ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามหน่อยครับ Jazz จะมี minor หรือ จะ เปลี่ยนโฉม อีกนานเปล่าครับ  (อ่าน 8152 ครั้ง)

ออฟไลน์ ichamz

• Sr. Member
ขอถามหน่อยครับ Jazz จะมี minor หรือ จะ เปลี่ยนโฉม อีกนานเปล่าครับ

คือกำลัง ลังเล อัลเมร่า  กับ แจ๊ส < เพราะแต่งสวย >

แต่ที่บ้าน90% แล้วไปทางอัลเมร่าเพราะมันใหญ่ ละดูน่าจะประหยัด ไม่ได้สนความแรงเท่าไหร่ เพราะถนนทุกวันนี้ ยังไงก็เจอกันไฟแดงทุกที

ต่างจังหวัดก็เอาน้องจูน ออกครับ

ออฟไลน์ Oslan

Jazz เพิ่ง Minorchange ไปเมื่อต้นปีนี้ครับ

ออฟไลน์ mayjazza

• .......
ผมว่า น่าจะยังนะเพราะยอดขาย jazzก็ขายดีอยู่แล้วได้เรื่อยๆ ติดตลาด ไปแล้ว จากความเอนกประสงค์ ของตัวรถ ถ้าจะมีก็น่าจะของแต่ง เล็กน้อย เท่านั้น แหละ เห็นตอนนี้ กะลังเข็น ยอด city อย่างเดียวเลย แล้วอีกอย่างโดนน้ำท่วม โรงงานอีก คาดว่า jazz น่าจะอยู่ยาว นะ ถ้าเน้น ใช้ในเมืองจริงๆ แนะนำ almera นะน่าจะประหยัดกว่า พอดู...เครื่องเล็ก จิบน้ำมันก็น้อยกว่า น้ำหนักตัวก็เบากว่า jazz หลายกิโล อยู่ ใช้จริงๆ เผลอๆจะประหยัดกว่า พวก prius ซะอีกนะ....เลือกตามความชอบและความต้องการการใช้งานครับ อย่าเลือกเพราะคนอื่นแนะนำ เอาไว้เป็นแนวทางประกอบการตัดสินใจได้ เพราะ คนแนะนำ อาจจะชอบไม่เหมือนกัน ซื้อมาแล้วคนที่ซื้อมาใช้ อาจจะรู้สึกว่า ไม่มีความสุขกับรถ ที่คุณเลือก เพราะใจมัน ยังติด กับรถที่ตัวเองชอบอยู่ เอาเป็นว่า เน้นประหยัด ก็ almera เน้นสวย ตามที่คุณชอบ ก็ jazz ครับ ...

ออฟไลน์ N'droid

• แฟนพันธุ์แท้ android
แจ๊บ mc ไปแล้วไม่ใช่เหรอครับ รุ่นที่ประกาศอยู่ตอนนี้อะครับ ถ้าไม่ใช่ขออภัยนะครับ
รีวิวแรกในชีวิตครับ /////รีวิว Toyota hilux vigo smart cab ///// รีวิวตามภาษาเด็กอายุ 14
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,16817.0.html

//// รีวิว isuzu grand adventure "รอเวลานี้มานาน”
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,17338.0.html

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ

คง almera หล่ะครับ ไว้ไปทำงานวิ่งในเมือง รอไป เทสก่อน ผมว่าดูแล้วมันก็น่าจะแต่งสวย ^^
ลองไปนั่งแล้ว มันก็นั่งสบายอยู่

ผมอ่าน รีวิว แจ๊ส กับ มาร์ช เหนพี่จิมมี่ ทดสอบไว้  แจ๊ส ได้ประมาณ 15 มาร์ช ได้ ประมาณ 16 เกีย์ ออโต้
อย่างนี้อิโคร์คาร์ มันก็ประหยัดกว่ากันหน่อยเดียวสิครับ ><

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
Jazz Modelchange เปิดตัวปลายปี 2013

คาดว่ามาไทยน่าจะต้นปี 2014 ครับ

ออฟไลน์ wayz

• Jr. Member
  • **
Jazz Modelchange เปิดตัวปลายปี 2013

คาดว่ามาไทยน่าจะต้นปี 2014 ครับ

ก็อีกนานอยุ่ ทีแรกกัวว่าจะเข้ามา ปลายปี 2012 ต้นปี 2013

ถ้าซื้อกลางปีหน้า อยุ่ได้อีกครึ่งปี MC คงเซ็ง

ออฟไลน์ banch

เกรงว่าซื้อตอนนี้ ฮอนด้า จะไม่มีรถส่งมอบให้นะซิครับ

ช่วงนี้ใครอยากได้จริงๆ ต้องแจ้งเซลล์ไปเลยว่า

"ไม่เอาส่วนลด ไม่เอาของแถมอะไรทั้งนั้น เอารถมาเลย"

