกตาจริงๆๆนะถ้ามองตรงๆๆจะเหมือน LED มาก แต่ถ้าเรามองเฉียงกับไฟท้ายหน่อย
จะดูออกเลยว่าเป็นหลอดธรรมดาหลอดเดียวเอง  แต่HONDA เขาก็ออกแบบมาดีเนอะหลอกตาซะไม่มีที่ติเลย

ออฟไลน์ Tan Int

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 21:43:43 »

ก็สวยดีนะ

แต่ยอมรับว่ามันแสบตา(ถ้ามีไฟตัดหมอกหลังด้วยนี่จะน่าเตะมากเลย.. ;D)
ก็เล่นยัด LED ไปไม่รู้กี่หลอด แถมโคมใส.....
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ diow_1991

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 21:46:04 »
เห็นด้วยครับ เวลาเปิดไฟเลี้ยวแล้วกดเบรคด้วย ผมมองไม่ค่อยเห็นไฟเลี้ยวเลย หรือตาผมไม่ดี ... อิอิ

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 22:01:32 »
อ่าว FD ตัว mc ไฟแปดเหลียมด้านหลังไม่ใช่ LED เหรอ งง คิดว่า LED ซะอีก

ออฟไลน์ kenno

• Full Member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 22:16:02 »
Altis MCก็ยังน้อยกว่าBENZรุ่นใหม่ๆที่เป็นLEDอันนี้ไฟเบรกแสบตาโคตรๆ ???
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 09, 2011, 22:19:55 โดย kenno »

ออฟไลน์ mewzabahl

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 22:49:59 »
ชอบไฟหน้า แต่ไม่ชอบไฟหลัวอัลติสMCเลย เหมือนเอาก้อนกลมๆมาเปะรวมๆกัน  :(

ออฟไลน์ Oslan

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 23:24:24 »
ไฟท้าย Altis เมื่อก่อนผมก็เคยคิดแบบนี้ครับ

แต่ตั้งแต่ฝนเท พายุเข้า ผมเกลียดพวกเปิดไฟสูงยาวโคก โคก เลยครับ แถมช่วงนี้เยอะมากซะด้วย

ขอความกรุณาใครติดฟิล์มดำไป ช่วยลอกออกเปลี่ยนฟิล์ม แทนการเปิดไฟสูงหรือเปลี่ยนเป็นไฟซีนอนด้วยครับ
เพื่อนผมจิ้มข้างทางเพราะตาพร่าไปเรียบร้อยแล้ว 1 ราย ยังดีที่มันขับช้าเพราะมองไม่เห็น รถเสียหายแค่เล็กน้อยเท่านั้น

ประสบการณ์วันนี้ของผม
ขับสวนทีมองไม่เห็นเลยว้อย ไฟตกหนักจังวะ สะท้อนจริงงงงง ...พอมันผ่านไป ไฟต่ำฮาโลเจนผม ชัดแจ๋ว !!

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 08:52:33 »

ผมมีเพื่อนเข้าใจผิดแล้ว  :D

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 10:52:14 »
ผมว่าของ Altis นี่ยังทนได้นะครับ

แต่ E-Class นี่มันสุดยอดของความแสบตาเลยครับ !

ออฟไลน์ 12ay13an

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 11:45:27 »
Altis MCก็ยังน้อยกว่าBENZรุ่นใหม่ๆที่เป็นLEDอันนี้ไฟเบรกแสบตาโคตรๆ ???

ใช่ครับเห็นด้วยอย่างยิ่ง  Benz  รุ่นใหม่ๆเดี๋ยวนี้นี่ไฟท้ายแสบตามาก  ทั้งใหญ่ทั้งแสบตา >:(
แต่เห็นทีไรก็มองครับ  เพราะรถมันสวย ;D

ออฟไลน์ 12ay13an

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 11:48:44 »
อ่าว FD ตัว mc ไฟแปดเหลียมด้านหลังไม่ใช่ LED เหรอ งง คิดว่า LED ซะอีก

อิอิ  คิดเหมือนผมเลย  หลงคิดว่าเป็น  LED  มาตั้งนาน

ออฟไลน์ toonze

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 19:09:38 »
ผมว่าของ Altis นี่ยังทนได้นะครับ

แต่ E-Class นี่มันสุดยอดของความแสบตาเลยครับ !

ผมเห็นด้วยอย่างแรง อัลติสไม่เท่าไร

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 19:37:34 »

ใช่ครับเห็นด้วยมากๆครับ E-classจำได้ว่าตอนออกใหม่้ๆ ขับตามหลังยังด่าเละเลยว่า
มันสวยก็สวยนะ แต่มันแสบตา แต่ระยะหลังๆผมเริ่มชิ่นกับไฟพวกนี้แล้วครับ แต่ที่เกียจเข้ากระดูก
คือไอพวกรถยกสูง ใส่Xenon สาดใส่คนอื่้นทุเรศชิบ..

ออฟไลน์ jane_9090

• ME+MINI=LOVE
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 19:50:28 »
รูปทรงน่าเกลียดมาก ไม่เข้ากันเลยระหว่างชุดไฟด้านนอก กับด้านใน

สรุปว่าออกแบบได้ "หน้าด้าน" จริงๆ ครับ

ไม่อยากทำแบบ ฝากระโปรงใหม่ ลดต้นทุน ก็เลยใช้ของเดิมที่ไฟท้ายรุ่นแรกมันกว้างกว่า

ผลที่ออกมาก็เลยแปลกๆ ไม่เชื่อมถึงกัน  ฟอร์จูนเนอร์ใหม่ก็เหมือนกัน หลักการเดียวกัน เป๊ะ!
A member of
New Mini Society
Vios-club
Newcitythailand.com
Ampmodelcar.net