ผู้เขียน หัวข้อ: บรรยากาศงาน รถคันแรก หนึ่งในนโยบายเร่งด่วนของรัฐบาล  (อ่าน 16367 ครั้ง)

ออฟไลน์ zekoza11

• Full Member
แหม เห็นน้ำแล้วบอกตรง ๆ ครับว่า ไว้ก่อนเลยรถคันแรกเนี้ย
ซื้อมา ก็ไม่รู้จะเอาไปเก็บไว้ไหน

ยิ่งบ้านใครโดนน้ำท่วม สิ่งของไปหมด เหลือไว้แต่หนี้สิน
ช่วงนี้คงหมดรมณ์ก่อหนี้เพิ่มกันละครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
แหม เห็นน้ำแล้วบอกตรง ๆ ครับว่า ไว้ก่อนเลยรถคันแรกเนี้ย
ซื้อมา ก็ไม่รู้จะเอาไปเก็บไว้ไหน

ยิ่งบ้านใครโดนน้ำท่วม สิ่งของไปหมด เหลือไว้แต่หนี้สิน
ช่วงนี้คงหมดรมณ์ก่อหนี้เพิ่มกันละครับ

ใช่ครับ ไว้ก่อนเลยครับ  ;)

methus zaa

ตอนนี้ เห็นชาวบ้านเดือดร้อนหนัก ผมคงไม่มีอารมณ์มาสนใจรถคันแรก บ้านหลังแรกเลยครับ บอกตรงเห็นตรงเมืองนนทบุรีแล้วทำใจไม่ได้  :'(

GreenG

ตอนนี้ เห็นชาวบ้านเดือดร้อนหนัก ผมคงไม่มีอารมณ์มาสนใจรถคันแรก บ้านหลังแรกเลยครับ บอกตรงเห็นตรงเมืองนนทบุรีแล้วทำใจไม่ได้  :'(

บ้านน้องแทนเป็นอย่างไรบ้างครับ

แถวแคลายน้ำเต็มมากๆ เลย คลองหลัง ไทยคม ถ้าตรงบริษัทพี่เดี้ยง การติดสื่อสารคงลำบากเพราะ TOT ไทยคม ก็อยู่ตรงนี้ครับ  ;)

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ช่วงนี้น้ำท่วมเร่งด่วนมากกว่า

แต่แผนงานมันกำหนดไว้แล้ว ก็ช่วยไม่ได้ละครับ

แต่คนก็ยังไปดู D-Max เยอะจริงๆ นั่นละ (แต่ก็เอาใจช่วย Chevy นะครับ โทษฐานที่ Isuzu ไม่เคยส่งรถให้พี่จิมทดสอบ)
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ nick007

• Sr. Member
  • ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
ทำไมIsuzuจึงไม่ให้พี่จิมมี่ลองรถล่ะครับ เพราะเหตุใด???
เห็นพี่จิมมี่ริวิวรถทุกยี้ห้อยกเว้น isuzu ไม่มีสักคันเลย  ช่วยตอบให้กระจ่างหน่อยครับผม ???

ออฟไลน์ chatcharwarn

• เหยียบคลัช ยัดเกียร์ โว้วววววววว.......
ทำไมIsuzuจึงไม่ให้พี่จิมมี่ลองรถล่ะครับ เพราะเหตุใด???
เห็นพี่จิมมี่ริวิวรถทุกยี้ห้อยกเว้น isuzu ไม่มีสักคันเลย  ช่วยตอบให้กระจ่างหน่อยครับผม ???

isuzu ไม่มีนโยบายปล่อยรถให้ทดสอบครับ(น่าจะไม่เคยเลยด้วยครับ-อันนี้ไม่แน่ใจ)

เต็มที่เลยก็ จัดกิจกรรม เชิญสื่อไปทดสอบ ครับ

ออฟไลน์ PoLiTE!!

• Jr. Member
  • **
  • I wasn't me!!
พึ่งไปมาครับ คนน้อยไปหน่อยนึง แต่ก็ดีนะครับ มีเจ้าหน้าที่กรมสรรพสามิต มาให้ข้อมูลกันหลายท่านเลย

ข้อมูลเพิ่มเติม ตาม link นี้เลยครับ
http://www.excise.go.th/index.php?id=1015

ออฟไลน์ kenno

• Full Member

isuzu ไม่มีนโยบายปล่อยรถให้ทดสอบครับ(น่าจะไม่เคยเลยด้วยครับ-อันนี้ไม่แน่ใจ)

เต็มที่เลยก็ จัดกิจกรรม เชิญสื่อไปทดสอบ ครับ
อาจารย์พัฒนเดชเคยทดสอบISUZUครับแทบจะทุกรุ่นเลยทั้งกระบะทั้งมิว7ออกรายการช่องNation

ออฟไลน์ Family man

• Jr. Member
  • **

อาจารย์พัฒนเดชเคยทดสอบISUZUครับแทบจะทุกรุ่นเลยทั้งกระบะทั้งมิว7ออกรายการช่องNation

รายนี้เขาคู่ขากันอยู่ครับมีเท่าไหรเลยจัดเต็มทุกรุ่น

ออฟไลน์ Trong

• Newbie
  • *
แสดงว่า งานนี้ ทั้ง D Max / Colorado / ranger เปิดให้จองแล้วเหรอครับ :)

ออฟไลน์ earth_e60

ทั้งคุณ iceball และคุณ earth อย่าทะเลาะกันในนี้นะครับ
ทั้งคู่เลย

ผมไม่ได้จะชวนทะเลาะอะไรหรอกครับ ถึง จุดๆนี้แล้ว ผมว่าทุกคนต้องช่วยกัน ไม่ใช่มา โบ้ยอย่างงู้น อย่างงี้...

methus zaa

แสดงว่า งานนี้ ทั้ง D Max / Colorado / ranger เปิดให้จองแล้วเหรอครับ :)
ใช่ครับ อิอิ

ออฟไลน์ Tonge

ผมได้มีโอกาสไปงานมาแล้วครับ เพราะใกล้บ้าน
ได้ไปลองขับ ทั้ง Colorado และ All New D-Max แล้วครับ คนน้อยดี ขอทดลองขับก็ได้ทันที