ผู้เขียน หัวข้อ: คลิปข่าวโรงงานฮอนด้าโดนน้ำท่วมครับ รถขนออกไม่ทัน  (อ่าน 9717 ครั้ง)

ออฟไลน์ JAAP01

• Sr. Member
ยังเหลืออีกหลายร้อยคันเลยนะครับ
http://www.youtube.com/watch?v=rACWy4ahMmw&feature=player_embedded#!

ออฟไลน์ JIRATH

• Hero Member
น่ากลัวมากๆเลยครับ
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ Nuttie

ปีนี้ฮอนด้าไทย โดนมรสุมปัญหาเยอะจริงๆ  :(

แล้วรถพวกนี้ที่รอการประกอบ แล้วจมน้ำแบบนี้ จะเอาไปประกอบและส่งมอบเหมือนเดิมได้หรือเปล่าครับ

หรือต้องขายทิ้งไปเลย หรือยังไงครับ  ::) ::)

ออนไลน์ apinui

เห็นแว่วๆว่า รถที่จมน้ำนี่เป็นตัวใหม่นะครับ ...

เพราะคันที่ต้องส่งมอบลูกค้าถูกขนออกมาหมดแล้ว แต่ตัวใหม่ เค้าไม่ขนออกมาเพราะมันยังต้องพลางตัวอยู่

อันนี้ไม่รู้ เค้าพูดจริงป่าว พอดี เห็นเขาว่ากันใน FB ครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
รถโปรโตไทป์ ของทั้ง Civic และ CR-V รุ่นต่อไป ถูกขนย้ายไปยังที่ปลอดภัยเรียบร้อยแล้วครับ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

แสดงว่า Civic 2HC น่าจะยังเปิดตัวกันต่อไป (รึเปล่า)

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

เห็นแว่วๆว่า รถที่จมน้ำนี่เป็นตัวใหม่นะครับ ...

เพราะคันที่ต้องส่งมอบลูกค้าถูกขนออกมาหมดแล้ว แต่ตัวใหม่ เค้าไม่ขนออกมาเพราะมันยังต้องพลางตัวอยู่

อันนี้ไม่รู้ เค้าพูดจริงป่าว พอดี เห็นเขาว่ากันใน FB ครับ

เดี๋ยวข่าวนี้ก็ลือไปทั่วเน็ทอีก คราวนี้ new civic ถูก killer ตายสนิทเพราะจะโดนข่าวลือว่าเป็นล็อตโดนน้ำท่วมเมื่อตุลา

ในตอนนี้ แม้จะยังไม่มีการประกาศออกมา

แต่ผมเชื่อมั่นมากๆว่ายังไง ต้องเลื่อนแน่ๆ

เพราะไม่ต้องนึกถึงรถรุ่นใหม่หรอกครับ
เอาแค่รถรุ่นปัจจุบัน จะหารถที่ไหนไปจัดแสดงในมอเตอร์เอ็กซ์โป?
(เพิ่งคุยกับเจ้าหน้าที่คนหนึ่งเมื่อไม่กี่ชั่วโมงก่อน เขาแสดงความเป็นห่วงเรื่องนี้ครับ)

ออฟไลน์ suquees SEDAN'

• Full Member
^
^
^

ดึงมาจากโชว์รูมได้ไหมครับ?

แต่ถึงอย่างไรก็ขอแสดงความเสียใจและเป็นกำลังใจให้ชาว Honda นะครับ

ออฟไลน์ Dejdazzle

หลังน้ำลด Hondaคงต้องทำบุญใหญ่แล้วล่ะครับ ดวงไม่ดีจริงๆที่มาเจอปัญหาหนัก เอาตอนที่มีนโยบายสนับสนุนรถคันแรกอย่างนี้

ออฟไลน์ Nikle_pk

รถโปรโตไทป์ ของทั้ง Civic และ CR-V รุ่นต่อไป ถูกขนย้ายไปยังที่ปลอดภัยเรียบร้อยแล้วครับ

ที่ไหนพี่เดี๋ยวตามไปดู คิคิคิ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Cool Runner

รุ่นใหม่คงเลื่อนไปอย่างคุณจิมมี่ว่าแน่นอน
อันดับแรกหลังน้ำลดเขาต้องรีบกู้การผลิตรุ่นปัจจุบันที่เป็นตัวทำรายได้ให้ได้ก่อน
รุ่นใหม่ค่อยว่ากันอีกที
อย่างน้อยก็น่าจะ 3 เดือนหลังน้ำลด แต่คาดว่าน่าจะนานกว่านั้น

ออฟไลน์ Arado_kung

บริษัทแม่ของพอทนแต่ดีลเลอร์เนี่ยดิจะเอาเท้าก่ายหน้าผากเอารถไม่มีให้ขายแล้วจะเอาอะไรกินกันล่ะเนี่ย

ออฟไลน์ nonp

ในฐานะของพนักงานของเครือ honda ในประเทศไทยคนนึง
ตอนนี้ใจผมร้องไห้อยู่ครับ

แต่พวกเราจะยืดอก เชิดหน้าสู้ต่อไป !!!  >:(

ออนไลน์ apinui

สงใส แหล่งข่าวผมเชื่อถือไม่ได้ซะแล้ว ...อิอิ

แต่สงสัยว่า ทำไม honda ถึงขนย้ายไม่หมดครับ ผมว่ากำลังและการจัดการของ honda น่าจะขนย้ายได้หมดและทันเวลานะครับ ...

