ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าซื้อกระบะตัวท๊อปสุดของ Toyota vigo กับ all new Dmax ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันอะคับ  (อ่าน 20141 ครั้ง)

ออฟไลน์ y_bangkeaw

• Newbie
  • *
ณ.ตอนนี้  เรื่องความสวยความแรงสู้ไม่ได้  177hp   380 nm  All new Dmax     Vigo ยัง 163  hp 34x nm อยู่  ขนาดVGS เก่า DMAX ยังวิ่งสูสีกับโก้เลย แล้วนี่พัฒนาขึ้นไปอีก แตะ 200 แน่ๆ 

ออฟไลน์ zekoza11

• Full Member
ไม่แปลกครับที่มีข่าวว่า vigo มักแวะลงไปกินหญ้าข้างทางบ่อย
เพราะในคู่มือเขาก็เขียนมาชัดเจน ว่ารถออกแบบมาเพื่อใช้ในทางขรุขระ แบบกระบะ
ถ้าเอามาวิ่ง เหยียบปรึด เหยียบปรึด ในเมืองไทย ก็ต้องบอกว่าธรรมดามากครับที่จะลงไปแวะอยู่ข้างทาง

แต่ในความรู้สึกผมว่า isuzu รุ่นนี้ขายรถจริง ๆ ครับ ดูจาก Option แล้วมันมากมายเสียเหรอเกินและคุ้มจริง ๆ
แต่ Vigo นี่ขาย โรนัลโด้ ชัด ๆ ครับ น่าจะหมดเงินในการโฆษณากับพรีเซ็นเตอร์ ไปมาก ราคาขายถึงได้ขนาดนี้

ออฟไลน์ Sammy_

• Hero Member
ใจผมตอนนี้

ถ้าต้องเทียบ 2 รุ่นนี้  Isuzu จบกว่าแน่ๆ
โหงวเฮ้ง งานวิศวกรรม ความตั้งใจในการทำรถ
ไม่เว้นแม้แต่สเป็กข้าวของที่ให้มาในสิ่งที่ซ่อนเร้น
Isuzu ทำการบ้านมาดีมากๆ จริงๆ

แต่ผมก็ไม่กล้าพูดอะไรมากมายไปกว่านี้

ก็เพราะว่ายังไม่ได้ลองขับ อยากขับมาก แต่ ไม่รู้ว่าจะมีโอกาสเมื่อไหร่

เฮ้อ...กลุ้ม
พี่จิมครับ แล้วโคโลลาโด้ "โหงวเฮ้ง งานวิศวกรรม ความตั้งใจในการทำรถ ไม่เว้นแม้แต่สเป็กข้าวของที่ให้มาในสิ่งที่ซ่อนเร้น" จะดีเหมือน ISUZU หรือป่าวครับ เพราะในความรู้สึกผม เหมือนพี่จิมจะพูดถึง Dmax มากกว่า COLORADO

แล้วสิ่งที่ผมยังสงใสอยู่นิดๆคือ DMAX กับ COLORADO ทีมออกแบบคือทีมเดี๋ยวกัยมั้ยครับ แล้วท้างด้านเครื่องยนต์ (ตัวก่อน (ส่วนตัวใหม่คงคนละทีม)) เป็นทีมเดี๋ยวกันมั้ยครับ ผมได้ยินมาเยอะมาก DMAX ลอก COLORADO COLORADO ลอก DMAX ???

ออฟไลน์ RaKuRa

• Jr. Member
  • **
ใจผมตอนนี้

ถ้าต้องเทียบ 2 รุ่นนี้  Isuzu จบกว่าแน่ๆ
โหงวเฮ้ง งานวิศวกรรม ความตั้งใจในการทำรถ
ไม่เว้นแม้แต่สเป็กข้าวของที่ให้มาในสิ่งที่ซ่อนเร้น
Isuzu ทำการบ้านมาดีมากๆ จริงๆ

แต่ผมก็ไม่กล้าพูดอะไรมากมายไปกว่านี้

ก็เพราะว่ายังไม่ได้ลองขับ อยากขับมาก แต่ ไม่รู้ว่าจะมีโอกาสเมื่อไหร่

เฮ้อ...กลุ้ม

ขอให้โอกาสมาไวๆ นะคับ ^^ ส่วนผมก็ตั้งใจจะซื้อตอนกลางปีหน้าเหมือนกัน ยังไงก็เชียร์ Isuzu นะคับ

ออฟไลน์ bytebird

• bytebird.multiply.com
บรรดารถกระบะทั้งหมดในตอนนี้ ผมตัด Vigo ทิ้งเป็นรายแรกเลยครับ  ;D

ออฟไลน์ Appenzell Swiss

ผมว่าไปลองขับดูดีกว่าครับ พาคนอื่นไปนั่งด้วย
เรื่องสมรรถนะ การใช้งาน ออปชั่นความปลอดภัยและเทคโนโลยีต่างๆในรถ ลองขับแล้วเขาจะรู้เองว่าคันไหนมีแนวโน้มจะลงข้างทางมากกว่ากัน
เรื่องความประหยัดน้ำมันก็คงหาข้อมูลเอาได้ไม่ยาก

ผมชอบวีโก้ เพราะเคยขับขึ้นเขาดี(แต่ไม่ลงข้างทาง) ทัศวิสัยดีเยี่ยมโปร่งโล่งสบาย ภายในเรียบง่าย
ส่วนDmax เห็นเสี่ยรวยร้อยล้านใช้เขาก็แฮปปี้ เบนซ์บีเอ็มไม่ขับ เขาภูมิใจแบบนี้ ผมกำลังจะบอกว่า "มันอยู่ที่คนชอบ"ครับ
ปล.ขับรถไม่ดีแต่ระมัดระวัง ก็ดีกว่ารถดีแต่ขับประมาท ความประมาททำให้คนอื่นเสียหายไปด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2011, 15:37:24 โดย Appenzell Swiss »
สภษ.(Proverb)14:15 คนเขลาเชื่อถือวาจาทุกอย่าง แต่คนหยั่งรู้มองดูว่าเขากำลังไปทางไหน

ออฟไลน์ apiwattu67

• Sr. Member
Isuzu ตัวใหม่อีก 1 เสียง

Jack_8899

• บุคคลทั่วไป
D-Max ครับ ที่บ้านใช้อยู่วิ่งเกือบหนึ่งแสนโลครับ

;) 

ออฟไลน์ Trong

• Newbie
  • *
วันนี้ไปลองขับ ขับdmax 4x4 3.0 ตัวท๊อฟ มาครับ ขอขับสองรอบ ชอบมากครับลูกเล่นเยอะดี เป็นอย่างที่พี่จิมบอกครับในรูปไม่เท่าไหร่ตัวจริงมันหล่อเอาการ  ;D ส่วน vego เคยลองขับของเพื่อนมาแล้วประทับใจเรื่องเครื่องยนต์ แต่ตอนนี้น่าจะโดนdmax แซงหน้าไปเยอะแล้วหลายด้าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2011, 13:40:57 โดย Trong »