ผู้เขียน หัวข้อ: ศุนย์บริการ Hyudai บริการเป็นอย่างไรบ้างครับ ใครพอมีข้อมูลบ้างครับ  (อ่าน 5092 ครั้ง)

ออฟไลน์ -*PoM*-

• Full Member
ไม่เคยใช้รถยี่ห้อนี้เลยครับ และไม่มีเพื่อนหรือญาติใช้เลยครับ แต่เริ่มชอบเจ้าหมวยเกาหลีสะแล้วสิครับ เลยอยากได้ข้อมูลประกอบการตัดสินใจเจ้า elantra นี้ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Envil

ใช้รถฮุนไดอยู่ แต่ยังไม่เคยซ่อมบำรุงศูนย์เลยจ้า +_+ll
แต่พนักงานก็กันเองดีนะ คุยดีพูดตรง

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
พอเชื่อถือได้ครับ

ออฟไลน์ HYDE--

• Hero Member
ใช้ Hyundai H-1 อยู่ครับ วิ่งมา 4 หมื่นกว่าโลแระ
เข้าศูนย์ทุกหมื่นโลครับ

เท่าที่ใช้มาก็ไม่มีปัญหาไรนะครับ Maintainance ปกติ บริการดี แต่ตอนเชค 4หมื่นก็ หมดไปหมื่นกว่าบาท
เป็นธรรมดาของการเช็ค 4 หมื่นที่ต้องเปลี่ยนหลายรายการอยู่แล้ว รวมทั้งผ้าเบรคด้วย
มีครั้งนึง เค้าโทมาถามหลังจากที่เข้าศูนย์ได้ 3-4 วัน เพื่อเชคผลงานการรักษารถ

ก็โอนะผมว่า แต่มันอาจจะยังไม่ได้มาตรฐานเดวกันหมดเหมือนโตโยต้า
แล้วก็พนักงานอัธยาสัยดีใช้ได้ครับ เท่าที่เจอมานะ
ก็คือ จนถึงตอนนี้ ค่อนข้างพอใจ ยังไม่มีอะไรให้ต้องบ่น
บางที แม้กระทั้ง 0 โตโยต้า ฮอนด้า ก็ไม่ไช่ว่า จะเจออัธยาศัยดีทุกคนนะครับ

ออฟไลน์ YF-19

• Sr. Member
ทั่วๆ ไปก็พอใช้ได้ครับ ด้านการบริการทั่วไปยังไม่ค่อยดีเท่าใหร่

แต่ด้านการดูแล อะไหล่ เคลม ใส่ใจดีครับ

ข้อเสีย ที่พบและ เบื่อนิดๆ คือ ไม่ค่อยสต็อกอะไหล่ครับ จะเอาทีนึงก็สั่งทีนึง เสียเวลารอครับ

แต่ก็ได้ทุกครั้งแหละครับ ไม่กังวลว่าจะทำให้รถวิ่งไม่ได้  ;D
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ LiTtLe BoY

• Jr. Member
  • **
ขอแชร์ละกัน ผมมีฮุนได accent ปี 97 ทุกวันนี้ผมเข้า service ที่ ฮุนไดราชพฤกษ์ ที่นี่มีแผนกขายรถ ใหม่ กับแผนกอะไหล่ใหม่-เก่า

รถเก่าๆยังมีอะไหล่เบิกใหม่เลยครับ เฮียที่นี่ดิว กับเกาหลีโดยตรง ลองseach google ดูได้ คนใช้รถฮุนไดที่เคยถูกลอยแพ ปัจจุบันมาทำศูนย์นี้ประจำ

ถ้าออกฮุนไดมา แล้วไม่สะดวกเรื่องอะไหล่ ลองปรึกษาที่นี่ดูครับ เพราะอะไหล่จากเกาหลีแกสั่งมาทุกเดือน

ออฟไลน์ korkongzz

เข้ามาจะตอบมีผู้ใช้รายอื่นตอบแล้ว 

เลยถาม ปล. จขก. เด็ก รร มหา หรือป่าวครับ หน้าคุ้นๆ

ออฟไลน์ Periodontal

• Jr. Member
  • **
    • FB
ค่อนข้างดี แต่มีปริมาณช่างน้อยไปหน่อย แต่มันก็ทำให้เข้าคุย เข้าตีสนิทง่ายกว่า

ศูนย์หลักดี และเก่งมาก  นอกจากนี้ยังมีช่างหลัก รับ consult จากศูนย์ย่อยด้วย

My lovely A

ออฟไลน์ ArmMoTo

เอ่อ ไม่ได้ใช้รถ Hyundai เป็นส่วนตัวหรอกนะครับ (แต่ชอบ อิอิ)

น้าผมวใช้ Tucson เค้าบอกว่า ศูนย์ค่อนข้างดีนะครับ แต่ไม่ได้ถามว่าศูนย์ไหน

เค้าเคยใช้ Toyota มาก่อน เค้าบอกว่า Hyundai แพงกว่านะครับ (มันก็ปกตินี่เนอะ ไม่ใช่รถตลาด -*-)

ออฟไลน์ -*PoM*-

เข้ามาจะตอบมีผู้ใช้รายอื่นตอบแล้ว  

เลยถาม ปล. จขก. เด็ก รร มหา หรือป่าวครับ หน้าคุ้นๆ

ผมเด็ก รร. เซนต์คาเบรียล ครับ
ม. เกษตร
แล้วก็ Lincoln University, USA ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2011, 01:45:27 โดย -*PoM*- »