คิดว่า อัลเมร่า กะแจ๊ส ประหยัดต่างกันมากป่าวครับ

ออฟไลน์ banch

คิดว่า อัลเมร่า กะแจ๊ส ประหยัดต่างกันมากป่าวครับ

ขับเนียนๆ กดคันเร่งนิ่งๆ i-VTEC จะโชว์ประสิทธิ์ภาพให้เห็นครับ

เคยมีคนทำได้เกิน 20 กม. ลิตรด้วยนะครับ

ขับเนียนๆ กดคันเร่งนิ่งๆ i-VTEC จะโชว์ประสิทธิ์ภาพให้เห็นครับ

เคยมีคนทำได้เกิน 20 กม. ลิตรด้วยนะครับ

น่านไง ลังเลแล้ว 555

ออฟไลน์ YenChar

ถ้าไม่ได้ขับเร็ว หรือไม่ต้องการอัตราเร่งมากมาย
เ้น้นใช้งานทั่วๆไป ประหยัด เสียภาษีต่ำ ประกันถูก
ดู Almera ถูกต้องแล้วครับ

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
Jazz GE ผมว่าน่าจะมี MC อีกรอบนะครับ ก่อนเปลี่ยน
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ TJA

ฮอนด้ามีเซอร์ไพรส์ครับ ยิ่งกว่าModel Changอีก
เปลี่ยนรถให้เป็นเรือไปแล้ว ทุกรุ่นทุกสี TT^TT

.-_-.

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด
ผมอ่าน รีวิว แจ๊ส กับ มาร์ช เหนพี่จิมมี่ ทดสอบไว้  แจ๊ส ได้ประมาณ 15 มาร์ช ได้ ประมาณ 16 เกีย์ ออโต้
อย่างนี้อิโคร์คาร์ มันก็ประหยัดกว่ากันหน่อยเดียวสิครับ ><

ข้อมูลผิดหรือเปล่าเอ่ย

แจ็สวีเทครุ่นแรก 0-100 ได้ 13 นิดๆนะครับ ตัวปัจจุบัน 12 กลางๆ

ส่วนมาร์ช วิ่งๆแถว 15 วิ+-

ออฟไลน์ jeabsoi6

• Newbie
  • *

ข้อมูลผิดหรือเปล่าเอ่ย

แจ็สวีเทครุ่นแรก 0-100 ได้ 13 นิดๆนะครับ ตัวปัจจุบัน 12 กลางๆ

ส่วนมาร์ช วิ่งๆแถว 15 วิ+-
น่าจะหมายถึงอัตราสิ้นเปลืองน้ำมันรึปล่าวครับ ไม่น่าจะหมายถึงอัตราเร่ง ถ้าผิดอภัยด้วยครับ ^^

แหะๆผมหมายถึง อัตราการบริโภคเชื้อเพลิง

ออฟไลน์ mothsan

ฮอนด้ามีเซอร์ไพรส์ครับ ยิ่งกว่าModel Changอีก
เปลี่ยนรถให้เป็นเรือไปแล้ว ทุกรุ่นทุกสี TT^TT

.-_-.
ตลกไหมครับ

ออฟไลน์ TJA

.-_-.
ตลกไหมครับ

ตอนโพสก็นึกถึงรถที่จมน้ำ โผล่มาแต่ซันรูฟ
ก็ไม่ได้เอาฮาหรอกครับท่าน รู้สึกเสียดายรถซะอีก
ใจเย็นๆ    :'(

.-_-.

ออฟไลน์ toonze

แต่ถ้าขับรถติดในเมืองมันจะกินต่างกันมากพอควรนะครับ

ออฟไลน์ mewzabahl

อัตราเร่ง แจีส กะอลเมร่าต่างกันเยอะไหมครับ ไม่เคยลองแจ๊สเลยอะครับ T-T

ออฟไลน์ groovezilla

• Newbie
  • *
0-100 แจ๊สน่าจะดีกว่า 4 วิ +-   นะครับ