ผู้เขียน หัวข้อ: // ประกาศ งดยืม และทดลองรถใหม่ ตั้งแต่ช่วงนี้ จนถึงต้นเดือนพฤศจิกายน //  (อ่าน 13248 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
สืบเนื่องจากวิกฤติน้ำท่วมครั้งใหญ่ในประเทศของเรา
ทำให้ในตอนนี้ ผมมองว่า เราควรจะหาทางช่วยกันเรื่องน้ำท่วมก่อน
อีกทั้งตัวผมเอง และน้องๆใน The Coup Team ก็ต้อง เตรียมการเรื่องน้ำท่วมบ้านด้วยเช่นกัน

ดังนั้น เราจึงงดยืม และทดลองรถทุกรุ่น ทุกยี่ห้อ นับตั้งแต่เมื่อวานนี้ จนถึงต้นเดือนพฤศจิกายน
จนกว่าสถานการณ์น้ำจะดีขึ้น

ดังนั้น ในช่วงนี้ จะทะยอยนำรีวิวเก่าๆ ที่ดองไว้อยู่ ทะยอยขึ้นเว็บไซต์กัน
รีวิวที่ยังค้างอยู่ ในตอนนี้ ส่วนใหญ่ เตรียมการ และทดลองขับไปหมดสิ้นแล้ว

- Mazda 3 2.0
- Subaru Impreza WRX STi
- Hyundai Sonata Sport
- Toyota Prius
- BMW X6
- BMW 5 Series (มหากาพย์)
- BMW 7 Series

นั่นคือทั้งหมดที่ยังคั่งค้าง และสามารถทะยอยนำเสนอได้อย่างต่อเนื่องครับ

ส่วน เซอร์ไพรส์นั้น จะยังคงมี แต่ขอให้สถานการณ์ทุกอย่างกระจ่างกว่านี้เสียก่อนครับ
และคิดว่า จะมี 2 เซอร์ไพรส์ รวด แต่ยังไม่สามารถบอกอะไรได้ในตอนนี้ทั้งสิ้น

สรุป

1. พักการทดลองรถไป ตลอดจนถึงสัปดาห์แรกของเดือนพฤศจิกายน แล้วค่อยมาประเมินสถานการณ์กันใหม่
2. ระหว่างนี้ เคลียร์รีวิวเก่าๆ ทะยอยเอาข้นให้คุณได้อ่านกันแก้เครียดช่วงน้ำท่วมไปก่อน

ตามนี้ครับ

ออฟไลน์ johnlee

2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณสำหรับข่าวครับ เอาใจช่วยพี่ทีมงาน Headlightmag ทุกคน ให้รอดจากน้ำท่วมด้วยครับ :)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
อยากอ่านรีวิวหลายรุ่นหลายคันที่ยังอยู่ในลิสมากๆครับ

ออฟไลน์ asimo_view

• Newbie
  • *
รอชมมหากาพย์ Series 5 และขอให้ทุกท่านผ่านพ้นวิกฤติไปได้ด้วยดีครับ

ออฟไลน์ thanayot

• Newbie
  • *
รับทราบครับ รอชม PRIUS กับ Mazda 3 อยู่ครับผม

GreenG

ดีครับพี่จิมมี่ ช่วงนี้จะได้ระบายของเก่าๆ ผมว่าน่าจะพอดีที่พี่ระบายได้หมดนะครับ

ออฟไลน์ [J]e[w]

Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ redsun

รับทราบ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Dod

• Newbie
  • *
สาธุ......ขอให้น้ำท่วมจนถึงสิ้นปี.......
คุณจิมมี่ จะใด้ปล่อยรีวิวที่ดองไว้ให้ครบ  ;D

ออฟไลน์ l3ank

• Jr. Member
  • **
ถึง คุณ Dod
ช่วยคิดก่อนพิมพ์ด้วยนะครับ
คนเดือดร้อนมีเยอะแยะ จะขออะไรก็คิดหน่อยนะครับ

ปล ไม่อยากจะมาม่านะครับ แต่อ่านแล้วมันไม่ไหวจริง

ออฟไลน์ MoLee

รับทราบครับผม.....

