ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบ รถสตาร์ทติดยาก หลังเปลี่ยนสายแวคคัมน้ำมัน เป็นเพราะอะไรครับ  (อ่าน 3052 ครั้ง)

ออฟไลน์ NEO 1.6

• Newbie
  • *
อยากทราบ รถสตาร์ทติดยาก หลังเปลี่ยนสายแวคคัมน้ำมัน เป็นเพราะอะไรครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

• Hero Member
อาจจะเป็นเพราะมีอากาศในระบบน้ำมันครับ
คงต้องให้ช่างจัดการไล่ Vacuum ใหม่ทั้งหมดนะครับ

ออฟไลน์ NEO 1.6

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ   
??? เนื่องจากสงสัยมากครับ ปกติรถสตาร์ทติดง่าย  แต่สายแวคคัมน้ำมันฉีกขาด จึงเปลี่ยนใหม่  หลังจากนั้นสตาร์ทติดยาก เหมือนกับน้ำมันไม่ขึ้น ต้องเหยียบคันเร่งขณะสตาร์ท
เคยคิดว่าเป็นเพราะสายแวคคัมใหม่ รูเล็กกว่าของเดิม ทำให้น้ำมันไม่ขึ้น