ผู้เขียน หัวข้อ: ยังไม่เคลียร์-นโบายรถคันแรก ใครมีสิทธิ์บ้าง?  (อ่าน 4554 ครั้ง)

ออฟไลน์ boymoreubon

• Jr. Member
  • **
ถ้าหากนาย ก(นามสมมุติ) ทำงานธุรกิจส่วนตัว รายได้ราวสองหมื่นบาทต่อเดือน
อย่างนี้เข้าข่ายมีสิทธิ์ได้ส่วนลดกับนโยบายรถคันแรกหรือเปล่าครับ หรือมีเงื่อนไขอะไรเพิ่มเติมนอกจาก ต้องครอบครองรถไม่ต่ำกว่า 5ปี ขอชัดหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ johnlee

• Hero Member
Re: ยังไม่เคลียร์-นโบายรถคันแรก ใครมีสิทธิ์บ้าง?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 10:50:57 »
ถ้าหากนาย ก(นามสมมุติ) ทำงานธุรกิจส่วนตัว รายได้ราวสองหมื่นบาทต่อเดือน
อย่างนี้เข้าข่ายมีสิทธิ์ได้ส่วนลดกับนโยบายรถคันแรกหรือเปล่าครับ หรือมีเงื่อนไขอะไรเพิ่มเติมนอกจาก ต้องครอบครองรถไม่ต่ำกว่า 5ปี ขอชัดหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

ไม่ได้เกี่ยวกับรายได้  แค่เพียงไม่เคยครอบครองรถมาก่อน(ยกเว้นรถเครื่อง)
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

• **
Re: ยังไม่เคลียร์-นโบายรถคันแรก ใครมีสิทธิ์บ้าง?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 11:15:09 »

ไม่ได้เกี่ยวกับรายได้  แค่เพียงไม่เคยครอบครองรถมาก่อน(ยกเว้นรถเครื่อง)

เงื่อนไขแค่นั้นแแลว่า นาย ก มีสิทธิ์ได้รับส่วนลด กัยนโยบายรถคนแรกอย่างนั้น ถูกต้องไหมครับ

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 11:31:14 »
เงื่อนไข ไม่มีครับ แค่รายได้ ให้เพียงพอต่อการส่งรถ ซึ่งขึ้นอยู่กับธนาคารพิจารณาในการปล่อยกู้ ...

และคุณต้องไม่มีรายชื่อในการครอบครองรถยนต์คันใดมาก่อน

และก็ ธนาคารเพิ่มเงื่อนไขด้วยการดาว์นอย่างน้อย 30% แล้วนะครับ สำหรับรถคันแรก .... (ธนาคารกลัวลูกค้าทิ้งรถ)

ลองสอบถามธนาคารที่คุณขอสินเชื่อดูครับ .....

• **
Re: ยังไม่เคลียร์-นโบายรถคันแรก ใครมีสิทธ$
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 11:43:20 »
ขอบคุณมากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2011, 11:53:53 โดย boymoreubon »

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 11:55:40 »

ขอบคุณมากค่ะ

สงสัยแย่งกันเล่นเน็ทกับแฟน   ;)

ปล. ถ้าไม่รีบซื้อรถก็รออะไรที่มันชัดเจน อาจจะมีอะไรเปลี่ยนไปเปลี่ยนมาอีก ตอนนี้ซาๆลงไปเพราะข่าวน้ำท่วมมากลบกระแส

ออฟไลน์ wayz

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 12:36:07 »
ง่ายๆ ไม่ต้องคิดมาก แค่ คุณไม่เคยซื้อรถ และอายุเกิน 21 ปี ก็ มีสิทธิ์ละ ที่เหลืออยุ่ที่ ไฟแนนจะอนุมัติให้ คุณหรือเปล่า แค่นั้นครับ

ออฟไลน์ ichamz

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 13:09:36 »
ถามต่อเลยละกาน  ถ้าซื้อสดนี่ได้ป่าวครับ ถามเซล เซลว่าได้ ละพอครบ 1 ปีก้อทำเรื่องขอคืนภาษ๊

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 14:53:37 »
ถามต่อเลยละกาน  ถ้าซื้อสดนี่ได้ป่าวครับ ถามเซล เซลว่าได้ ละพอครบ 1 ปีก้อทำเรื่องขอคืนภาษ๊

ถูกต้องครับ .... ซื้อสด พอครบ 1 ปี ก็ทำเรื่องยื่นขอคืนภาษี รถคันแรก

ส่วนซื้อผ่อนก็เหมือนกันครับ ต้องยื่นเรื่องเหมือนกัน แต่การแบ่งจ่ายคืน ไม่แน่ใจว่าจะผ่อนจ่ายเป็นรายปี หรือจ่ายเงินก้อน ซึ่งตรงนี้สามารถเปลี่ยนแปลงได้ตามใจรัฐฯ ครับ ...

ออฟไลน์ Dr.Shank

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 21:57:54 »
ผมหมดสิทธ์แล้ว

น่าเสียใจครับ T_T
..

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 11, 2011, 05:33:24 »
ผมคนนึงที่มีสิทธิ์

แต่ต้องไปยื่นหลังได้ทะเบียนดำกับมีเล่มฟ้านะ