ออฟไลน์ burutrad

น่าเห็นใจครับ...จากคนใช้ honda ครับ :( :(

ออฟไลน์ Gopz

พนักงานร้องให้เลยอะอีกไม่กี่วันโบนัสก็จะออกแล้ว เจอแบบนี้คาดว่าคงจะอดได้กัน

:'( :'(
Toyota Yaris 1.5 E Limited / Toyota Altis 1.8 G
Toyota Camry 2.4 Hybrid CD / Ford Fiesta 1.6S
Toyota Prius TRD / Toyota Prius Top Option
Isuzu MU-X 3.0 4x4

ปัจจุบัน
Toyota Yaris 1.2 G/ Mazda 2 Diesel 1.5 XDL HB

ออฟไลน์ diow_1991

ฮอนด้า โดนหนักเลย

ออฟไลน์ maxxim

• Jr. Member
  • **
ที่บ้านจอง accord ไว้ เซลล์บอกต้นๆเดือนตุลา  สงสัยอีกยาวแน่เลยครับ :-\

เอาใจช่วยชาว Honda ทุกคนครับ

เวลานี้ ถ้าใครไม่รู้จะทำอะไร หายเศร้าแล้ว ไปช่วยเหลืบชาวบ้านผู้ประสบภัยกันดูครับ
จะเห็นภาพอีกด้านหนึ่ง และจะทำให้คุณมีกำลังใจอีกเยอะเลยทีเดียว!

ออฟไลน์ nonp

เอาใจช่วยชาว Honda ทุกคนครับ

เวลานี้ ถ้าใครไม่รู้จะทำอะไร หายเศร้าแล้ว ไปช่วยเหลืบชาวบ้านผู้ประสบภัยกันดูครับ
จะเห็นภาพอีกด้านหนึ่ง และจะทำให้คุณมีกำลังใจอีกเยอะเลยทีเดียว!

ขอบคุณแทนชาว Honda ทุกคนครับ

ณ ตอนนี้ ยังไม่ได้กลับบ้าน นั่ง monitoring สถานการณ์ หาทางเตรียมป้องกันความเสียหาย
กับ Honda ที่เหลือในประเทศไทยต่อไป รวมทั้งดูแลพนักงานและครอบครัวผู้ที่ได้รับผลกระทบด้วยครับ

ออฟไลน์ jane_9090

• ME+MINI=LOVE
ผมในฐานะคนในวงการเดียวกัน และลูกค้าฮอนด้าคนนึง

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับ

อย่าไปสนใจอดีต เร่งกู้และก้าวไปข้างหน้า ผลิตได้เร็วขึ้นวันนึงก็ยังดีครับ  :)
A member of
New Mini Society
Vios-club
Newcitythailand.com
Ampmodelcar.net

ออฟไลน์ Tan Int

เอาใจช่วยทั้ง Honda และผู้ประสบภัยทุกคน
ให้ผ่านพ้นวิกฤติไปได้ด้วยดีครับ
(ดีนะ เราอยู่สูง น้ำไม่ท่วม  ;D)

ป.ล. ถ้า Civic 2HC ฝืนเปิดตัวช่วงนี้ คงเหมือน Brio แหงๆ...
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ sajaut

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับน่าเห็นใจเหมือนกันแต่ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
สงใส แหล่งข่าวผมเชื่อถือไม่ได้ซะแล้ว ...อิอิ

แต่สงสัยว่า ทำไม honda ถึงขนย้ายไม่หมดครับ ผมว่ากำลังและการจัดการของ honda น่าจะขนย้ายได้หมดและทันเวลานะครับ ...

มันมีปัจจัยหลายอย่างครับ จำนวนรถ จำนวนเทรลเลอร์ น้ำท่วม รถติด ทางเข้าออกของโรงงาน และความสมบูรณ์ของผลิตภัณฑ์

สุดความสามารถแล้วครับ

T-T

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
สงสาร Honda มากๆปีนี้
ขอเป็นกำลังใจให้ครับบ

ออฟไลน์ LimitedEdition

สู้สู้ครับ Honda

เห็นรถจมน้ำแบบนี้แล้วใจหายจริงจริง

ออฟไลน์ eRaJap

• **
  • ~ ไม่ว่าจะทุกข์ หรือสุข ก็อยู่ที่จะมอง ~
สงสารรถอ่ะ เห็นมันจมน้ำลอยป่องแป่ง

ออฟไลน์ Lertvarit

เป็นกำลังใจให้คนไทยทุกคน สู้ๆนะครับ ;D
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ tonine

• **
เห็นรถลอยป๋อมแป๋มแบบนี้แล้วแท้บร้องเลย