ผู้เขียน หัวข้อ: มีศูนย์ฮอนด้าแถวลาดพร้าวศูนย์ไหนที่น่าเชื่อถือบ้างไหมครับ?  (อ่าน 16132 ครั้ง)

ออฟไลน์ iKrit

• Hero Member
  • Blue. Just BLUE.
พอดีว่าศูนย์เดิมที่ผมคิดว่าดีอยู่เขาเริ่มตุกติกมากขึ้นแล้วน่ะครับ
ผมเริ่มจับผิดได้เยอะขึ้นเรื่อยๆ ทั้งที่ไม่ได้คิดจะจับผิดอะไรเลย

เจ้าหน้าที่ที่ให้บริการก็บริการดีนะครับ
แต่อะไรนิดๆ หน่อยนี่จ้องจะให้เคลมประกันหรือให้ใช้บริการเสริมพิเศษอย่างเดียวเลย
ส่วนเรื่องขอสีแต้มตรงส่วนที่ถลอกบางส่วนนั้นขอยากมากถึงมากที่สุดจนต้องไปขอที่ศูนย์อื่นแทน
สิ่งที่เขาบอกว่าสีของฮอนด้าที่เขาว่าเป็นสีระบบน้ำนั้นเวลาแต้มแล้วสีจะไม่ติดนั้น
ผมก็ขอเสริมนิดนึงนะครับว่ามันแต้มติดแบบคงทนได้นะครับ
แต่ต้องแต้มตอนเวลาที่อากาศแห้งจริงๆ แล้วต้องแต้มทิ้งไว้อย่างน้อย 3-7 วันโดยไม่ให้โดนความชื้นถึงจะอยู่ครับ
(ไม่รู้ว่าไดร์เป่าผมจะช่วยร่นเวลาได้ไหม แต่สำหรับผมแต้มสีทิ้งไว้ประมาณนั้นมันได้ผลครับ)

ส่วนเรื่องช่าง ตอนเวลาเช็คระยะ ปกติผมจะให้สลับยางตลอด บางทีก็ไม่ได้สลับให้
ต้องกลับไปให้สลับยางให้ใหม่ เปิดงานใหม่ เสียค่าบริการเพิ่มจากเดิมอีก
แล้วพวกเรื่องวัตถุแปลกปลอม (กระดูก) ที่น้องหนูเอาเข้าไปกินที่แผ่นรองใต้เครื่องข้างๆ ที่ผมแจ้งเพิ่ม
ในใบงานเขียนว่าเอาออกแล้ว พอเอารถกลับมาที่บ้านมันก็ยังอยู่เหมือนเดิม
เอาออกเองก็ไม่ได้ ต้องยกรถแกะแผ่นออกถึงจะเอาออกได้ ก็เลยปล่อยไว้งั้นแหล่ะ
มันหลุดมาจิ้มล้อหน้าตอนความเร็วสูงเมื่อไหร่ ผมก็คงจบชีวิตแค่นั้นแหล่ะ
แต่เรื่องแก้ปัญหาที่เกิดขึ้นกับตัวรถเอง (defect) ก็แก้ได้ถูกจุดดีนะครับ
ตอนนี้ผมเลยไม่ค่อยไว้ใจกับศูนย์เดิมซักเท่าไรเท่าไรแล้วน่ะครับ
กลัวว่าเมื่อเข้าเช็คระยะ หรือให้แก้ไขอะไรเพิ่มเติมแล้วเขาจะเช็คหรือแก้ไขแบบผ่านๆ ไปเฉยๆน่ะครับ  :-[

ปล.1 ผมไม่ขอเอ่ยชื่อศูนย์ที่ผมใช้บริการอยู่นะครับ ท่านอื่นที่ใช้บริการของเขาอาจจะดีกว่าผมก็ได้
ปล.2 ถ้าไม่สะดวกยังไงส่งมาเป็น PM แทนได้นะครับ  :)
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ banana555

• Newbie
  • *
วผมไปให้ช่างใส่รหัสเครื่องเล่นซีดีให้วันก่อน เพราะไปขยับขั้วแบตเอง แล้วช่างบอกแบตหมด ถามราคาแบต รู้สึกจะ 1300 คิดว่าไม่แพงกว่าข้างนอกเท่าไหร่ พอผ่านไปครึ่งชัวโมง ช่างเดินมาบอกว่าบอกราคาแบตผิดไป

เซงเลยเหมือนกันนิ

ออฟไลน์ Arado_kung

วองรึเปล่าครับ รายนี้คดีเยอะทุกสาขาเลยนะ ฮอนด้าน่าจะถอดจากดีลเลอร์ไปได้แล้ว

วองคืออะไรเหรอครับ = =??
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ i.Arm

• Jr. Member
  • **
วองคืออะไรเหรอครับ = =??

วอง ฮอนด้า เป็นศูนย์ฮอนด้าที่มีสาขาอยู่แถวลาดพร้าวเหมือนกันครับ

จขกท อยู่ลาดพร้าวช่วงไหนครับ?
เตชะจรัสฮอนด้า อยู่ตรงข้ามซอยมหาดไท (ลาดพร้าว122) ก็ดีครับ
หรือถ้ายอมขับไกลขึ้นมาอีกก็สุขาภิบาล 3 ฮอนด้า ตรงข้ามเตรียมน้อม ก็บริการใช้ได้นะครับ

ว่าแต่ จขกท เข้าที่ศูนย์ไหนครับ? อยากทราบไว้เป็นข้อมูลเหมือนกันครับ
PM มาก็ได้ครับถ้าไม่สะดวกเปิดเผยข้อมูล ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2011, 15:28:45 โดย i.Arm »

เอ่อ...ผมไม่รู้จักศูนย์นั้นมาก่อนเลย
แต่ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ
ส่ง pm ไปให้แล้วนะครับ :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 16, 2011, 17:16:15 โดย iKrit »

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ศูนย์นี้ ติดอันดับ บริการแย่ดีเด่นมานานแล้วครับ
(รวมในเครือด้วย ทั้งพญาไท รังสิต - -')
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