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ

ออฟไลน์ ArmMoTo

• Sr. Member
สาธุ......ขอให้น้ำท่วมจนถึงสิ้นปี.......
คุณจิมมี่ จะใด้ปล่อยรีวิวที่ดองไว้ให้ครบ  ;D

เข้าใจนะครับ ว่าอาจจะพูดเล่น...แต่ช่วยคิดนิดนึงนะครับ เพราะคนเดือดร้อนเยอะมาก

ถ้าบ้านคนที่ท่วมอยู่เข้ามาอ่านละครับ เค้าคงไม่สนุกไปกับคุณด้วยหรอกครับ

ปล.ผมก็อยากอ่านนะครับ แต่ไม่อยากให้น้ำท่วมครับ....

ออฟไลน์ templeboy

เฝ้ารอดูรีวิว F10 นะคร้าบบบบบ  ;D
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ Nikle_pk

ขอบคุณครับพี่ ส่วนเรื่องที่พี่ต้องเตรียมรับน้ำท่วม

ก็ขอเอาใจช่วยด้วยครับพี่ ( บ้านน้องสาวผมก็เกือบๆจะท่วมแล้วครับ )

ที่แย่ตอนนี้คือไม่สามารถหาซื้อถุงทรายกั้นน้ำได้เลยครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ cinello

• Jr. Member
  • **
รอดู มาสด้า 3 อยู่น่ะครับ ขอบคุณล่างหน้าครับ

ออฟไลน์ Aphutylfc

• Full Member

ออฟไลน์ Envil

รับทราบ รอดูๆๆ  :o

ออฟไลน์ NUTPOL

• Newbie
  • *
รับทราบครับ เราต้องผ่านน้ำท่วมไปได้ด้วยดีครับ เอาใจช่วยทึกท่านครับ และเป็นกำลังใจให้สู้ต่อครับ  ขอให้ไม่หนักทีเถอะครับ ผมอบู่ลาดกระบัง พท. เสี่ยงด้งยครับๆๆๆ ;D

ออฟไลน์ Pa

• Newbie
  • *
รอชมรีวิวมาสด้า 3 อยู่ค้าบบ เป็นกำลังใจให้นะคับ ;D

keanetona

ออฟไลน์ TnP_PKt

ดีแล้วครับ ยังไงก็ขอให้ทุกๆคนรอดพ้นจากน้ำท่วมนะครับ

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
ปูเสื่อรอครับ...

คุณครับ คุณคงยังไม่รู้ใช่มั้ยว่าความรู้สึกของคนที่บ้านน้ำท่วมมันเป็นอย่างไร เจอแล้วจะรู้สึก ...  >:(
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ Tan Int

เอ่อ รีวิวที่ค้างไว้นี่ ของโปรดทั้งนั้น........(แล้วทำไมไม่มีปัญญาซื้ออ้ะ...  ;D)

เอาเถอะครับ ถึงแม้ว่าบ้านผมน้ำไม่ท่วม แต่ก็ขอเป็นกำลังใจให้ทุกคนนะครับ...
ส่วนเรื่องไม่ขอยืมรถทำรีวิว ก็เข้าใจครับ ว่าเดือดร้อน และทุกคนก็เข้าใจด้วย
ก็ไม่เป็นไรครับ ยินดีรอ..

ยังไงก็ขอให้เอาตัวรอด ปลอดภัย ไร้กังวล จนน้ำลด ให้รีบตัก...
(คำสุดท้ายมันยังไงๆ อยู่นะ)

1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ sajaut

ถึงคุณจะพูดเล่นแต่คนน้ำท่วมไม่ขำนะครับ
ถึงบ้านผมจะไม่ท่วมแต่ก้ได้ผลกระทบเหมือนกันเพราะไม่มีพาสบิ้วงานในรายการผลิตทำให้บริษัทหลายๆๆที่เริ่มหยุดการผลิตชิ้นส่วนถึงเือนพฦษกิกายน

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

รอชม BMW ครับ
ขอบคุณครับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ LimitedEdition

ผมคิดว่า ใครที่เอาความจริงมาล้อเล่น
คงได้รับทราบแล้วครับว่ามันไม่ตลก

ดังนั้น ขอความกรุณาพอและกลับเข้าเรื่องได้แล้วนะครับ
ไม่อยากจะให้กระทู้นี้ต้องมานอกเรื่องกันอีก

ออฟไลน์ Tonge

• Sr. Member
หวังไว้ว่า เซอร์ไพรส์ จะเป็นรีวิวกระบะ ที่พึ่งออกใหม่นะครับ